Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-12-2009, 07:42 PM   #21
ohmygod
Đại úy

Gia nhập: Jun 2009
Bài : 600

Gái webtretho thì sẽ nhảy lên đổ vào đầu bác Tủm một đống đá tảng, bất kể loại 1 hay 2.Các gái khác có lẽ cân nhắc loại 2, nếu loại này đi BMW. Còn loại 1 thì vứt toẹt xuống đất lấy chân di di ạ!

thay đổi nội dung bởi: ohmygod, 13-12-2009 lúc 07:46 PM.
ohmygod vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 08:10 PM   #22
November
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 99

Trích dẫn:
scrotum viết:
Tiếp nối chủ để nhổ nước bọt vào hai hói của Liêu, anh mở cái này thăm dò ý kiến của zai gái Thăng long. Việc một người đàn ông có vợ, lại cưa cẩm gái khác không có gì lạ (trong đó có cả anh). Nhưng bao giờ cũng phải có lý do gì đó nói với gái:

1. Vợ anh là một con mụ già ác độc, chua ngoa lắm điều. Anh còn sống với nó là vì các con. Em hiểu anh. Em có thể chia sẻ được với anh...

2. Vợ anh ổn, nhưng anh đ.éo ra gì. Thấy gái đẹp là mắt sáng như sao. Anh thích em, cho anh làm phát nhé...

Các bạn zai còn lý do gì khác để giải thích không? Và các bạn gái thấy lý do nào dễ chịu hơn?

Ex- husband em thì tán gái kiểu này: Vợ anh rất tuyệt, như một thiên thần ấy. Vì thế mà anh luôn cảm thấy cô đơn khi sống cùng một thiên thần . Đấy, đơn giản thế thôi mà 9 cô thì đến 10 cô lăn như bi.
Để hôm nào em rỗi, em lên kể một series chuyện ex tán gái cho các bác nghe. Đảm bảo các bác được ối bài phòng thân :>
November vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 08:11 PM   #23
battai
Trung úy

Nơi Cư Ngụ: Every where
Bài : 236

Thăng Long mình không có ai như được Đoàn Chính Thuần trong Thiên Long Bát Bộ hả các bác? Ngoài đời mà ai như vậy thì em là em ngưỡng mộ lắm. Anh Tủm đã đến cảnh giới đó chưa?
battai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 09:13 PM   #24
3,14
cán bộ viện hóa vàng

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Trên đường kính...dưới đường tròn
Bài : 775

Trích dẫn:
November viết:
Ex- husband em thì tán gái kiểu này: Vợ anh rất tuyệt, như một thiên thần ấy. Vì thế mà anh luôn cảm thấy cô đơn khi sống cùng một thiên thần . Đấy, đơn giản thế thôi mà 9 cô thì đến 10 cô lăn như bi.
Để hôm nào em rỗi, em lên kể một series chuyện ex tán gái cho các bác nghe. Đảm bảo các bác được ối bài phòng thân :>

Cái này nên sửa là" vì thế anh muốn tìm 1 ai đó trên thế gian này ...hoàn hảo như vợ anh...may thay anh lại gặp em...." Giờ em bảo anh phải chọn ai???
Gái nghe xong chắc 9 cô thì 10 cô dọn valy về nhà zai ở luôn
Old 13-12-2009, 09:24 PM   #25
thanhcong
biass

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 10,158

Trích dẫn:
3,14 viết:
Cái này nên sửa là" vì thế anh muốn tìm 1 ai đó trên thế gian này ...hoàn hảo như vợ anh...may thay anh lại gặp em...." Giờ em bảo anh phải chọn ai???
Gái nghe xong chắc 9 cô thì 10 cô dọn valy về nhà zai ở luôn

Theo mình biết, thì không nên nhắc đến vợ khi ở bên cạnh gái.
thanhcong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 09:25 PM   #26
queenbee
Tuyển 4` mã

queenbee's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Hồ Điệp Cốc
Bài : 1,099

Bác này đánh giá chị em thấp quá, có mỗi tí nước bọt thế mà lại cho không biếu không dễ dàng thế sao?

Ngoài khả năng hót hay tán dẻo thì phải hỏi giai kia có cái gì nữa? Ví dụ nếu là em

1. Tiền có nặng túi không?
2. Phục vụ gái có chu đáo, làm hài lòng không? (trên giường với dưới mặt đất)
3. Anh có thể giúp và cho em những gì?

Gái mà khôn thì chẳng ai đi với giai có vợ rồi chỉ vì mấy câu đãi bôi bác ạ.

Còn cả 2 lý do trên thì đúng là đáng đem nhổ nước bọt nhưng mà làm thế khéo chúng nó lại ghét cho, thôi thì cứ ậm à ừ, thả thính tí chơi, ngon mà không ăn được.

Hồng nhan thấm thoắt xuân qua,
Hoa tàn người vắng ai mà biết ai!
queenbee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 10:08 PM   #27
khongnho
Liệt sĩ

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 91

Bác thanhcong phong cách nói năng viết bài giống ex-giai của em quá. Em cũng đành phải ngậm ngùi quit giai bởi cái tính bắt cá nhiều tay ấy. Haizzz

Về sau, em cũng đã từng hơn 1 lần gặp phải giai ở loại 2, mà hình như đó là phần nhiều.
khongnho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 10:09 PM   #28
NCC

NCC's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Rạch giời rơi xuống
Bài : 7,891
Send a message via MSN to NCC Send a message via Yahoo to NCC

Thế có lựa chọn nào khác không bác Tủm, kiểu như bỏ cụm từ "vợ anh abcxyz..." đi, chỉ dùng vế sau thôi. Bác nghĩ sao?

NCC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 10:16 PM   #29
thanhcong
biass

Trích dẫn:
khongnho viết:
Bác thanhcong phong cách nói năng viết bài giống ex-giai của em quá. Em cũng đành phải ngậm ngùi quit giai bởi cái tính bắt cá nhiều tay ấy. Haizzz

Về sau, em cũng đã từng hơn 1 lần gặp phải giai ở loại 2, mà hình như đó là phần nhiều.

Khồng, anh hay phải ngồi nghe mấy đ/c tay chơi nói chuyện thì hóng hớt thôi. Chân chất như anh là không có chuyện bắt cá nhiều tay đâu
Old 13-12-2009, 10:22 PM   #30
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Bài : 5,217

Em nghĩ là câu thứ 2 anh ơi, nhưng thêm vào một tí: Anh thích em, cho anh làm phát nhé... anh có tiền đây.

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-12-2009, 05:57 AM   #31
glazer
quote..

glazer's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 2,412

Trích dẫn:
scrotum viết:

Zai của conmeocon thuộc type chung thủy tuyệt đối à?

Loại này em tưởng là tuyệt cbn chủng rồi chứ nhỉ??? Hoặc là chỉ tồn tại trong bảo tàng trí tưởng tượng của các chị em.
glazer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-12-2009, 06:39 AM   #32
scrotum
Vua Vồ
Liệt sỹ Lũng Bìu

scrotum's Avatar

Bài : 3,628

Nói thế thôi chứ mình thấy đa số đàn ông Việt nam chọn phương án một đấy nhá. Có vẻ như đánh vào lòng trắc ẩn của chị em thì dễ thành công hơn. Cái này mình chứng kiến nhiều rồi. Mấy cô bạn già sắp ế, có anh nào cưa cẩm tán tỉnh là i như rằng mấy hôm sau cô ấy đã bi bô: Khổ thân anh ấy, vợ anh ấy ghê gớm lắm, đã không kiếm tiền lại còn lười việc nhà...

Anh là con buôn
scrotum vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-12-2009, 07:32 AM   #33
Padme
Đại úy

Gia nhập: Nov 2009
Nơi Cư Ngụ: Nơi bình yên TRYM hót
Bài : 496

Bộ giái dụt đang dự thảo cái quy định củ chuối quản lý mấy chú lưu học sinh, bác Tủm mượn gió bẻ măng, chơi luôn cho các anh em lưu học sinh hết đường về đây hehe.
Old 14-12-2009, 07:41 AM   #34
thanhcong
biass

Trích dẫn:
scrotum viết:
Nói thế thôi chứ mình thấy đa số đàn ông Việt nam chọn phương án một đấy nhá. Có vẻ như đánh vào lòng trắc ẩn của chị em thì dễ thành công hơn. Cái này mình chứng kiến nhiều rồi. Mấy cô bạn già sắp ế, có anh nào cưa cẩm tán tỉnh là i như rằng mấy hôm sau cô ấy đã bi bô: Khổ thân anh ấy, vợ anh ấy ghê gớm lắm, đã không kiếm tiền lại còn lười việc nhà...

Chơi cách này thì hơi hèn. Nếu chỉ để chơi, thì gái sắp ế, gái ế, gái có chồng, gái đẹp trên 30 hoặc dưới 22 (ngoài tuổi lấy chồng) nói chung, nó ngại đ' gì mà không chơi mà phải bày đặt cái trò này.

thay đổi nội dung bởi: thanhcong, 14-12-2009 lúc 07:43 AM.
Old 14-12-2009, 08:13 AM   #35
Live!
lịt mẹ thằng lài

Bài : 145

Mình đơn giản hơn. Các bạn đừng bảo không đả động gì tới vợ. Gái kiểu gì cũng hỏi và muốn có lý do cho cái sự lăng nhăng của giai. Mình thì thường bảo " Nói chung vợ chồng anh đang có chuyện. Anh chẳng hiểu sao yêu nhau đến thế mà chẳng thể hiểu cho nhau. Chẳng thể chia sẻ này nọ ...". Rồi nói kiểu chỉ với em anh mới thấy sự chia sẻ và bình yên .

Dù thế nào cũng không được nói xấu vợ để fukc gái
Live! vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-12-2009, 08:17 AM   #36
Lỗ Trí Thâm
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Live! viết:
Mình đơn giản hơn. Các bạn đừng bảo không đả động gì tới vợ. Gái kiểu gì cũng hỏi và muốn có lý do cho cái sự lăng nhăng của giai. Mình thì thường bảo " Nói chung vợ chồng anh đang có chuyện. Anh chẳng hiểu sao yêu nhau đến thế mà chẳng thể hiểu cho nhau. Chẳng thể chia sẻ này nọ ...". Rồi nói kiểu chỉ với em anh mới thấy sự chia sẻ và bình yên .

Dù thế nào cũng không được nói xấu vợ để fukc gái

Ơ mình tưởng Lai đang chém gió trong topic này là chưa vợ cơ mà, thế cái nào là chém gió, vãi đ ái nhể

http://www.tathy.com/thanglong/show...39&postcount=73
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-12-2009, 08:21 AM   #37
LuậtRừng

Gia nhập: Dec 2007
Bài : 395

Cái topic "gái coi là anh trai" đó từ tháng 10 cơ mà bác Nhọ. Sau khi được các bạn tư vấn anh Lài về áp dụng và đã lấy được vợ!

Giờ thì anh Lài anh ấy đang chuyển sang bài "coi vợ là em gái" .
LuậtRừng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-12-2009, 08:23 AM   #38
ohmygod
Đại úy

Gia nhập: Jun 2009
Bài : 600

Đồng ý với ý kiến trên của Lài. Zai mà nói thế với gái Tathy thì không khéo lại có topic: Luận điệu rẻ tiền của zai có vợ khi cưa gái là gì???
Old 14-12-2009, 08:24 AM   #39
Live!
lịt mẹ thằng lài

Bài : 145

Các bạn chơi ở tathy nát mịe cả diễn đàn ra rồi còn đe'o phân biệt được thật giả như nào thì chán chuyện nhỉ?
Live! vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-12-2009, 08:40 AM   #40
LuậtRừng

Gia nhập: Dec 2007
Bài : 395

Bạn Lài post bài ở tathy cũng lên đến gần mức hải đăng mà còn đe'o hiểu là bọn nó cần cái cớ để nói cho sướng miệng chứ bọn nó quan tâm đe'o gì đến việc chuyện nhà bạn thế nào. Chán chuyện nhỉ .
LuậtRừng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài