Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-08-2011, 06:07 AM   #121
Rommy
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,449

Các bác có biết chỗ nào bán DVD các series của TVB không ah?
Rommy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-08-2011, 10:22 AM   #122
miennguoc
Đại úy

Gia nhập: Dec 2007
Nơi Cư Ngụ: Ngã ba biên giới...
Bài : 589

Bác Rommy thử chỗ này chưa?
http://www.sangiangphim.com.vn/
Old 06-09-2011, 02:14 AM   #123
blacktuylip
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 82

Em ở bên này lâu lâu rồi nên giờ thèm xem lại mấy phim TQ hay hay. Ví dụ nếu em muốn xem "Mùa quýt chín", thì có trang nào cho down + phụ đề tiếng Anh ko các bác nhỉ?
blacktuylip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2011, 04:52 PM   #124
savapain
Á quân Tathy YFF League 2014

savapain's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: Sát ô tô
Bài : 3,220

Có bác nào xem Game of Thrones không nhỉ? Đánh nhau và hot không bằng Spartacus nhưng hay ở các âm mưu chính trị đan xen. Tuyến nhân vật cũng nhiều, xem muốn nhớ hết cũng đau đầu phết.

Series này dựa trên phần đầu của 1 bộ tiểu thuyết 5 tập. Không biết đã nhà xuất bản nào ở Việt Nam dịch ra chưa nhỉ?
savapain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2011, 05:30 PM   #125
ait
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 137

Games of Thrones chưa được dịch nhưng bản tiếng Anh thì có bán ở Phương Nam Book, hình như hơn 200k/ tập.
ait vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2011, 06:15 PM   #126
dukas
Oài

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 255

Cái GoT đấy xem hay đấy, bản thân em thì thấy nó hay hơn là Spartacus BAS. Bác Savapain cũng chịu khó xem fim truyền hình nhỉ. Có nhiều bộ hay về đề tài điều tra phá an em đang theo dõi khá hay như Hawaii Five 0, Burn Notice, The Mentalist, Castle và có bộ mới Persons of interest.
Fringe thì S01 còn hày chứ cái S03 xem nản quá, nhưng đến S04 này thì bắt đầu có vẻ hấp dẫn lại.
dukas vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-10-2011, 10:50 PM   #127
imagine170
Binh nhì

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 22

Em rất thích Game of Thrones. Nhạc phim mở đầu, đi kèm với những hình ảnh thật ấn tượng! Nó gợi cho em thật nhiều điều...
Nghe nói là phải sang tới tận đầu năm sau chúng ta mới được xem phần tiếp theo! Hic.
imagine170 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-11-2011, 02:55 PM   #128
orlagu
Khách

Bài : n/a

The Walking Dead mùa sau quay ở Việt Nam là cái chắc. Có ảnh casting rồi đây:
http://www.facebook.com/media/set/?...65096696&type=3
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-11-2011, 11:45 PM   #129
Mr_Leanguy
Lang thang cơ nhỡ

Mr_Leanguy's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Nơi Cư Ngụ: Sáng ở thiên đàng, Chiều ở địa ngục, tối đến với em và đêm ngủ ở nhà
Bài : 2,459
Send a message via Yahoo to Mr_Leanguy

Tổ cha cái bọn Star Movies nó hết phim rồi hay sao mà đem cái Pirates Premier ra chiếu xong cắt bà nó hết 2/3 phim đi thế nhể?
Old 21-02-2012, 12:35 PM   #130
Diver_Vika
Rùa hấp tái chín nào..

Diver_Vika's Avatar

Bài : 4,249

Em dạo này đang xem The Voice vòng Blind Audition trên AXN HD, nghe các bạn Adam, Christina, Blake với Cee Lo chém gió với nhau để câu thí sinh thấy vui vãi. Trên kênh AXN HD chính ra có nhiều TV show hấp dẫn phết, giờ So you think you can dance cũng bắt đầu chạy mấy số rồi.
Old 21-02-2012, 04:03 PM   #131
Liyer
Thank you for lighting up our lives

Liyer's Avatar

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 376

Trích dẫn:
savapain viết:
Có bác nào xem Game of Thrones không nhỉ? Đánh nhau và hot không bằng Spartacus nhưng hay ở các âm mưu chính trị đan xen. Tuyến nhân vật cũng nhiều, xem muốn nhớ hết cũng đau đầu phết.

Series này dựa trên phần đầu của 1 bộ tiểu thuyết 5 tập. Không biết đã nhà xuất bản nào ở Việt Nam dịch ra chưa nhỉ?

Sao không ai xem Rome nhỉ? Em thích series này mất ăn mất ngủ.. thế mà chuyển qua Spartacus không tiêu hóa hết được quá hai episodes , sến rện phi lý, may mà có hở hang sếc siếc mình mới nán lại được tí. Cho em hỏi GoT nó kiểu kiểu nào?
Old 21-02-2012, 04:18 PM   #132
Castaway
Đại úy

Bài : 837

Mình vừa chiến xong bộ Game of Thrones, xem hấp dẫn phết, tuy không hở hang nhiều như Spartacus nhưng nội dung hấp dẫn . Đây là 2 TV Series mình đang mong chờ phần tiếp theo nhất.

Không biết dạo này có bộ nào vừa hay vừa hở hang như Spartacus không nhỉ . Mình cũng có bộ Rome, chắc phải xem mới được
Castaway vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-03-2012, 03:03 PM   #133
vtb
not the right place looking for job

Bài : 561

Mad Men đã quay trở lại, lợi hại thì có lẽ không bằng ngày xưa lúc em mới xem vì tính "mới mẻ" đã giảm nhiều. Tập đầu vẫn là về những mối quan hệ chằng chịt trong và ngoài công sở, hy vọng những tập sau sẽ có nhiều thứ liên quan trực tiếp đến quá trình sáng tạo hơn.
Roger vẫn icy-cooly cool như ngày nào
vtb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-06-2012, 12:42 PM   #134
Bim Bim
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2011
Bài : 1,327

Trích dẫn:
dukas viết:
Cái GoT đấy xem hay đấy, bản thân em thì thấy nó hay hơn là Spartacus BAS. Bác Savapain cũng chịu khó xem fim truyền hình nhỉ. Có nhiều bộ hay về đề tài điều tra phá an em đang theo dõi khá hay như Hawaii Five 0, Burn Notice, The Mentalist, Castle và có bộ mới Persons of interest.
Fringe thì S01 còn hày chứ cái S03 xem nản quá, nhưng đến S04 này thì bắt đầu có vẻ hấp dẫn lại.

Hawaii Five O ở việt Nam mình đã có bọn nào làm phụ đề TV chưa nhỉ, em đang xem trên AXN HD thấy hay hay định kiếm về xem.
Bim Bim vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2012, 07:11 AM   #135
Castaway
Đại úy

Game of Thrones đã chiếu hết Season 2, em mới download bằng Jumbofiles được từ tập S02E10 xuống S02E06, thì bọn nó lại không còn link jumbofiles nữa. Có bác nào biết link jumbofiles để download từ S02E01- S02E05 HD720 không share cho em với.

Đa tạ
Old 15-06-2012, 09:34 AM   #136
savapain
Á quân Tathy YFF League 2014

savapain's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: Sát ô tô
Bài : 3,220

Bác sang HDVietnam mà down từ mấy site VN, như em down fshare lúc nào cũng 600k mà còn là chậm. Đòi tiền thì làm phát sms hết 15k chứ mấy.
savapain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2012, 10:20 AM   #137
orlagu
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Castaway viết:
Game of Thrones đã chiếu hết Season 2, em mới download bằng Jumbofiles được từ tập S02E10 xuống S02E06, thì bọn nó lại không còn link jumbofiles nữa. Có bác nào biết link jumbofiles để download từ S02E01- S02E05 HD720 không share cho em với.

Đa tạ

GoT S02 thiếu nude mà lại thừa các đoạn bromance, nói chung là less twisted than S01, được cái season finale ending gỡ gạc lại...
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2012, 08:26 PM   #138
Castaway
Đại úy

Em đến phát mệt với cái HDVN, đăng kí mà nó chẳng gửi email thông báo gì cả, không biết có yêu cầu gì nữa không. Mà rồi mấy cái link họ đưa có cần account để download nữa koong tại em thấy có mega rồi này nọ.

Vậy nên vẫn cứ hỏi bác nào biết/có 1 link jumbofiles cho S02 Game of Thrones thì ới em nhé.
Old 01-08-2012, 09:54 AM   #139
lifegoeson
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2005
Nơi Cư Ngụ: US
Bài : 1,350
Default Boys over Flowers

Mình đúng là chậm, Boys over Flowers ra cả mấy năm rồi mà mãi đến 2 tuần trước mình thấy có trong Netflix thì mới coi và bị ghiền Cũng là series Hàn đầu tiên mà mình coi và thích. Tuổi mình thì lúc trước ghiền phim bộ HK thôi, còn sau này có coi thử 1 tập phim Hàn mà gặp trúng phim chầm chậm rề rề mình coi không vô nổi.

Đang mê em trai này, người đâu mà đẹp trai manly thế!

Tóm lại là mình muốn hỏi xem có series nào của Hàn cũng vui vui giống vậy không? Có coi thử City Hunter cũng có anh chàng này nhưng không hay bằng. Chẳng có cảm giác "ghiền" phải coi liên tục như BOF.
Old 01-08-2012, 10:01 AM   #140
Hai mươi ba
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 2,761

Bác xem thử cái "Sign" xem sao. Em đánh giá là khá hấp dẫn.
(Cradle of Filth)
Hai mươi ba vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài