Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-03-2011, 04:53 PM   #261
Nghong
Đại úy

Nghong's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 466

Trích dẫn:
Nguoicongaingo viết:
Bài này từ tháng 8 năm ngoái, bác lôi lên làm gì

Đồn bạn em bây giờ kiếm được Địch khác rồi. Địch này có vẻ ngon hơn, gia đình cơ bản. Địch luôn tự hào Địch có Body chuẩn nên không thích mặc áo mà chỉ thích cởi trần. Bạn em đau buồn về vụ này lắm vì nó nghĩ cởi trần như thế, trông Địch không đàng hoàng.

Hai đứa suốt ngày cãi nhau về chuyện này. Nhất là mấy cái đợt rét đậm trước Tết.

Ngố ơi anh đang từ địch bây giờ lại trở thành intruder sau một thời gian lơ đễnh (công thành khác), công đúng cái thành mà mình từng là địch quả là thách thức hơn bình thường, mà bài trước đây dùng nó biết tỏng nên khó lòng làm lại. Cụ thể bài cở trần của bạn Ngố là gì có tiết lộ được không .
Nghong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-03-2011, 06:14 PM   #262
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Về cơ bản là mình không thích thành phần cơ bản, nghe rất chán. Về vụ cứ thích cởi trần khoe body, hay bạn Ngố yêu phải ông Ma nơ canh rồi?
Old 03-03-2011, 08:31 AM   #263
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Cảm ơn các bác vẫn quan tâm đến Đồn bạn em.

Sau bao sóng gió, em xin thông báo để các bác phấn khởi. Đó là Đồn bạn em bây giờ đã có sự thay đổi lớn cả về tư duy và nhận thức. Trước đây, nó luôn phân biệt Ta- Địch rõ ràng. Ta áo số 10, Địch áo số 9. Hẹn ra quán cà phê, nhiều khi chỉ cần nhìn số in trên lưng áo là xác định được luôn thái độ tiếp xúc của mình hôm nay: Uốn éo gần gũi hay lành lùng, giữ khoảng cách. Chứ không nhất thiết là cứ phải nhìn mặt.

Đồn bạn em tâm sự là thằng Địch mới (nó gọi là thằng vì bọn nó đang giận nhau) chọn giải pháp cởi trần là vì muốn bạn em không còn sự phân biệt Địch-Ta trong tư tưởng. Địch nói vì Địch quá yêu Đồn nên mới chấp nhận hi sinh thế, chứ nói thẳng ra ai mà chả thích mặc quần áo. Sống trong một xã hội văn minh, làm gì có thằng Địch nào thích cởi trần cả ngày đâu.

Đồn bạn em tuy giận nhưng nó đánh giá khá cao hành động này của Địch, vì Địch không những biết nghĩ cho mình mà còn nghĩ cho cả những người sau này sẽ đến với Đồn nữa. Cởi trần nhưng mà cao thượng, dù sao vẫn đáng quý hơn. Mà gia đình Địch lại là thành phần cơ bản.

Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-03-2011, 09:33 AM   #264
ngochoavil
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Nguoicongaingo viết:
Đồn bạn em tâm sự là thằng Địch mới (nó gọi là thằng vì bọn nó đang giận nhau) ...bla bla..

Mình phát hiện ra 1 điều, khi đang yêu, nếu giận nhau người con gái hay gọi người yêu là "thằng".

Còn khi đã lấy nhau, người vợ giận người chồng, thì là "thằng chó".

Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-03-2011, 03:46 PM   #265
cafe_motminh
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 159

Trích dẫn:
ngochoavil viết:
Mình phát hiện ra 1 điều, khi đang yêu, nếu giận nhau người con gái hay gọi người yêu là "thằng".

Còn khi đã lấy nhau, người vợ giận người chồng, thì là "thằng chó".

Đấy cứ bảo sao thằng chồng nó vũ phu, em không và hoàn toàn không tán thành thể loại đánh đàn bà con gái, thế dưng mà nhiều khi đàn bà con gái cứ làm chúng nó nổi máu điên lên
cafe_motminh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-03-2011, 04:39 PM   #266
Rosebud
Đại úy

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 710

Bạn Hoa vẫn nghiệt ngã với đàn bà đến thế cơ à
Rosebud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-03-2011, 12:51 PM   #267
Nguoicongaingo

Nguoicongaingo's Avatar

Hôm qua mùng 8/3, anh Địch dẫn bạn em chơi. Dọc đường chả nói chuyện được nhiều vì anh cứ ho suốt. Vì rất có cảm tình với anh nên bạn em cũng lo lắng, nó đang theo dõi chặt chẽ tình hình sức khỏe của anh vì nó sợ là không may yêu đúng phải ông bị làm sao. Thấy bảo dưới 3 tuần là ho cấp tính, còn trên 3 tuần là ho kinh niên rồi.

Gần đây, có vẻ anh Địch không trăn trở nhiều về chuyện số in sau lưng áo nữa, quan điểm có vẻ thoáng hơn trước mặc dù anh vẫn còn ác cảm với những người đi trên đường mặc áo số 10. Anh bảo với bạn em là anh cần thêm thời gian để quên đi mọi chuyện. Bởi vì ngày xưa anh đã từng khoác áo số 10 cho một đội khác, được 2 tháng thì chuyển sang áo số 9, rồi đến thời điểm anh quyết định ra đi là anh đang khoác áo số 5.

Anh nói anh không ngại xếp hàng, chỉ sợ tuổi cao không còn nhiều thời gian nên anh chuyển sang đá cho đội bạn em vì bên này đã bỏ quy định số áo. Anh Địch khen bạn em hiền lành, nhan sắc tất nhiên là thua xa đội kia nhưng bên kia nhiều Địch quá nên cũng chưa chắc đã hay. Anh nói khi nào được bạn em nhận lời yêu chính thức, anh sẽ không cởi trần nữa mà sẽ ra Hàng Bông, mua từ áo số 1 đến áo số 10 để tự do mặc thoải mái cho thỏa lòng mong ước.

Old 30-05-2012, 02:56 AM   #268
Ếch Cốm
Hoang dã, bệnh hoạn

Gia nhập: May 2012
Nơi Cư Ngụ: Wanderer
Bài : 528

Cái này từ 2010 chả biết bạn fotech đã cưa được em chưa?

Nhưng giai IT nói chuyện đã không hay, tính tình lập dị, cái mã mà lại không đẹp gì cho cam nữa thì e rằng cưa khó đấy.
Ếch Cốm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-05-2012, 08:26 AM   #269
Anh hùng
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,025

Trích dẫn:
Ếch Cốm viết:
Cái này từ 2010 chả biết bạn fotech đã cưa được em chưa?

Nhưng giai IT nói chuyện đã không hay, tính tình lập dị, cái mã mà lại không đẹp gì cho cam nữa thì e rằng cưa khó đấy.

Bác em đụng chạm quá ...Bạn em toàn dân IT mà em chả thấy thằng nào lập dị cả, thằng nào cũng tán gái như xiếc, bồ toàn em xinh
Anh hùng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-05-2012, 08:36 AM   #270
Luu_Ha
Vô địch Serie B Tathy YFF lần 2

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 954

Bạn Ếch Cốm chủ quan nhỉ? Hay cho mình diện kiến đi. Mình tán thử xem
Luu_Ha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-05-2012, 11:17 AM   #271
Ếch Cốm
Hoang dã, bệnh hoạn

Gia nhập: May 2012
Nơi Cư Ngụ: Wanderer
Bài : 528

Trích dẫn:
Luu_Ha viết:
Bạn Ếch Cốm chủ quan nhỉ? Hay cho mình diện kiến đi. Mình tán thử xem

À, vì bạn kia người quen mình mới sỗ sàng thế thôi, chứ mình cũng gà già rồi với cả nhìn chữ kí mình là suy ra nhan cũng ko có gì sắc

thay đổi nội dung bởi: Ếch Cốm, 30-05-2012 lúc 11:37 AM.
Ếch Cốm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-05-2012, 03:15 PM   #272
Nguoicongaingo

Nguoicongaingo's Avatar

hehe. Vào topic thấy có anh Địch, sực nhớ ra là lâu lắm không cập nhật chuyện tình giữa anh Địch với đứa bạn em

Rất vinh dự cho anh Địch là bạn em đã nhận lời yêu anh Địch rồi. Khả năng chiếm được đồn gần như đã là 90%. Sở dĩ em xác định tỷ lệ phần trăm như vậy là vì hiên nay, anh Địch chỉ muốn chiếm đồn trên danh nghĩa, không cần ai công nhận. Còn gia đình đứa bạn em lại muốn có sự công nhận pháp lý của một cơ quan có thẩm quyền (kiểu như ủy ban nhân dân xã, phường, thị trấn nơi hai bên cư ngụ), khi nào cơ quan thẩm quyền đóng dấu xác nhận là đồn này đã bị anh Địch chiếm thì gia đình mới đồng ý giao đồn.

Anh Địch thì cũng có ý đúng. Anh ấy bảo là cái gì cũng cần thời gian, mặc dù được ưu tiên không phải xếp hàng, nhưng không có nghĩa là vừa quen nhau, bây giờ đã bắt anh ấy chiếm hẳn. Tuần trước, anh Địch xin gia đình bạn em cho anh ấy được "chiếm tạm" 1 thời gian để 2 bên cùng chiêm nghiệm trước khi đi đến quyết định cuối cùng.

Theo các bác, chiếm tạm với chiếm hẳn có khác gì nhau không? Bạn em đang bâng khuâng quá Bạn em tuổi cũng đã cao, nên bây giờ thực ra nó chỉ muốn có 1 cái Lễ chiếm đồn cho nó đàng hoàng.

thay đổi nội dung bởi: Nguoicongaingo, 30-05-2012 lúc 03:30 PM.
Old 30-05-2012, 03:47 PM   #273
gianghovat
Khe bé khe to

Thằng địch này có vẻ nguy hiểm nhỉ, chắc muốn tạm chiếm một thời gian rồi rút đây mà.
Old 30-05-2012, 03:51 PM   #274
Texrex
Đại tướng

Bài : 2,818

Khác nhau quá đi ấy chứ. Ví dụ như vụ 3 người lính ngự lâm với lại anh D'art đánh cược đi "chiếm tạm" cái lô cốt ấy. Vào rải chiếu làm bữa chừng tiếng rồi cắp đít ra về, sung sướng mà chả mất gì, lại còn được tung hô; chứ nếu bị Hồng y bắt đi "chiếm hẳn" cái lô cốt đấy thì cứ gọi là đánh hộc mật, hoặc bỏ xác sa trường hoặc về ăn đạn, tức là kiểu éo gì cũng chết, khổ bỏ mẹ. Chỉ có cái lô cốt là muốn được chiếm hẳn để còn được tu sửa, chỉnh trang thôi vì bọn chiếm tạm thằng nào cũng chủ trương "chơi xong phắn", chúng nó rút đi là nát bét
Old 30-05-2012, 04:26 PM   #275
Nguoicongaingo

Nguoicongaingo's Avatar

Gia đình bạn em có ý yêu cầu anh Địch phải chiếm hẳn thì mới giao đồn. Còn về phía bạn em thì thế nào cũng được, chiếm tạm cũng được mà chiếm hẳn cũng được. Dù sao đồn có người chiếm vẫn tốt hơn là bị bỏ hoang cả chục năm nay.

Nhưng dù tạm thời hay chính thức thì bạn em vẫn cần tổ chức một cái lễ gọi là Lễ chiếm đồn để bạn em còn mời cơ quan.

Old 30-05-2012, 05:18 PM   #276
lechoice
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 741

Nhất định có lễ chiếm đồn bác ạ. Ít nhất là hai gia đình, họ hàng và bạn bè thân.
Có vẻ chị bạn bác hơi hiền, còn anh kia thì cáo lắm, át vía được chị này rồi.
lechoice vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2012, 08:46 AM   #277
Nguoicongaingo

Nguoicongaingo's Avatar

Vầng. Em tính bảo bạn em làm Lễ chiếm đồn ở Trung tâm Hội nghị quốc gia cho nó hoành tráng. Mùa này mùa mưa, cũng ít người tổ chức Lễ chiếm đồn.

Old 31-05-2012, 08:59 AM   #278
Texrex
Đại tướng

Bài : 2,818

Bạn bác Ngố cáo bỏ xừ, muốn làm Lễ chiếm đồn tức là muốn anh kia chiếm hẳn, lại còn vờ vịt "chiếm hẳn hay chiếm tạm cũng được".
Old 31-05-2012, 10:07 AM   #279
gianghovat
Khe bé khe to

Cứ phải hư hư thực thực thế mới được
Mình cũng thích đi dự lễ chiếm đồn (mà bọn địch toàn gọi là lễ hạ chùy) vào mùa này. Ăn ít nó ngon, mà thường là toàn những đồn khó, thắng lợi nó vẻ vang, hân hoan hơn nhiều.
Old 31-05-2012, 10:21 AM   #280
Quỷ Môn Quan
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 1,622

Lễ gì thì lễ, chiếm và khai hoang xong, nếu chán thì phe ta vẫn có thể rút lui tìm đồn khác được
Quỷ Môn Quan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài