Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-07-2010, 01:29 AM   #21
Softcake
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 341

Bạn Lush giống như đang xây dựng nhân vật cho tiểu thuyết sắp tới ấy nhỉ . Nhưng mà ít "feedback" dùng được quá.
Bạn đọc "The Glass Lake" hay "Heart and Soul" của Maeve Binchy chưa? Tâm trạng nhân vật nữ theo cách nào đó giống giống tâm trạng bên trên.
Hì hì, nếu xây dựng nhân vật nữ thì tìm tham khảo mấy cuốn đó tớ thấy cũng được lắm. Hoặc cũ hơn là "Never Leave Me" by Margaret Pemberton, "Tiếng chim hót trong bụi mật gai" của Colleen McCulough.

Còn nếu không phải thì... bỏ qua cho tớ nhé
Nhưng thả mình vào những cảm xúc như thế sau này sẽ thấy là tốn thời gian lắm đấy .
Softcake vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 02:18 AM   #22
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: Mồm thiên hạ
Bài : 2,475

Trích dẫn:
Acer Travelmate viết:
Anh hiểu lắm rồi em ạ. Anh buồn thật.... Anh đi toilet đây.

Lịch sự có khó lắm không bạn?
Old 02-07-2010, 09:29 AM   #23
naughty_bitchy
... lọ mỡ

Gia nhập: May 2006
Bài : 768

Cũng chỉ mong là bạn lush đang xây dựng nhân vật nữ mới. Đàn bà mà thật là đàn bà là đàn bà dại, dại đến mức đánh mất đời mình vì một chút say nắng của thằng đàn ông. Ngoài ra, đa tình đã khổ, đa tình mà còn đa cảm, đa mang, cả nghĩ thì còn khổ bạo nữa. Mà bạn lush can trường phết, chẳng thèm trả lời bất kỳ cái comment nào của độc giả :-D
naughty_bitchy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 10:24 AM   #24
lush
Trung sĩ

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 95

Hôm qua anh nói là mình sớm gặp nhau thôi. Khi anh nói điều ấy em cảm giác như anh đang chạm vào suy nghĩ của em, chạm vào điều em mong mỏi, về giấc mơ có em, anh và sóng. Phải, yêu nhau sẽ tìm đến nhau, cái anh nói là điều tất yếu, mà sao em cảm thấy như điều gì đó...cái vốn từ hạn hẹp của em khiến cho em không thể diễn tả được, hay... có những cảm giác chỉ lướt qua một cách nhanh chóng mà không ngôn từ nào đuổi bắt kịp. Có lẽ là lòng em đang trùng xuống...xót xa cho một sự xa vắng,...gần với nỗi xót xa xa vắng yêu thương mà bấy lâu em tìm kiếm.

Bỗng chợt nghe xa vắng quanh đờị
Bỗng chợt nghe hiu hắt môi cười,
tay khát vọng mỏi bao lần cố với,
nghe đời dài trên từng nẻo đường quen.
( Chuyện bình thường số 7)

p/s: Cám ơn mọi người đã quan tâm và vào đọc. Mình không viết văn, không viết tiểu thuyết, cũng chẳng xây dựng nhân vật gì cả. Mình viết cho mình và cho người ấy, như một lời thú tội và mong được chia sẻ, an ủi.
lush vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 10:44 AM   #25
TVBK
Đại úy

Gia nhập: Nov 2008
Nơi Cư Ngụ: Bãi Cát
Bài : 616

Trong cuộc đời ai cũng bị say xe, say rượu, say nắng,.. nhưng chắc là say tình là sợ nhất nhỉ?
Mình thấy bạn Lush viết rất hay như viết văn đấy, giai mà đọc xong không biết có nên về nhà bỏ vợ đi theo bạn không vậy?
Hay đàn ông thì chỉ thêm chứ không bớt. Mà thật sự em thấy những thằng đàn ông nào bỏ vợ chạy theo gái là loại ngu nhất trên đời. Không biết có đúng không hả các bác?
Xin lỗi topic của bạn nhé.
Chúc bạn viết thêm nữa.
Old 02-07-2010, 11:39 PM   #26
ohmygod
Đại úy

Gia nhập: Jun 2009
Bài : 600

Mình thì tin là Lush cũng đang rút ruột tâm sự đấy. Mình có thời làm như Lush trong lúc down nhất, kết quả là bị ném đá tóe loe.
Old 03-07-2010, 12:14 AM   #27
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Trích dẫn:
Cũng chỉ mong là bạn lush đang xây dựng nhân vật nữ mới. Đàn bà mà thật là đàn bà là đàn bà dại, dại đến mức đánh mất đời mình vì một chút say nắng của thằng đàn ông. Ngoài ra, đa tình đã khổ, đa tình mà còn đa cảm, đa mang, cả nghĩ thì còn khổ bạo nữa. Mà bạn lush can trường phết, chẳng thèm trả lời bất kỳ cái comment nào của độc giả :-D

Chắc gì đã say nắng, có khi chỉ thèm của lạ thôi ấy. Nói chung là em rất dị ứng những người thứ 3, đời thiếu x gì zai mà cứ phải đi theo zai có vợ , nó có bỏ vợ nó đi theo mình thì chắc gì sau này nó ko bỏ mình theo đứa khác.
Old 03-07-2010, 07:49 AM   #28
Big Eye
Big eyes mà không chịu đọc à?

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 22

Về lý thuyết thì người thứ 3 là cực tệ , nhưng tình cảm nhiều khi đè chết lí trí . Thế nên vẫn có rất nhiều người thứ 3 ra đời và nếu có ra đời thì nên lặng lẽ sống và hưởng thụ , chứ hét toáng lên cho thiên hạ biết mình là người thứ 3 thì tệ hơn thật .
Đàn ông bỏ vợ theo gái thì đúng là ngu thật ( @TVBK ) và nó sẽ ngu thêm ít nhất là 1 or 2 lần nữa ( @Mèo )
Big Eye vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-07-2010, 11:20 AM   #29
lush
Trung sĩ

Phải, ai cũng có những nỗi đau riêng, ai cũng có nước mắt, không nước mắt nào giống nước mắt nào. Nước mắt của em là nước mắt không ai có thể cảm thông, không ai có thể chia sẻ. Nước mắt của người đàn bà đã từng chán nản đến nỗi đánh đổi cơ thể mình chỉ vì cảm giác bị bỏ rơi, bị khinh thường và luôn mong muốn một sự yêu thương, quan tâm đúng nghĩa. Một người đàn bà có thể sex mà không vì sex, không vì yêu, không vì bất cứ thứ gì. Sự đánh đổi trơ trẽn, những cảm giác giả tạo, những nụ cười trước mặt, những giọt nước mắt sau lưng. Những điều em trải qua ngay chính bản thân em còn khiếp sợ. Con đường quay lại và con đường bước tiếp, con đường nào cũng thành dở dang. Em chưa từng nghĩ đến cái chết như anh, người ta nhìn em vẫn là nhìn một con người của hạnh phúc, giống như anh nói, anh luôn cười, càng đau càng phải cười. Anh có rượu là bạn, có thuốc để suy tư còn em chẳng có gì ở cái đất xa lạ này. Cuộc đời đã cho em lựa chọn, cho em những cái giá phải chấp nhận và em sẽ chấp nhận.
Trong tiểu thuyết " Et si c'était vrai..." của Marc Levy có câu này em rất thích “Bởi vì trong khi ta tính toán, ta phân tích mặt lợi và mặt hại, thì cuộc đời trôi qua, và chả có gì xảy ra được cả”. Đôi lúc em cứ sống nông nổi, cảm tính và khi nhìn lại quãng đường đã đi qua, em thấy cuộc đời mình có nhiều điều để nhớ, có tất cả những cung bậc của cảm xúc. Nó mang hương vị cho đời em, tại sao em lại không tận hưởng? Em sẽ tận hưởng dù đó là cả những day dứt và nuối tiếc.
Old 03-07-2010, 03:32 PM   #30
CuTé

CuTé's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 1,709

Chả thắc mắc gì cái đống tâm hự của bạn Lụt, cũng chưa nghĩ ra lấy gì để bảo bạn này đang là người thứ ba? Hay mình đọc sơ sài quá không để ý kỹ?
À nhưng thắc mắc sao bạn Lụt viết được chữ "sex" mà nó không bị biết thành *** gì đó nhỉ, mình nhớ diễn đàn có hạn chế những từ dư lày mà, hay mình nhớ nhầm nhỉ?
P/s: Post xong mới thấy mình cũng "sex" được
CuTé vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-07-2010, 03:54 PM   #31
xixup
Phản cảm

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 1,519
Send a message via Yahoo to xixup

Cười là khóc không nước mắt ( @ một người bạn ). Nếu bạn have sex với một người bạn không có tình cảm thì thực sự bạn đang có vấn đề nặng về tâm (sinh) lý bạn nên đi khám đi. Người thứ 3 có tội nhưng để đánh giá tội đấy thì còn tùy thuộc vào hoàn cảnh.. người ngoài cuộc chỉ biết thế là ghét và phê phán như thế là không hay lắm ạ.
xixup vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-07-2010, 04:59 PM   #32
schizo
Đại úy

schizo's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 737

Trích dẫn:
CuTé viết:
À nhưng thắc mắc sao bạn Lụt viết được chữ "sex" mà nó không bị biết thành *** gì đó nhỉ, mình nhớ diễn đàn có hạn chế những từ dư lày mà, hay mình nhớ nhầm nhỉ?

Chữ sex bản thân nó có gì bậy đâu bác, ngay cả hành động "have sex" cũng không có gì bậy, chỉ có một số từ quá thô thiển để diễn tả nó là bị xóa thôi.
Old 22-07-2010, 01:26 PM   #33
lush
Trung sĩ

Sáng nay thức dậy cắm cái headphone vào tai và tình cờ em nghe đó là bài " Voulez vous?" của Paris all stars trong bộ Compact_Disc_Club_Sexy. Đây là bài em thích nhất trong cả 4 CD. Và chưa lần nào em đủ can đảm để nghe hết một CD. Một cảm giác hưng phấn và thư thái cùng với những suy nghĩ về anh, chắc là vì ca từ của nó quá đặt biệt, chỉ với một câu duy nhất được lặp lại suốt cả bài " Voulez vous couchez avec moi?" Nghe có vẻ sock nhưng thật sự nhạc lại rất lôi cuốn đúng với cái title album. Em đã mỉm cười khi thoáng qua trong đầu em tự hỏi có dám nói câu đó khi ở trước mặt anh không? Cái mỉm cười cùng với cái nhớ anh. Một thước băng tua chậm những ngày ta cùng nhau. Gương mặt anh, nụ cười anh, sự im lặng của anh và cả những câu tán tỉnh mà anh cứ bảo là anh nói thật Chúng làm em buồn cười, nhưng không phải vì chúng, mà là vì cái cách của anh.
Old 22-07-2010, 01:40 PM   #34
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Nghe maĩ baì naỳ mà đến giờ mình không biết Voulez vous nghiã là gì, nhưng mà cứ nói cho bà con tưởng mình biết tiếng Pháp.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-07-2010, 02:08 PM   #35
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Ngày xưa đi karaoke có ông bạn thân bảo mình: có cần tôi bảo nó hát bài kích cầu không, chính là bài: "Will you sleep with me tonight". Để nó hát cưng ạ .
Old 23-07-2010, 12:06 PM   #36
Nhi-co-lai
Thượng sĩ

Gia nhập: May 2008
Nơi Cư Ngụ: ...phiêu du...
Bài : 135
Send a message via Yahoo to Nhi-co-lai

Mình ứ biết ngoại ngữ nên chả biết bài này có nghĩa gì, nhưng sao cứ hình dung ( anh ) của bạn lụt là bợm nhậu nhé.

@:... những câu tán tỉnh mà anh cứ bảo là anh nói thật...
Old 23-07-2010, 01:43 PM   #37
Catdoi
Trung úy

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 245

Cái điệp khúc Em muốn anh của Lush làm mình nhớ ngay đến em Win, chả hiểu sao,
Old 28-07-2010, 02:23 PM   #38
little_fox
Đại úy

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 618
Send a message via Yahoo to little_fox

Chẳng lẽ ở đây ngoài lush ra chưa ai từng có chút trải nghiệm nào giống thế??
Chưa ai từng rơi vào trạng thái mới đó vô cùng happy và ngay đó là cảm giác bế tắc giữa đúng sai, hay dở, thật lòng hay giả dối?!

Nhưng đúng là mình mới chỉ gặp mỗi lush viết được như thế, lush viết cứ như là trả lời cho vài câu hỏi khiến mình hay phải suy nghĩ miên man, suốt bây lâu nay. Dù cho những gì lush viết là từ trải nghiệm và chỉ viết cho chính mình, hay lại là một trò đùa của một assmin từng trải, hay là gì gì đi nữa . . . mình không care, mình cảm ơn những gì đã đọc được!
Old 28-07-2010, 02:48 PM   #39
Win
Trung úy

Nơi Cư Ngụ: Neverland
Bài : 231

Trích dẫn:
Catdoi viết:
Cái điệp khúc Em muốn anh của Lush làm mình nhớ ngay đến em Win, chả hiểu sao,

Thảo nào mà em cứ thấy nhột nhột. :-ss. Giờ mới biết là được nhắc tới ở đây :-ss
Em có làm gì đâu mà bác em lại migrate thế này :-ss
Old 28-07-2010, 03:25 PM   #40
Macchiato
Liệt sĩ

Macchiato's Avatar

Bài : 308

Trích dẫn:
conmeocon viết:
Chắc gì đã say nắng, có khi chỉ thèm của lạ thôi ấy. Nói chung là em rất dị ứng những người thứ 3, đời thiếu x gì zai mà cứ phải đi theo zai có vợ , nó có bỏ vợ nó đi theo mình thì chắc gì sau này nó ko bỏ mình theo đứa khác.

Vì giai này có phong cách player, phũ phũ, gái cực thích .
Macchiato vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài