Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-06-2010, 01:01 PM   #121
mahathir
Ma lớn

mahathir's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,865

Kinh nghiệm chống công đồn của em nếu trong tình huống là địch như sau: lánh đồn. Hiệu quả ra phết các bác ạ, tầm một tuần liên tục là đồn nghiện phải theo ngay.
mahathir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-06-2010, 01:05 PM   #122
bchaconne
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 368

Dạ thế cho phép em hỏi nhỏ bác Thỉa, nhỡ đồn gặp phải cao thủ, lánh cực "khỏe" và "khéo" thì làm thế nào ạ ? Lúc đấy đồn đang nghiện nên có khi nào càng dễ bị công không ?
bchaconne vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-06-2010, 01:07 PM   #123
thonau
Quắt

thonau's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,301

Các bác cứ địch với đồn thế này làm em nhớ hồi trẻ con ở khu tập thể nhà em hay chơi 1 cái trò đố nhau lấy tay bóp mồm vào xong nói "địch vào đồn".
Old 30-06-2010, 06:30 PM   #124
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Trích dẫn:
Nguoicongaingo viết:
Bác không phải đồn, nên không hiểu được tâm lý của đồn. Được đi chơi, thì đồn nào cũng muốn đi, miễn là đi theo kiểu bạn bè vô tư

Gái Ngố đã đi chơi xa, riêng, dài ngày với biệt kích nào chưa? Nếu chưa thì Ngố phán bậy rồi.
Old 01-07-2010, 01:48 PM   #125
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Về chuyện đánh địch có đồn

Thì em xin giới thiệu 1 trong những bí quyết thành công, đó là Khai man tuổi Lúc làm quen, bao giờ cũng nên hỏi tuổi địch trước, thấy được được rồi thì mấy ngày sau tự bịa ra 1 cái tuổi nào đó của mình sao cho thật đẹp với tuổi của địch, cần lưu ý đến tiêu chí Tam hợp và Tương sinh

Chuyện khai man này thật ra là vô hại, lời nói gió bay, mục đích là để địch lưu ý đến mình nhiều hơn, không bị lăn tăn nếu giả sử như mình hơi già 1 chút. Còn nếu khai man tuổi rồi mà địch vẫn không để ý thì cũng không nên tiếc làm gì, mà cũng không cần đính chính lại.

Trong trường hợp địch cũng thích mình, cần chọn 1 thời điểm thích hợp để thông báo tuổi thật. Bảo là hôm trước đùa ! Bây giờ sự thật là như thế, tính thế nào thì tính

Thật ra, nếu địch đã thích rồi thì tuổi tác không thành vấn đề nữa. Trừ trường hợp hơn nhiều quá

thay đổi nội dung bởi: Nguoicongaingo, 01-07-2010 lúc 02:55 PM.
Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-07-2010, 03:02 PM   #126
ngoisaoxame
iêm xong roài nhá

Bài : 234

Gái ngố có khác, toàn xui tầm bậy tầm bạ không à
ngoisaoxame vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-07-2010, 05:19 PM   #127
beeleemee
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 98

Chả bác nào tư vấn nghiêm túc cái nhỉ. Buồn 5s
beeleemee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 10:33 AM   #128
Bò đội nón
Đại úy

Bò đội nón's Avatar

Bài : 866

Ngày xưa anh đã từng chống công đồn cùng một lúc 3 cái đồn. (Anh tạm gọi các bạn công đồn là Ta nhé, anh là Địch) Ta bị anh phong tỏa đồn đến phát rồ dại, do trình kém. Sau đó anh nhả hai đồn ra, giữ lại một đồn (vợ anh sau này). Cả 3 đồn đều vẹn nguyên khi về nhà chồng nhé, mặc dù lúc đó đối với anh chuyện "ấm chén" dễ như trở bàn tay. Chứ kinh nghiệm "lánh đồn" của Thỉa thuộc hàng hạ sách trong đối sách của anh. Giờ vợ chồng hai đồn kia gặp anh ở đâu thì chào từ xa. Anh thật hai đồn đó anh không xác định lấy làm vợ nên anh thả ra chứ vợ anh thì anh phong tỏa cực chặt chẽ, nhưng đồn hầu như không biết mình bị phong tỏa, địch đến anh tiếp đón đàng hoàng, sau này thua thì tâm phục khẩu phục. May cho chú fotech không gặp phải đệ của anh, chứ chú chưa thể nào là đối của đội đệ chống công đồn của anh.
Old 02-07-2010, 10:44 AM   #129
Ecstasy
Đại úy

Ecstasy's Avatar

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 761

Không ấm chén thì bác chống công đồn 3 cái cùng một lúc làm gì?
Old 02-07-2010, 10:48 AM   #130
beeleemee
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 98

Em phục bác Bò quá cơ. Không hiểu bác ôm một lúc 3 cái đồn thì bác phân thân kiểu gì. Bác có kinh nghiệm gì chia sẻ em với.
beeleemee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 11:00 AM   #131
Hyo
Thử thách

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 248

Tiếc cho Bò là chưa gặp tớ, để bây giờ vẫn thở than "Hận đời vô đối"
Hyo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 11:08 AM   #132
Bò đội nón
Đại úy

Bò đội nón's Avatar

Bài : 866

@Ecstasy: Ngày xưa cổ hủ đâm nó thế, quan hệ nam nữ vẫn còn thiêng liêng, trong sáng không như bây giờ, nhìn nhau là chỉ muốn thịt. Tóm lại là ôm 3 đồn thực chất cũng chỉ muốn thể hiện chất đàn ông thanh lịch với bạn bè thôi, cho mấy thằng khoác lác bớt cái mồm đi.

@beeleemee: Làm như vậy vất vả lắm, phải bỏ công sức ra thôi. Tuy nhiên có một phương châm là "Muốn bắt cọp thì phải vào hang của nó". Để có thể lên lịch cho ba đồn mà không bị trùng lặp thì cần phải có sự hiểu biết thấu đáo không chỉ tính cách, lối sống của cá nhân đồn mà còn cần tìm hiểu cả về gia đình của đồn nữa. Khi đã hiểu rồi thì mới có đối sách, mà mỗi loại đồn thì tính cách khác nhau, không giống nhau nên kinh nghiệm ở đây là đừng nghe theo kinh nghiệm của bố con thằng nào.

@Hyo: Cũng có thể kết quả là một đối thủ khác ngã dưới chân tớ.
Old 02-07-2010, 11:15 AM   #133
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 1,814

Công nhận bác chém gió tốt, con trai thần gió được, chém gì mà cả tổ máy phong điện 10MW quay vù vù thế cũng hiếm .
Hoabinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 11:26 AM   #134
Medusa
Đại tướng

Nơi Cư Ngụ: Già lắm
Bài : 1,436

Bác Bò em, em khẩn cầu bác lộ cho em ít bí quyết với. Rồi em bác bán máu giả nợ bác. Hu hu.

Trước mắt là Em kính mời bác đi thưởng lãm vụ chụp sen mẫu 16 tuổi CN này với bọn em. Sen xịn chứ không phải sen vớ vẩn xôi thịt nhầy nhụa ở Hà lội đâu ạ.
Old 02-07-2010, 11:40 AM   #135
No star
Kiến trúc sư Lào

Bài : 1,344

Bác Bò là do trình non nên xác định ôm 3 đồn để back up, sau này thấy có vẻ chắc cú với 1 đồn rồi thì mới không cần back up nữa. Giống em dùng máy tính thôi, không sợ dính virus, dùng phần mềm cẩn thận thì việc đe'o phải back up windows. Với cả, trong thời kỳ "ôm" 3 đồn chắc bác Bò còn non dại nên chả ấm chén được. Em sợ mỗi đồn của bác lúc ấy cũng có 3 địch nằm vùng mà bác không biết! Trong lúc bác phân thân cho 3 đồn thì thời gian rảnh của mỗi đồn bác quản lý thế đe'o. Trừ trường hợp đồn là 3 chị em 1 nhà bác oánh cả cụm thì may bác em quản được.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 12:01 PM   #136
Thịt_Luộc
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 501

Trích dẫn:
No star viết:
Bác Bò là do trình non nên xác định ôm 3 đồn để back up, sau này thấy có vẻ chắc cú với 1 đồn rồi thì mới không cần back up nữa. Giống em dùng máy tính thôi, không sợ dính virus, dùng phần mềm cẩn thận thì việc đe'o phải back up windows. Với cả, trong thời kỳ "ôm" 3 đồn chắc bác Bò còn non dại nên chả ấm chén được. Em sợ mỗi đồn của bác lúc ấy cũng có 3 địch nằm vùng mà bác không biết! Trong lúc bác phân thân cho 3 đồn thì thời gian rảnh của mỗi đồn bác quản lý thế đe'o. Trừ trường hợp đồn là 3 chị em 1 nhà bác oánh cả cụm thì may bác em quản được.

Chuẩn đấy, các Đồn của bác Bò chắc toàn là Đồn thành tinh rồi, đồng chí nào lượn qua cũng nhận mình là Địch cả, chẳng ai nhận mình là Ta
Thịt_Luộc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 12:02 PM   #137
le_la
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 148

Đấy là bác Bò áp dụng chiến thuật phân tán rủi ro của bên thớt chứng khoán. Mất con này, thì vẫn còn mấy con khác. Cách này tốn nhiều sức lực và thời gian, trong khi lợi ích chỉ được hưởng từ một chỗ. Hạ sách, hạ sách.
le_la vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 12:08 PM   #138
No star
Kiến trúc sư Lào

Bài : 1,344

Hồi mới công đồn bác nào chả thế, phải phân tán rủi ro chứ, đồn nào lôi thôi là mạnh mồm giả dép bố về ngay. Sau thấy đồn nào hòm hòm rồi thì mới đầu tư có chiều sâu, o bế đồn cả về thời gian và không gian được. Nhiều bác dại dột cứ cắm đầu công đồn bọc thép đến hết mẹ cả tuổi xuân rồi đến lúc già phải vơ vội đồn tre vách đất chưa đánh đã hàng.

Em sợ 3 đồn của bác Bò đều thuộc loại trá hàng làm địch nào lọt vào cũng thấy phê, hóa ra đều là hàng backup cả.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 12:45 PM   #139
thiensu
Trung sĩ

Bài : 69

Trích dẫn:
Bò đội nón viết:
...Cả 3 đồn đều vẹn nguyên khi về nhà chồng nhé, mặc dù lúc đó đối với anh chuyện "ấm chén" dễ như trở bàn tay...

Công nhận bác em thánh thiện thật. Ôm một lúc ba đồn mà không ấm chén. Thế mà bác em không sợ đồn nó nghi ngờ mình mất khả năng hay bị gì gì đấy à ? Em sợ rằng mỗi lần gặp nhau, trong đầu đồn của bác nó cứ nghĩ rằng "đi với lão này chán chết, đúng là Bò đội nón".
thiensu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2010, 01:13 PM   #140
Texrex
Đại tướng

Bài : 2,818

Các bác cứ hoảng hốt, các cụ nhà ta gặp Bò nhiều lần rồi. Thế nên mới tổng kết là "ngu như Bò" và "lơ ngơ như Bò đội nón"

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài