Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-07-2010, 08:22 PM   #101
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,074

Hóa ra bác Mean còn chưa có số ĐT. Thế thì hơi tốn thời gian một chút.

1. Bản chất gái vốn là nói nhiều. Chỉ cần bác cậy đúng mạch là bác chịu đòn thoải mái. Cái này cần phải tinh ý một chút vì khơi chủ đề nên từ mấy thứ ăn chơi nhảy múa trước: ví dụ ảnh ọt, hoa hoét, phim phủng, nhạc nhẽo, phượt phiếc... Đặc biệt là gái thường thích làm mấy cái thứ tỉ mẩn như: làm thiếp, vẽ vời, chụp ảnh macro, cắt dán.., bác nên tập trung vào để khai thác.

2. Nghe gái nói nhưng bác cũng phải có hồi âm nhiệt tình. Nhưng phải nói đúng lúc và có trọng lượng. Đừng phát biểu những câu quá ngô nghê là được. (Bật mí: một trong những cách giãy thành công nhất là "Giả ngu trước đám đông "). Nghệ thuật ở đây là bác phải biết lồng vào câu chuyện một chút gì đó chứng tỏ bản lĩnh đàn ông và tình yêu thương vô bờ bến với nhân loại. Em ví dụ:
Bác và gái vô tình thấy một cái tranh treo đâu đó (đại loại như tranh tả cổng làng, bụi rơm, đồng lúa, cây gạo... nhiều nhan nhản)
Gái: Anh ơi, bức tranh kia thật đẹp.
Trai: Em có biết vì sao nó đẹp không?
Gái: Dạ, không
Trai: Tác giả thật là đa cảm. Người nghệ sĩ đã truyền tải tình yêu quê hương của mình qua những thứ thật mộc mạc đơn sơ, như bụi rơm này, như đồng lúa ấy.... (nghỉ lấy hơi) những thứ gần gũi thân thuộc, em có thấy cổng làng kia quen không?, gắn liền với tuổi thơ mơ mộng chạy thả diều trên cánh đồng lộng gió...blah blah.

Tóm lại là bác khéo léo lồng vào đầu gái cái suy nghĩ ấm cúng và cho đầu óc gái bay bay là được. Cái này em hơi khó giải thích, nhưng gái mà đầu óc biêng biêng là dễ đưa ra được nhiều đề nghị lắm
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 10:17 PM   #102
Garlic
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Tán được gái bằng kiểu hội thoại số 2 thì em e là cả zai lẫn gái đều thuộc tuýp người vui tính quá đà
Old 12-07-2010, 10:26 PM   #103
Led
Mất dạy đủ dùng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,758

Trai vui tính quá đà thôi chứ gái đã nói gì đâu đồng chí chị .
Led vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 10:29 PM   #104
Kamisama
xiền j

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 302

Trích dẫn:
Bluesea viết:
Nào nào, má miếc gì ở đây Giai này Tân Dậu đới
Quen miệng má à :P
Má ơi má hợp tuổi nào em làm mối cho ?
Trích dẫn:
Haizz viết:
Nói thế thôi chứ 84-87 thì xung ghê gớm. Em đã nhìn thấy bao nhiêu đôi bị bố mẹ chia rẽ, kẻ nam đứa bắc. Nếu mà thành thì cũng bưu đầu sứt trán.
Bác ơi bác đừng dọa em mà
Trích dẫn:
hnm viết:
Loanh quanh thấy 82-87 là tốt nhất, có điều gái giờ ra trường là 90% có trai rồi nên kể cũng khó kiếm gái 87 ngon mà chưa có chủ phết, mà tán đồn có địch thì lại quay về topic "đánh đồn có địch" của bạn kia nhé.
Đã bảo mật thư em, em giới thiệu cho mấy đứa bạn " ngon mà chưa có chủ " thì cứ kiêu cơ, cứ thích gái 9X cơ
Kamisama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 10:32 PM   #105
Xanh Dương
Niệm khúc cuối

Xanh Dương's Avatar

Gia nhập: Apr 2009
Bài : 1,904

Thế Kamisama giới thiệu mình đi :">
Old 12-07-2010, 10:40 PM   #106
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

Gái ơi, anh mật thư rồi đấy, gái trả lời đi
Trích dẫn:
Kamisama viết:
Đã bảo mật thư em, em giới thiệu cho mấy đứa bạn " ngon mà chưa có chủ " thì cứ kiêu cơ, cứ thích gái 9X cơ

@XD: Ông em ở xa tít mù vào đây đua gái với anh làm gì, xê ra nào
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 10:42 PM   #107
beeleemee
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 98

Haizz. Mệt quá đi mất. Có lẽ nên nghe bác No star, trước khi tán gái thì nên quy hoạch tuổi, kẻo về sau lằng nhằng lắm.
beeleemee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 10:43 PM   #108
Garlic
Đại tướng

Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Theo lý thuyết của bác Lều là sau những đoạn hội thoại kiểu như vậy là gái bay bay, thế nên bảo mỗi zai vui tính thì có phần bất công cho gái quá Led ợ
Old 12-07-2010, 10:55 PM   #109
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,074

Cơ bản là bác Mean chỉ hỏi làm sao để nói chuyện với gái, thành ra phải ví dụ gượng ép như vậy.
Thực tế, gái chết ở ngay những cử chỉ nhỏ nhất. Câu chuyện hài hước, đùa vui hóm hỉnh và mỉm cười ý nhị chỉ là gia vị cho thêm vào món canh tình ái thôi
Ví dụ thực tế:
1. Gặp mặt lần đầu: ăn mặc lịch sự, phù hợp với khung cảnh xung quanh. Đừng để quần áo quá nhàu, hoặc phối kỳ cục như: quần đỏ + áo xanh lá cây... Tóc tai gọn gàng nhưng đừng bóng bảy quá. Mặt mũi sạch sẽ. Nên xịt chút ít nước hoa cỡ eau de cologne chứ không cần mạnh.
2. Luôn lịch sự với gái: mở cửa cho gái, kéo ghế mời gái, xách đồ cho gái (nếu có), chủ động mời gái gọi đồ trước (trong nhà hàng hoặc quán coffee).
3. Không có cử chỉ kỳ quặc: E.g. ngoáy mũi, xì mũi, hít hít hơi liên tục, nhăn mặt, chau mày, nhăn nhó, gác chân lên ghế...
4. Tỏ vẻ chăm chú, thỉnh thoảng mỉm cười và gật đầu tán đồng khi nghe câu chuyện. Phải bắt sóng kịp thời để gợi mở chủ đề tiếp theo cho gái nói tiếp. Nếu có khả năng pha thêm chút hài hước thì hoàn hảo.
5. Nếu có ăn uống thì chú ý sắp xếp đồ ăn, đồ dùng gọn gàng. Không vứt xương xẩu bừa bãi. Không ăn hùng hục như Trư Bát Ỉn nhưng cũng đừng chậm quá để gái phải chờ. Không gõ bát gõ đũa lung tung. Nên đưa giấy ăn lau cho gái trước khi kết thúc bữa ăn.
6. Khi tiễn gái ra về thì nên gợi ý đưa gái về nhà. Hãy chờ cho gái vào hẳn nhà rồi hãy ra về. Đừng quay lưng ngay lập tức khi vừa nói goodbye.

Chẹp, em cứ ví dụ thế đã
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 11:19 PM   #110
Bluesea

Bài : 325

Trích dẫn:
Kamisama viết:
Quen miệng má à :P
Má ơi má hợp tuổi nào em làm mối cho ?
Bác ơi bác đừng dọa em mà

He he, hay rồi đây. Nói chung anh tuy "Gà" nhưng vẫn quý Rồng, quý Hổ Gái 9x thì thôi, để cho các anh "Hát" với anh "Xanh"... Kami có mối thì chỉ anh đê.

http://thaogiang2013.blogspot.com
Bluesea vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 11:20 PM   #111
Psychedelic
Đại úy

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 491

Những cái bạn Lều đưa ra là các thuật nhỏ, mà thuật thì tuỳ tình huống mà áp dụng, không phải gái nào cũng hợp với thuật đấy và còn tuỳ vào mối quan hệ giữa gái và đối tượng cần tư vấn. Và đương nhiên sẽ có những thuật là dạng standard, áp dụng được với mọi loại gái, nhưng ở tầng trên thì lại là chuyện khác.

Có hai yếu tố quan trọng, thứ nhất là nền tảng của mối quan hệ, ví dụ như mối quan hệ là đồng nghiệp, là bạn học hay là bạn ngẫu nhiên nhưng có một sự coi trọng nhất định. Thứ hai là type của gái, có gái thích giai ấn tượng, có gái ghét giai phô trương, có gái thích giai trầm tĩnh ít nói.

Tuy nhiên tớ không chủ trương dùng thuật để đánh mass market mà chủ trương hiểu rõ bản thân mình trước đã để hiểu được type nào phù hợp với mình, từ đó thì việc tiếp cận và cưa cẩm vừa dễ lại vừa thuận lợi cho cả đôi bên.
Psychedelic vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 11:44 PM   #112
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Bạn Lều cứ gọi là làm em chết cười. Nói chung muốn tán gái được thì bản chất phải ga lăng và thật sự chăm chút cho gái, chứ giờ con gái khôn bỏ xử, giả vờ được mấy lần là em nó nhận ra ngay.
Old 12-07-2010, 11:51 PM   #113
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Trích dẫn:
beeleemee viết:
Haizz. Mệt quá đi mất. Có lẽ nên nghe bác No star, trước khi tán gái thì nên quy hoạch tuổi, kẻo về sau lằng nhằng lắm.

Quy hoạch cũng rất dở vì cứ thấy các em thuộc diện không quy hoạch ngon mà lại không dám tiến tới sợ sâu nặng. Cái vụ quy hoạch chắc tùy nhà trai, nếu nhà tin tưởng vào chuyện tuổi tác đến nỗi phản đối kịch liệt thì hẵng quan tâm kẻo tội em nó, còn không thì cứ mù quáng thôi, tính làm gì, có tính được éo đâu mà tính.
Old 13-07-2010, 12:23 AM   #114
Mr Mean
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 401

Cảm ơn các bác đã thêm gia vị cho "thực đơn tình yêu" của em.
- Về mặt số điện thoại. Theo bác LL thì không hẳn là em chưa có mà là EM CHƯA MUỐN CÓ NÓ - Nói như vậy có nghĩa em hoàn toàn chủ động có mấy con số từ lâu rồi .

Để giải thích cho việc này vì đối tượng này với em xác định đây là chốt hạ.( Sau đúng 1000 ngày không yêu - EM giới thiệu thêm là em chia tay người yêu trước đúng cái ngày Hà Nội dựng cái bảng điện tử đếm ngược mà sau 1000 ngày thì thành biển quảng cáo.) bằng mọi giá phải thắng. Nên mọi bước đi, hành động phải dứt khoát, chắc chắn nhưng cũng phải lột tả được bản chất thật của mình trước đối tượng. Mục tiêu là làm cho đối tượng xiêu lòng đồng thời chấp nhận khách quan những gì tốt xấu ở em một cách từ từ.

Vậy nên chiến dịch ở đây em muốn sử dụng đến chiêu "Mưa dầm thấm lâu".

Trong post 101 thì em có thể áp dụng cả 2 chiến thuật. Tuy nhiên giải pháp thứ nhất e rằng không ổn ( em đã giải thích lý do ở #100 ) . Nên có lẽ sẽ áp dụng phương án 2 có tình tiết giảm nhẹ, lược bỏ, và phải phù hợp với hoàn cảnh thực tế ( cái này thì em tin với khả năng của mình có thể làm được)

Trong lần gặp thứ 2 ( Cách đây 2 ngày ) thì em đã thực hiện chính xác như #109. Đó là lý do em tự tin rằng gái có ấn tượng tốt với em. ( thiếu đoạn chở về )

Trong #111 của Psychedelic nêu đúng chỗ thắc mắc của em. Vấn đề là bằng cách không trực diện, từ xa. mà hiểu được Gái để đưa ra các bước đi cần thiết?

Trích dẫn:
Có hai yếu tố quan trọng, thứ nhất là nền tảng của mối quan hệ, ví dụ như mối quan hệ là đồng nghiệp, là bạn học hay là bạn ngẫu nhiên nhưng có một sự coi trọng nhất định. Thứ hai là type của gái, có gái thích giai ấn tượng, có gái ghét giai phô trương, có gái thích giai trầm tĩnh ít nói.

Trong đoạn đầu của post này em đã hồi đáp lại #112 của Conmeocon rồi nhá.

Cảm ơn các bác đã dành thời gian chỉ bảo, và mong nhận thêm những ý kiến.
Trân trọng.
Mr Mean vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-07-2010, 12:51 AM   #115
JW
Reincarnation

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 1,082

Mẹ trình non thế này thì không tán nổi gái rồi. Trong đầu lúc nào cũng phải xác định được thì được, chả được thì thôi thì mới ngon. Bằng mọi giá phải thắng thì thắng thế đ' nào được, vì làm gì nói gì cũng sợ... thất bại. Ngay cả chuyện quen bao lâu rồi mà cứ đắn đo chưa có số điện thoại với nick chat là quá kém rồi.
JW vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-07-2010, 01:16 AM   #116
Mr Mean
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 401

Dạ em mới quen có 3 ngày mà bác
Vả lại em cũng nhận thấy trình non mới lên đây nhờ cậy các bác, mong củng cố chút tự tin khi ra trận.
Mr Mean vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-07-2010, 01:17 AM   #117
peony
lính mới tò te..

peony's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,126

Giai bình thường cứ yêng hùng thế mà đến khi tán gái thì yếu bóng vía nhở.

Hồi xưa có giai tối đi làm về chở em đi ăn, đi chơi, 10 rưỡi tối về, 11h gọi điện buôn chuyện đến 2h đêm, sáng around 10h gọi điện hỏi em tối qua ngủ có ngon không... Cứ 1 tháng như thế thì em đổ lăn ra đất. Em nghĩ là bác nào mà làm được thế thì gái nào cũng chết, trừ trường hợp đặc biệt là bác quá xấu trai và vô duyên
Old 13-07-2010, 02:54 AM   #118
chiKa
Đại úy

Bài : 566

Trích dẫn:
peony viết:
Giai bình thường cứ yêng hùng thế mà đến khi tán gái thì yếu bóng vía nhở.

Hồi xưa có giai tối đi làm về chở em đi ăn, đi chơi, 10 rưỡi tối về, 11h gọi điện buôn chuyện đến 2h đêm, sáng around 10h gọi điện hỏi em tối qua ngủ có ngon không... Cứ 1 tháng như thế thì em đổ lăn ra đất. Em nghĩ là bác nào mà làm được thế thì gái nào cũng chết, trừ trường hợp đặc biệt là bác quá xấu trai và vô duyên

Khó là khó cái giai đoạn làm thế nào để đồng ý cho chở đi ăn, đi chơi đến 10 rưỡi về, 11h gọi điện buôn chuyện mà gái vẫn nghe máy ấy chứ.
chiKa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-07-2010, 03:24 AM   #119
Psychedelic
Đại úy

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 491

Xin lỗi Peony, giai mà ngồi buôn được 3 tiếng với gái về đủ thứ chuyện thì mình cũng quỳ mẹ nó xuống đất về cái lắm mồm của giai đó. Hơn nữa ngay sau buổi đầu thì gái nào chả biết giai đang cưa mình, thế mà vẫn để cho cưa thì khác gì bật đèn xanh. Chỉ cần mở cửa cho cưa, thì thằng giai đ'o nào có trym và biết suy nghĩ tí lại chả cưa được.

JW vẫn coi tán gái như đi cày, cứ cày bừa cày phứa, éo được thì thôi. Đối với loại giai có những yêu cầu đặc biệt khác lạ thì tìm được một gái có tính cách đó đã thấy quý như vàng, trân trọng còn chưa hết nói gì đến việc mạo hiểm đào xới lung tung?

Tuy nhiên bảo bạn Mean yếu bóng vía với trình non thì cũng chẳng sai. Trước hết bạn cứ va chạm tiếp xúc với gái chán đi, nửa tháng nữa hẵng bàn chuyện tiếp.
Psychedelic vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-07-2010, 06:20 AM   #120
Norther
Liệt sĩ

Bài : 236

Trích dẫn:
Psychedelic viết:

Em thuộc type trầm tĩnh, ít nói, lịch sự, thì hợp với type gái nào ạ?
Norther vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài