Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-09-2009, 10:35 PM   #61
nevermind
Khách

Bài : n/a

Bác Garlic cho bà con xin số điện thoại di động mà bác em quản lý khéo còn khả thi hơn xin cái số hot line kia.

Nói chung là BV thì cũng như các cơ quan, công ty thôi, ở đâu chả có người giỏi người dốt, người có trách nhiệm người vô trách nhiệm. Không phải cứ BV to, nổi tiếng thì ai cũng giỏi và BV nhỏ thì ai cũng kém, vô duyên, không quen biết thì gặp phải hàng lởm thôi. Nhà em chỉ vì không quen biết mấy mà phải cho con lang thang từ Nhi TƯ, Xanh Pôn, Nhi Bạch Mai, Nhi ĐH Y, Tai Mũi Họng TƯ và BM, chắc cũng hết BV có khoa Nhi rồi. Có mỗi TMH TƯ và ĐH Y là chưa gặp chuyện gì.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2009, 11:06 PM   #62
Cốm còi
Đại tướng

Cốm còi's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 1,720

Hehe, vì trong lúc chờ khám cho con em đứng đọc hết cái bảng treo trước phòng cấp cứu, thấy các bác ấy ghi là "trong trường hợp cấp thiết gọi vào để được hướng dẫn" mà chứ thật em cũng chưa gọi đến số đấy bao giờ.
Cốm còi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2009, 10:32 PM   #63
TomezC
Liệt sĩ

Gia nhập: Dec 2008
Bài : 391

Mấy ngày rồi, ông già em cũng có triệu chứng sốt xuất huyết. Đúng là đé.o thể thừa nhận không khí bệnh viên là trong lành nhưng em thấy Hữu Nghị cũng được đấy chứ. Vẫn còn cái gì đấy mang dáng dấp, hơi hướm XHCN (nói chung là đẹp ;)). Em từ đầu chuẩn bị tinh thần là cùng bà già vào "canh" nhưng ngoài giờ điếu đóm cơm nước thì BV đuổi về với lời giải thích "Chúng em đã có y tá mà có thể làm hài lòng bác từ A - Z". Có thêm cái TV cho bệnh nhân cập nhật thời sự thì tốt.

Trên kia có bác nào chê Việt - Hàn làm em hơi lăn tăn. Vừa rồi răng số 8 em nó mọc, lên đó khám mà các anh hẹn khi hết sưng thì quay lại để nhổ.Vậy em có yên tâm quay lại đó nhổ không? Hay có bác nào biết chỗ nào tốt để xử lý vấn đề này thì cho em biết phát.
TomezC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-11-2009, 06:55 AM   #64
Tonic
Đại úy

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 599

Bệnh viện ấy hả. Trước con em đi cấp cứu bệnh viện, nhà em quen, được nằm khoa cấp cứu, con em được chăm sóc tàm tạm, với cả lúc ấy em chỉ lo mong cho nó khỏi nên chả tha thiết gì. Nhưng

Nhưng mà nhìn xung quanh thì

Con 1 tháng tuổi chẩn đoán viêm phổi phải đi X-quang, phòng X-quang thông thống, trời lạnh cắt da, 1 mẹ loay hoay cởi áo mãi ko xong, mà ai làm mẹ chắc biết cảm giác lo con bị lạnh ntn rồi, 1 mẹ giữ con để chụp, nguyên chuyện giữ cái đầu và thân nó thẳng đã đủ loay hoay chán, lại còn áp sát vào máy, hai tay giang ra - đố các bác làm đc.

Đứa trẻ khác cấp cứu, bà y tá mặt khó đăm đăm, bố mẹ nó hiền lành mau miệng, đã hỏi cả phòng chuyện bồi dưỡng ntn, rón rén đút vào túi bà ấy 20K, bà ấy ko lấy thì thôi, nhưng mặt mày cau có, mắm môi mắm lợi ấn cái xilanh cái phụt, làm thằng bé khóc thét lên. Ai tiêm ven thì biết, quả đấy cực đau. Mk, mình ngồi nhìn mà ko dám nói gì.

Còn chuyện chờ thì vô địch, con em vào từ phòng khám, chạy các khoa, đến khi nằm được lên cái giường tạm của bệnh viện là 4 tiếng, mẹ còn mệt phờ nữa là con ốm.
Nhắc lại nhớ tsb cái con mụ y tá quát lác, nhét cho 10K vào túi là dịu giọng ngay. Em là em ghét nhất cái loại người như thế.

Nhưng trong số đó cũng có những người tử tế làm mình nể

Cô BS cấp cứu khám đúng ai cần gấp, xong rồi đến thứ tự, bảo là người quen cũng nói "Chờ, em bé này vào trước" (em bé này là con mình )

Có cậu điều dưỡng khi tiêm biếu tiền dứt khoát ko nhận, thái độ rất đàng hoàng làm mình ngẩn người ra - quái, bây giờ lại có người ko nhận tiền

Và nói chung một số người.

Nhưng cảm nhận chung sau khi đi viện về là "Vào bệnh viện thấy người không phải là con người"

Dù là lý do gì: quá tải, căng thẳng, tính chất công việc.... nhưng rõ ràng nếu làm có quy trình hơn, thái độ ứng xử tử tế hơn thì mọi cái tốt hơn nhiều,BS và BV sẽ đc nể trọng hơn nhiều. Cái này là cả vấn đề văn hóa và quản lý.

Có BV Đại học Y HN có vẻ phong cách mới hơn, cảm giác dễ chịu hơn
Bác gì bảo Hữu nghị dễ chịu - chắc chắn rồi vì đấy ko phải BV nhân dân, nhưng nghe nói trình độ BS thì lại kém. Đi BV để chữa bệnh đầu tiên mà.
Tonic vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-11-2009, 07:05 AM   #65
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Tuần trước hai đứa con em nằm ngay bệnh viện nhiệt đới vì H1N1, em ở trong đấy đúng 1 tuần, suýt đánh nhau 3 lần. Tsb chúng nó, nhiều lúc cứ phải Chí Phèo lên chúng nó mới yên.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-11-2009, 04:00 PM   #66
ht_jsc
Công ty cổ phần Hết Tiền

ht_jsc's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 598

Hik, hôm nay mới tìm được cái top để than phiền về ốm đau. Cảm ơn bác Sên và chúc cụ nhà bác luôn mạnh khỏe.
Nhà em cách đây hơn 1 tháng thì 3 người PN duy nhất (mẹ, vợ, giúp việc) + người nhỏ tuổi nhất là con trai em bị SXH. Vậy nên em hiểu thế nào là thảm.
Nguyên tháng vừa rồi em điểm danh hết ở Bạch Mai, Việt Đức, Nhi TW và Việt Pháp ạ. Bạch Mai và VĐ thì đúng như các bác nói. Em chỉ cay cú VP thôi, em vác con em vào VP để truyền (Nhi quá đông), lúc lấy ven y tá đuổi bố mẹ ra vì sợ trẻ con theo bố mẹ. Nghe con khóc 1 lúc rồi thôi nên em cũng chả biết, về nhà tháo cái băng ở chân lúc truyền thấy con bị chọc 4 phát mới lấy được ven, thâm tím cả chân. Lúc tháo ven truyền con cũng bị chảy bao nhiêu máu. Em a cay con chim cú quá, trình độ của y tá quá lởm. Ở Nhi con bị lấy máu mấy lần để thử mà lần nào cũng 1 phát là lấy được ven luôn. Nhưng công nhận ở Nhi quá tải, nhờ người quen mà cũng chẳng thuê được phòng tự nguyện mới phải bồng bế sang VP.
Chia sẻ với bác Garlic, em cho con đi khám mà còn mệt phờ, các bác làm ở đấy công nhận là quá áp lực.
ht_jsc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-11-2009, 12:23 PM   #67
TomezC
Liệt sĩ

Gia nhập: Dec 2008
Bài : 391

Nằm cạnh ông già em là một bác già nằm liệt giường ngày phải truyền tầm 7 chai vừa kháng sinh vừa đạm trông rất mệt mỏi. Nhưng em thấy bác ấy là một người may mắn, con trai bác ấy là một người hạnh phúc. Hôm nay nhãn tiền trông con dâu chăm bác ấy em mới thấy mình còn phải học hỏi nhiều lắm ý. Bác chỉ có nói là bác muốn đi vệ sinh thôi mà bạn ý thực hiện công tác hỗ trợ bác ấy mà theo em nghĩ nhiều khi con đẻ còn không chu đáo bằng mà bạn ấy còn là nữ nữa. Từ đầu em cũng nghĩ bạn ấy phải là con đẻ của bác ấy cơ nhưng khi bà già em ra điều lên lớp "Uhm, con dâu chăm sóc bố chồng đấy" thì em mới biết. Trên đường về gặp bao nhiêu là gái ngon đi chơi phố nhưng sao khác mọi ngày, cảm giác của em rất khác "Đé.o bằng bạn gái trong bệnh viện" ĐM, càng ngày em càng thấy mình già đi và khó tính hơn.
TomezC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-11-2009, 08:17 PM   #68
cachiusa
Đại tướng

cachiusa's Avatar

Bài : 2,109

Bác TomezC nhổ răng thì vào Việt Nam - Cuba.
Dịch vụ thì thường thôi, y tá chẳng được dịu dàng như ở các phòng khám tư, bác sĩ thì ok hơn, còn chuyên môn thì em thấy yên tâm.
Old 22-11-2009, 09:16 PM   #69
Garlic
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Trích dẫn:
ht_jsc viết:
Chia sẻ với bác Garlic, em cho con đi khám mà còn mệt phờ, các bác làm ở đấy công nhận là quá áp lực.

Vầng, cảm ơn bác ợ. Chia sẻ thêm một kiểu áp lực nữa như thế này nhé, đêm qua em trực mà thật chứ không lẽ em có quả bom hay mìn gì đấy em quăng cho phát chết tươi luôn, hị hị nghe thì bạo lực mà thật chứ không nghĩ thế không được. Trời thì rét, đã phải thức đêm lại còn gặp đúng dở người.

- Người nồng nàn mùi rượu 11h đêm mang con đến khám,(bác nào cho con đi khám ở viện em thì biết rồi, đều phải qua chỗ thu tiền lấy phiếu khám rồi lấy số trước tiên sau đó mới khám xét gì sau). Em bé được mang đến là bệnh nhân từ ban ngày, ho, sốt do viêm họng nghi là viêm thêm phế quản phổi - theo đúng quy định của bệnh viện, trong 24h nếu mang bệnh nhân quay lại viện vì lí do bệnh đã khám nặng hơn hoặc nhà bn thấy triệu chứng bất thường thì không phải đóng thêm tiền lần nữa, em bé này quay lại trong vòng 24h nhưng theo đánh giá sơ bộ của y tá tiếp đón thì thuốc chứ có phải thần dược đâu mà uống cái khỏi ngay, nên là phải chờ đợi chứ bệnh cũng không nặng thêm. Cả 1 tour trực giải thích cho nó là cứ vào, đợi 1-2 bệnh nhân thì bác sĩ sẽ khám cho, thế mà nó cứ hò hét lên là phải cho nó số thứ tự (cho sao được khi số in lên phiếu khám, mỗi phiếu phát ra là 80k), rồi làm ầm ĩ lên, chửi bới la hét, và nó bảo nó là người nhà bác Triệu, ban đầu em chả biết Triệu nào nhưng sau nghĩ phải chăng là Bộ trưởng Bộ Y tế, nó là người nhà VIP, nó mà nằm đây thì tí nữa có ối người đến thăm, chật kín cái bệnh viện, rồi lại tiếp tục bài ca la hét chửi bới...thằng bé thì cứ đứng cạnh bố tròn mắt ra nhìn...kết cục chịu không nổi, đành phải cho bảo vệ vào tiễn bố con cháu lại nhà chả khám xét gì tất, khổ thân thằng con đêm hôm rét mướt bị lôi đi lôi lại. Gặp trường hợp thế, ai mà nhẹ nhàng với lại mềm mỏng thì đúng em gọi là đại sư phụ luôn

- 1tiếng sau, có cháu vào vì cũng sốt cả đêm, nhà đòi lên Điều trị yêu cầu, đóng tiền xong xuôi, lên hết giường, cũng không chịu vào A2 mà xin về, ừ thì về, nhưng mất cái phiếu tạm ứng đóng tiền, thiếu hóa đơn tài chính, Tây nó cũng chẳng có băằg chứng mà giả lại tiền, thế là giải thích đến thứ 2 quay lại lấy vì lúc đó mới có người có thẩm quyền làm...chưa dứt mồm thì ông nội và bố đã nhảy lên rỉa rói hát vang bệnh viện lên rồi, cả tour trực biến thành con đĩ thằng chó hết. Chúng nó làm mất mà cứ Chí Phèo lên như thể mình làm sai gì ấy...lại đường dây nóng nguội gì đấy, ban Giám Đốc đành phải cho đại gia đình Chí Phèo này phá luật, ghi biên bản cam kết để lấy lại 1tr đồng, thế mà mồm cứ bai bải là đây éo cần tiền nhé, nhưng phải làm cho đúng...hị hị. Trước khi ra về ông nội còn dí tay chỉ thẳng vào mặt toàn bộ tour trực, bọn mày đứng có láo nhé không có là tao cho về quê chăn gà hết đấy, đi làm ở đây, không biết bao lần em phải về quê chăn gà, nuôi lợn rồi, thậm chí còn "Một phút nữa mày sẽ bị đuổi việc"

Đấy, các bác cứ thử nghĩ xem, đêm trời rét, chỉ được ngủ khoảng 3 tiếng, còn lại là đối mặt với các củ chuối thế đấy, thì họa chăng chỉ có thánh mới không nổi cáu lên thôi, em thề. Đấy là còn chưa kể nhưng pha nhỏ nhỏ như kiểu, khám xét xong xuôi, bác sĩ kết luận về uống thuốc đi, nhưng không yên tâm nên xin làm thêm 1 tỷ loại xét nghiệm, đóng tiền thì thấy nhiều quá dở chứng bẩu cháu ứ đóng nữa, đi về đây. Cáu không, quá cáu luôn ý.

P/s: Đầu tháng 12, bệnh viện em đưa vào hoạt động khoa Điều trị tự nguyện mới - thu tiền viện phí cao để làm thành 1 bệnh viện thu nhỏ, ở đó sẽ làm tất cả các khâu, khám bệnh, chuẩn đoán bệnh, làm xét nghiệm, điều trị nội trú, tất cả đều có người phục vụ tận nơi, các em y tá, điều dưỡng trẻ măng. Giá viện phí dự kiến là 1.5tr/ngày (không bao gồm tiền thuốc điều trị thì phải ). Hẹn gặp các bác hay phải "dúi tiền" để đổi lấy sự nhẹ nhàng ở đó nhé , từ giờ các bác được "dúi tiền" quang minh chính đại rồi đấy. Hehe, em Garlic hân hạnh đón tiếp
Old 22-11-2009, 10:21 PM   #70
one
Độc chiếm truồng chim... 24h

one's Avatar

Bài : 2,885

Bác Garlic làm trong bệnh viện mà sao lại viết sai chữ chẩn đoán thành chuẩn đoán thế bác? Hay bác nói thế với ý là bệnh viện bác đoán phát chuẩn bệnh luôn? Em đọc bài bác mấy lần thấy bác viết sai đi sai lại nên lần này mạnh dạn vào nhắc, mong bác đừng ghi sổ, sau này có con em nhất định đưa cháu vào Nhi.
one vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-11-2009, 10:50 PM   #71
November
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 99

Trích dẫn:
Garlic viết:
P/s: Đầu tháng 12, bệnh viện em đưa vào hoạt động khoa Điều trị tự nguyện mới - thu tiền viện phí cao để làm thành 1 bệnh viện thu nhỏ, ở đó sẽ làm tất cả các khâu, khám bệnh, chuẩn đoán bệnh, làm xét nghiệm, điều trị nội trú, tất cả đều có người phục vụ tận nơi, các em y tá, điều dưỡng trẻ măng. Giá viện phí dự kiến là 1.5tr/ngày (không bao gồm tiền thuốc điều trị thì phải ). Hẹn gặp các bác hay phải "dúi tiền" để đổi lấy sự nhẹ nhàng ở đó nhé , từ giờ các bác được "dúi tiền" quang minh chính đại rồi đấy. Hehe, em Garlic hân hạnh đón tiếp

Bác cho em kéo áo hỏi chút. Nếu dúi tiền quang minh chính đại rồi thì có bị kê toa thuốc theo phần trăm của các hãng thuốc không?
Em hỏi chuyện đó là dư lày: Con em bị sốt cao, em đã đi khám ở 1 viện tư, có xét nghiệm máu và xác định là bị viêm họng cấp. Kê đơn thuốc uống đã hết sốt, khỏe lại và đi học bình thường. Hai tuần sau bé lại sốt lại, hiện tượng như cũ, vẫn đến khám bệnh viện tư, ko xét nghiệm và vẫn kết luận là viêm họng cấp. Lần này bs kê kháng sinh liều cao hơn. Về nhà uống 2 ngày không đỡ sốt, lại đang dịch sốt xuất huyết nên em đưa bé vào viện Nhi khám và xét nghiệm lại, vẫn viêm họng cấp. Bs viện Nhi kê lại đơn thuốc. Vì bố bé là bs, thời gian sống chung em cũng học lỏm được vài tên kháng sinh, em nhìn vào đơn thuốc thì thấy thuốc bs bv tư kê cũng từa tựa. Ngày xưa ex cũng bảo ko nên uống ks giữa chừng rồi đổi thuốc nên em cũng đánh liều vào hỏi lại bs có nên uống tiếp thuốc đã kê ko hay là bỏ uống lại. BS hùng hồn bảo đã kê thì phải uống lại, ko dùng bất cứ thuốc gì cũ. Em nghe tự nhiên thấy sao khác với ex ngày xưa nói quá nên liều kệ, em chả mua lại thuốc, vẫn đơn thuốc cũ uống cho đủ liều rồi tính. Thế mà bé khỏe lại, trộm vía, ngoan cho đến giờ. Hôm nọ nói chuyện với ex thì được nghe bảo là: ối giời, chẳng qua đây là thuốc của bs đã được ăn phần trăm rồi, có khác gì nhau đâu, may mà em liều đấy, không khổ con.
November vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-11-2009, 08:57 AM   #72
Lỗ Trí Thâm
Khách

Trích dẫn:
November viết:
Bác cho em kéo áo hỏi chút. Nếu dúi tiền quang minh chính đại rồi thì có bị kê toa thuốc theo phần trăm của các hãng thuốc không?

Cái này khó, vì trình dược viên nào cũng thế mình không chạy đâu cho thoát. Giống như sống ở VN thì ra đường phải chịu tắc đường, bụi vậy.
Nếu bác sỹ không kê toa theo trình dược viên đề nghị thì ra ngoài hàng thuốc cũng bị vặt chừng ấy tiền. Báo chí nói chẳng qua không đì được mấy ông nhập thuốc thì đì bộ phận nào ít sức đề kháng nhất đó là bác sỹ
Do đó nhìn toa thuốc mà không bị vẽ vời nhiều lại thuốc bổ uống cũng được, không uống cũng chả sao thì là tốt rồi.
Old 23-11-2009, 09:10 AM   #73
macluv
Suy đồi

Có thật không bác, em toàn đem cổ cho Việt Pháp chém hơn 100 đô một ngày mà ức chế vãi cả lái. Phòng bệnh gì nó đem vách thạch cao quây lại, trên hở dưới hở như chuồng gà, một đứa trẻ con ban đêm khóc là toàn bộ trẻ con dậy thi nhau khóc.

Hôm nọ con em bị cúm A, đến khoa lây viện Nhi, nhìn tòa nhà cũng đẹp lắm, điều hòa mát rượi, sạch đẹp chỉ tội 4 cháu/ 1 giường chưa kể người chăm sóc. Nếu bác nói là thật thì tốt quá. Ít ra yên tâm khoản chăm sóc.
Trích dẫn:
Garlic viết:
Old 23-11-2009, 09:17 AM   #74
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Tiền tự nguyện cũng chả ăn thua đâu các bác ạ. Các em ấy không học cười, học nhẹ nhàng, học tâm lý với bệnh nhân thì mèo vẫn hoàn mèo thôi. Có chăng thì được cái rộng hơn với cả có điều hoà. Viện Nhi mà làm được cái hệ thống theo dõi bệnh nhân và tư vấn bệnh nhân như Việt Pháp thì em khen.
Old 23-11-2009, 09:27 AM   #75
tqm
Bạn chuyên Toán cấp 2 với Ngô Bảo Châu

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 2,021

Em thật các bác chỉ được cái phê bình là hay. Các bác thử làm bác sĩ khám mà mỗi lẫn khám được có 5 phút xem có nhầm lẫn, hay cáu gắt không. Thật tình không phải không có tiêu cực, có khi còn nhiều nữa, nhưng khốn nạn là hệ thống y tế quá tải thế chịu sao nổi.

Bác gì so sánh với Việt Pháp, em thật một bác sĩ Việt Pháp tư vấn ngày 20 ca là nhiều, bác sĩ Bạch Mai cứ gọi là gấp 5 lần. Em hỏi các bác rằng với cái kiểu thế bản thân các bác có tự tin là các bác khám cho bệnh nhân chuẩn không cần chỉnh không hay cũng khó mà nói được. Do vậy nói xuôi thì cũng phải nói ngược các bác ạ.
tqm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-11-2009, 09:40 AM   #76
chicken
Khách

Muốn dịch vụ tốt thì trả thêm tiền, sẽ được phục vụ tốt hơn. Tiền trả nhiều mà không được phục vụ tử tế thì có thể lên tiếng. Tiền trả ít thì phải nhẫn nhịn mà nghe vậy.

Vì nếu ngồi phòng khám ở những bệnh viện lớn, 1 bác sĩ khám khoảng 70-200 bệnh nhân 1 ngày. Cả BV như 1 cái cối xay gió chạy vù vù cả ngày, từ bác sỹ, y tá, hộ ly, điều dưỡng...đến nhân viên vệ sinh đều làm không ngơi tay & không bao giờ hết việc.

Đa số bệnh nhân vì đang lo sợ bệnh tật nên có biểu hiện không tốt, thiếu kiên nhẫn hoặc có nhiều câu hỏi "ngộ nghĩnh", dễ làm bác sĩ bực mình. 1 ngày bị khoảng 20 người hỏi kiểu đấy thì bác sĩ có khi cũng nên thỉnh thoảng tự đi khám tâm thần Có nhiều vấn đề bác sĩ biết là không sao, nhưng bệnh nhân vì không biết nên lo sợ, hỏi tới hỏi lui. Bác sĩ nếu thông cảm thì giúp giải thích trấn an. Bác sĩ thiếu thiện chí thì mặc kệ, thậm chí là quát nạt cho bệnh nhân im.

Nhưng nhìn chung thì đúng là CB CNV ngành Y tế nên thường xuyên được nhắc nhở về thái độ phục vụ người bệnh. Vẫn có suy nghĩ ban phát, xin-cho lắm. Trong khi tiền thuế của nhân dân đang được sử dụng để nuôi bộ máy y tế. Đồng thời người dân cũng phải trả tiền để mua dịch vụ khám chữa bệnh, không phải đi xin từ thiện.
Old 23-11-2009, 09:40 AM   #77
Lỗ Trí Thâm
Khách

Các bác cứ tin là bác sỹ FV là của FV thật ý à, đa số là hàng thuê ngoài.
Trong FV trả lương cao, yêu cầu khó, tự cái bệnh viện nó đã sàng lọc khách hàng, thì phải phục vụ với thái độ đấy. Bệnh viện nội địa lương thấp, ai vào cũng được, đủ loại người, loại câu hỏi.
Nên có sự thông cảm một tí thì tốt hơn.
Old 23-11-2009, 09:42 AM   #78
historious
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,369

Các bác đã bao giờ đưa con, cháu đi khám Tâm bệnh ở Viện Nhi chưa?

Ở Phòng khám 31 ấy có một chị (cô gì đó), em chưa thấy bao giờ cáu gắt với ai cả. Các người nhà bệnh nhân phục lăn, chả hiểu sao mà mấy chục người suốt ngày ngồi chờ, ra hỏi, vào hỏi, đập cửa đủ các kiểu mà không bao giờ cáu gắt hay nặng lời. Thầy thuốc nhân dân là đấy chứ đâu phải không các bác.

Em thì kinh nghiệm rồi, cứ có vấn đề gì là em đưa vào nhờ các Cô, các bác Viện Nhi. Khi nào Viện Nhi đông quá hay có dịch mà lại liên quan đến Tai mũi họng thì em chuyển sang Tai mũi họng cho vắng và nhanh.

Trộm vía dạo này chỉ đưa vào một lần là dứt điểm, bất kể bệnh gì.
historious vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-11-2009, 09:50 AM   #79
macluv
Suy đồi

Bệnh viện Tai Mũi Họng địa chỉ chỗ nào hả bác?
Old 23-11-2009, 09:53 AM   #80
syl
Khách

Các bác cứ phàn nàn thế nào ấy chứ. Các cháu vào viện Nhi đông quá nên nhân viên trong đấy theo em là ức chế thường xuyên nên khó nhỏ nhẹ được. Vừa rồi em nằm Việt Đức 1 tuần. Y tá bác sĩ ân cần nhỏ nhẹ. Đêm đêm thấy em buồn mấy em y tá xinh tươi ( thấy đeo biển thực tập của đại học y tế cộng đồng ) còn vào tâm sự cho đỡ buồn. Nói chẳng quá chứ lúc ra viện em còn bịn rịn muốn nằm thêm vài ngày nữa

thay đổi nội dung bởi: syl, 23-11-2009 lúc 09:56 AM.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài