Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Bóng đá đê
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-12-2009, 12:49 PM   #61
zero
xì tin hơn Hãm à??

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 424

Em thật không hiểu các bác nghĩ gì nữa. Riêng về khoản chuyên môn thì em miễn bàn ở đây bởi ở VN lúc nào chẳng có mấy ông "thánh sống" ngồi bi bô về kỹ chiến thuật trên truyền hình, báo chí rồi, chỉ có điều sao cứ lúc nào cũng phải bỉ là ăn may, rùa, xuân xít... Thế nào là ăn may? Thế nào là rùa? Có lẽ thằng cu Biên Cương nhợn em lại cảm tình hơn một số bác ở đây. Thế này thì VN "nhỡ may" có đoạt HCV thì chắc các bác cũng nói: "Rùa năm nay to thật"!
zero vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-12-2009, 01:34 PM   #62
robeo
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 197

Không phải tự nhiên ông Tô lại chọn Thanh Bình thay vì một ai đó khác. 3 tháng trời đội tuyển tập trung, dĩ nhiên nếu TB không có khả năng thì đã bị loại lâu rồi. Tham dự 3 (hay 4 nhỉ?) kỳ SeaGames liên tiếp không phải là 1 người thường có thể làm được đâu bác.
Mà ĐM thằng TB hôm qua đá như cư't các bác nhỉ! Chỉ muốn chọi chai bia vô đầu, đúng là Bình "củi".
Theo em, hòa là hợp lý trong thế trận như thế.
robeo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-12-2009, 01:54 PM   #63
Thịt_Luộc
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 501

Hôm qua đệ tử anh Calisto chơi rắn kinh, có pha quay chậm thấy 1 chú Thái bị đạp vào ống đồng, đã giơ tay định táng lại vào gáy rồi mà rút lại. Chú đấy công nhận bản lĩnh cao
Thịt_Luộc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-12-2009, 09:05 PM   #64
Hamagh
Thượng sĩ

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 111

Trích dẫn:
zero viết:
Thế nào là ăn may? Thế nào là rùa? Có lẽ thằng cu Biên Cương nhợn em lại cảm tình hơn một số bác ở đây. Thế này thì VN "nhỡ may" có đoạt HCV thì chắc các bác cũng nói: "Rùa năm nay to thật"!

Em thì em chả bảo là Việt Nam ăn may, chỉ bảo là mình đá thiếu sáng tạo tuyến giữa, lên bóng tối, thế thôi. Còn quả penalty thì em thấy nó hợp lí, trọng tài bắt thế là không quá nặng, thì đâu có thể bảo Việt Nam may được, nhưng em nói 1 cách trung lập, rõ ràng tối qua Việt Nam thi đấu không bằng Thái. Có thể nó không phải là gì đáng chê trách nhưng đó là sự thật. Em chỉ chê mỗi chú Thanh Bình thì các bạn phải công nhận là em nó đá kém đi.
VN đoạt HCV tức là mình đá hay trong những trận quan trọng, vào bán kết với chung kết lại bùng nổ, đá hay như năm ngoái ấy thì em lại khen. Có sao đâu? Đá không tốt bằng người ta thì phải xem xét nhược điểm và chê 1 chút, đá hay thì lại khen. Thưởng phạt nó phải phân minh chứ. Đâu thể lấy lúc đá hay để nói hộ cho lúc đá dở được? (Tất nhiên là em không bảo Viêt Nam hôm qua đá thế là không tốt, nhưng rõ ràng là kém Thái)
Old 03-12-2009, 10:10 PM   #65
kyniem
Thượng sĩ

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 168

Sao Hamagh sợ thằng Zero thế. Rùa thì bảo là rùa chứ sao. Năm nay mà vô địch thì đúng là "rùa năm nay to thật". Trình độ rõ ràng là kém Thái lọ, đá thì rắn như đinh, trọng tài tha không thịt. Phút 90 xơi được quả Penalty. Hy vọng chung kết gặp lại Thái, anh Calisto có món gì mới để tẩn bọn nó.
kyniem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-12-2009, 10:35 PM   #66
Shogun
Thượng sĩ

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 125

Quả penalty ấy nếu trọng tài biên tinh thì có thể thổi việt vị. Khi bóng rời chân người chuyền đã có 1 chú VN đứng dưới hậu vệ cuối cùng của đội bạn cả một thân người. Mà chú ấy đứng đúng hướng bóng bay tới.
Shogun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-12-2009, 10:56 PM   #67
Hamagh
Thượng sĩ

Trích dẫn:
kyniem viết:
Sao Hamagh sợ thằng Zero thế. Rùa thì bảo là rùa chứ sao. Năm nay mà vô địch thì đúng là "rùa năm nay to thật".

Em thì em chả sợ. Chỉ nói đúng quan điểm của em thôi, cái gì đáng chê phải chê, cái gì đáng khen phải khen. Hôm qua ta vào sân với tinh thần rất tốt là đáng khen, còn những cái lung tung bla bla ngán không muốn nói lại là đáng chê.
Biết đâu vào bán kết các em nó lại bùng nổ như năm ngoái thì sao? Lúc đấy lại đáng khen, lại khen. Khen thưởng, kỉ luật nó cũng phải đúng người, đúng tội chứ bác.
Còn quả Penalty như em thấy là thằng Thái nó húc đầu gối vào chân phải chú họ Mai,thổi phạt em nghĩ là có thể chấp nhận được.

thay đổi nội dung bởi: Hamagh, 03-12-2009 lúc 11:22 PM.
Hamagh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-12-2009, 11:15 PM   #68
5012vn
Liệt sĩ

Nơi Cư Ngụ: TB
Bài : 79

Em thấy chính các bác cũng sợ thằng Thái mẹ nó rồi, 1 trận chẳng đánh giá được gì. Trận vừa rồi anh Tô chỉ đạo các em nó phang thằng Thái, chứ có chỉ đạo đá đâu mà đòi có phối hợp đẹp được.
5012vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2009, 12:30 AM   #69
Dark_Knight
Walking Dead

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,649

Trích dẫn:
Cincequento viết:
@DK: Vậy chắc em nhầm. Lâu rồi không nhớ rõ lắm. Công nhận bác nhớ dai thật.
Mà bác nói thế nào chứ thể lực mà hơn Thái?
Rồi toàn đội căng ra thế chắc hết sức rồi, trong khi đó em cảm thấy Thái vẫn chưa thật sự bộc lộ hết sức mạnh.

Về thằng Natipong thì là trí nhớ em bình thường ạ, chẳng qua là bác nhớ nhầm chứ không phải em nhớ dai đâu ạ . Bác nói Thái không bộc lộ hết sức mạnh à, đoạn cuối mình tràn lên tấn liên tục, mấy chú hậu vệ Thái chả toát mồ hôi, "chưa bộc lộ sức mạnh" thêm 5 phút nữa thì có khi dính quả 2-1 rồi hòa với Malay là hết cụ nó cái seagames bác ạ, nhanh lắm.
Trích dẫn:
kyniem viết:
Rùa thì bảo là rùa chứ sao. Năm nay mà vô địch thì đúng là "rùa năm nay to thật". Trình độ rõ ràng là kém Thái lọ, đá thì rắn như đinh, trọng tài tha không thịt.

Nói như ông kyniem thì cứ đội yếu hơn thắng đội mạnh hơn thì chỉ có là rùa à, nhẽ đâu thể thao lại đơn giản thế ?
Trận đầu vòng bảng mà một số bác quan trọng hóa vấn đề quá, có thể là các em nó cũng chưa ăn nhịp với nhau, hoặc cũng có thể là HLV lại chú tâm vào dằn mặt lấy số trước thì sao ? Mà công nhận là nhiều bác đe'o gì cứ phải lải nhải mãi Việt Nam đá kém Thái làm cái gì? Đá như hôm qua là ngon rồi, mấy bác chê mà hôm qua ngồi sân thì có mà ôm đầu máu về, đèo mẹ cứ lên mạng mà nói phét.

thay đổi nội dung bởi: Dark_Knight, 04-12-2009 lúc 12:52 AM.
Dark_Knight vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2009, 08:31 AM   #70
Cincequento
Đại úy

Gia nhập: Apr 2009
Bài : 869

Bác DK lấy 5 phút cuối để tính cho cả trận em chịu bác. Đúng là sau khi VN gỡ hòa thì Thái Lan có vất vả thật. Nhưng trước đó thì hầu như Vn lên quả nào nó cut đơn giản quả đó, mà nó chắc cũng hơi ngán mấy ông tiều phu đốn củi nên vòng bảng đá thế đã. Để xem nếu gặp lại (hy vọng thế) ở chung kết thì Thái nó đá rát thì VN sẽ xoay sở thế nào.
Cincequento vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2009, 04:58 PM   #71
chimnon
Đại úy

Gia nhập: Jun 2006
Nơi Cư Ngụ: Quê hương bốn mùa
Bài : 860

Các bác chê đông chê tây thế chứ thực ra riêng cái tinh thần các em từ ngày học thầy Tô đã hơn hẳn tất cả các thể loại thế hệ vàng bạc đồng từ trước tới nay rồi. Thưở Huỳnh Đức Hồng Sơn rồi Văn Quyến Quốc Vượng gặp Thái lọ là chân cứ cứng như đeo đá, giờ các em nó vừa diễn vừa khệnh, chả sợ đe'o bố con thằng nào, em thích
chimnon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2009, 05:22 PM   #72
None
Trung sĩ

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 99

Mình hỏi thật, cái thằng Tạ Biên Cương bình luận viên của VTV í, có phải là nó bị rối loạn ngôn ngữ và khả năng tư duy không các bạn?
Old 04-12-2009, 05:23 PM   #73
Hamagh
Thượng sĩ

Trích dẫn:
chimnon viết:
Các bác chê đông chê tây thế chứ thực ra riêng cái tinh thần các em từ ngày học thầy Tô đã hơn hẳn tất cả các thể loại thế hệ vàng bạc đồng từ trước tới nay rồi.

Cái này thì em công nhận, tinh thần và bản lĩnh các cầu thủ tốt lên nhiều từ ngày bác Tô dẫn dắt, cái này em khen chứ có chê đâu.
Old 04-12-2009, 05:23 PM   #74
Hai mươi ba
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 2,761

VN công nhận đá dở, gì đâu mà không đá nhanh được, cứ xoắn xít lại với nhau.
(Cradle of Filth)
Hai mươi ba vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2009, 05:27 PM   #75
Hamagh
Thượng sĩ

Anh gì BLV ở VTV ấy, anh ấy đặt giả thiết là :"Nếu chúng ta không vượt qua được Malaysia thì ... bla bla". Thế bác nào trả lời hộ em câu này :"Nếu chúng ta không vượt qua được Đông Timor thì sao nhỉ?"
Old 04-12-2009, 05:28 PM   #76
leo désa
Trung sĩ

Gia nhập: Mar 2009
Bài : 30

VN mình đang nhường các bạn Đông Timo à các bác Giữ khách à??
leo désa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2009, 05:35 PM   #77
5012vn
Liệt sĩ

Nơi Cư Ngụ: TB
Bài : 79

Hết hiệp 1, tỉ số trận đấu giữa Việt Nam và Braxin của Đông Nam Á là 2 0, mỗi đội một 0
5012vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2009, 05:59 PM   #78
syl
Khách

Bài : n/a

Việt Nam không vô địch hơi phí các bác nhỉ?
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2009, 06:02 PM   #79
leo désa
Trung sĩ

Gia nhập: Mar 2009
Bài : 30

Hình như thông nòng rồi các bác ) 2-0 )
leo désa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2009, 06:09 PM   #80
Lê Anh
Trung úy

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 291

Khả năng thắng đậm Timor là hơi thấp. Trận sau mà Thái Lan với Mã Lai hòa nhau thì có vẻ vui, các bác nhỉ
P/s: sry em vừa xem lại lịch thi đấu. Vn gặp Mã Lai trước nên kiểu gì cũng phải quyết đấu với Mã Lai.

thay đổi nội dung bởi: Lê Anh, 04-12-2009 lúc 06:13 PM.
Lê Anh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài