Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-07-2010, 04:02 PM   #141
beeleemee
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 98

Trích dẫn:
beeleemee viết:
Nhân các bác đang bàn chuyện đánh đồn có địch, nhờ các bác tư vấn giúp thằng bạn thân em ca này ạ:

Tình hình chiến sự: Ta và địch đều công đồn cách đây khoảng 3 tháng, địch công trước một thời gian. Nói chung là đồn cũng không rõ ràng nghiêng về bên nào mà giữ cả hai như bạn thân. Cho đến cách đây khoảng 20 ngày thì ta có việc phải đi công tác nước ngoài mấy ngày và ít liên lạc với đồn. Trong thời gian đó thì đồn có chuyện buồn gì đó và thằng địch kia đã rất biết tận dụng cơ hội tấn công tới tấp. Kết quả là khi quân ta về thì đồn đã nghiêng về phía địch và có nói với ta đại loại là “trong lúc em mềm yếu nhất thì anh ấy đến” ... blah...blah... và rằng anh có thể coi em như em gái được không?

Sau vụ này thằng bạn em cũng vật vã và thử chiếm lại đồn mấy lần nhưng không được. Hôm qua 2 thằng đi nhậu và bạn em có nói sẽ quyết tâm chiếm lại đồn dù phải hy sinh nhiều xương máu. Các bác tư vấn giúp thằng bạn em xem chiếm lại đồn thế nào với.

Sơ qua về đồn: Gái 86, xinh xắn, ngoan và rất cá tính.
Ta và địch thì gần như ngang nhau về tương quan lực lượng. Ta thì có sự nghiệp vững chắc hơn nhưng địch lại đẹp trai hơn.

Em up cái case của em lên phát. Nó chìm vào lãng quên mất rồi...
beeleemee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 04:07 PM   #142
No star
Kiến trúc sư Lào

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 1,344

Bạn Bê lề mề tự nhận chính mình là ta đi thì các bạn tư vấn cho, cứ bạn em thì không ai tư vấn bắc cầu thế đâu.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 04:14 PM   #143
beeleemee
Trung sĩ

Trích dẫn:
No star viết:
Bạn Bê lề mề tự nhận chính mình là ta đi thì các bạn tư vấn cho, cứ bạn em thì không ai tư vấn bắc cầu thế đâu.

Khổ. Bạn em nó cũng reg nick nhưng mà không được active nên nhờ em post hộ. Giờ em nhận là Ta mai em lại xin tư vấn ca khác của em thật thì các bác lại bảo em bịa, các bác ném em chết à?
Old 02-07-2010, 04:22 PM   #144
Bò đội nón
Đại úy

Bò đội nón's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 866

Thế tóm lại là các chú không tin anh chứ gì, thế thì còn gì phải bàn nữa, thoải mái đê.

Có thằng khoe phịch được nhiều, các chú chê là bố láo, anh bảo không phịch thì các chú bảo anh ngu. Đúng là miệng người đời. Anh công nhận anh cũng ngu là không phịch đồn của anh, nhưng anh tự hào là anh vượt qua được cám dỗ thân xác đời thường. Anh hơn người cũng ở chỗ vượt qua được cái cám dỗ đấy. Cái anh trân trọng là ở tình người, cái đó mới sướng lâu được, chứ phịch thì thằng giỏi thì được 1 tiếng 45 phút là cùng, sau đó khi bị thằng khác chọc vào thì đau đớn cùng cực. Các chú suy nghĩ chưa vượt ra được tầm mũi thì sao hiểu được suy nghĩ của "bò" anh.
Old 02-07-2010, 04:33 PM   #145
tranhuuquang
Đại úy

Gia nhập: Dec 2007
Bài : 732

Phong tỏa 10 cái đồn có khi còn dễ hơn 1 cái, chỉ sợ lúc đấy lại chẳng biết làm thế nào để gỡ ra thì khổ
tranhuuquang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 04:46 PM   #146
mode
Đại úy

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 778

Cưa 3 em một lúc mà ko xơi thì có nghĩa là không xơi được, em chã đ,éo dám/biết xơi chứ thanh minh thanh nga cái x gì mà "vượt qua cám dỗ". Người đàng hoàng thì x ai đi đong 3 con một lúc, đong 3 con một lúc thì rõ là dạng giai đểu, ấy thế mà lại x đủ gan hoặc trình để đểu cho đến nơi đến chốn... cái này là một dạng bi kịch.
mode vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-07-2010, 07:19 AM   #147
Garlic
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Trích dẫn:
Bò đội nón viết:
(Anh tạm gọi các bạn công đồn là Ta nhé, anh là Địch) .... nhưng đồn hầu như không biết mình bị phong tỏa, địch đến anh tiếp đón đàng hoàng, .

"Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình" - Thế nên mình phải đàng hoàng mới chính mình chứ bác Bò nhờ
Old 04-07-2010, 07:01 AM   #148
Bò đội nón
Đại úy

Bò đội nón's Avatar

Bài : 866

Trích dẫn:
tranhuuquang viết:
Phong tỏa 10 cái đồn có khi còn dễ hơn 1 cái, chỉ sợ lúc đấy lại chẳng biết làm thế nào để gỡ ra thì khổ

Muốn gỡ được thì đừng phang đồn. Ở trên có chú trách anh là giai đểu, anh cũng thừa nhận luôn là anh đểu thật, chứ không đểu giả khi anh làm như thế. Có điều cái đểu của anh cũng không đến nỗi có nhiều chú lừa gái để phịch, xong rồi quất ngựa truy phong.
Old 04-07-2010, 10:48 AM   #149
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Bác Bò đội nói mưu cao kế hiểm mà lại có cái tâm trong sáng. Đúng là người hiếm thấy xưa nay

Bác Bò thỉnh thoảng bác vẫn gặp lại đồn cũ, chồng 2 đồn cũ nhìn thấy là chào và cười với bác từ xa. Như vậy, nếu đánh giá 1 cách công bằng, bác có cho rằng bác hơn hẳn chồng của 2 đồn cũ không ? Nhỡ đâu nó sử dụng Nụ cười chiến thắng của Võ Thị Thắng để cười với bác thì sao? Bác đừng có chủ quan, nên nhớ là bây giờ bác chỉ còn 1 đồn nữa thôi đấy

Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-07-2010, 09:53 AM   #150
1buongchuoi9
Chã

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 351

Trích dẫn:
beeleemee viết:

Bảo thằng bạn em nghỉ đi. Hoặc chờ thằng kia nó chán ...
1buongchuoi9 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-07-2010, 11:52 AM   #151
Bungto
Trung úy

Bài : 243

Trích dẫn:
beeleemee viết:

Bác Chuối nói đúng đấy beeleemee ạ. Bạn của Bee nên nghỉ đi đợi thằng đẹp trai nó chán đã. Giờ lao vào không ăn thua đâu.
Phải xác định thế này nhé : lúc gái có chuyện buồn, thằng kia nó vào. Điều đấy cho thấy thằng kia không những đẹp trai, tình cảm, lại còn nắm bắt được tâm lí của gái nữa. Em có thằng bạn đúng mẫu này. Tâm của nó thì trong sáng thôi , nhưng nó lại giỏi an ủi gái khi buồn. Phần lớn gái nó chén được là trong tình cảnh thế này. Sau đấy một thời gian thì nó ... chán.
Đến 95% là thằng đẹp trai & tâm lí nó đã chén đồn rồi. Đồn thì cũng thuộc dạng ngoan ngoãn tử tế, vừa mới thế xong thì các anh khác chỉ là bạn - anh trai - anh họ các kiểu thôi, công kiểu gì cũng không ăn thua đâu bác ạ.
Bungto vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-07-2010, 12:07 PM   #152
Nguoicongaingo

Nguoicongaingo's Avatar

Thông thường khoảng bao lâu thì nó chán hả bác Bụng to? Cũng phải cho tý thời gian để bác kia còn biết đường mà chuẩn bị tinh thần chứ, ngồi chờ thì cũng được thôi nhưng chờ đến bao giờ !

thay đổi nội dung bởi: Nguoicongaingo, 05-07-2010 lúc 12:25 PM.
Old 05-07-2010, 12:37 PM   #153
Bungto
Trung úy

Em không biết bạn đẹp trai kia thế nào, nhưng bạn em lâu nhất là 6 tháng. Đấy là nó hầu như không phải chủ tâm tán tỉnh gì đồn, chỉ thấy xinh xinh, dễ thương thì chơi cùng. Khi nào các đồn buồn thì nó an ủi, chia sẻ. Chủ tâm của nó rất là trong sáng như thế , chỉ là chia sẻ tình cảm thôi. Chén là chuyện ... tự nhiên nó diễn ra sau khi 2 tâm hồn đau khổ gặp nhau . Mà ts thằng ý tài lắm bác nhé, nó ngửi mùi đồn thất tình, chán đời thính cực. Năm nào cũng ít thì 2, nhiều nhất là được 5 vụ. Khi nào đồn yêu đời trở lại, nó lại về đúng vai trò là ... bạn bè.

Case này bạn đẹp trai - tâm lí chủ tâm tán, đã tán trước một thời gian, vào đúng thời điểm, chớp thời cơ hoàn hảo thế thì bạn của Bee cứ ngồi mút chỉ ngắm chén đi thôi.

PS : Thằng bạn em thì cũng chả sung sướng gì đâu ạ. Vẫn đang vật vã đi tìm một tình yêu đẹp. Lần gần nhất thì tình yêu đẹp của nó kết thúc theo cách : Nó ngồi cafe 1 mình, buồn buồn gọi con người ta ra uống cafe cùng. Con người ta hí hửng đến tưởng có gì lãng mạn như mọi lần. Thằng bạn em thì mặt đầy tâm trạng, nói mỗi câu : Thôi, tụi mình chia tay.
Old 05-07-2010, 12:52 PM   #154
Nguoicongaingo

Nguoicongaingo's Avatar

1 năm thu hoạch được 5 vụ. mỗi vụ chia trung bình được hơn 2 tháng (thời gian tính từ lúc cày cấy đến khi thu hoạch). Như vậy bạn của bác, chính ra là khổ chả khác gì nông dân. Lao động vất vả quanh năm.

Cùng là 1 năm nhưng thiên hạ thường chỉ cày cấy khoảng 1-2 tháng thôi bác ơi, 10 tháng sau đó là thu hoạch. Hoặc cũng có trường hợp chịu khó cày cấy khoảng nửa năm, nhưng thu hoạch liền 4-5 năm.

Old 05-07-2010, 01:30 PM   #155
No star
Kiến trúc sư Lào

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 1,344

Gái Ngố đúng là đồn có khác, 1 năm nó có 5 vụ nhưng mà nó xen canh gối vụ chứ không phải hết vụ này gặt hái xong mới đến vụ kia gieo mạ. Thế nên có khi nó cấy cày 2 tháng còn 10 tháng thì chỉ có gặt hái luôn chân thôi.

Những thằng nông dân trồng rau chuyên nghiệp như bạn bác Bụng to mà bỏ đồn trong 6 tháng thì là quá lâu, có thằng chỉ thu hoạch xong 1 buổi là chán nên bác bê tê mê cứ yên tâm ngồi há miệng chờ sung. Đến khi thằng kia bỏ, đồn lại vườn không nhà trống thì bạn bác vào đồn như chỗ không người. Nhưng mà tâm lý hưởng xái nó cũng không được vui vẻ cho lắm.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-07-2010, 01:34 PM   #156
beeleemee
Trung sĩ

Trích dẫn:
Bungto viết:
Bác Chuối nói đúng đấy beeleemee ạ. Bạn của Bee nên nghỉ đi đợi thằng đẹp trai nó chán đã. Giờ lao vào không ăn thua đâu.
Phải xác định thế này nhé : lúc gái có chuyện buồn, thằng kia nó vào. Điều đấy cho thấy thằng kia không những đẹp trai, tình cảm, lại còn nắm bắt được tâm lí của gái nữa. Em có thằng bạn đúng mẫu này. Tâm của nó thì trong sáng thôi , nhưng nó lại giỏi an ủi gái khi buồn. Phần lớn gái nó chén được là trong tình cảnh thế này. Sau đấy một thời gian thì nó ... chán.
Đến 95% là thằng đẹp trai & tâm lí nó đã chén đồn rồi. Đồn thì cũng thuộc dạng ngoan ngoãn tử tế, vừa mới thế xong thì các anh khác chỉ là bạn - anh trai - anh họ các kiểu thôi, công kiểu gì cũng không ăn thua đâu bác ạ.

Bạn em nó cũng tình cảm, tâm lý. Không đẹp trai bằng thằng kia nhưng cũng không xấu trai. Thế nên đồn mới lăn tăn mãi. Bạn em chỉ thua ở thời điểm thôi, mà là "bất khả kháng". Thua vớ vẩn thế nên mới đau. Nghĩ cũng tội cho nó.
Old 05-07-2010, 01:49 PM   #157
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,486

Em chẳng hiểu. Đồn mà cứ lăn tăn anh này anh kia thì có nghĩa Đồn chả yêu anh nào cả, bạn Ta của bác tiếc làm gì, đến khi gặp Địch nào cân lượng khá hơn Ta lại mất công lo giữ Đồn.
Old 05-07-2010, 02:35 PM   #158
whipper_snapper
Đại úy

whipper_snapper's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Địa ngục
Bài : 446

Trích dẫn:
yuki viết:
Em chẳng hiểu. Đồn mà cứ lăn tăn anh này anh kia thì có nghĩa Đồn chả yêu anh nào cả, bạn Ta của bác tiếc làm gì, đến khi gặp Địch nào cân lượng khá hơn Ta lại mất công lo giữ Đồn.

Em là Đồn nên không hiểu là phải. Thuật đánh Đồn của cả quân Ta và quân Địch tuy là khác nhau, nhưng về cơ bản đều có một vài điểm chung. Một trong những điểm chung đấy là: Quan trọng là chiếm được Đồn, đé0 quan trọng việc Đồn có yêu hay không.

Nghe qua thì hơi lằng nhằng nhưng nếu đi sâu vào phân tích thì có khả năng chúng ta sẽ thấy nó lằng nhằng hơn, ấy là vì vấn đề Đồn điếc vốn dĩ chẳng bao giờ đơn giản

Trường hợp thứ nhất, nếu Ta oánh Đồn với mục đích ấm chén: Việc chiếm được Đồn, ấm chén Đồn không đồng nghĩa với việc Đồn yêu Ta và quên thằng Địch kia, nhưng quan trọng đé0 gì, mục đích của Ta là ấm chén, cứ thế ấm chén thôi, đòi hỏi yêu đương gì nữa? Sau này có thằng Ta khác xuất hiện, Ta biến thành Địch ư? Lúc đó thì tìm cái Đồn khác, ta lại là Ta.

Trường hợp thứ hai, ta oánh Đồn với mục đích định canh định cư, nghĩa là lấy Đồn làm vợ. Thì việc đầu tiên là cứ ấm chén cái đã, rồi đánh dấu chủ quyền, treo cờ quân Ta trên nóc Đồn bằng một đám cưới. Mà một khi Đồn đã cho ấm chén, đã làm đám cưới thì khả năng Đồn yêu ta là 50% rồi, 50% nữa thì quân ta phải tiến hành từ từ trong thời gian tạm trú trong Đồn, thống kê cho thấy thời gian để Đồn yêu Ta 100% là sau 50 năm chung sống .
Old 05-07-2010, 07:15 PM   #159
Bungto
Trung úy

Trích dẫn:
beeleemee viết:
Bạn em nó cũng tình cảm, tâm lý. Không đẹp trai bằng thằng kia nhưng cũng không xấu trai. Thế nên đồn mới lăn tăn mãi. Bạn em chỉ thua ở thời điểm thôi, mà là "bất khả kháng". Thua vớ vẩn thế nên mới đau. Nghĩ cũng tội cho nó.

Là giai, nên em cũng chân thành nói với bác Bee thế này nhé. Nếu bác thực sự lo lắng và quan tâm tới bạn bác, không muốn thấy bạn bác ngồi mút chỉ ngắm chén thì chỉ có 1 cách duy nhất thôi : kiếm cái đồn nào hot, từng trải, tâm lí dâng tới tận mồm - nhưng phải mớm/nhả cho bạn đẹp trai kia thôi. Sau đấy từ từ mà phá, đâm, chọc. Làm sao để cho em đồn 86 thấy bị tổn thương. Vào một ngày mưa gió nào đó, bạn bác may ra “trong lúc em mềm yếu nhất thì anh ấy đến” .

@ bác No star : Em xin đính chính tí , thằng bạn em nó đẹp trai, lãng tử nên hành động như nông dân thế thôi, chứ nó đúng là sống theo cảm tính, rất tình cảm, luôn muốn chia sẻ và được lắng nghe gái tâm sự, chứ nó không chủ tâm trồng rau đâu ạ.
Old 05-07-2010, 09:30 PM   #160
beeleemee
Trung sĩ

Trích dẫn:
yuki viết:

Đồn nào có hơn 1 anh công mà chả lăn tăn, nhất là các anh lại ngang cơ nhau. Phải không các ty? Các Đồn TL vào confirm phát?

@ bác Bụng to: Cách của bác cũng ổn đấy nhưng kiếm một đòn khác hot hot lại tâm lý cũng khó phết đấy. Mà nếu có có khi để em công chứ dâng cho địch cũng phí.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài