Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-04-2010, 01:32 PM   #1
iamurs
Liệt sĩ

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 47
Default Yêu gái 9x

Bốn năm vườn không nhà trống, thế mịe nào em các bác lại dính vào 1 em 91. Gặp ở party nhà bạn.

Đất khách quê người, đời sống tinh thần thiếu thốn, nên hôm đấy có 3 em gái mới, các anh rất năng nổ bắt chuyện, tranh dành.

Uống đến sáng về, gái chủ động add facebook, add yahoo id. Nói chuyện, tâm sự, tỏ ý cô đơn. Cùng lúc nói chuyện với mình, gái cũng được 1 chú trẻ tuổi đẹp trai nhiều tiền hơn mình vờn : D

Hai tuần tiếp theo, gái vẫn chưa có quyết định rõ ràng. Trong hôm party tiếp theo, mình đang uống bỏ về, gái ở lại uống rượu như điên, có hành động thân mật với cơ số giai khác.

Xong sáng hôm sau nhắn tin tỏ ý trách sao mình bỏ lại một mình. Nói chuyện một hồi rồi đi đến quyết định là cặp kè với mình. Mình cũng vui vẻ nhận lời, thử xem sao.

Mấy hôm sau, ôm nhau trong phòng, ân cần hỏi han, gái tâm sự là trước khi sang nước ngoài 1 thời gian, bị bạn trai của đứa bạn hấp diêm; bế thẳng vào nhà nghỉ, không chống cự được. Nói có vẻ buồn, nhưng không thấy khóc. Mình lúc đấy nói thật là không tin. Coi như là một lý do.

Sau vài tuần tìm hiểu âm thầm, thì thấy gái cũng biết suy nghĩ. Lo cho bố mẹ ở nhà vất vả, nên không bao giờ đòi thêm tiền. Nhưng ham chơi, thấy ai rủ đi vui là đến.

Hôm qua uống tý vào, lại ôm mình bảo em muốn có babe với anh. Nhưng biết anh chưa ready. Biết anh sắp về VN, sẽ không cưới em; em chỉ muốn làm người tình của anh cũng được...etc

Mình tình trường non nớt, lụy tình, mong manh dễ vỡ nên không biết quả này tính sao đây. Các bạn cho mình xin ít ý kiến với...

P/s: gái cute, được giới thiệu là tứ đại mỹ nhân trường V..

thay đổi nội dung bởi: iamurs, 14-04-2010 lúc 01:53 PM.
iamurs vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-04-2010, 01:33 PM   #2
Lỗ Trí Thâm
Khách

Bài : n/a

Cái này phải mời Tiền lão gia với Liêu thiếu gia vào mới ngon được
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-04-2010, 01:42 PM   #3
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

Vấn đề của chú là chú muốn cái giề. Gái này của chú hâm mẹ nó nặng nên theo anh cứ giữ mà ấm chén thôi.

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-04-2010, 01:42 PM   #4
Rong
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 498

Này, bạn mu là giai hay là chính em gái đó nhỉ. Xem sơ qua hoàn cảnh nhé:
1. bạn sắp về VN
2. gái chỉ muốn làm người tình

Rõ như mặt giời thế mà còn lăn tăn. Hay bạn lại bỏ ra vài tuần nữa, vẫn cứ tìm hiểu âm thầm. Rồi về với tổ quốc thân yêu. Chỉ sợ lúc đó gái kêu bạn "thận yếu"
Rong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-04-2010, 01:47 PM   #5
iamurs
Liệt sĩ

Trích dẫn:
Rong viết:
Này, bạn mu là giai hay là chính em gái đó nhỉ. Xem sơ qua hoàn cảnh nhé:
1. bạn sắp về VN
2. gái chỉ muốn làm người tình

Rõ như mặt giời thế mà còn lăn tăn. Hay bạn lại bỏ ra vài tuần nữa, vẫn cứ tìm hiểu âm thầm. Rồi về với tổ quốc thân yêu. Chỉ sợ lúc đó gái kêu bạn "thận yếu"

À gái nói thế có khi chém gió xem mình nghĩ gì. Bình thường ra ngoài chơi nếu có gái khác la liếm mình, gái này cũng ghen lắm. Thấy ra vẻ giận dỗi.

Vụ thận yếu thì không có gì bàn. Vì mình tuy già nhưng vẫn OK mà : D
Old 14-04-2010, 01:49 PM   #6
iamurs
Liệt sĩ

Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
Vấn đề của chú là chú muốn cái giề. Gái này của chú hâm mẹ nó nặng nên theo anh cứ giữ mà ấm chén thôi.

Muốn anh Liêu óanh giá cho em xem gái này có tin, có yêu được không? Hay chỉ giữ cho ấm chén thôi.
Old 14-04-2010, 01:53 PM   #7
Lỗ Trí Thâm
Khách

Bạn iamurs buồn cười thế, Liêu công tử nó trả lời rõ ràng thế còn gì
Old 14-04-2010, 01:56 PM   #8
hamamuito
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,660
Send a message via Yahoo to hamamuito

Sao dạo này tathy lắm trường hợp hỏi mà đ' biết là hỏi về vấn đề gì thế nhỉ ???
iamurs : Nghĩ nhiều làm đ' gì, gái nó cũng có yêu ông đ' đâu mà lên đây hỏi, nó chỉ cần "ấm chén" thôi. Vì thế cứ "ấm chén" đi rồi bao giờ đến hạn thì về VN, bao giờ gái về thích thì lại "nghịch dại ấm chén" tiếp. Cứ nghĩ nhiều rồi đâm ra tơ tưởng, tơ tưởng rồi hôm nào đẹp giời lại đem ra tỏ tình với gái, hôm sau gái lại vác lên tathy với topic "Em dụ trai ấm chén tự dưng trai lại tỏ tình với em - giờ em phải làm sao" thì phiền lòng các bạn trên này an ủi lắm.

Chốt lại : những chuyện như cặp kè, chơi bời, nghịch dại, ấm chén (@Liêu) thì đừng nên suy nghĩ nhiều! Chúc thuận giò xuôi buớm (@Hải đăng nào đó) ;))
Old 14-04-2010, 02:00 PM   #9
iamurs
Liệt sĩ

Trích dẫn:
hamamuito viết:
Sao dạo này tathy lắm trường hợp hỏi mà đ' biết là hỏi về vấn đề gì thế nhỉ ???
iamurs : Nghĩ nhiều làm đ' gì, gái nó cũng có yêu ông đ' đâu mà lên đây hỏi, nó chỉ cần "ấm chén" thôi. Vì thế cứ "ấm chén" đi rồi bao giờ đến hạn thì về VN, bao giờ gái về thích thì lại "nghịch dại ấm chén" tiếp. Cứ nghĩ nhiều rồi đâm ra tơ tưởng, tơ tưởng rồi hôm nào đẹp giời lại đem ra tỏ tình với gái, hôm sau gái lại vác lên tathy với topic "Em dụ trai ấm chén tự dưng trai lại tỏ tình với em - giờ em phải làm sao" thì phiền lòng các bạn trên này an ủi lắm.

Chốt lại : những chuyện như cặp kè, chơi bời, nghịch dại, ấm chén (@Liêu) thì đừng nên suy nghĩ nhiều! Chúc thuận giò xuôi buớm (@Hải đăng nào đó) ;))

Nhưng gái hôm trước vừa gọi điện về gia đình, kể lể đang yêu một anh bên này. Có vẻ nghiêm túc. Mình có nên suy nghĩ không? Hay cứ bắt chiếc các anh Hải Đăng cho lành.
Old 14-04-2010, 02:03 PM   #10
Lỗ Trí Thâm
Khách

Hóa ra bác iamurs chắc chắn có ý định nghiêm túc với em này, còn gái thì cũng có ý định nghiêm túc với vài hoặc chỉ một anh
Old 14-04-2010, 02:04 PM   #11
Rong
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006

Gia đình gái lo, học hành trời tây, loạng quạng mấy năm nữa dắt về 1 anh khoai tây thì mệt. Mất con. Nên đang dấm dứ cho 1 vài anh ở nhà. Gái mệt, đưa bạn mu ra làm bia.

Mà nếu bạn mu xác định lâu dài, gái còn học bao lâu nữa? Bạn về VN rồi, bạn có chắc gái không tìm 1 "bia" khác không?
Rong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-04-2010, 02:12 PM   #12
Haizz
Đại úy

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 824

Ở đây có nhiều bạn sướng mà không biết đường hưởng nhỉ. Suy nghĩ lắm đau đầu. Mình thật.
Haizz vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-04-2010, 02:35 PM   #13
Satan
Khách

Cu iamur không 9x nhưng cũng gần gần 9x đúng không? Nản ghê.
Old 14-04-2010, 02:44 PM   #14
syl
Khách

Mịe. Thằng Mur 10x đúng không mày? Case này mà cũng phải hỏi. Mệt đe'o tả.

P/s: Thằng Rong làm được thế hẵng khuyên người khác. Nhá!
Old 14-04-2010, 02:49 PM   #15
iamurs
Liệt sĩ

Trích dẫn:
Satan viết:
Cu iamur không 9x nhưng cũng gần gần 9x đúng không? Nản ghê.

9X thì nó chỉ phịc thôi anh. Cần gì vào đây hỏi
Old 14-04-2010, 03:02 PM   #16
Satan
Khách

Uh, vậy hãy làm như 9x thôi Mur em
Old 14-04-2010, 03:07 PM   #17
freak
Đại úy

Gia nhập: Aug 2006

Ý là em nó ko hùng hục như 9x, chắc là 8x đời cuối

Nói chung là cẩn thận đổ vỏ, còn đâu thì các anh ở trên chuẩn quá còn gì
freak vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-04-2010, 03:13 PM   #18
hamamuito
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,660
Send a message via Yahoo to hamamuito

@iamurs : Gái không phải là trai (đương nhiên) và muốn hiểu gái thực ra rất đơn giản, đấy là bác đặt mình vào tình huống của gái, đặt mình vào tầm hiểu biết của gái bác sẽ hiểu gái cần gì.

Tình huống đưa ra : Gái 9x xa nhà, đã được khai thông huyệt "nhâm đốc", cần chỗ dựa, cần tình cảm, đã bắn tín hiệu tán tỉnh bác, đã bắn tín hiệu em chỉ muốn làm người tình ... etc ....

Vì vậy bác em nên đặt bác vào suy nghĩ của gái (gái 9x nên suy nghĩ nó cũng đơn giản, bác đừng cầu kì quá kẻo lại lấy dao mổ trâu đi giết gà) - Gái xa nhà nên cần giai, gái tán bác để ấm chén bác em.

Tại sao lại là bác em mà ko phải mấy thằng ất ơ thiếu gia kiểu như Liêu (sorry Liêu)? Bởi chuyện này ko lâu dài (bác em sắp về - em nó có thể đổi sang chờ ù phỏm khác), bởi bác em lớn tuổi hơn mấy thoằng choai choai (bác em sẽ không vác chuyện ấm chén lên tâm sự như Liêu) ... etc ... etc ...

Gái có yêu bác thật lòng ko? Chỉ cần đọc những gì bác tâm sự thì em thấy bác em là người mơ mộng hơi nhiều 9x bây giờ nó hơi khác với 8x thời của em và bác, bác cứ đem thời bao cấp ra so với thời mở cửa là sai rồi. Trong cuộc vui bác về gái cũng "thân mật" với một cơ số giai khác tức là đang so bó đũa chọn cột cờ, chọn chán chọn chê cũng bói ra đc cây đũa cả thế là vập vào thôi.

Thôi bác đừng nghĩ nhiều, cứ đơn giản mà sống cho nó vui. Chứ em thật lòng bác "tồ" thế này chỉ để cho gái nó quay cho vòng vòng thôi.
P/s lần sau nó mà bảo muốn có con bác em cứ nói cứng miệng "anh cũng cứng tuổi rồi, có lẽ cũng đến lúc phải làm vui lòng các cụ - thôi nào anh em ta vào việc luôn chứ nhỉ" để bác em có thêm cách nhìn khác về em ý!

Chúc bác vui.
Old 14-04-2010, 03:20 PM   #19
26042008
Trung úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 215

Trích dẫn:
...bị bạn trai của đứa bạn hấp diêm; bế thẳng vào nhà nghỉ, không chống cự được. Nói có vẻ buồn, nhưng không thấy khóc. Mình lúc đấy nói thật là không tin.

Bạn đã tin là em nó bị hấp diêm chưa? Bạn trai đứa bạn nó có phải người yêu đâu mà vẫn "ấm chén" được.
Mình kinh nghiệm ít, nhưng trường hợp này mình cũng đã gặp một em như thế và cũng làm như Liêu nói . Bạn còn lăn tăn gì, em nó cần mà mình cũng thiếu, nhất là sắp về VN .
Old 14-04-2010, 03:27 PM   #20
Led
Mất dạy đủ dùng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,758

Thôi nào các bác, đừng làm mất hình ảnh các em 9x quá kẻo em lại mất hết niềm tin vào tương lai, tầm như em với nhiều bác trên này về sau cưới vợ thì cũng phải 9x chứ đe'o ai, 8x đời cuối đến giờ này nó lấy chồng mịa cả, nếu không muốn anh ở vậy và yêu mình thì khó mà qua ải 9x.

Bọn 9x nó dễ thì cũng dễ thật, nó tàn ác thì cũng tàn ác thật nhưng mà nó yêu thì nó vẫn yêu, các bác không nên quy chụp cho cả một thế hệ thế chúng nó kiện chết. Em có quen mấy 9x, cũng biết suy nghĩ, ngoan và có ước mơ chứ đe'o như mấy đứa dở hơi mà bọn kênh 14 với cả iu vip chấm com hay quảng cáo.

Riêng vụ của bác Murs thì nhiều dấu hiệu chẳng lành, có vẻ như gái nó ham chơi, đất khách quê người cần những nhu cầu cơ bản nên nó tìm bác, có lựa chọn khác ngon hơn dễ mà nó quay ngoắt ngay, cho nên chén được thì cứ tranh thủ bác ạ, đến lúc cảm thấy không ổn nửa lại lên tathy nhờ 4 vấn sau, mất gì của bọ.
Led vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài