Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-07-2010, 03:04 PM   #81
No star
Kiến trúc sư Lào

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 1,344

Các bác lấy vợ không có chiến lược nên mới bị chuyện khắc tuổi. Cưa cẩm chơi bời thì không tính, máy bay hay vị thành niên cũng không sao miễn là đôi bên cùng sướng, nhưng mà lấy vợ là phải khoanh vùng tuổi tác luôn rồi công đồn trong vùng đó thôi. Chẳng hạn 83 hợp 86 thì chỉ lảng vảng quanh bọn 86, chỉ ngồi quán nước quanh chỗ bọn SV sinh năm 86 học...Quen phát là lân la hỏi em nó học năm mấy, có đúp năm nào không, học sớm năm nào không. Việc tìm hiểu năm sản xuất phải sớm, không nên để khi tình cảm sâu đậm mới ngã ngửa ra là lái máy bay, rất dở hơi lại tốn kém.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-07-2010, 03:35 PM   #82
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,074

SV nào bây giờ mà 86 hả bác No star? Bây giờ SV chỉ còn 89 là già, còn không toàn 9x hết.
Mà các bác đã nghĩ tới chuyện hợp/khắc tuổi tức là tính đến hôn nhân. Mà hôn nhân là chuyện hệ trọng đời người, cứ có phải ai là cũng vơ đại vào đâu . Theo em, bác beeleme đã tính đến đường vào rọ, vậy thì em nghĩ bác nên tính xem bao giờ cưới, ăn đâu, ở đâu, bao giờ có baby... thì hợp lý hơn. Chứ còn bọn thày bói thì cứ cho mấy cái dép vào mõm cho em. Tuổi nào rồi còn nghe cái thằng ất ơ mả mie ở đâu ngồi phán tương lai của mình như đúng rồi, phỏng ạ?
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-07-2010, 03:50 PM   #83
Archman
Kiến 4`

Gia nhập: May 2005
Bài : 191

Vấn đề như bác chủ thớt nói không phải là lăn tăn của cá nhân 2 người mà là phụ huynh, phụ huynh nhà trai thì có khi còn đỡ, làm công tác tư tưởng với nhà gái mới là khó khăn.

Mình đàn ông con trai còn cương quyết và mạnh mẽ được, trông chờ vào gái thuyết phục bố mẹ cũng muôn phần khó khăn, gái cũng khó "cãi" phụ huynh hơn đàn ông chúng mình.
Old 11-07-2010, 09:49 PM   #84
khungkhungnang
Hòn bi giả và 7 lần cân

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,961

Trích dẫn:
Kamisama viết:
Em đã bảo 79 em còn cho nghỉ nữa là 76 anh

Ối giời ơi, Kam ơi là Kam, tuổi em xếp vào dạng máy bay rồi em ơi, nhanh mà vơ anh nào đó đi, 79 thì tốt quá, tam hạp với em đấy. Anh thật với em là cách đây 4 năm, vẹo anh đã là gái 89 rồi.
khungkhungnang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2010, 10:04 PM   #85
Bluesea

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 325

Trích dẫn:
Kamisama viết:
Mệt cái vụ tuổi tác nhỉ ?

Mà sao em nghe bảo 84 là Hải Trung Kim, 87 là Lư Trung Hỏa. Lửa trong lò với vàng dưới biển chả liên quan quái gì đến nhau là sao nhẩy ? Lại còn vàng dưới biển là vàng tinh, vàng thô, có luyện qua lò lửa thì mới có giá trị. Khổ cái dân miền Trung bọn em nó vô thần quen rồi, yêu đúng 1 giai Hải Dương là lò của bói toán, mệt hết cả óc.

Mẹ em bảo, tuổi nào mà chả chết Đừng có rước 1 thằng nghiện với sở khanh, vô công rồi nghề về làm rể tao là đc

Thôi em cứ để đến lúc nào 27 tuổi mà không tiếp tục với anh 84 nữa thì em ới bác nhé bác hnm Chứ yêu nhau 3 năm rồi mà bây giờ phựt 1 phát vì không hợp tuổi thì em chả yêu anh nào được nữa đâu.

Sao ai cũng bảo 87 hợp 83 mà các anh 83 quanh em chả thấy đâu là sao ? 82 cũng tịnh không thấy 1 bóng dáng nào ( À có 1 anh, dưng mà làm bạn thì được, chứ yêu thì never ). Trong khi đó khắc với 84 thì giai 84 lượn vè vè. Nhìn quanh đi quẩn lại bây giờ những giai chưa có nơi có chốn quanh em toàn Giáp Tý mới đau

79 với 76 thì em nghỉ. Em chả yêu được giai hơn mình quá 5 tuổi.

Thôi, các bác bày cho em cách giải hạn đi.

Gớm cô Kamisatra dạo này nghiên cứu vụ bói toán dữ ha Theo anh thì cô cứ làm quả 2 vạch là cưới hết, không phải lăn tăn.

http://thaogiang2013.blogspot.com
Bluesea vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2010, 10:05 PM   #86
Bluesea

Trích dẫn:
caubebutchi viết:
Cho mình hỏi giai 82 với gái 86, 87, 91, 92, 93 thì hợp với gái nào nhất?

Giai 82 thì hợp với gái 87 nhất Chì ơi.

Old 11-07-2010, 10:08 PM   #87
Done
Thượng sĩ

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 133

Trích dẫn:
Archman viết:
Mình đàn ông con trai còn cương quyết và mạnh mẽ được, trông chờ vào gái thuyết phục bố mẹ cũng muôn phần khó khăn, gái cũng khó "cãi" phụ huynh hơn đàn ông chúng mình.

Em thấy bác nói cái này không đúng. Đa phần các ca em gặp, gái càng bị gia đình phản đối càng kiên quyết theo giai, còn giai bị gia đình phản đối thì trước sau gì cũng tạch.
Old 12-07-2010, 08:54 AM   #88
RiverCap
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2008
Bài : 58

Trích dẫn:
Hatrang viết:
93 nếu có các tình tiết tăng nặng thì có khi phải 7 năm ý nhỉ.

93 mà hai bên đồng thuận và không có dấu hiệu "tiền trao cháo múc" thì chẳng sao cả đâu em Hattrang ah
RiverCap vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 11:34 AM   #89
Kamisama
xiền j

Bài : 302

Trích dẫn:
Le roi du monde viết:
Nhân tiện các bác cho em hỏi, giai 87 thì hợp với gái tuổi nào nhất: 86, 89?

Đã bảo rồi, giai 87 hợp với gái Đinh Mão
Trích dẫn:
khungkhungnang viết:
Ối giời ơi, Kam ơi là Kam, tuổi em xếp vào dạng máy bay rồi em ơi, nhanh mà vơ anh nào đó đi, 79 thì tốt quá, tam hạp với em đấy. Anh thật với em là cách đây 4 năm, vẹo anh đã là gái 89 rồi.

Em là máy bay so với các anh ở tathy thôi, chứ nhìn xung quanh em thì em vẫn thuộc dạng bé nhất.
79 với em biết là hợp nhưng cách nhau 8 tuổi đối với em là cả 1 khoảng cách về thế hệ đấy bác ơi. Suy nghĩ của những anh 7x đời cuối xung quanh em nó mang hơi hướng ... hâm hâm ( chắc do ế ). Vẹo anh 89 cách đây 4 năm là SV rồi, ngon rồi :P
Trích dẫn:
Bluesea viết:
Gớm cô Kamisatra dạo này nghiên cứu vụ bói toán dữ ha Theo anh thì cô cứ làm quả 2 vạch là cưới hết, không phải lăn tăn.

Gớm má nào, má cứ xui dại em. Cung nó phát sinh cầu má ạ. Mà má là 82 hay 83 ý nhỉ ?
Trích dẫn:
Done viết:
Em thấy bác nói cái này không đúng. Đa phần các ca em gặp, gái càng bị gia đình phản đối càng kiên quyết theo giai, còn giai bị gia đình phản đối thì trước sau gì cũng tạch.

Chuẩn ạ. Ít ra những cặp mà em biết đều thế
Kamisama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 12:16 PM   #90
Le roi du monde
Đại úy

Le roi du monde's Avatar

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 641

Trích dẫn:
Kamisama viết:

Gái Đinh Mão hoặc là máy bay bà quá già, hoặc là chưa sinh, thế khác gì đánh đố ). Mình đang hỏi có hợp với 89 không thôi .
Old 12-07-2010, 12:25 PM   #91
leonardo da vinci
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Calgary, Canada
Bài : 3,494

giai gái 87 với 89 thì việc xxx gì phải băn khoăn tuổi với tác, chưa gì đã nghĩ đến chuyện cưới à :o, cứ yêu đi đã.
Old 12-07-2010, 04:30 PM   #92
Bluesea

Trích dẫn:
Kamisama viết:

Em là máy bay so với các anh ở tathy thôi, chứ nhìn xung quanh em thì em vẫn thuộc dạng bé nhất.
79 với em biết là hợp nhưng cách nhau 8 tuổi đối với em là cả 1 khoảng cách về thế hệ đấy bác ơi. Suy nghĩ của những anh 7x đời cuối xung quanh em nó mang hơi hướng ... hâm hâm ( chắc do ế ). Vẹo anh 89 cách đây 4 năm là SV rồi, ngon rồi :P

Gớm má nào, má cứ xui dại em. Cung nó phát sinh cầu má ạ. Mà má là 82 hay 83 ý nhỉ ?

Chuẩn ạ. Ít ra những cặp mà em biết đều thế

Nào nào, má miếc gì ở đây Giai này Tân Dậu đới

Old 12-07-2010, 04:55 PM   #93
Haizz
Đại úy

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 824

Sau khi trải qua đủ thăng trầm từ 82-90 em các bác kết luận. Giờ mà muốn yêu đương mà vẫn còn rảnh rang để phấn đấu sự nghiệp thì chỉ có yêu các em 9x thôi. 9 nào thì các em cũng chiều được các bác.
Nói thế thôi chứ 84-87 thì xung ghê gớm. Em đã nhìn thấy bao nhiêu đôi bị bố mẹ chia rẽ, kẻ nam đứa bắc. Nếu mà thành thì cũng bưu đầu sứt trán.
Haizz vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 05:11 PM   #94
Mr Mean
Đại úy

Bài : 401

Em đang bị lăn tăn một cách tích cực với 1 em 90, má đỏ môi hồng, vừa ra trường, Và thực sự em lượn lờ ở cái thớt này để tìm kiếm một sự đồng thuận, hay chỉ bảo về mối quan hệ giữa giai 82 và gái 90.

Mong các bác chỉ giáo về tướng, mệnh, gì gì đó, Sự xung. hợp giữa 2 tuổi này, và một tương lai ( tạm thời đoán trước được) của 2 ngừoi tuổi này nó ở mức như thế nào.

Xin chân thành cảm ơn !
Mr Mean vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 05:29 PM   #95
Krato
Đại úy

Gia nhập: May 2007
Bài : 362

82 Nhâm Tuất mệnh Thủy, 90 Canh Ngọ mệnh Thổ không khắc nhau. Can cũng không phá.
Tuổi bác với em nó thuộc tam hợp quá ok rồi.
Krato vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 05:39 PM   #96
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

90 mà đã tốt nghiệp rồi à, học nhanh gớm nhỉ.
Gái 90 mình đi chơi nhiều rồi, nói có vẻ không được hợp lắm, bí chuyện nói phết
Loanh quanh thấy 82-87 là tốt nhất, có điều gái giờ ra trường là 90% có trai rồi nên kể cũng khó kiếm gái 87 ngon mà chưa có chủ phết, mà tán đồn có địch thì lại quay về topic "đánh đồn có địch" của bạn kia nhé.
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 05:51 PM   #97
Mr Mean
Đại úy

Cảm ơn các cao nhân.
Dạ, Về vụ 87 thì em có chút kinh nghiệm, bản thân em có em gái 87, và quả thực chó mèo thì vẫn là chó mèo và luôn cắn nhau.
Thêm nữa, cách đây 1 năm có tăm tia 1 em 87, Nhưng giống như con cáo dưới giàn nho, Đi luẩn quẩn mãi mà vẫn chỉ là "tìm được cây nho" chứ chả mần răng gì hơn.

Việc gái 90 là lựa chọn thì em đã tính đến việc "Bí chuyện, khó nói chuyện", Vấn đề không phải là tính cách, mà là sự già dặn. Một sinh viên mới ra trường thì không thể có đủ cảm xúc, va chạm xã hội để có thể "lắng nghe, chia sẻ" với một người đã ngấp nghé 30. Vấn đề là cách thức tiếp cận cho phù hợp tuổi tác và mục đích này. ( Đây là một ý định nghiêm túc. vì ông bà già giục nhiều quá rồi )

Có một cảm giác gì đó "là lạ" khi em gặp em gái này. Dù sao cuộc sống có bóng hình em bé này mới trôi qua có 3 ngày tuổi. "Nho vẫn còn xanh và trái đất vẫn còn nhiều việc phải làm" Em nghĩ thế.

Xin các cao nhân chỉ bảo thêm.
Old 12-07-2010, 05:58 PM   #98
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,074

Em tò mò muốn biết những chuyện bác Mean nói với em 90 là những chuyện gì mà "bí chuyện, khó nói chuyện". Ngoài ra, phong cách tiếp cận câu chuyện cũng cần phải chú ý. Bác thử kiểm điểm xem cách bác vào đề có hợp em kia không? có đối đáp 2 chiều qua lại hớn hở không? hay chỉ là kiểu hỏi gì đáp nấy?
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 06:05 PM   #99
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

E đồng tình với bác Bean, thật ra nói chuyện với gái 90-92 mà qua mạng thì dễ lắm, chém gió dễ cực. Nhưng khi gặp nhau rồi tự nhiên cảm giác tuổi tác nó khác hẳn, nói chuyện rất khó khăn chật vật, nghĩ là nhiều chủ đề nhưng ngồi là khó tuôn ra phết
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010, 06:57 PM   #100
Mr Mean
Đại úy

Trích dẫn:
Lều lều viết:
Bác thử kiểm điểm xem cách bác vào đề có hợp em kia không? có đối đáp 2 chiều qua lại hớn hở không? hay chỉ là kiểu hỏi gì đáp nấy?

Vấn đề này em đã đề cập ở Post trước. Việc đối đáp qua lại 2 chiều thì có vẻ "thuận". Tức là gái thích nghe em nói, hoặc trong những đoạn hội thoại của 1 nhóm thì gái có vẻ ưu tiên để được nghe em nói hơn là những bạn bè khác. ( Điều đó em cảm thấy như một lợi thế, cũng có thể cách nói hơi cường điệu của em khiến gái thích, nhưng sợ nó thành dao hai lưỡi khi em trao đổi với gái khác mà vẫn giữ nguyên style )

Trích dẫn:
hnm viết:
E đồng tình với bác Bean, thật ra nói chuyện với gái 90-92 mà qua mạng thì dễ lắm, chém gió dễ cực. Nhưng khi gặp nhau rồi tự nhiên cảm giác tuổi tác nó khác hẳn, nói chuyện rất khó khăn chật vật, nghĩ là nhiều chủ đề nhưng ngồi là khó tuôn ra phết

Đó cũng là cái em quan tâm khi đưa vấn đề này ra đây để các bác chỉ giáo.
Hiện giờ thì chưa nhiều những giao thiệp riêng tư, nhưng tương lai sẽ dẫn đến, và em đau đầu để suy nghĩ.

Hơn nữa, Mối quan hệ này bắt nguồn từ gặp mặt và giao tiếp trực tiếp, em thậm chí không muốn tìm thêm nick chat, số phone, bởi em nghĩ sẽ có cách nào đó để gái nói ra một cách tự nguyện và mong muốn, thay vì gượng ép như cách đi đẽo gái thông thường ta vẫn làm ( nhưng cách đó là cách nào thì đang tính và cần sự trợ giúp của các cao nhân).

Môi trường làm việc hàng ngày của gái không liên can gì nhiều đến công việc của em, Nên nó cũng là một cản trở nhỏ nếu ta bắt đầu câu chuyện từ sự tương đồng công việc.

Sẽ có một số giả thuyết để tiếp cận gần hơn như:
"Hẹn ăn trưa, Hẹn cafe tối, Rồi chụp hình ( gái thích) " Nhưng vấp phải một trở ngại, bởi trong những câu chuyện dưa lê trong VP thì gái này đã và đang là đối tượng của 1 đồng nghiệp khác. Nên em không muốn trực diện thái quá khiến mếch lòng đồng nghiệp ( cậu kia thì sinh năm 88 ).

Đây là một dạng đồn mà có một cơ số vệ tinh vây lung tung. trong đó ở thời điểm này thì nhân vật 88 kia có vẻ gần hơn cả.

Em xin cập nhật chút ít thông tin về case của em. Mời các bác "bóng bàn" thêm.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài