Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 26-06-2010, 11:06 PM   #81
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,770

Thôi em hỏi cho em luôn, không phải bạn em gì hết. Em mà cưa gái 90 thì phải làm như thế nào ạ? Em bảo với em nó là em sinh năm 86 (cho nó sát tuổi) nhưng mà có cái thằng bỏ mẹ nó đi cùng em lại trót khai với gái từ trước (mà em không biết) là em không phải tuổi đấy?

Buổi đầu gặp nhau lần đầu gái nói chuyện với em như pháo rang, mà em có nói quái gì đâu. Em chỉ cười cười, nhìn nhìn, gật đầu, hoặc đưa đẩy câu chuyện.

Nhưng tình hình buổi gặp nhau lần thứ hai ngày mai định đi xem phim các bác tư vấn chiến lược xem nên làm thế nào em cảm ơn.
Old 26-06-2010, 11:10 PM   #82
Kiếm
Đại tướng

Kiếm's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Nơi Cư Ngụ: Loanh quanh đâu đấy
Bài : 1,445

Em có một trường hợp giống y như của fotech. Em là anh họ của đồn nên đã có gặp qua cả ta và địch. Ta cũng cao to đẹp giai, nhà nội thành, bạn cũ của đồn, được các cụ nhà địch mến. Còn địch là giai tỉnh lẻ lơ ngơ về Thủ đô, vừa béo vừa hói, được các cô các bác nhà đồn ủng hộ. Em thì kệ chúng mày, miễn sao anh gọi đi nhậu thì phải tiếp được anh 1 chai Vodka, sau rồi đi hát hò, cờ bạc các kiểu mà vẫn về được đúng nhà là ngon. Kết quả thì hơi buồn một chút nếu với bác fotech là không hiểu thằng địch kia nó làm như nào mà đồn đổ xoay. Xong các cụ phản đối vài hôm cũng hết ý kiến. Ta theo góc độ của fotech thì vẫn kiên trì nhưng cửa càng ngày càng hẹp. Em thấy thằng ta này cũng kiên trì, vẫn một mực cho đến khi em cưới anh mới dừng. Em có bảo với nó đời con dài, gái còn nhiều, việc gì phải khổ.
Old 26-06-2010, 11:18 PM   #83
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Chú fotech thâm nho thật. Vào thả thính cho các chú khác chém gió ầm ầm
Còn nếu chú hỏi thật thì giờ này chắc địch đang ôm đồn trong lòng, tay di chuột chỉ cho chú đường vào chỗ chết
Old 26-06-2010, 11:49 PM   #84
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 1,814

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Thôi em hỏi cho em luôn, không phải bạn em gì hết. Em mà cưa gái 90 thì phải làm như thế nào ạ? Em bảo với em nó là em sinh năm 86 (cho nó sát tuổi) nhưng mà có cái thằng bỏ mẹ nó đi cùng em lại trót khai với gái từ trước (mà em không biết) là em không phải tuổi đấy?

Buổi đầu gặp nhau lần đầu gái nói chuyện với em như pháo rang, mà em có nói quái gì đâu. Em chỉ cười cười, nhìn nhìn, gật đầu, hoặc đưa đẩy câu chuyện.

Nhưng tình hình buổi gặp nhau lần thứ hai ngày mai định đi xem phim các bác tư vấn chiến lược xem nên làm thế nào em cảm ơn.

Bây giờ tuy muộn nhưng vẫn chưa phải là quá muộn, thế bác em định đi tán gái 90 một mình à? Sao bác không rủ em làm phông nền như ngày xưa bác đã có lần hứa với em là sao? Gì thì gì đi với em bác có bốc phét là sinh năm 86 còn có người tin bác ơi.

Chờ tin của bác!!!!
Hoabinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-06-2010, 11:55 PM   #85
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Tại em nhớ là bác Hòa Bình tự thú chuyên đi với gái người mẫu ca sỹ gì đấy. Mà em thì gu lại là các em xì tin Việt Đức chanh cốm đôi mươi.

Cho nên thôi vậy, bác với em anh em chúng ta chí hướng mỗi người một khác xa, đành đi theo hai con đường khác nhau
Old 26-06-2010, 11:59 PM   #86
syl
Khách

Bài : n/a

Tiền mai mời bạn đi cafe bạn chỉ cho . Không yên tâm cho bạn contact bạn ví dụ một trường hợp để cần phơm
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-06-2010, 11:59 PM   #87
Hyo
Thử thách

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 248

Case của bạn Tiền thì tốt nhất thế này: Nói chuyện thì không được thụ động, bác thế gái nó thấy tẻ nhạt là hỏng, nhất là những lần đầu tiên mình càng phải là người dẫn dắt câu chuyện. Kế đến xem phim xong thì đi chơi games (Vincom hay Trung tâm chiếu phim quốc gia đều được - có mấy trò hay phết đấy) - chú ý cười nhiều vào và tạo không khí thoải mái khi đek biết nói gì. Xong rồi đi ăn trưa. Nếu là đi buổi tối thì thêm đoạn dẫn em ấy ra đường Hàn Quốc (vừa thua) hoặc bến Nhật Bản mà tỉ tê ấm chén. Độ khoảng 3 buổi như thế là xong. Thành công thì về PM cho tớ mấy mã sắp tăng.
Hyo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-06-2010, 12:01 AM   #88
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

He he, bác chỉ được cái có gu giống em!

Tầm này làm gì có ai không thích xì tin, xì khói hả bác? Gái đôi mươi chanh cốm em không có chê nghe bác.

Vẫn cứ chờ tin của bác...
Old 27-06-2010, 12:08 AM   #89
Single
Thích lèm bèm

Gia nhập: Sep 2009
Nơi Cư Ngụ: Quán chứng
Bài : 1,691

Trích dẫn:
... Ta cũng cao to đẹp giai, nhà nội thành, bạn cũ của đồn, được các cụ nhà địch mến. Còn địch là giai tỉnh lẻ lơ ngơ về Thủ đô, vừa béo vừa hói, được các cô các bác nhà đồn ủng hộ

Em chậm hiểu vụ này thật
Single vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-06-2010, 12:18 AM   #90
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Trích dẫn:
Hoabinh viết:
He he, bác chỉ được cái có gu giống em!

Tầm này làm gì có ai không thích xì tin, xì khói hả bác? Gái đôi mươi chanh cốm em không có chê nghe bác.

Vẫn cứ chờ tin của bác...
Thế hẹn bác sang năm học mới anh em ta đi gặp các em ấy ở cổng trường nhé.

Em đi cùng với bác và mấy em chanh cốm ấy, bác phải cố gắng tươi tỉnh lên nhé, đừng nghiêm túc như mọi khi. Mà theo em được biết, các em ấy đi xe không em nào đội mũ, mà lại rất thích vượt đèn đỏ.

Đùa tí chứ bọn trẻ con rất là ngon, nhưng chẳng có mấy đứa được bố mẹ thả ra cho đi chơi buổi tối cả, thế có phí không cơ chứ?
Old 27-06-2010, 12:31 AM   #91
deep
Đại tướng

deep's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Nơi Cư Ngụ: Nazca
Bài : 1,683

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Đùa tí chứ bọn trẻ con rất là ngon, nhưng chẳng có mấy đứa được bố mẹ thả ra cho đi chơi buổi tối cả, thế có phí không cơ chứ?(

Thả cho đi chơi tối thì sao mà "rất là ngon" được bác .
deep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-06-2010, 07:50 AM   #92
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

Vâng bác em cứ yên tâm, em quen đi mini đi làm rồi nên chuyện không đội mũ với vượt đèn đỏ nhỏ như con thỏ.

Mà sao bác biết em bình thường hay nghiêm túc? Em sinh năm 88 mà.
Old 27-06-2010, 03:26 PM   #93
NCC

NCC's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Rạch giời rơi xuống
Bài : 7,891
Send a message via MSN to NCC Send a message via Yahoo to NCC

Sao các bạn khổ sở thế nhỉ! Vào đây, vào đây, tuyền các cháu 9x sẵn sàng mời gọi, điều kiện đáp ứng tớ tin là các bạn thừa đủ
Nhưng trước hết các bạn phải chịu khó học mật mã của hội teen này đi, chữ đã hồng tuyết lại còn mật mã, nhiều bài tớ chịu, không thể dịch nổi chúng nó muốn nói gì nữa. Hic, mình già quá rồi

NCC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2010, 03:36 PM   #94
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Trích dẫn:
beeleemee viết:
Tình hình chiến sự: Ta và địch đều công đồn cách đây khoảng 3 tháng, địch công trước một thời gian. Nói chung là đồn cũng không rõ ràng nghiêng về bên nào mà giữ cả hai như bạn thân. Cho đến cách đây khoảng 20 ngày thì ta có việc phải đi công tác nước ngoài mấy ngày và ít liên lạc với đồn. Trong thời gian đó thì đồn có chuyện buồn gì đó và Kết quả là khi quân ta về thì đồn đã nghiêng về phía địch và có nói với ta đại loại là “trong lúc em mềm yếu nhất thì anh ấy đến” ... blah...blah... và rằng anh có thể coi em như em gái được không?
Sơ qua về đồn: Gái 86, xinh xắn, ngoan và rất cá tính.
Ta và địch thì gần như ngang nhau về tương quan lực lượng. Ta thì có sự nghiệp vững chắc hơn nhưng địch lại đẹp trai hơn.

Chán nhất là kiểu Ta đi nước ngoài một thời gian, địch ở nhà nó chiếm mất đồn. Thất bại vì những lý do thế này, quả thật rất là vớ vẩn. Lẽ ra em cũng không vào khuyên làm gì, nhưng thấy bác thất bại vớ vẩn quá nên vào bày 1 cách như sau:

Để chiếm lại đồn thì bác nên ra nước ngoài tiếp, xin visa mời đồn sang chơi 1-2 tuần. Sau đó, chụp vài kiểu ảnh thân mật gửi qua yahoo cho thằng địch kia.

Mà bác nên đi nước nào hay ho 1 tý: Đi Châu Âu là tốt nhất. Hạn chế đi Trung Quốc.

Chúc bác thành công

Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2010, 03:57 PM   #95
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Trích dẫn:
K.Râu viết:
Em cũng muốn hỏi một câu nữa là : liệu sau một hồi chiến đấu oanh liệt, quân Địch thua, bỏ chạy; ta tiến vào tiếp quản Đồn, thấy Đồn đã te tua, xơ xác chứ không mượt mà như trước.
Khi đó, bác chủ topic còn muốn tiếp nhận không?

Em thật sự thất vọng về bác. Một khi đã yêu thì dù có te tua đến đâu, mình vẫn phải chấp nhận bác ạ !.

Ra đường thấy cánh hoa rơi
Nâng niu nhặt lấy, cũ người mới ta

Cho nên em đề nghị bác đừng bàn lùi nữa ! Đầy người ở đây còn chưa có đồn kia kìa !

Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2010, 04:04 PM   #96
K.Râu
đã đen thì cái đèn cũng nôn

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 3,582

Chủ topic vào đây buông thõng có 1 post thôi, sau đó chạy sang các topic gái mạng và bóng đá, vậy thì các bác ở đây lao tâm khổ tứ bàn cách tấn công làm gì?

Em chỉ muốn hỏi để khẳng định "quyết tâm chính trị" tấn công bằng mọi giá, nếu có thì anh em sẽ không tiếc công mà bơm đểu, à quên, tư vấn. Còn không thì cứ để gió cuốn đi thôi nhỉ.
K.Râu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2010, 04:39 PM   #97
fotech
Đại úy

fotech's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 702

Trích dẫn:
Nguoicongaingo viết:
Em thật sự thất vọng về bác. Một khi đã yêu thì dù có te tua đến đâu, mình vẫn phải chấp nhận bác ạ !.

Ra đường thấy cánh hoa rơi
Nâng niu nhặt lấy, cũ người mới ta

Cho nên em đề nghị bác đừng bàn lùi nữa ! Đầy người ở đây còn chưa có đồn kia kìa !

Giữa đường thấy cánh hoa rơi...
Giơ chân dẫm nát không chơi hoa tàn...

Mấy hôm nay bóng bánh nên chưa update được tình hình cho các bác.
Về "Ta": Mọi thứ em tự nhận là ổn, công ăn việc làm ổn định, mắt mũi chân tay đủ cả, không thiếu, không thừa chi tiết nào. Có tham gia thể thao nên nhiều lần hoan nghênh đo chiều cao cân nặng , đo huyết áp , thử sức kéo đều vượt qua hết ạ.
Trưa nay đi ăn với Đồn về cùng ông bạn, có hỏi vui nàng mùa thu này em có theo chồng bỏ cuộc vui không thì nàng bảo là đầu năm sau cơ
fotech vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2010, 05:29 PM   #98
Blue_Fragrance
Đại úy

Gia nhập: May 2005
Bài : 635

Bác fotech làm giáo viên ở trường Fotech à?
Old 28-06-2010, 11:34 PM   #99
beeleemee
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 98

Trích dẫn:
Nguoicongaingo viết:
Chán nhất là kiểu Ta đi nước ngoài một thời gian, địch ở nhà nó chiếm mất đồn. Thất bại vì những lý do thế này, quả thật rất là vớ vẩn. Lẽ ra em cũng không vào khuyên làm gì, nhưng thấy bác thất bại vớ vẩn quá nên vào bày 1 cách như sau:

Để chiếm lại đồn thì bác nên ra nước ngoài tiếp, xin visa mời đồn sang chơi 1-2 tuần. Sau đó, chụp vài kiểu ảnh thân mật gửi qua yahoo cho thằng địch kia.

Mà bác nên đi nước nào hay ho 1 tý: Đi Châu Âu là tốt nhất. Hạn chế đi Trung Quốc.

Chúc bác thành công

Vấn đề là dụ được đồn đi chơi riêng bây giờ là rất khó. Bác nào có cao kiến nào khác không ạ?
beeleemee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2010, 11:37 PM   #100
No star
Kiến trúc sư Lào

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 1,344

Gái ngố đúng là đồn có khác, chỉ phán bậy bạ vì chưa có kinh nghiệm công đồn. Rủ được đồn đi chơi riêng xa, chỉ cần 2 ngày thì coi như ấm chén rồi còn gì. Khác gì bắc loa chiêu hàng đồn với cái vé du lịch. Giải pháp hơi mang tính xôi thịt và bất khả thi.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài