Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-01-2010, 07:54 AM   #101
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Trích dẫn:
Garlic viết:
Đã kí xong hợp đồng với Bảo Minh để làm trọn vẹn cho khách hàng rồi bác gianghovat ạ, nhưng tại mới kí xong hôm 30/12 nên để trơn tru triển khai thì có khi phải qua Tết âm lịch .

Cám ơn bạn, chỗ nào mà cán bộ nhiệt tình với công việc là đã thấy có cảm tình rồi cái đã . Đừng có hứa thật nhiều thất hứa thật nhiều là được
Old 03-01-2010, 09:11 PM   #102
DrX
Đại úy

DrX's Avatar

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 327

Trích dẫn:
Garlic viết:
Bạn DrX, bọn em bán dịch vụ ra và tự tin với dịch vụ của mình - còn khách hàng muốn đưa ra kết luận thì cứ phải đi, đến, nhìn, nghe đã rồi mới về gõ phím được bạn nhỉ

Mình cũng là bác sỹ và cũng không xa lạ mấy với viện nhà bạn, nên sau khi đi, đến, nhìn nghe và làm việc thì mình mới về gõ phím. Thế cũng được, bạn nhỉ?
PS : Mà nhận xét của mình là chung cho hệ thống y tế nhà nước ( ở ngoài HN) này chứ không ám chỉ riêng viện Nhi nhà bạn Garlic, bạn đừng quá giật mình như thế chứ
DrX vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2010, 11:05 PM   #103
BQM3
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 158

Trích dẫn:
Saint viết:
Không rõ đến bao giờ thì mấy chỗ tư nhân mới được đầu tư ồ ạt vào ngành chăm sóc sức khỏe? Bộ Y Tế chỉ nên làm công tác quản lý thôi. Chọc mũi sâu quá làm gì.

Theo Luật Đầu tư Thống nhất thì ngành dịch vụ y tế được xếp vào ngành kinh doanh có điều kiện. Tất nhiên phải đảm bảo các yêu cầu để thành 1 BV, nhưng nên mở rộng cho tư nhân và nước ngoài làm. Nghe đâu đó nói thủ tục với tư nhân và nước ngoài còn nhiều khó khăn. Nhu cầu cao, lại thu đủ bù chi, vậy mà không mở cửa thì là vấn đề lớn về chính sách.
BQM3 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-01-2010, 04:31 AM   #104
Garlic
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Bác Độc, có phải em bé nhà bác nằm phòng 12, giường số 28 không? Sao lưu viện lâu thế bác, em vẫn thấy ngày 5/1 đang còn y lệnh, thấy tiêm kháng sinh và truyền dịch thôi, mấy cái này mình về nhà làm cũng được mà, ở lại viện thì mất công người đến trông nom chăm sóc lắm kèm theo khá tốn kém cái khoản tiền giường trong khi nó thực sự không cần thiết

P/s: Bác có muốn biết chi phí nằm viện của bạn con từ hôm 1/1 đến giờ là bao nhiêu rồi không, em mật thư cho
Old 05-01-2010, 06:33 AM   #105
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Trích dẫn:
Garlic viết:
Bác Độc, có phải em bé nhà bác nằm phòng 12, giường số 28 không? Sao lưu viện lâu thế bác, em vẫn thấy ngày 5/1 đang còn y lệnh, thấy tiêm kháng sinh và truyền dịch thôi, mấy cái này mình về nhà làm cũng được mà, ở lại viện thì mất công người đến trông nom chăm sóc lắm kèm theo khá tốn kém cái khoản tiền giường trong khi nó thực sự không cần thiết

P/s: Bác có muốn biết chi phí nằm viện của bạn con từ hôm 1/1 đến giờ là bao nhiêu rồi không, em mật thư cho

Ơ, sao lại thế? Đầu tiên tớ tưởng 1 ngày được ra, đến khi hỏi thì bảo không được. Đến ngày thứ 2 lại hỏi được ra chưa thì lại bảo vẫn chưa được. Hỏi mấy ngươì quen cũng mổ ruột thừa, thì bảo toàn nằm 5 ngày. Sáng nay có cô bác sỹ vào khám thì bảo "chắc" là mai cho xuất viện. Thế hoá ra có thể ra sớm hơn à? (

Mình cũng sốt ruột lắm, muốn ra viện, về nhà để đỡ phải vật vờ nhưng mà có biết gì đâu? Hu hu hu. Giờ muốn xin ra thì kiểu gì? Mình chẳng biết gì mấy vụ này.

PS: PM cho tớ với.
Old 05-02-2015, 09:58 PM   #106
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 7,827

Mk sau 5 năm ngày anh đưa phụ huynh vào Viện Nhiệt Đới.
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/2203...-hanh-lang.html

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-02-2015, 09:05 AM   #107
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Sao bác Sen toàn nhìn vào mặt tối rồi mất niềm tin thế nhở? Tối hôm kia VTV đưa tin Bộ Y tế đi kiểm tra BV Nhi TW sau khi có "tin đồn" ghép giường rồi bệnh nhi tử vong do lây chéo, thấy phòng bệnh mới kính coong, rộng như SVĐ, sạch như KS 5 sao và thậm chí còn có mấy giường trống cơ mà.
Old 06-02-2015, 04:45 PM   #108
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 7,827

Mình nhìn vào mặt sáng quắc đấy chứ. Hồi 2010 nằm hành lang toàn người nhà bệnh nhân. Năm 2015 thì bệnh nhân có giường nằm một mình ở ngoài hành lang.

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài