Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 05-02-2013, 07:28 AM   #161
Moody

Moody's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: khi trên trời, lúc dưới đất
Bài : 1,216

Dexter S8 xem online ở đâu được các bác nhỉ?
Moody vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-03-2013, 08:21 PM   #162
em ngu that
Vẫn là em, ngu thật

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 1,307

Most favorite của em là bộ The Wire. Phải nói là cực smart, cực âm mưu và rất thật, không kiểu holywood bullshit. Đây là câu chuyện về một anh cảnh sát cực kỳ tâm huyết, và cực khôn, chiến đấu trống lại một băng ma tuý cũng cực kỳ bản lĩnh. Trùm ma tuý là một thằng rất đại ca tín nghĩa, đệ cứng là một thằng đi học đại học kinh tế, luật sư rieng là thằng giỏi nhất thành phố. Bao thầu đến cả hội đồng nhân dân thành phố. Anh cảnh sát kia thì nghèo kiết xác, chả có vẹo gì, được cái khôn như chấy, điều khiển luôn cả sở cảnh sát lẫn thị trưởng thành phố.
Về fantasy thì Games of throne là quá đỉnh. Nhất là đoạn intro. Lần đầu tiên xem cứ trố hết cả mắt. Âm mưu thủ đoạn thì không tương thích với thực tại cho lắm nhưng nói chung là rất thông minh. Độ fantasy gần bằng Lord of the ring. Đang quay tiếp phần 9, 10 gì đó. Hóng nặng.
Nhẹ nhàng nhất là bộ Entourage. Tình cảm bạn bè rất bro, nhưng cũng rất nhắng. Tình bạn kiểu này chắc càng ngày càng hiếm. Bộ này chỉ hơi sến tí là gái đẹp tràn lan. Cứ như là mấy chú này sống ở trại thi hoa hậu thế giới. Nói chung gái đẹp, vú to tràn lan khắp khắp mọi ngõ ngách, hố rác. Lan Quế Phường còn phải gọi bằng cụ. Không thể tả được, hehehe.
Ngày xưa có bộ South Park thì hài vãi vãi lúa.
em ngu that vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-03-2013, 11:03 AM   #163
Medusa
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2006
Nơi Cư Ngụ: Già lắm
Bài : 1,436

Trích dẫn:
em ngu that viết:
Về fantasy thì Games of throne là quá đỉnh. Nhất là đoạn intro. Lần đầu tiên xem cứ trố hết cả mắt. Âm mưu thủ đoạn thì không tương thích với thực tại cho lắm nhưng nói chung là rất thông minh. Độ fantasy gần bằng Lord of the ring. Đang quay tiếp phần 9, 10 gì đó. Hóng nặng.

Game of Thrones mới chuẩn bị chiếu phần 3 mà bác em? (31/3)
South Park giờ vẫn còn đấy.
Old 06-03-2013, 07:18 PM   #164
siolag
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 415

Trích dẫn:
em ngu that viết:
Most favorite của em là bộ The Wire.

The wire công nhận đỉnh cao, đôi khi nhịp hơi chậm nhưng được cái ổn định cao xuyên suốt.

Em vừa làm marathon quả House of cards, hấp dẫn x tả được. Phim này có anh Kevin Spacey đóng vai thủ lĩnh đa số ở Hạ viện mẽo, dìu thành công anh Tổng thống đắc cử nhưng bị trơ tráo không trả công ghế ngoại trưởng, nổi giận lập thiên la địa võng để tiếm ngôi báu 1 mình.
siolag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-03-2013, 07:51 AM   #165
em ngu that
Vẫn là em, ngu thật

Em nhầm đoạn 9,10 ở trên, xin lỗi các bác nhé. Hôm trước em cũng vừa ngó qua review của House of cards thấy khen nức nở. Sắp tới nghỉ Easster, phải down hết cả đống về xem luôn một lượt.
Bộ The Tudors này cũng rất hay, kể về cuộc đời của King Henry 8.
Có cái em gì mới xuất hiện ở cuối phần 2 của Game of Thrones. Em demo mấy cái ảnh để các bác lấy cảm hứng nhé.

Old 18-03-2013, 07:34 AM   #166
Castaway
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 837

Ảnh The Tudor trông hấp dẫn quá .

Em mới xem xong Homeland và Revenge thấy thất vọng tràn trề.

Revenge thì cái em nhân vật chính đóng lúc nào cũng phải gườm gườm cái mặt để tỏ ra nguy hiểm - xem rất ức chế, xong 2 season em quyết định stop download

Còn cái Homeland câu chuyện có vẻ hấp dẫn những đến đoạn nghe lời thằng khủng bố cứu người tình rồi giết bên mình thì thấy thất vọng, chẳng còn hấp dẫn nữa ...

Hiện giờ đang vừa xem vừa đao cái The Walking Dead thấy đứa đồng nghiệp bảo là rất addictive nhưng xem mới nửa season 1 thấy cũng bình thường không hấp dẫn lắm lắm.

Chắc phải chuyển hướng sang The Wire tại thấy các bác ca tụng quá
Castaway vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2013, 05:10 PM   #167
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

The Walking Dead đsung là walking, chậm quá, cứ bôi ra. Xem không hấp dẫn.

Thấy bảo Breaking Bad xem hấp dẫn lắm, mà mình chẳng có thời gian.
Old 18-03-2013, 05:26 PM   #168
savapain
Á quân Tathy YFF League 2014

savapain's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: Sát ô tô
Bài : 3,221

Walking Dead đúng là lê thê, em cũng cố nhai được S1, sang S2 là chán bỏ luôn.

Breaking Bad hấp dẫn lắm bác Độc ơi, không thời gian đừng có xem
Em download 4 seasons về để đấy mà lười không xem, đến 1 hôm chán chả có gì xem lôi ra thế là bị bập vào luôn, mấy phim mới như The Hobbit, Argo cũng để đấy đã Chỉ có thứ 7 cuối tuần là dành cho Spartacus S3 mà thôi.
savapain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2013, 12:18 AM   #169
ohyeahbabe
Đại úy

Gia nhập: May 2007
Bài : 486

The walking dead thì phải đọc comic, hôm nọ em mất cả cuối tuần rít cả bộ (108 tập tới thời điềm hiện tại), raw và darker hơn tv show nhiều.
ohyeahbabe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-03-2013, 08:45 PM   #170
Sơn ca
giám chã

Bài : 377

Nghe các bác em down về xem, serie này xem hay quá, về mức độ hồi hộp thì không bằng 24h nhưng thật và nhân bản hơn.
Sơn ca vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-03-2013, 03:31 PM   #171
Blackwater
Đại úy

Bài : 584

Em đang xem bộ Person of Interest, cũng rất được các bác ạ.
Old 02-04-2013, 04:05 PM   #172
em ngu that
Vẫn là em, ngu thật

Có Games of Throne Season 3 rồi, mời các bác
http://extratorrent.com/torrent/302...-Ameet6233.html

Old 02-04-2013, 06:05 PM   #173
Moody

Moody's Avatar

Nơi Cư Ngụ: khi trên trời, lúc dưới đất
Bài : 1,216

Em đang chiến bộ này.

Không biết xem xong bệnh em có nặng thêm không, chứ bth cũng biêng biêng rồi Trước thì chăm chú theo dõi Dexter.
Moody vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2013, 11:18 PM   #174
dukas
Oài

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 255

Trích dẫn:
em ngu that viết:
Most favorite của em là bộ The Wire. Phải nói là cực smart, cực âm mưu và rất thật, không kiểu holywood bullshit. Đây là câu chuyện về một anh cảnh sát cực kỳ tâm huyết, và cực khôn, chiến đấu trống lại một băng ma tuý cũng cực kỳ bản lĩnh. Trùm ma tuý là một thằng rất đại ca tín nghĩa, đệ cứng là một thằng đi học đại học kinh tế, luật sư rieng là thằng giỏi nhất thành phố. Bao thầu đến cả hội đồng nhân dân thành phố. Anh cảnh sát kia thì nghèo kiết xác, chả có vẹo gì, được cái khôn như chấy, điều khiển luôn cả sở cảnh sát lẫn thị trưởng thành phố.
Nhẹ nhàng nhất là bộ Entourage. Tình cảm bạn bè rất bro, nhưng cũng rất nhắng. Tình bạn kiểu này chắc càng ngày càng hiếm. Bộ này chỉ hơi sến tí là gái đẹp tràn lan. Cứ như là mấy chú này sống ở trại thi hoa hậu thế giới. Nói chung gái đẹp, vú to tràn lan khắp khắp mọi ngõ ngách, hố rác. Lan Quế Phường còn phải gọi bằng cụ. Không thể tả được, hehehe.

Nghe the wire hấp dẫn mà cũ quá em ko biết down được ở đâu đủ 5Ss cả, bác có thì cho em qua cóp nhờ với ạ, em cảm ơn.
dukas vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2013, 11:54 PM   #175
Quyenh
Trung sĩ

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 55

Trích dẫn:
dukas viết:
Nghe the wire hấp dẫn mà cũ quá em ko biết down được ở đâu đủ 5Ss cả, bác có thì cho em qua cóp nhờ với ạ, em cảm ơn.

Nếu bác chơi được Torrent thì mời bác
http://thepiratebay.se/search/the%20wire%201/0/99/0
Chọn link của TrondiReleases, đủ cả 5 seasons.
Tùy khẩu vị của mỗi người, em thấy xem cũng chỉ tàm tạm.
Quyenh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-04-2013, 01:23 AM   #176
siolag
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 415

Ngoài mấy series quen thuộc ra thì còn có: sons of anarchy, six feet under, firefly (có đúng 1 season nhưng cực kỳ xuất sắc) không còn phát nữa nhưng khá hay. Tuần sau Mad Men quay lại rồi, chính ra là mong chờ hơn cả GoT...:X
siolag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2013, 09:38 AM   #177
Rosemary
Á quân Tathy YFF League 2014-2015
Vô địch Tathy YFF AllLoser 2014-2015

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 1,395

Có bác nào xem Da Vinci's Demons không? Mới quay được đến E8 và chiếu trên Star Movies đến E6.
Rosemary vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-2013, 11:39 AM   #178
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Bài : 3,902

Em mới làm quen với thể loại TV Series và Da Vinci's Demons bóc tem em Thấy hơi nhàn nhạt, không tệ nhưng cũng không cảm thấy sốt ruột bao giờ tập tiếp theo ra lò.

Trong lúc chờ xem tiếp thì em xem Rome. Thấy hay. Xong Rome thì tiếp đà hứng khởi với La Mã em mới xoay sang Spartacus Blood and Sand thì thấy như uồi. Nội dung nghèo nàn, thừa mứa sex, ngập ngụa máu me (lại được dàn diễn viên đứa nào trông cũng hãm) làm em chỉ còn cảm giác nặng nề một cách kinh tởm sau S1 và hoàn toàn không có ý định xem tiếp.

Tiếp theo là Game of Thrones. Quá hay! Bao giờ nó mới làm tiếp S4 nhỉ? Lúc nào đó phải xem lại từ đầu để rõ hơn vài chi tiết và đỡ...sốt ruột
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-2013, 11:44 AM   #179
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Các bác thích nặng nề nhỉ em thích series kiểu Desperated house wives với lại Glee, How I met your mother... sến sẩm, rẻ tiền hơn.
Old 24-06-2013, 01:27 PM   #180
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Bài : 3,902

A bác Coolpix đây rồi, em đang định đi tìm bác để hỏi người La Mã dùng ký hiệu tay như này với ý gì vì em xem trong Rome thấy dùng 2 lần, chỉ đoán là xấu nhưng không biết cụ tỉ ám chỉ cái gì.

Bác nhìn bàn tay trái nhé, xong duỗi thẳng ngón chỏ ra là y trong phim.

Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài