Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Quán nước vỉa hè
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-03-2010, 08:16 PM   #321
Bò đội nón
Đại úy

Bò đội nón's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 866

Thế thì anh em tha hồ chém gió rồi.

thay đổi nội dung bởi: Bò đội nón, 14-03-2010 lúc 08:21 PM.
Bò đội nón vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2010, 08:22 PM   #322
thanhcong
biass

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 10,159

Trích dẫn:
polizia viết:
Bác này có phải là bác mà dân gian đặt vè là : "Lú như nặng" đúng không ạ?
Nếu thế thì quá chán!

Có gì mà chán. Theo nguyên tắc trong một nước không thể có hai vua, thì một trong hai vị trí nên lu mờ để vị trí còn lại được rộng đường lãnh đạo.
thanhcong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2010, 08:55 PM   #323
battai
Trung úy

Gia nhập: Sep 2009
Nơi Cư Ngụ: Every where
Bài : 236

Có khi nào đội tuyển nhà mình 1 người nắm luôn cả 2 chức vụ không các bác? Như bạn hàng xóm nhà mình ý. Tây đồn là định làm theo từ giải lần trước cơ mà không biết lần này thế nào?
battai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2010, 09:12 PM   #324
Bumm
Liệt sĩ

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 64

Trích dẫn:
Hàohoa viết:
Ông Marx định nghĩa trước đó về CNTB thế này, đó là sự độc tài của giới chủ so với công nhân. (dictatures de la bourgeoisie)
Ông Lenin định nghĩa về XHCN thế này, đó là sự độc tài của giới công nhân so với giới chủ. (dictatures du prolétariat)
Định nghĩa của hai ông này đều đúng với chế độ lãnh đạo của các nước CNXH trước đây.

Hiểu rõ định nghĩa này rồi thì tự khắc biết trả lời được cho câu hỏi của bạn.

Anh thì không hiểu lắm về tư tưởng của Marx với Lênin. Nhưng các thầy cô hồi trước dạy anh: TB đang dãy chết, còn XHCN thì đi trước TB một bước vậy theo logic XHCN đã chết rồi. Đấy các thầy cô dạy anh thế.
Bumm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2010, 09:13 PM   #325
BQM3
Thượng sĩ

Bài : 158

Trích dẫn:
battai viết:
Có khi nào đội tuyển nhà mình 1 người nắm luôn cả 2 chức vụ không các bác? Như bạn hàng xóm nhà mình ý. Tây đồn là định làm theo từ giải lần trước cơ mà không biết lần này thế nào?

Nghe Do Thái đồn là có thể có khả năng này.
Nhà em vẫn kiên trì 3 từ khóa: Quân đội, Dầu khí, Đà Nẵng.
BQM3 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2010, 12:30 AM   #326
donCorleone
Trung sĩ

Gia nhập: Feb 2006
Nơi Cư Ngụ: SW8 1AT
Bài : 76
Send a message via Yahoo to donCorleone

- 2 cửa Dầu Khí, Đà Nẵng đều thấp vì: để vào được tứ trụ thì nhất thiết phải có 1 kỳ BCT; Chú DK và ĐN đang UV "Tê ư" thì có thể lên UV BCT nhưng k thể lên ngay tứ trụ được.
- Nhìn mặt bác Quân đội này, em thể nhìn hơi đần. Giữa thời loạn lạc, sức ép từ ngoài biên ải nhiều, để QĐ làm HLV trưởng cũng k phải là ý tồi.
- Chủ ý của em kết quả sẽ bất ngờ. Chú nào bị đồn càng nhiều trước ĐH thì khả năng tạnh càng cao.
donCorleone vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2010, 08:42 PM   #327
Bò đội nón
Đại úy

Bò đội nón's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 866

Các bác xem, không biết cái này có liên quan đến chặng đua nước rút không. Lần trước em nhớ cũng kịch bản này, nhưng có một bác to hơn. Lần này xem ra không được bề thế bằng lần trước, hay mới chỉ là màn dạo đầu.
Old 25-03-2010, 10:40 PM   #328
NCC

NCC's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Rạch giời rơi xuống
Bài : 7,891
Send a message via MSN to NCC Send a message via Yahoo to NCC

Tâm lý kháng khựa ngày càng cao, thể hiện rõ nét, có sự nhất trí - đồng thuận từ trên cao tít. Tớ nghĩ tầm ảnh hưởng của khựa trong các kỳ đại hội, cơ cấu huy chương... càng ngày càng ít.

NCC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2010, 10:57 PM   #329
hoctrohn
Đại úy

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 758

Cũng không thể là chuyện ngẫu nhiên mà cứ khi nào họp trung ương, khi nào có sự kiện liên quan đến nhân sự cấp cao trong Đảng là y như rằng có một đ/c phương bắc đến thăm . Quan tâm gì mà cứ nhằm lúc nhà người ta có việc, bận việc thì đến là thế nào? Cứ giả định là TQ chưa thể khuynh loát được lãnh đạo ĐCS VN đi thì cũng phải thấy đây là một thứ chiến thuật, một đòn cao của ĐCS TQ. Quan trọng mỗi chuyến thăm này dù chỉ là bề ngoài cũng làm cho các cụ nhìn nhau và nhân dân VN nhìn vào .
hoctrohn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-03-2010, 11:01 AM   #330
theanhck
Đại úy

Bài : 588

Trích dẫn:
donCorleone viết:
- 2 cửa Dầu Khí, Đà Nẵng đều thấp vì: để vào được tứ trụ thì nhất thiết phải có 1 kỳ BCT; Chú DK và ĐN đang UV "Tê ư" thì có thể lên UV BCT nhưng k thể lên ngay tứ trụ được.

Xem lại Đà Nẵng nhé. Biết một mà chưa biết hai.
theanhck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-03-2010, 11:57 AM   #331
donCorleone
Trung sĩ

Trích dẫn:
donCorleone viết:
- Nhìn mặt bác Quân đội này, em thể nhìn hơi đần. Giữa thời loạn lạc, sức ép từ ngoài biên ải nhiều, để QĐ làm HLV trưởng cũng k phải là ý tồi.
- Chủ ý của em kết quả sẽ bất ngờ. Chú nào bị đồn càng nhiều trước ĐH thì khả năng tạnh càng cao.

Logically, UV BCT hiện nay gồm 15 bác, trong đó có 7 bác sẽ nghỉ (trên 65), 8 bác sẽ ở lại thêm 1 nhiệm kỳ và Tứ trụ sẽ phân chia trong 8 người này. Cuộc đua tứ trụ khả năng đoán trúng cao (do ít candidates) nhưng cuộc đua vào UV BCT, UV TƯ thì sẽ hấp dẫn hơn nhiều. Đây mới là sân để các bác lôi nhau lên báo.

@theanhck: 2 như thế nào, anh mở mắt cho em phát

thay đổi nội dung bởi: donCorleone, 26-03-2010 lúc 12:03 PM.
Old 26-03-2010, 01:00 PM   #332
Khi vang
Đại tướng

Bài : 2,075

Trích dẫn:
donCorleone viết:
@theanhck: 2 như thế nào, anh mở mắt cho em phát

Phải chăng là bác này .
Old 26-03-2010, 02:10 PM   #333
donCorleone
Trung sĩ

Ái dà, Đà Nẵng là bác này chứ không phải là Bá Kiến mà em vẫn tưởng. Dù gì thì Đà Nẵng mà các bác đang nói cũng thuộc diện nghỉ đợt tới (trừ khi có thay đổi cực lớn thì có thể trái thông lệ).

P.S. Đà Nẵng mà em nói ở trên là Bá Kiến, hiện là UV Tê ư nên cao lắm là lên UV BCT chứ kịch không thể vào Tứ trụ được.
Old 27-03-2010, 10:28 PM   #334
HoangLam
Liệt sĩ

Bài : 289

Theo thông tin vỉa hè mới nhất:
Bác Nặng đang dẫn đầu đoàn đua và băng về đích một khoảng cách khá an toàn so với các đối thủ.
Bác Bá Kiến em nghe nói ở Đà Nẵng thì uy tín cao nhưng ra TW thì tạch, không hiểu sao.
Bác Đà Nẵng kia nghe nói nghỉ. Anh Đại tướng thì vẫn ngồi yên để bác Sáng láng làm thêm khóa nữa. Anh một nhát thì vào TP HCM. Sau ngày 29 này chắc sẽ tương đối sáng tỏ.
Bác Nhạc sỹ, chẳng có bất cứ cửa gì tứ trụ.
HoangLam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-03-2010, 10:33 PM   #335
Single
Thích lèm bèm

Nơi Cư Ngụ: Quán chứng
Bài : 1,692

Theo em hóng thì mấy bác Đà Nẵng và bác nhạc sỹ là không có mặt trong đấu trường chung kết.
Single vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-03-2010, 10:42 PM   #336
ranbeobeo
Đại úy

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 735

Em thấy các VĐV này sao không về vườn mà nghỉ ngơi cho nó sướng cái thân nhỉ, tranh đấu mấy cái này mệt bỏ mịa. Nhìn mấy đương kim vô địch và cựu vộ địch, sau khi giành được huy chương xong bác nào cũng già sọm đi, cứ thấy thương hại thế nào ấy :P
ranbeobeo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-03-2010, 11:20 PM   #337
TomezC
Liệt sĩ

Gia nhập: Dec 2008
Bài : 391

Trích dẫn:
Single viết:
Theo em hóng thì mấy bác Đà Nẵng và bác nhạc sỹ là không có mặt trong đấu trường chung kết.

Tối ngồi với mấy thằng vừa ở rừng về, các bạn ấy lại còn ra tin anh nhạc sỹ em lại về Bộ Công Thương. Thế thì hỏng mẹ nó hết "sinh mệnh chính trị" của người cầm đũa à.
TomezC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-03-2010, 10:14 AM   #338
leo
Lẩu kinh

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 985

Theo các kênh thông tin trong thời gian gần tháng này thì khả năng bác Trọng giữ chức TBT là rất sáng cửa, khoảng 60%. Ngoài ra còn bác Sang cũng 30% khả năng. Còn 10% khả năng cho các bác còn lại. Bác Dũng sẽ tiếp tục làm TT thêm 1 nhiệm kỳ nữa. Mấy ứng viên mà các bác đưa ra thì khả năng lớn là tiếp tục hoặc sẽ được bổ sung vào BCT để chờ đến nhiệm kỳ XII, chứ chưa thể là tứ trụ ngay được trong đó có bác Thanh sẽ nhích lên cao hơn. Ngoài ra sẽ có một số bác tiềm năng sẽ vào UVTW khóa tới.
leo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-03-2010, 01:37 PM   #339
donCorleone
Trung sĩ

Trích dẫn:
HoangLam viết:
Theo thông tin vỉa hè mới nhất:
Bác Nặng đang dẫn đầu đoàn đua và băng về đích một khoảng cách khá an toàn so với các đối thủ.
Bác Bá Kiến em nghe nói ở Đà Nẵng thì uy tín cao nhưng ra TW thì tạch, không hiểu sao.
Bác Đà Nẵng kia nghe nói nghỉ. Anh Đại tướng thì vẫn ngồi yên để bác Sáng láng làm thêm khóa nữa. Anh một nhát thì vào TP HCM. Sau ngày 29 này chắc sẽ tương đối sáng tỏ.
Bác Nhạc sỹ, chẳng có bất cứ cửa gì tứ trụ.

Dân Đà Nẵng truyền tai nhau câu dạng dạng là "Con chim trên cành cũng của Bá T...". Nhớ lại trước ĐH X, Bá T... bị đánh cho cũng ung hết đầu. Bá Th... làm được nhưng phải tội mau mồm mau miệng, hay làm những việc khác người nên khó có cửa lắm, TW không ưa cũng phải.
Old 28-03-2010, 03:21 PM   #340
No star
Kiến trúc sư Lào

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 1,344

Em nghĩ bác BT lên thì khả năng đổi mới cực cao như Đà Nẵng đã và muốn làm. Tuy nhiên chính vì thế mà có thể phe bảo thủ sẽ không muốn.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài