Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 08-07-2010, 06:05 PM   #41
Garlic
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Thế mà sao cứ để các em 83, em thì đi lấy chồng, em thì đi du học, em thì quyết tâm ở vậy là sao hả HAMI, có bi kịch gì chăng
Old 08-07-2010, 06:21 PM   #42
JW
Reincarnation

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 1,082

Hatrang phải đưa ảnh em gái lên đây mới biết là hợp với tuổi nào chứ, nói không thế các thầy khó phán lắm.
JW vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-07-2010, 06:49 PM   #43
Thiên hoàng
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 1,329

Nếu giai 30 tuổi lấy vợ với học vấn tốt nghiệp đại học thì chênh nhau từ 5-8 tuổi là đẹp nhất. Nếu máu thì gái tốt nghiệp đại học xong lấy luôn, còn không đi làm 1-2 năm kinh nghiệm rồi vào chuồng cũng đẹp, xấu nữa thì học cao học xong vênh 5 tuổi cũng hay
Thiên hoàng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-07-2010, 07:25 PM   #44
Haibara82
Đại úy

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 849

À, lấy chồng thì tốt nhất là kém tầm 5-7 tuổi là đẹp rồi.
Như em, 82 lấy chồng 75 là hợp tuổi đúng không nhỉ?
Old 08-07-2010, 07:43 PM   #45
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

83 - 86 khắc cả mệnh lẫn tứ hành xung, đếch còn gì xấu hơn nên các ông bô bà bô hơi có tí dị đoan xoắn quẩy là chuyện đúng thôi. Tội nghiệp 2 bạn trẻ yêu nhau không đến được với nhau, thương quá.

82 - 86 thì lại khác nhé, tuy khắc mệnh nhưng chồng khắc vợ là chuyện tốt vì chồng là người chủ trong gia đình, hơn nữa Tuất - Dân lại hợp tuổi. Nói chung là nghiên cứu sơ sơ lý số tí để biết đường mà tán gái, biến báo do mồm, tuổi tác kặc. Em 82, gái tuổi đé.o nào em cũng hợp hết . Hơn nữa ông bà bô em tuyên bố rồi, chỉ cần rước về đàn bà đé.o phải đàn ông là ok nên em sướng .

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-07-2010, 07:44 PM   #46
beeleemee
Trung sĩ

Bài : 98

Trích dẫn:
Hatrang viết:
Tiện đây em có đứa em họ sinh năm 83, chưa chồng, làm cho ngân hàng ngoại, cao có mét 66, xinh, trắng trẻo, đang học MBA nữa; thì nó hợp tuổi nào ạ

Mình có ông anh họ sinh năm 79, chưa vợ chưa người yêu. Cũng ngon lành. Thế nào nhỉ?
beeleemee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-07-2010, 07:48 PM   #47
beeleemee
Trung sĩ

Bài : 98

Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
83 - 86 khắc cả mệnh lẫn tứ hành xung, đếch còn gì xấu hơn nên các ông bô bà bô hơi có tí dị đoan xoắn quẩy là chuyện đúng thôi. Tội nghiệp 2 bạn trẻ yêu nhau không đến được với nhau, thương quá.

Hic. Ai bảo bác là không đến được. Vấn đề là làm sao để các cụ đỡ lăn tăn.
Giờ nhìn thấy mấy thằng thày bói chỉ muốn đập cái dép vào mặt...
beeleemee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-07-2010, 10:02 PM   #48
Rong
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 498

Lăn tăn thì đã lăn tăn rồi. Chú mềm mỏng thuyết phục thôi. Cao tay thì nhờ 1 đ/c thày bói, ra vẻ dọa nạt 1 chút nhưng chốt hạ là giải được, vì chú rể này có quý tướng rồng cuộn hổ ngồi .. bla bla.. Cụ nhà mình thì nhẹ nhõm, không sợ chú lấy gái đó, sau này nói dại, chú " tạch" Cụ nhà gái thì khấp khởi, sau này có khi thằng rể này làm lớn, con gái mình một bước lên xe xuống ngựa.

Tương lai hơi bị cbn sáng :P
Rong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-07-2010, 10:43 PM   #49
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,074

Gái 86 có vẻ hơi manh động
Theo cảm nhận của em gần đây thì bị một em 86 tấn công. Tuy không phát tín hiệu trực tiếp nhưng tần suất em í (vô tình) vật vờ trước mặt mình tăng chóng mặt. Có vẻ đây là bài: Lưu lại hình ảnh trong mắt đối phương chăng?
Các bác cần đề phòng cẩn thận, nên chủ động dính bẫy có ý đồ
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-07-2010, 11:58 PM   #50
Kamisama
xiền j

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 302

Mệt cái vụ tuổi tác nhỉ ?

Mà sao em nghe bảo 84 là Hải Trung Kim, 87 là Lư Trung Hỏa. Lửa trong lò với vàng dưới biển chả liên quan quái gì đến nhau là sao nhẩy ? Lại còn vàng dưới biển là vàng tinh, vàng thô, có luyện qua lò lửa thì mới có giá trị. Khổ cái dân miền Trung bọn em nó vô thần quen rồi, yêu đúng 1 giai Hải Dương là lò của bói toán, mệt hết cả óc.

Mẹ em bảo, tuổi nào mà chả chết Đừng có rước 1 thằng nghiện với sở khanh, vô công rồi nghề về làm rể tao là đc

Thôi em cứ để đến lúc nào 27 tuổi mà không tiếp tục với anh 84 nữa thì em ới bác nhé bác hnm Chứ yêu nhau 3 năm rồi mà bây giờ phựt 1 phát vì không hợp tuổi thì em chả yêu anh nào được nữa đâu.

Sao ai cũng bảo 87 hợp 83 mà các anh 83 quanh em chả thấy đâu là sao ? 82 cũng tịnh không thấy 1 bóng dáng nào ( À có 1 anh, dưng mà làm bạn thì được, chứ yêu thì never ). Trong khi đó khắc với 84 thì giai 84 lượn vè vè. Nhìn quanh đi quẩn lại bây giờ những giai chưa có nơi có chốn quanh em toàn Giáp Tý mới đau

79 với 76 thì em nghỉ. Em chả yêu được giai hơn mình quá 5 tuổi.

Thôi, các bác bày cho em cách giải hạn đi.
Kamisama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2010, 12:16 AM   #51
thienanh
Đại úy

Gia nhập: May 2006
Bài : 361

Ngày xưa em yêu 1 cậu 84 (kém em 1 tuổi) mà các cụ kêu tử vi không hợp, phản đối kinh hoàng. Cuối cùng, không chịu được nhiệt từ các cụ cộng với khoảng cách xa xôi, bọn em bỏ nhau. Giờ vẫn thấy có chút gì luyến tiếc. Em chả hiểu lý thuyết không hợp tuổi của các cụ thế nào nữa.
thienanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2010, 10:27 AM   #52
Mr Mean
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 401

Trích dẫn:
Kamisama viết:

82 cũng tịnh không thấy 1 bóng dáng nào ( À có 1 anh, dưng mà làm bạn thì được, chứ yêu thì never ). Trong khi đó khắc với 84 thì giai 84 lượn vè vè. Nhìn quanh đi quẩn lại bây giờ những giai chưa có nơi có chốn quanh em toàn Giáp Tý mới đau

79 với 76 thì em nghỉ. Em chả yêu được giai hơn mình quá 5 tuổi.

Nếu em nói 87 hợp với 82 thì, Liệu anh và em có khi nào đã quá tất bật để không thể một lần gặp gỡ. PM em nhé.
Mr Mean vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2010, 10:44 AM   #53
typn2
Mặt mo, đít lò xo, óc hạt nho

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ: ---- Gầm cầu ---- Lương làm thêm: 50
Bài : 2,168

Tien day cho anh hoi, nhu anh giai 83 cao to dep giai, 5 chan hoat dong khoe, choi gioi tat ca cac mon the thao trong nha va ngoai troi, nha cua xe co day du, hoc hanh gioi giang, ngoan hien khong ai bang,... thi hop voi tuoi nao vay?

Sorry post bai bang iPad 3G 64GB nen khong go duoc tieng Viet. Post tiep theo anh hua se post bang iPhone 4 (world version, 32GB) de go duoc dau tieng Viet.
typn2 [69:21]
typn2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2010, 10:48 AM   #54
Hatrang
Đại úy

Bài : 641

Trích dẫn:
Kamisama viết:
Mệt cái vụ tuổi tác nhỉ ? blah ..blah...

Thôi em cứ để đến lúc nào 27 tuổi mà không tiếp tục với anh 84 nữa thì em ới bác nhé bác hnm Chứ yêu nhau 3 năm rồi mà bây giờ phựt 1 phát vì không hợp tuổi thì em chả yêu anh nào được nữa đâu.

Sao ai cũng bảo 87 hợp 83 mà các anh 83 quanh em chả thấy đâu là sao ? 82 cũng tịnh không thấy 1 bóng dáng nào ( À có 1 anh, dưng mà làm bạn thì được, chứ yêu thì never ).

Bạn ới, 87 với 82 được đấy, nếu bạn cần profile trước khi ới bác hnm thì mật thư tớ.
Old 09-07-2010, 11:01 AM   #55
Hatrang
Đại úy

Bài : 641

Em họ em ủy nhiệm cho em nhận CV các anh qua mật thư ạ. Vui lòng đính kèm 1 ảnh chân dung và 1 ảnh toàn thân. Không giới hạn tuổi tác hợp hay không hợp, chỉ giới hạn tuổi tác >87 để đảm bảo về mặt sức khỏe thôi ạ.
Old 09-07-2010, 11:08 AM   #56
icemain
big fucking mistake

icemain's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Nhà Nô
Bài : 6,422
Send a message via Yahoo to icemain

Ra mua quyển Can Chi tương hợp thì sẽ hiểu ngay. Không cứ Thủy Hỏa là tương khắc vì Quý Hợi là Đại Hải Thủy - Nước Biển lớn nên gặp Rồng thì quá tốt, còn nếu Hỏa kiểu Thiên Thượng Hỏa - Lửa Mặt Trời thì cây cối tốt tươi, các thứ thuận hòa. Mỗi tội Bính Dần là Lửa Trong Lò, đem nước biển lớn mà dập thì còn gì là lò nên không sợ, bảo các cụ là cho dù vợ con là con Hổ nhưng nó bị nốt trong lò đem nước thì con Lợn sữa Quý Hợi vẫn bem chết luôn

12 con Giáp chia nhau thành 4 bộ Tam Hợp, 3 bộ Tứ Hành Xung, ngoài ra còn có 6 cặp Nhị hợp : Dần và Hợi là 1 cặp trong số đấy!
Nhị hợp Dần & Hợi hóa Mộc, sinh, dưỡng, tự trọng đều tốt. Lấy nhau không có vấn đề gì cả! Làm ăn ra nữa đấy. Bạn là Quý Hợi - Âm Nam, bạn gái bạn là Bính Dần - Dương nữ, 1 sự bổ túc rất tốt. Ngoài ra bạn mạng Đại Hải Thủy, vợ bạn mạng Lư Trung Hỏa, vì thế không cần phải sợ CỌP đâu.
Tuổi vợ chồng không phải yếu tố quyết định, mà còn tùy thuộc vào tuổi con cái. Chính tuổi đứa con sẽ quyết định hạnh phúc vả sự nghiệp của các cặp vợ chồng. Ví dụ Hỏa với Thủy trong trường hợp này thì ra tro -> đẻ con mệnh Thổ - Mộc đều tốt.

Tham khảo: http://www.lyhocdongphuong.org.vn/d...p?showtopic=997
icemain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2010, 11:22 AM   #57
No5
Đại úy

No5's Avatar

Gia nhập: May 2006
Bài : 808

Ông Ê Mông giờ lại chuyển qua nghiên cứu cả dịch số cơ à Đã nghiên cứu bao giờ lên nòng súng như thằng Lý dạo nọ chưa thế?
Old 09-07-2010, 11:30 AM   #58
icemain
big fucking mistake

icemain's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Nhà Nô
Bài : 6,422
Send a message via Yahoo to icemain

Nghiên cứu rồi thì thằng Táo mới 2 vạch chứ...
Trích dẫn:
Qua sơ lược như trên thì thấy tuổi Tân Dậu của Táo có thể chọn hai tuổi tốt nhất thỏa mãn về quy luật chọn Vợ như sau:

- Chọn tuổi em nào sinh năm Bính Thìn 1976 là Em lấy Chị, đẹp nhất vì trúng cách Thiên Hợp địa Hợp. Can Bính hợp Tân, Chi Thìn hợp Dậu thì bất khả chia lìa, răng long đầu bạc tới già vì Hợp là quy luật tốt nhất trong việc chọn vợ chồng..hic .Chưa kể được cái lợi là vợ nhiều khi đã có sẵn nhà, xe, sự nghiệp,lại khéo chiều chồng trẻ.Có muốn đi học lên Tiến sĩ thì vẫn có người nuôi từ A đến Z..hi..hi...

-Chọn tuổi em nào sinh năm Mậu Thìn(1988) là Anh lấy em,chồng lấy vợ trẻ,tốt thứ nhì.Vì Mậu-Thổ sinh cho Tân- Kim là hợp quy luật tương sinh về ngũ hành.Chi Thìn là Lục Hợp của Dậu.Chỉ hơi phiền là em nó tuổi này còn "Nhỏ",chưa ra trường.Chắc phải tốn mấy năm đưa gạo đến nuôi và xe đưa đón nàng vài năm nữa cho cứng cáp mới xong.
icemain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2010, 11:36 AM   #59
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

Giới thiệu cháu em cho a đi cho rồi, chiều mai dẫn đi luôn nhé
Trích dẫn:
Hatrang viết:
Bạn ới, 87 với 82 được đấy, nếu bạn cần profile trước khi ới bác hnm thì mật thư tớ.
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2010, 04:24 PM   #60
Kamisama
xiền j

Bài : 302

Trích dẫn:
Mr Mean viết:
Nếu em nói 87 hợp với 82 thì, Liệu anh và em có khi nào đã quá tất bật để không thể một lần gặp gỡ. PM em nhé.

Em e là chỉ mỗi mình anh tất bật
Kamisama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài