Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-07-2010, 03:06 AM   #181
schizo
Đại úy

schizo's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 737

Chú Xanh-lơ xuân vãi cả hàng nhỉ, ra được cả phân bố Gauss rồi kìa . Hay là do đầu tư dàn trải quá ? Bây giờ đầu tư có trọng điểm tí là được thôi mà. Tuổi tác quan trọng đếch gì.
Old 16-07-2010, 08:23 AM   #182
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Trích dẫn:
Kamisama viết:
Em tự nhận là mình xấu. Giai nhà em cũng thuộc dạng không phải cực kỳ đẹp trai chi cho lắm. Thế nên bọn em đôi lứa xứng đôi

Càng lúc càng chả hiểu gì
Old 16-07-2010, 08:29 AM   #183
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

Vừa đọc lại mới đẻ ý em Kem kêu 27 chưa lấy mới nhớ tới mình, thế có láo không chứ.
Anh thiếu gì gái mà phải đợi cô thế cho mất công.
Cô cứ chủ động lấy chồng đi nhé, chúc cô hạnh phúc. :>
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2010, 09:06 AM   #184
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,770

Gái xấu thì việc x gì phải cưa nói thế cho ngắn. Cho nên bạn Kami nói đúng rồi.
Old 16-07-2010, 10:52 AM   #185
Kamisama
xiền j

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 302

Trích dẫn:
syl viết:
Anh chân tình với em Kami là 82 với 87 không hợp tuổi đúng như tên tô bích này. Đừng có ham
Thế nói tóm lại là gái 87 hợp với giai năm nào ?

@ hnm : Thanks anh đã chúc ai đó hạnh phúc, not me ( Em là Kami, không phải Kem ). Chúc anh sớm lấy được vợ
@ Bác Tiền : Bác đúng là hiểu ý em :P
Kamisama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2010, 11:17 AM   #186
Cincequento
Đại úy

Gia nhập: Apr 2009
Bài : 869

Trích dẫn:
peony viết:
Giai bình thường cứ yêng hùng thế mà đến khi tán gái thì yếu bóng vía nhở.

Hồi xưa có giai tối đi làm về chở em đi ăn, đi chơi, 10 rưỡi tối về, 11h gọi điện buôn chuyện đến 2h đêm, sáng around 10h gọi điện hỏi em tối qua ngủ có ngon không... Cứ 1 tháng như thế thì em đổ lăn ra đất. Em nghĩ là bác nào mà làm được thế thì gái nào cũng chết, trừ trường hợp đặc biệt là bác quá xấu trai và vô duyên

Ôi em còn biết có con bạn em có thằng cưa nó kiểu sáng nào cũng đến chở nó đi làm từ khu chợ Trời lên tận cuối Hoàng Quốc Việt rồi chú này về lại khu trung tâm đi làm, trưa lại chạy lên đón đi ăn trưa loanh quanh trên đấy xong chú này lại về làm, chiều lại lên đấy đón rồi tối đi loăng quăng ăn uống mãi 12h đêm mới về nhà. Tính ra mỗi ngày nó đi độ 50-60km cứ thế phải 2 năm. Trâu vãi.
Còn bác gì bảo buôn chuyện với gái 3h là hâm thì em chả đồng ý. Buôn với gái nhiều cái nó cũng hay, có phải nói luôn mồm đâu, nhiều khi lâu lâu mới nói 1 câu, hoặc nghe gái nói là chính, mình chỉ " ừ ừ, thế à" thôi. Có thằng bạn em đang buôn kiểu đấy lăn quay ra ngủ, gái nói một mình mãi cả mấy chục phút.
Cincequento vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2010, 11:35 AM   #187
No star
Kiến trúc sư Lào

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 1,344

Trích dẫn:
Cincequento viết:
Buôn với gái nhiều cái nó cũng hay, có phải nói luôn mồm đâu, nhiều khi lâu lâu mới nói 1 câu, hoặc nghe gái nói là chính, mình chỉ " ừ ừ, thế à" thôi. Có thằng bạn em đang buôn kiểu đấy lăn quay ra ngủ, gái nói một mình mãi cả mấy chục phút.

Ngày xưa bọn Vịt teo có kiểu sạc tiền cho điện thoại bằng số phút nghe thì các bạn gái xinh ngon coi như khỏi phải đóng tiền điện thoại. Bây giờ cứ gọi kiểu này thì hại pin bỏ mẹ. Công nhận giai gái cưa nhau nhiều chuyện buôn bán nghe sốt ruột, vớ va vớ vẩn toàn chuyện trong nhà ngoài ngõ xe cán chó. Thế mà có những đôi yêu nhau tầm 10 năm thì em chả biết chúng nó buôn chuyện gì? Kiểu ấy chính ra fich mãi cũng chán chứ nói gì đến buôn. Công nhận tài.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2010, 11:38 AM   #188
Xanh Dương
Niệm khúc cuối

Xanh Dương's Avatar

Gia nhập: Apr 2009
Bài : 1,904

Hồi em còn ở Việt Nam, có gái tối nào cũng phone nói chuyện với em từ tầm 12h đêm tới 2h sáng nữa kìa. Em bảo đảm với các bác con trai có khả năng vừa ngủ gục vừa buôn điện thoại mà đầu dây bên kia không hề nghi ngờ gì
Old 16-07-2010, 11:40 AM   #189
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Em không ngủ gật, em bật speaker cho đỡ đau tai rồi đi làm việc khác, thỉnh thoảng làm phát "ờ, à, thế hả?". Nhưng đấy là gái gọi đến chứ em éo có khả năng ngày nào cũng gọi buôn với gái cả tiếng.
Old 16-07-2010, 12:04 PM   #190
syl
Khách

Bài : n/a

Tathy giờ toàn hot boy. Gái gọi điện cả đêm tán tỉnh không nghiêng ngả. Chạm long mạch mịe nó rồi hay sao ấy

thay đổi nội dung bởi: syl, 16-07-2010 lúc 12:31 PM.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2010, 12:20 PM   #191
wolke
gái Đông Âu dở hơi biết bơi

wolke's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: chuồng gà
Bài : 1,235

Trích dẫn:
syl viết:
Tathy giờ toàn hot boy. Gái gọi điện cả đêm tán tỉnh không nghiêng ngả.

Nếu hot boy thì không thế quên bác Syl này được. Năm trước ở đâu đó mình đã thấy ảnh cưới của bác ở đâu đó thế mà khúc trước còn :
Trích dẫn:
Syl viết
Ờ nhá. Hôm trước em có nói với một gái. Em đừng vội đồng ý em nhá, cứ ỡm ờ cho anh tán tỉnh. Chứ nhận lời 3 bữa là anh chán ngay

Đấy hot là đây chứ đâu .
@ Kamil: Gái 87 hình như hợp 80, 81. Mình mà lấy "nó" thì như diều gặp gió .
@ Các bác ngủ gật khi buôn chẳng qua là gái nhà các bác nói chuyện quá chán, không hấp dẫn. Chứ nếu biết dắt chuyện thì nhiều khi gái còn phải cố ý gây sự cho cãi nhau để được đi ngủ sớm, chứ không lại bị ăn chửi cái tội đêm hôm còn buôn với trai .
Old 16-07-2010, 12:30 PM   #192
beeleemee
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 98

Gió to thật, trời nóng thế này mà ngồi trước màn hình cứ thấy mát mát là...
beeleemee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2010, 12:30 PM   #193
syl
Khách

Bài : n/a

Gái Đông Âu xa nhà lâu rồi không biết chứ giờ giai có vợ rồi có sức cuốn hút hơi bị mãnh liệt. Anh nói mấy chú trên hot boy vì trước tathy tầm anh đổ ngược lại toàn loại khổ vì gái với chủ động bị dắt mũi chứ đâu được như các chú trên .

Mà gái Đông Âu có sợ bị chửi tội đêm hôm còn buôn với trai không? Anh không ngại làm phiền ai đó đâu
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2010, 07:40 PM   #194
wolke
gái Đông Âu dở hơi biết bơi

wolke's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: chuồng gà
Bài : 1,235

Dù gì thì gì em vấn thấy Syl rất chi là hot ... Gái nó chỉ chực đổ mà chưa cho đổ, cái phúc đó mấy ai sánh bằng he he.
Làm phiền thì em không sợ chỉ sợ đang buôn vui thì có người phải cúp mày vì bận đi thay bỉm, giặt tã cho con hoặc đấm lưng cho vợ thì chán lắm .
Old 19-07-2010, 09:49 PM   #195
Mr Mean
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 401

Không biết tình hình của bạn Beeleemee thế nào rồi. Các bác chém gió mạnh tay quá.
Cảm ơn bác IceMan đã cho em cẩm nang cưa cẩm thuộc loại ":Sách Đỏ". Em cũng đã nghiền ngẫm 10/42 trang rồi.

Việc nửa đêm gái gọi/. Gọi gái để rồi nghĩ cái gì để nói trong 2 giờ sau đó thì em cũng đã từng dợt qua. ( Gái thời đó làm ở Call Center của Vinaphone nên chi phí viễn thông coi như bằng không - Chỉ nóng tai thôi, ).

Việc chứng minh mình là Hốt boy cũng không phải đích em ngắm đến. Nếu tìm kiếm một cách làm quen, cưa cẩm, yêu đương, ... chợ hoa. BẰNG MỌI CÁCH thì em cũng nghĩ khả năng em không phải quá lè tè, 10 cô chắc cũng được 1.2

Tuy nhiên, Tìm một khía cạch, một cách thức vừa tự nhiên ( để gái thấy điều này, còn mình có thể diễn 1 tý ) vừa nồng nàn và mỗi chiêu thức sẽ là một nút thắt để tương lai có thể ôn lại về một tình yêu "Dây thắt nút" thì em nghĩ không phải ai cũng làm được. Đó là điều em cần tư vấn.

Giờ tuổi cũng nhiều rồi, cũng đủ lớn để làm bố trẻ con theo cách "Cả đất nước mong muốn đứa trẻ đó ra đời". Em không thích tình cảm của mình mãi trôi nổi, hời hợt "Được chăng. hay chớ" nữa.

Thà chắc, chậm, và tự nhiên còn hơn. học thuộc lòng rồi xả 1 giàn. rồi đi chợ hoa và ... ăn xong xuôi tất cả lại về.

Cảm ơn các bác.

a
Old 19-07-2010, 10:03 PM   #196
Rong
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 498

Ơ đ/c Mean hay nhỉ? Chẳng chậm, chắc, tự nhiên thì sao? Không lẽ chơi bời vung vít? Cái đó dành cho zai đã có vợ như thằng syl trên kia nhé

Btw, trên đời không gì qua được chữ duyên. Ý của đ/c tốt đẹp thế thì cứ từ từ. Đùng 1 cái gặp được gái của đời mình, lúc đó tài hoa sẽ tự phát tiết như nước chảy mây trôi. Và chỉ dành cho gái của đ/c thôi. Thiên hạ mỗi người 1 case. Tư vấn sao được.
Rong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-07-2010, 11:36 AM   #197
beeleemee
Trung sĩ

Trích dẫn:
Mr Mean viết:
Không biết tình hình của bạn Beeleemee thế nào rồi.

Vẫn chưa đâu vào đâu bác ạ. Em đang tìm thằng thày bói có tiếng nào chịu "hợp tác" rồi dụ nhà gái đến xem.
Old 20-07-2010, 03:35 PM   #198
Bungto
Trung úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 243

Bác tìm biết bao nhiêu thằng thày bói cho đủ bây giờ ? Cái số nó thế rồi chỗ nào cũng nói như nhau cả thôi. Nhất là lại gái tuổi Dần nữa. Bác cứ kệ cha nó đấy. 83 hãy teen mà, lấy vợ làm gì vội. Cứ yêu đi, tầm 3 năm nữa bác muốn đẻ thử quay lại xem nhà gái nói sao .
Bungto vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-07-2010, 05:37 PM   #199
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

83 còn trẻ cái nỗi gì nữa, bạn mình 82 đã 4/5 lấy vợ hết rồi.
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-07-2010, 04:45 PM   #200
beeleemee
Trung sĩ

Các bác cho em hỏi luôn là giai 85 với gái 86 thì có hợp tuổi không ạ?

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài