Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-09-2009, 10:28 PM   #21
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,695
Send a message via MSN to DYM

Bác sĩ còn Scrubs nữa.

90210 em tưởng là cũ rích rồi chứ nhỉ.

Ngoài ra em thấy tivi nó còn chiếu một số hành động, kinh dị: Las Vegas, The Mentalist, Fringe, Burn notice (hài + hành động nhưng toàn giờ chưa về nên chưa bao giờ xem cả).
Old 02-09-2009, 10:42 PM   #22
Moody

Moody's Avatar

Nơi Cư Ngụ: khi trên trời, lúc dưới đất
Bài : 1,216

Em bỏ phiếu cho Las Vegas, đến S5 Ed bỏ đi cũng hơi tiếc nhưng xem tiếp thì nội dung cũng hay, thế mà tự dưng ngưng, chưa biết được kết ra sao nữa. Trong mấy bộ em xem thì có LV với Grey's là em xem lại 3 lần, lần nào cũng đi từ 1 đến season mới nhất.

À mà chỉ thấy bàn về phim bộ Mỹ nhỉ, phim HK dạo này TVB cũng có mấy bộ hay phết.

thay đổi nội dung bởi: Moody, 02-09-2009 lúc 10:48 PM.
Moody vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-09-2009, 01:59 AM   #23
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Trích dẫn:
Không bác nào xem That 70s Show à?

Em có xem That 70's Show này, nhưng on and off thôi, chứ ko liên tục, vì em thấy nó cứ nhạt nhạt ấy.

Mấy show hay em chưa thấy mọi người list:
Southpark (13 seasons rồi, tha hồ mà xem ) )
Weeds
Rome
Old 03-09-2009, 02:39 AM   #24
c2K
Thượng sĩ

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 154

Trích dẫn:
DYM viết:
Nếu thích kiểu Grey's Anatomy thì bác có thể xem Private Practice, kết hợp bác sĩ + kỳ quái thì xem Dr. House, Nip Tuck (sao dạo này lắm show bác sĩ thế ko biết). Tâm lý, gia đình, yêu đương loạn xạ thì có thể xem Brothers & Sisters, Californication, Six feet under.

Vụ án thì ngoài CSI các thể loại thì có Criminal Minds. Kinh dị: True Blood.

Còn nhà em thì vẫn chiến: Two and a half men, Desperate housewives, Big bang theory, How I met your mother, My name is Earl, CSI LV, NY, Miami. Kèm theo TV hay chiếu mấy show bác sĩ thì cũng xem ké.

Na gái em, vầng em biết cũng kiểu sỹ siếc giống nhưng sợ xem giống nhau quá đâm thành chán ấy . Hôm trước ngó CSI mà thấy nó đã có đến mười mấy season oải quá, lại cả top gear của bác gì hôm trước nói nữa chứ, vẫn chưa xem được, ko biết các esp khác dư nào :">.

Mai em sẽ đi bế luôn cả LV nữa. Mà 90210 này là mới ko phải cái version xưa xửa xừa xưa, tàm tạm, plot kiểu na ná The O.C ngày xưa, chả có gì mới mẻ lắm, em load về xem đại trong lúc chả có gì xem nên giờ thành thói quen .

Em nhà quê giơ tay hỏi 1 câu lạc đề vì xưa nay cứ torrent toàn tập mà chẳng may sắp đi tây dài dài là thôi coi như tạch ko tơ tưởng d/l free gì nữa ở torrent ạ? Mà thế thì phải thò tay móc túi bắt tay các chiến hữu nào khác nữa ngoài rapidshare ra ạ?
c2K vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-09-2009, 09:51 AM   #25
king06
Trung sĩ

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 67

Trích dẫn:
DYM viết:
90210 em tưởng là cũ rích rồi chứ nhỉ.

Lúc trước là 90210 Beverly Hills còn bây giờ là 90210, cơ bản thì vẫn dựa trên cốt truyện cũ, nhưng các nhân vật trẻ và đẹp hơn
king06 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-09-2009, 10:06 AM   #26
Moody

Moody's Avatar

Trích dẫn:
c2K viết:
Em nhà quê giơ tay hỏi 1 câu lạc đề vì xưa nay cứ torrent toàn tập mà chẳng may sắp đi tây dài dài là thôi coi như tạch ko tơ tưởng d/l free gì nữa ở torrent ạ? Mà thế thì phải thò tay móc túi bắt tay các chiến hữu nào khác nữa ngoài rapidshare ra ạ?

Hay là chuyển sang xem online?

http://www.cucirca.com/2007/06/16/w...anatomy-online/
http://www.tv-garden.com/english-series
Old 04-09-2009, 11:15 AM   #27
nghichnham
Đại úy

Bài : 665

Trích dẫn:
c2K viết:
oi, Prison Break kết quá chán!!!

Các bạn xem How I Met Your Mother với Lost đi. Thứ tự của em bây giờ đang như thế rồi đến Grey's Anatomy, Desperate Housewives và Ugly betty .

How I Met Your Mother sao lâu rồi không thấy có trên Mininova nữa hả các bác? Em down trên ấy S04E21 từ hồi 30/4. Sau đó mãi chả thấy có thêm. Tưởng là die bất đắc kì tử rồi chứ.
nghichnham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-09-2009, 11:29 AM   #28
shinichi

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 963

Cái The moment of truth bây giờ không ra nữa hả các bác?
Old 04-09-2009, 12:06 PM   #29
c2K
Thượng sĩ

Trích dẫn:
nghichnham viết:
How I Met Your Mother sao lâu rồi không thấy có trên Mininova nữa hả các bác? Em down trên ấy S04E21 từ hồi 30/4. Sau đó mãi chả thấy có thêm. Tưởng là die bất đắc kì tử rồi chứ.

à, thế bác tìm nốt e22, 23, 24 đi nhé sau đó là hết. Đợi đến 21/09 này là tiếp tục S05E01 đấy
Old 04-09-2009, 12:14 PM   #30
c2K
Thượng sĩ

Trích dẫn:
Moody viết:

Đội ơn bác ạ. Mà có tất cả các series hả bác. Em sẽ thử.
Old 04-09-2009, 08:35 PM   #31
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Trích dẫn:
Moody viết:
Em bỏ phiếu cho Las Vegas, đến S5 Ed bỏ đi cũng hơi tiếc nhưng xem tiếp thì nội dung cũng hay, thế mà tự dưng ngưng, chưa biết được kết ra sao nữa. Trong mấy bộ em xem thì có LV với Grey's là em xem lại 3 lần, lần nào cũng đi từ 1 đến season mới nhất.

À mà chỉ thấy bàn về phim bộ Mỹ nhỉ, phim HK dạo này TVB cũng có mấy bộ hay phết.

Hehe, em thì lại chả thích Grey's. Yêu đương lằng nhà lằng nhằng. Mà bố cái bọn bên này chúng nó nghiện Grey's hay sao ý, kênh nào cũng chiếu, tối nào bật lên cũng ít nhất một kênh chiếu ý, điên ko chịu được.

Em chỉ xem lại Friends với Two and a half men thôi. CSI thỉnh thoảng xem lại bằng tiếng Đức để luyện, chứ ko xem xong chả hiểu sao tự dưng có thằng lăn ra chết, hehe.

Mà thỉnh thoảng xem mấy cái Everybody loves Raymond cũng hay phết.
Old 04-09-2009, 10:59 PM   #32
Moody

Moody's Avatar

Grey's tớ thấy được nhất là S2, nhất là tập cuối của S2, sau thì đúng là cứ lằng nhằng. Mà thỉnh thoảng xem lại từ S1 mới thấy mà các bạn ấy aging nhanh vãi, mới có 4 năm thôi (từ 2005) mà mặt mũi hơi nhàu cả rồi.
Two and a half men thì hầu như mỗi tối, cứ giờ cơm thì làm 2 tập, TV chiếu đi chiếu lại, xem sắp thuộc hết cả rồi.
Old 05-09-2009, 06:00 AM   #33
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Two and A Half Men hay khi thằng bé con còn cute thôi, chứ giờ nó lớn rồi chán ơi là chán. How I Met Your Mother cũng vậy, season cuối này nhạt ơi là nhạt. Em thấy có mỗi Scrubs là consistent, giờ vẫn thấy ok.
Mọi người còn coi show nào hay recommend ko?
Old 06-09-2009, 09:21 PM   #34
Medusa
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2006
Nơi Cư Ngụ: Già lắm
Bài : 1,436

Cinemax đang phát lại "Bands of brothers" đấy cái bác. Vừa xong tập đầu, chuẩn bị vào tập 2 đấy. Lâu không xem, giờ xem lại thấy phê phết. Giờ các bạn còn làm phụ đề tiếng Việt, dịch được lắm. Chắc bộ này hay, làm rất cẩn thận.
Em đi xem tập 2 đây.

P.S. À, em lắp cáp Hà Nội.
Old 16-09-2009, 12:24 AM   #35
hatng
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 147

Em thì đang chờ entourage mỗi tuần ạ. Mà phần mới này có vẻ không hay bằng mấy phần trước.
Old 18-09-2009, 11:50 PM   #36
wawawa
Đang hâm

wawawa's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 1,259

Em cũng vừa chiến xong hết 4 Season How I met your mother. Cái này xem giải trí như Friends nhưng không hay bằng Friends. Các bác biết bộ nào tương tự như bộ này không? À, trong phim chú Barney mặc vest đẹp thật ! Sao người Việt Nam ít người mặc vest đẹp được như vậy nhỉ? Ngay trong phim Châu Á cũng thế, bọn nó mặc rất đẹp cho dù form người cũng như người Việt.
wawawa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-09-2009, 03:26 AM   #37
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

How I met your mother em cũng ko thấy thích lắm, nhưng em vẫn xem. Dạo này cũng chả có gì xem. Vest nó mặc đẹp thì em nghĩ là vì người đẹp, áo chuẩn nhất là phần vai.
Old 19-09-2009, 03:31 AM   #38
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

How I met your mother em thấy Season 1, 2 xem được, còn sau đấy thì nhạt.
Old 06-10-2009, 08:32 PM   #39
Mac
Hấp riêm người quá cố

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 994

Trích dẫn:
Medusa viết:
Cinemax đang phát lại "Bands of brothers" đấy cái bác. Vừa xong tập đầu, chuẩn bị vào tập 2 đấy. Lâu không xem, giờ xem lại thấy phê phết. Giờ các bạn còn làm phụ đề tiếng Việt, dịch được lắm.
.

Band of Brothers có mỗi 10 tập, hết rồi vẫn thòm thèm. Xem phim này cảnh đánh nhau Thế chiến 2 còn sướng hơn Giải cứu Ryan, dù cả 2 phim này đều dính đến anh Tom Hanks nhưng đúng là trình Tom làm đạo diễn với anh già Steven quá đỉnh. Cảnh chiến đấu hồi hộp nhanh chóng mặt xen lẫn những đoạn tự sự giảng giải triết lý chầm chậm lôi cuốn đe'o chịu nổi làm phim không bị nhàm, chưa kể kỹ xảo làm phim chiến đấu của Mỹ thì không nên khen nữa. Thỉnh thoảng xem lại phim này vẫn thấy hay như mới. Xem ở đây thấy bọn lính dù tự hào là thiện chiến nhất, không hiểu bọn dù với bọn thủy quân lục chiến bọn nào kinh hơn nhỉ.
Mac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-12-2009, 12:36 PM   #40
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Em dạo này hồi teen, suốt ngày cùng vợ xem cái "Smile, You" đang chiếu trên SBS. Phim hài, cười lăn lộn luôn.

Link đây:
http://aja-aja.com/regular/smile-you

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài