Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Chợ Đuổi
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-06-2010, 11:02 AM   #181
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Trích dẫn:
Bird viết:
Bác babyface cho em hỏi đất quận 12 giờ giá dao động khoảng bao nhiêu/m2 nhỉ?

Mặt tiền Lê Văn Khương khoảng 25tr/m2, khu phường Thạnh Lộc và Thạnh Xuân giá từ 4-8 triệu/m2

Khu mắc nhất là khu gần công viên phần mềm Quang Trung, giá hẻm loanh quanh 10 tr/m2

Khu quận 12 chủ yếu được mua để ở nên thanh khoản cao và ít rớt giá. Tuy nhiên nhìn quận 12 mà mình tiếc cho quy hoạch TP, thế kỷ 21 và nhều đất trống hơn các quận khác mà vẫn phân lô 4x15, sau này có làm cao tốc, metro thì lại giải tỏa chết thôi.
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-06-2010, 11:06 AM   #182
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 4,214

Em cũng đang có 300m2 đất kẹt ở Phú Thượng Tây Hồ đây, bác nào có thể làm được sổ đỏ thì báo em, kết hợp chủ nhà, ăn chia hợp lý.

@ Thị trường đang trầm, tuy nhiên lượng mua vẫn có. Lượng tiền vẫn thế, không đổ vào đất thì thì đổ vào đâu các bác nhỉ? Gửi tiết kiệm hay chơi vàng ? Hay chơi chứng khoán? Nói chung thời điểm hiện tại chỗ nào sốt quá thì các bác dè chừng, còn cứ chỗ nào hạt dẻ, khu xung quanh okie chút, có tương lai thì cứ nhập vào thôi, vứt tạm đó tầm 6 tháng, 1 năm kiểu gì cũng ngon.

Quan điểm cá nhân, em nghĩ 10 năm nữa toàn bộ trục 32, trục Láng Hòa Lạc sẽ cực đẹp và có giá.
Call em Ngọc nhé : 0912.80.70.59
Tiểu Ninh Tử vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-06-2010, 11:24 AM   #183
leonardo da vinci
Đại tướng

Nơi Cư Ngụ: Calgary, Canada
Bài : 3,494

Trích dẫn:
babyface viết:
Mặt tiền Lê Văn Khương khoảng 25tr/m2, khu phường Thạnh Lộc và Thạnh Xuân giá từ 4-8 triệu/m2

Khu mắc nhất là khu gần công viên phần mềm Quang Trung, giá hẻm loanh quanh 10 tr/m2

Khu quận 12 chủ yếu được mua để ở nên thanh khoản cao và ít rớt giá. Tuy nhiên nhìn quận 12 mà mình tiếc cho quy hoạch TP, thế kỷ 21 và nhều đất trống hơn các quận khác mà vẫn phân lô 4x15, sau này có làm cao tốc, metro thì lại giải tỏa chết thôi.

Bạn face thử cho quả so sánh giữa đất quận 2 với quận 12 mua đầu tư xem sao nhỉ. hiện tại đất quần 2 chỉ chờ xong cái hầm Thủ thiêm là ngon, sang quận 1 không lâu lắm, giá đất nền loanh quanh tầm 15-20tr/m2 ở khu ngay gần chân cầu Phú Mỹ, trong khi quận 12 thì xa hơn tý nhưng giá lại rẻ hơn nhiều.
Old 10-06-2010, 02:15 PM   #184
Dâu
Liệt sĩ

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 1,461

Em Tử nói chuẩn rồi. Ngoại giao đoàn được cho phép triển khai giá tăng không Tử?

@ Sâubéo: Hàng Ngoại giao đoàn của em vẫn nguyên đai nguyên kiện đấy chứ?
Dâu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-06-2010, 02:45 PM   #185
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Trường đào tạo múa lửa
Bài : 2,251
Send a message via MSN to saubeoxinh

@ Bác Dâu: Sau khi NGD khoan cọc thử cũng có tăng giá, nhưng do tình hình chung của thị trường nên vẫn chưa sôi động lắm Bác ah.
Còn hàng của em thì vẫn thế, hi vọng 2 tháng nữa vào tên hợp đồng được. Bác có muốn làm căn để lấy khí lành của Hồ Tây không ah, em còn 2 suất đấy .
Chiều nay rảnh thì offline bác nhé
Old 16-09-2010, 10:46 PM   #186
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Lâu rồi em không vào topic này, hôm nay em phải đi làm cái sổ đỏ cho khách hàng chung cư nên vào báo thêm các bác vài quy trình và kinh nghiệm làm sổ nhé. Em chắc nhiều bác trên này cũng đang sống ở CCCC mà chưa có sổ.

Hiện giờ toàn bộ các nhà chung cư xây dựng sau ngày 1/12/2009 sẽ do chủ đầu tư làm sổ đỏ chứ không còn cá nhân làm nữa. Còn tất cả những căn hộ chung cư mua trước ngày này, cá nhân cũng có thể làm sổ nếu có đầy đủ giấy tờ hồ sơ. Thủ tục phải qua 4 cửa như sau nhé:

1. Cá nhân nộp hồ sơ đăng ký lên Văn phòng đăng ký đất đai (số 10 Đặng Dung), ở đây thẩm định hồ sơ
2. Thẩm định okie rồi chuyển xuống quận/ huyện , duyệt/ ký tá
3. Chuyển sang bên thuế -> thuế xác định nghĩa vụ nộp thuế ( 2,65% gồm 2% thuế thu nhập cá nhân + 0,5% phí trước bạ + 0,15% phí làm sổ mới) - họ sẽ gọi mình để thực hiện việc nộp thuế.
4. Sang kho bạc nộp thuế đầy đủ, nhận biên lai mang về số 10 Đặng Dung.
Mang đầy đủ giấy tờ, giấy biên nhận tiền nộp thuế đến nộp tại số 10 Đặng Dung, chờ ngày nhận sổ đỏ.

4 bước đơn giản như vậy mà lại không phải vậy, thường quy trình này sẽ làm trong thời gian 42 ngày, nhưng cũng có thể lâu hơn. Nếu các bác làm dịch vụ thì mất tiền nhưng sẽ nhanh hơn, tầm 25 -30 ngày, giá dịch vụ tầm 15 -20tr.

còn thiếu gì mai em nói tiếp, em dừng đã .
Old 16-09-2010, 11:28 PM   #187
nghichnham
Đại úy

Bài : 666

Trích dẫn:
Tiểu Ninh Tử viết:

Hiện giờ toàn bộ các nhà chung cư xây dựng sau ngày 1/12/2009 sẽ do chủ đầu tư làm sổ đỏ chứ không còn cá nhân làm nữa. Còn tất cả những căn hộ chung cư mua trước ngày này, cá nhân cũng có thể làm sổ nếu có đầy đủ giấy tờ hồ sơ.

Chung cư xây trước ngày 1/12/2009, cá nhân nộp hồ sơ thì trên sở cũng không nhận đâu bạn Tử ạ. Họ vẫn bắt phải thông qua chủ đầu tư đấy. Cái nghị định mới gần nhất (trước NĐ71) có đoạn nói "chủ đầu tư có trách nhiệm làm sổ đỏ cho các hộ dân ..." và thế là bên sở họ cứ vin vào đó nói chỉ làm việc với CĐT thôi, không làm trực tiếp với từng hộ riêng lẻ.
Chỗ nhà mình, các cụ tổ hưu tự đứng ra làm, không mất chi phí gì, mất gần 7 tháng mới xong.
Còn dịch vụ thì tầm 12tr cho sổ đỏ chủ đầu tiên, tgian khoảng 6-8 tuần là ok.
nghichnham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-09-2010, 12:57 AM   #188
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Bác NghichNgam nói thế thì chắc là tùy từng đơn vị rồi, như bên số 6 Đội Nhân em đang phải làm đây thì chủ đầu tư không đứng ra làm sổ đỏ mà các hộ tự đi làm, chủ đầu tư cấp hồ sơ theo đúng như yêu cầu thôi. Trước 1/12/2009 thì nếu bác bảo họ không làm thì em nghĩ không phải, bên văn phòng đăng ký nhà đất vẫn nhận hồ sơ, có văn bản hướng dẫn đầy đủ bác ạ.

Em đang phải làm thực tế nên chia sẻ với các bác thôi. Mà em thấy làm nhiều bên số 10 Đặng Dung càng có tiền thôi chứ có vấn đề gì mà không làm bác em?
Old 17-09-2010, 06:21 AM   #189
chanchieu
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 656

Thanks Tử cái nhể, anh đang không rõ làm sổ đỏ thế nào, tháng trước đi qua HQV hóa ra VP bên Tử ngay gần nhà bố mẹ mình
chanchieu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-09-2010, 08:19 AM   #190
nghichnham
Đại úy

Bài : 666

Trích dẫn:
Tiểu Ninh Tử viết:
Bác NghichNgam nói thế thì chắc là tùy từng đơn vị rồi, như bên số 6 Đội Nhân em đang phải làm đây thì chủ đầu tư không đứng ra làm sổ đỏ mà các hộ tự đi làm, chủ đầu tư cấp hồ sơ theo đúng như yêu cầu thôi. Trước 1/12/2009 thì nếu bác bảo họ không làm thì em nghĩ không phải, bên văn phòng đăng ký nhà đất vẫn nhận hồ sơ, có văn bản hướng dẫn đầy đủ bác ạ.

Em đang phải làm thực tế nên chia sẻ với các bác thôi. Mà em thấy làm nhiều bên số 10 Đặng Dung càng có tiền thôi chứ có vấn đề gì mà không làm bác em?

NghichNham bạn Tử ạ.

Là mình cũng chia sẻ kinh nghiệm thực tế chỗ khu mình ở thôi. Cá nhân hoàn thiện hồ sơ mang lên sở họ không nhận. Họ nói chỉ làm việc với chủ đầu tư. Trước còn làm bên phòng của từng quận cũng thế.
nghichnham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-09-2010, 11:47 AM   #191
Ương
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2006
Bài : 53

Tử cho mình hỏi, giá biệt thự xây thô ở ĐTM Việt Hưng hay Sài Đồng bây giờ khoảng bao nhiêu nhỉ? Khu đấy liệu có tiềm năng phát triển không em?
Old 19-09-2010, 08:24 PM   #192
Anh hùng
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,025

Bạn Tử và các bác cho em hỏi giá chung cư ở KDT Vân Canh bây giờ là bao nhiêu? Cảm ơn nhiều.
Anh hùng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-09-2010, 10:44 AM   #193
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Híc, quên mất không vào topic này,

@bác Nghichnham : em khoanh tay xin lỗi bác vì đã viết nhầm tên bác ạ :">
@ các bác khác hỏi giá : Giá cả nhiều khu em không nắm rõ chính xác lắm, cách tốt nhất để check giá là các lên google và vào mục Tra cứu nâng cao, tra xem 3 tháng vừa qua giá cả tại khu vực có bđs mình quan tâm như nào, em nghĩ sẽ thực tế hơn đó bác.

Việt Hưng hay Sài Đồng em nghĩ giá tầm trên 30tr bác ạ, tiềm năng cũng có đó bác Ương. Khu Vân Canh liền kề vẫn chưa ra, sau 1 năm đặt cọc tiền em giờ lấy lại tiền rồi, chả biết bao giờ ra liền kề, còn chung cư AZ thì vẫn làng nhàng 15 - 16tr/m2 thôi bác Anh Hùng ạ.

Thị trường có dấu hiệu cuối năm sẽ ấm lên rồi, các bác em chuẩn bị dự trữ tiền đi để còn bắt đáy. Trục Lê Văn Lương ổn, các dự án từ vành đai 4 đổ lại ổn, các bác tìm hiểu các dự án khu vực này nhé.

Em chúc các bác đầu tư hiệu quả cao
Old 18-11-2010, 10:39 AM   #194
HgHeart
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 133

Nhờ đất bạn Tử, trưng cầu ý dân một tí. Chả là bọn em chuẩn bị ra một khu cao cấp tựa tưa Keangnam, cũng ở ngay đấy, nhưng quy mô nhỏ hơn một chút
1. Giả sử Giá Keangnam là 2600 - 3000 $/m2, tùy căn tùy tầng thì cơ bản các Bác thấy giá đó thế nào? Nếu là các Bác nhận định thì giá bao nhiêu là chấp nhận được.
2. Các Bác có thích mua loại căn hộ mà trong đó có sẵn hết từ tivi đến bàn ghế giường tủ không? Cái này em chỉ hỏi về tâm lý thôi nhé, tức là thích tự trang trí nội thất hay thích ăn sẵn.
HgHeart vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2010, 11:44 AM   #195
ranbeobeo
Đại úy

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 735

Ghét nhất cái này, toàn lắp đồ đểu thôi.
Nên có option cho bà con tự hoàn thiện nội thất, tuy nhiên nếu làm kiểu này thì quản lý dự án hơi mệt tý. Thằng TSQ EuroLand đang làm kiểu này, thấy mọi người có vẻ hào hứng lắm.

Ngoài ra nếu làm phương án này -------> giá bán sẽ thấp hơn, bà con có cảm giác hàng rẻ hơn, hehe, dễ bán. Hiện nay dạng nhà cao cấp tầm gần 3k/m2 rất khó bán.

Trích dẫn:
HgHeart viết:
2. Các Bác có thích mua loại căn hộ mà trong đó có sẵn hết từ tivi đến bàn ghế giường tủ không? Cái này em chỉ hỏi về tâm lý thôi nhé, tức là thích tự trang trí nội thất hay thích ăn sẵn.
ranbeobeo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2010, 12:27 PM   #196
K.Râu
đã đen thì cái đèn cũng nôn

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 3,582

Em cũng thấy như bác ranbeobeo, cái trò lắp sẵn đồ nội thất vừa tạo cảm giác tăng giá cao, vừa kéo dài tiến độ thi công. Thực tế thì đồ ấy cũng hoặc là đểu, hoặc là đắt (vì phải qua tay một số nhà thầu khác). Nói chung là không hay ho gì.
K.Râu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2010, 12:47 PM   #197
HgHeart
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 133

Trích dẫn:
K.Râu viết:
Em cũng thấy như bác ranbeobeo, cái trò lắp sẵn đồ nội thất vừa tạo cảm giác tăng giá cao, vừa kéo dài tiến độ thi công. Thực tế thì đồ ấy cũng hoặc là đểu, hoặc là đắt (vì phải qua tay một số nhà thầu khác). Nói chung là không hay ho gì.

Cám ơn Bác.
Nhưng nếu em đặt vấn đề ngược lại, kiểu như là một giá trị tăng thêm cho khách hàng thì sao a? Người thật hàng thât, đảm bảo rẻ hơn, tốt hơn thị trường. Ví dụ, nếu giá bán là 2500 usd/m2 với từng đấy nội thất, bà con có thể tình ra ngay là giá chỉ 2300 thôi. Thay vì tự đi mua giá có thể lên đến 2600 - 2700
Bọn em sẽ có showroom về nội thất và tư vấn miễn phí. Bà con sẽ có cảm giác như được tự đi chợ cho ngôi nhà của mình. Được không ạ?
HgHeart vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2010, 01:53 PM   #198
faraway
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 107

Chỗ bạn HgHeart định nói có phải là GreenPark không nhở?

Làm theo cách của bạn có Hoabinh Green Apartment ở đường Bưởi khu Vĩnh Phúc. Nội thất đầy đủ hết, toàn brand hoàng tráng kiểu như vệ sinh Toto, máy giặt tủ lạnh hút mùi Fagor, LCD panasonic ...Tình hình bán hàng thế nào bạn tham khảo luôn trên Net là thấy ngay.
faraway vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2010, 01:56 PM   #199
babylon
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 363

Bạn Tử cho mình hỏi giờ 30T/m2 có mua được BT Việt Hưng không?
babylon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2010, 02:18 PM   #200
chanchieu
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 656

Babylon ơi, giá đấy mình sợ khó mua được...
chanchieu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài