Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-08-2010, 03:36 PM   #161
naughty_bitchy
... lọ mỡ

Gia nhập: May 2006
Bài : 768

Khổ thân bạn Nhép, hết sức thông cảm. Cũng may mà nó không nhờn tới mức khiến bạn quanh năm suốt tháng khổ sở với mụn bọc. Ai bị cái này rồi mới biết nó khiến mình kém tự tin, thậm chí, trầm cảm đến mức nào, nhất là với một số người cơ địa sẹo lồi, bị kiểu vài ba cái mụn bọc liền tù tì nhau, to kinh khủng khiếp, đỏ, tấy, đau đớn đã đành, lúc nó lành còn lồi lên nữa cơ Kinh hãi! Trong trường hợp này thì có lẽ chỉ còn accutane là cứu được (mà khổ, cái này thì lại quá độc).

Nhép thử dùng IPL hoặc blue laser treatment, cái này vừa vô hại, vừa giúp tighten cái oil gland của mình, và do đó hết mụn. Mấy loại kháng sinh vô nghĩa hết, chừng nào cái tuyến dầu của mình còn làm việc quá khủng khiếp thì da mình còn là môi trường lý tưởng cho các thể loại mụn.
naughty_bitchy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2010, 04:22 PM   #162
solna
dở hơi à?

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 288

Cả nhà ơi, kem chống rạn da loại nào thì tốt và hiệu quả nhanh? Đứa em mình chưa lấy chồng mà da đã bị rạn ghê quá. Làm thế nào để cải thiện được bây giờ, cả nhà mách nước với. Thanks trước nha.
Old 05-08-2010, 06:00 PM   #163
chouchou
Trung úy

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 217

Dầu dừa tinh luyện chống rạn da tốt lắm. Con gái không nên để tăng cân quá nhanh, da dẻ rạn nứt rồi thì khó chữa vô cùng.
chouchou vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2010, 07:40 PM   #164
Pica
Tể tướng Phu Nhân

Pica's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Road home
Bài : 513

Trích dẫn:
maya viết:
Chị ơi cho em em hỏi, Cái lọ sữa ong chúa nó thế nào ạ? của hãng nào? ở hà nội có bán không chị?

Cái mình mua thì lọ thủy tinh như này này :

Cái này thì phải bảo quản lạnh.

Ở Hà Nội thì trong siêu thị và mấy cửa hàng của công ty ong cũng bán đấy, nhưng mình không biết chất lượng thế nào vì nhìn có vẻ không đặc lắm
Old 06-08-2010, 10:51 AM   #165
Nhép
Trung sĩ

Gia nhập: May 2009
Bài : 95

Trích dẫn:
naughty_bitchy viết:
Nhép thử dùng IPL hoặc blue laser treatment, cái này vừa vô hại, vừa giúp tighten cái oil gland của mình, và do đó hết mụn. Mấy loại kháng sinh vô nghĩa hết, chừng nào cái tuyến dầu của mình còn làm việc quá khủng khiếp thì da mình còn là môi trường lý tưởng cho các thể loại mụn.

Thực ra exfoliate xong thì có đỡ chị ạ, vấn đề là môi trường ở VN ô nhiễm khói bụi kinh quá nên mụn nó lại mọc lại, vì thế chẳng ăn thua. Nghe mấy cái IPL với blue laser nhưng tính em vốn nhát, cứ sợ có side effects nên chưa dám thử.
Old 06-08-2010, 02:47 PM   #166
Bông145
Đại úy

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 379

Hic, em cũng đang phát sợ vì mụn đây. Bình thường đi ngoài đường em toàn bịt kín mặt, chỉ hở mỗi trán, thì bây giờ phần hay bịt vẫn bình thường nhưng trán thì nhiều mụn lăn tăn lắm . Đã thế quả mũ bảo hiểm chả bảo hiểm được cái gì còn góp phần gây ra mồ hôi nhiều hơn, làm trán em cứ bị mụn đi mụn lại (. Mặt thì 1 nửa thiên đường 1 nửa địa ngục thế này. Các ty có cách gì ko chứ thế này em buồn quá. Chả lẽ mua cái khẩu trang bịt cả trán lại à ((
Bông145 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2010, 03:25 PM   #167
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Em thấy nếu bị mụn nhiều thì nên đi khám bác sĩ, vì có thể lý do là mất cân bằng hormone, nhiều người em biết bị vậy, bác sĩ cho uống tránh thai (hoặc tương tự) thì hết.
Old 13-08-2010, 11:50 AM   #168
solna
dở hơi à?

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 288

Trích dẫn:
chouchou viết:
Dầu dừa tinh luyện chống rạn da tốt lắm. Con gái không nên để tăng cân quá nhanh, da dẻ rạn nứt rồi thì khó chữa vô cùng.

Bạn ơi, cho mình hỏi dầu dừa tinh luyện thì mua ở đâu? Hồi xưa mình được cho một tuýp chống rạn da của Anh màu xanh nhạt nhưng lâu rồi vứt mất rồi nên chẳng nhớ mà đứa em mình bây giờ cần quá.

Có bạn nào từng dùng rồi, thấy tốt, recommend cho mình một cái tên cụ thể đi, plssssssssssss.
Old 13-08-2010, 12:39 PM   #169
chianhchiem
Viết tắt

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 201

Các tình yêu cho em hỏi: em ít khi trang điểm chỉ dùng son thôi. Bây giờ cũng muốn làm đẹp 1 tí ví dụ như chỉ dùng kem bôi trang điểm thế nào cho da mặt mịn, trắng như đánh phấn nhỉ (như quảng cáo của bọn Pond's ấy). Xin các tình yêu chỉ giáo cho em nhé
Ps. Em ko biết dùng gì thì tốt nhưng nhất định không bôi lên mặt các thể loại như Pond's.
chianhchiem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-09-2010, 01:43 PM   #170
nhoccon
Trung úy

nhoccon's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 246

Bạn mèo con dạo này không thấy vào tư vấn gì cả, làm topic bị trôi mất. Em kéo lên hỏi mọi người là mặt em hay bị mụn vùng số 11 và 13 như hình dưới đây thì có do nguyên nhân đặc biệt gì không?

Em nhớ đã từng đọc ở đâu đó người ta bảo mỗi phần trên gương mặt thể hiện sức khỏe của lục phủ ngũ tạng. Nhưng em không biết bộ phận nào thể hiện ở phần nào trên gương mặt. Em toàn bị nổi mụn 2 cái vùng trên, từ xưa đến nay, không biết là do tim, gan hay cái gì? Một lần có ra viện da liễu khám, họ cho bôi một đống thứ linh tinh rồi còn bắt đến nặn mụn một tuần/lần. Kinh hãi. Em sợ nhất trò nặn mụn.
Có bác nào biết vụ này không tư vấn cho em với.
Cảm ơn các bác!
nhoccon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-09-2010, 05:02 PM   #171
Blue_Fragrance
Đại úy

Gia nhập: May 2005
Bài : 635

Em cũng bị giống bạn nhoccon, mụn ở khu vực 11, 12, 13 rất hay bị lên đi lên lại, em xem đâu đó thì hình như là gan không tốt (đúng là gan em cũng không tốt thật).
Old 29-09-2010, 05:51 PM   #172
lohoi
Thượng sĩ

lohoi's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 189

Tiêu hóa, bài tiết không tốt Nhoccon ạ, bọn Tàu bảo tớ thế, và tớ cũng thấy đúng. Để ý chế độ / thói quen ăn uống, nhất định không được để bị táo bón.
Old 30-09-2010, 09:13 AM   #173
nhoccon
Trung úy

nhoccon's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 246

Cảm ơn bác Blue và bác lohoi. Em cũng để ý đến chế độ ăn uống hàng ngày của mình lắm, rau củ quả đủ cả. Tiêu hóa không có vấn đề gì, không bị táo bón. Thế mà hai vùng đó lúc nào cũng có mụn, bình thường thì nó nhỏ li ti, thỉnh thoảng vài cái to tướng ra.
Tuy nhiên em vẫn cứ phải để ý lại chế độ ăn uống của em xem sao.
nhoccon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-09-2010, 10:25 PM   #174
Cosmos
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Pica viết:
Cái mình mua thì lọ thủy tinh như này này :

Cái này thì phải bảo quản lạnh.

Ở Hà Nội thì trong siêu thị và mấy cửa hàng của công ty ong cũng bán đấy, nhưng mình không biết chất lượng thế nào vì nhìn có vẻ không đặc lắm

Tình yêu cho mình hỏi lọ này tình yêu mua trong siêu thị hay trong pharmacie thế ?
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2010, 06:59 PM   #175
chouchou
Trung úy

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 217

@bạn nhoccon, blue_l: cái này mình nghe nói thôi nhé, là khu vực mụn số 11, 12, 13 có liên quan đến vấn đề phụ khoa đó. Các bạn đi khám xem thử xem...
chouchou vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-10-2010, 08:55 AM   #176
Chun
Đại úy

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 649

Nhà mình có nàng nào da dầu thì dùng thử Cao bí đao nhé, ở HN và SG đều mua rất dễ, ở xa thì chịu khó làm. Mình đã dùng thử, đỡ dầu hẳn.
Chun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-10-2010, 08:47 PM   #177
Kamille
Mama Iam coming home

Kamille's Avatar

Bài : 2,126
Cool

Trích dẫn:
Blue_Fragrance viết:
Em cũng bị giống bạn nhoccon, mụn ở khu vực 11, 12, 13 rất hay bị lên đi lên lại, em xem đâu đó thì hình như là gan không tốt (đúng là gan em cũng không tốt thật).

Căng thẳng, xì trét mất cân bằng hóc môn thường gây mụn ở khu vực này. Ăn uống, ngủ nghỉ tinh tươm, thư giãn thoải mái chắc là sẽ hết.

Kamille vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-10-2010, 09:41 PM   #178
Nhép
Trung sĩ

Gia nhập: May 2009
Bài : 95

Theo cái hình trên thì phổi và dạ dày của em có vấn đề rồi! Đúng thật. Chị Chun có giải thích rõ hơn về cao bí đao được không ạ, nó là cái gì, để bôi hay để uống, dùng như thế nào, mua ở đâu, etc.
Old 12-10-2010, 08:16 AM   #179
Pica
Tể tướng Phu Nhân

Pica's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Road home
Bài : 513

Trích dẫn:
Cosmos viết:
Tình yêu cho mình hỏi lọ này tình yêu mua trong siêu thị hay trong pharmacie thế ?

Mua ở cửa hàng chuyên về sản phẩm từ ong và Lavande .
Nếu ở Paris thì bạn có thể ra phố Daguerre, quận 14, ngay bến Denfert Rochereau mua. Mình không nhớ số nhà, nhưng ngay đầu phố thôi, gần mấy hàng hoa quả.

( Son dưỡng môi ở đấy dùng rất thích )
Old 12-10-2010, 08:29 AM   #180
Chun
Đại úy

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 649

Mời em Nhép google Cao bí đao cái ra ngay.

Đại khái là bí đao ninh nhừ (trong đâu 5,6 tiếng) cùng với nước và mật ong thành một hỗn hợp sền sệt màu nâu nâu, dùng bôi lên mặt để cân bằng độ ẩm cho da (theo quảng cáo thì da dầu bớt nhờn, da khô bớt thô ráp), nhưng có vẻ hợp với da dầu hơn.

Ở HN thì mình mua của mẹ Gâu.
Chun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài