Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-06-2013, 05:26 PM   #181
savapain
Á quân Tathy YFF League 2014

savapain's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: Sát ô tô
Bài : 3,223

Trích dẫn:
Bismarck viết:

Trong lúc chờ xem tiếp thì em xem Rome. Thấy hay. Xong Rome thì tiếp đà hứng khởi với La Mã em mới xoay sang Spartacus Blood and Sand thì thấy như uồi. Nội dung nghèo nàn, thừa mứa sex, ngập ngụa máu me (lại được dàn diễn viên đứa nào trông cũng hãm) làm em chỉ còn cảm giác nặng nề một cách kinh tởm sau S1 và hoàn toàn không có ý định xem tiếp.

Tiếp theo là Game of Thrones. Quá hay! Bao giờ nó mới làm tiếp S4 nhỉ? Lúc nào đó phải xem lại từ đầu để rõ hơn vài chi tiết và đỡ...sốt ruột

Bác Bí thích kiểu tâm lý chứ không thích đánh đấm bay nhảy đẹp mắt rồi Vì muốn đánh đẹp nên toàn phải tuyển dàn diễn viên cơ bắp nên diễn có hơi gượng tí chứ kịch bản em thấy ổn mà, mưu mô các kiểu cũng được phết, tất nhiên chưa so được với GoT. Em nghĩ ai thích 300 hay Kill Bill thì cũng sẽ thích Spartacus.

Trong lúc đợi GoT S4 thì mới bác ngâm cứu Breaking Bad đi, chắc chắn hợp với bác luôn.
savapain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-06-2013, 12:18 AM   #182
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,902

Mình cũng thích đánh đấm và cởi quần nhiều như Spartacus. Nhưng vấn đề là nội dung Spartacus S1 gói được trong 10 dòng mà tãi ra tận 13 tập nên tất yếu là phải nhồi nhét vô tội vạ các pha chém giết man rợ dài lê thê. Xem rất nặng đầu.

Các pha giết người trong GoT xét về độ man rợ cũng không hề kém cạnh, ví dụ Khal Drogo cứa toạc cổ thằng đệ rồi sục tay vào đúng chỗ đó giật đứt lưỡi, thằng hiệp sĩ bị Gregor Clegane chọc cho mũi thương vào cổ nằm há mồm phun máu òng ọc sủi cả bọt, pha Catalyn bị cắt cổ...xem mà không đái ra quần à. Nhưng tần suất vừa phải, nó là gia vị chứ không phải món chính như Spartacus.
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-06-2013, 04:00 AM   #183
siolag
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 415

Giống hệt em hồi hết Season 1 tìm đến Rome, cùng thương hiệu HBO. Sau đến hết season 2 lục cái Spartacus mà không mê được, dù trông cũng na ná thật.
siolag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2013, 02:16 PM   #184
Castaway
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 837

Em thấy GoT S3 cũng bắt đầu hơi chậm chậm, không còn cuốn hút như S1 nữa, chắc em phải xem lại S2 rồi mới S3. Nhưng đến vài tập cuối của S3 thì bắt đầu thấy hay hay .

Spartacus thì em khoái, vì đánh đấm rồi người ngợm đâu ra đấy, không nửa kín nửa hở . Xem bọn này cần gì cốt truyện

Hiện giờ đang có cái Hannibal, rate cao ngất, em xem xong thấy cũng na ná Dextor, mà nói thật em cũng không phải fan ruột của bộ này. Không đến nỗi chán nhưng vừa xem vừa ăn cơm cũng được

Đang cố gắng giải quyết bộ Tudor, thấy bảo có chú diễn viên của Man of Steel đóng, rồi đao bộ American Horrow Movies về xem.

Cái Breaking Bad xem chán òm, cứ chậm chậm thế nào ý
Castaway vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2013, 02:25 PM   #185
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Em xin lỗi là em cũng chả biết ký hiệu ấy là gì. Em đoán cái ảnh bác post lên là của bọn bóng chuyền bãi biển. Bọn này với bọn bóng bầu dục nó hay dùng ký hiệu tay để ra dấu về chiến thuật bọn nó sử dụng.
Old 28-06-2013, 02:32 PM   #186
uzii
great ass

uzii's Avatar

Bài : 2,486

Trích dẫn:
coolpixS4 viết:
Em xin lỗi là em cũng chả biết ký hiệu ấy là gì. Em đoán cái ảnh bác post lên là của bọn bóng chuyền bãi biển. Bọn này với bọn bóng bầu dục nó hay dùng ký hiệu tay để ra dấu về chiến thuật bọn nó sử dụng.

Baseball nữa

Old 28-06-2013, 02:40 PM   #187
Tiểu Trúc
ĐKVĐ Tathy YFF 2012-2013

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 4,292

Hồi mới xem Game of thrones em thấy mấy tập đầu cũng bình thường nhưng đoạn kết season 1 quá đỉnh, làm em sau đó phải tìm đọc truyện gốc luôn.
Còn cái dấu hiệu giơ 2 ngón tay sau lưng có nghĩa là "I'm lying" bác ạ
http://www.vanityfair.com/politics/...-sidebar-201107
Old 28-06-2013, 03:07 PM   #188
uzii
great ass

uzii's Avatar

Trích dẫn:
Bismarck viết:
A bác Coolpix đây rồi, em đang định đi tìm bác để hỏi người La Mã dùng ký hiệu tay như này với ý gì vì em xem trong Rome thấy dùng 2 lần, chỉ đoán là xấu nhưng không biết cụ tỉ ám chỉ cái gì.

Bác nhìn bàn tay trái nhé, xong duỗi thẳng ngón chỏ ra là y trong phim.

http://973thedawg.com/decoding-beac...l-hand-signals/
Two Hands Back, Pinky Down,Fist Low: This means the up player will make an aggressive attempt to block the ball. That means the back player will need to be in position to defend around the block. Should the ball kick to the side the back player will most likely need to set the ball for a final spike by the blocker.
Old 01-07-2013, 04:19 PM   #189
bakien
Rebel without a Cause

bakien's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Sapa
Bài : 1,664

Hannibal dàn dựng hiện trường vãi đái, xác trông thật không thể tả, mà toàn những cái chết rất kinh khủng. Phim chậm, suy nghĩ nhiều, thiếu cao trào ( vì còn phải làm nhiều season) nên em xem thấy tạm tạm, chưa đã lắm.
Em nghe đồn cái Breaking Bad xem được, để có gì tuần này em dấn thân xem sao
Old 02-07-2013, 02:15 AM   #190
Blackwater
Đại úy

Bài : 584

Breaking Bad xem rất được, em bây giờ mong mỗi cái này. Xem bộ này các bác nên kiên trì, em đã bỏ một lần vì mấy tập đầu chẳng hay ho gì. Đến lần hai quyết tâm xem thêm vài tập nữa thì không bỏ được.

Đang vụ Snowden, các bác có thể xem thêm bộ Person of Interest, cũng kiểu giám sát nghe lén nhưng mà nhân văn hơn.
Old 04-07-2013, 01:35 PM   #191
Castaway
Đại úy

Bài : 837

Nghe lời bác gì ở trên em cũng bắt đầu xem The Wire nhưng bảo là hấp dẫn lắm thì có lẽ hơi quá, cũng chỉ kiểu dạng phim cảnh sát hình sự phá án ma túy thôi. Em thấy 9.4 trên IMDB nên cũng cố nhưng đến 5 Episodes rồi mà nản quá bác ơi. Hay tại tòan mấy bạn da đen nên chẳng thấy hấp dẫn gì cả ??? Chắc em phải đổi gió sang Rome để lấy lại khí thế tí
Castaway vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-07-2013, 07:30 PM   #192
Blackwater
Đại úy

Bài : 584

Trích dẫn:
Castaway viết:
Nghe lời bác gì ở trên em cũng bắt đầu xem The Wire nhưng bảo là hấp dẫn lắm thì có lẽ hơi quá, cũng chỉ kiểu dạng phim cảnh sát hình sự phá án ma túy thôi. Em thấy 9.4 trên IMDB nên cũng cố nhưng đến 5 Episodes rồi mà nản quá bác ơi. Hay tại tòan mấy bạn da đen nên chẳng thấy hấp dẫn gì cả ??? Chắc em phải đổi gió sang Rome để lấy lại khí thế tí

Đúng là xem toàn thấy các bạn da đen nản quá.
Old 05-07-2013, 10:59 PM   #193
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Bài : 2,695
Send a message via MSN to DYM

Em mà cái nào toàn đen với toàn đàn ông thì em khỏi xem
Old 23-07-2013, 03:14 PM   #194
em ngu that
Vẫn là em, ngu thật

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 1,307

Các bác đang có tinh thần Rome, Game of Throne, Spartacus toàn giai thanh gái lịch, phang ùynh uịch thì chen ngang bộ The Wire rất khó. Nói thật em down bộ The Wire 2 lần, vì lần đầu xem thấy chán vd. Thậm chí màn hình vẫn còn 4:3 chứ chưa được 16:9. Đến lần 2 thì mới xem liền một mạch. Tuy rằng nhân vật của nó toàn về bọn da đen ở tận đẩu tận đâu nhưng câu truyện của nó chân thật, phù hợp với thực tế và cũng đáng suy ngẫm.
Chắc khi nào trào lưu giai 6 múi, gái vú bánh bao này qua đi, các bác thử xem lại xem thế nào. Nhiều khi xem vào lúc hứng thì tự nhiên hook ngay.
Old 28-07-2013, 10:43 PM   #195
Prisoner
Đại úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 494

Không có gì em xem tạm Orange.Is.The.New.Black, thấy cũng được. Phim về nhà tù nữ, thi thoảng có tí cảnh lesbian nhưng nhẹ nhàng vui vẻ, không nặng nề bạo lực.
Prisoner vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-07-2013, 11:06 AM   #196
minitau
Đại úy

Nơi Cư Ngụ: đồng không mông quạnh...
Bài : 338

Rảnh rỗi các bác em xem Banshee (2013, S01, 10Eps) cũng được ạ.
minitau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-07-2013, 11:55 AM   #197
coolpixS4
Đại tướng

Hôm trước em xem Suit S02 thấy chán không hấp dẫn như S01.
Old 29-07-2013, 12:34 PM   #198
uzii
great ass

uzii's Avatar

He he, cũng đang xem Suits, đến S2E7, Louis càng ngày càng hấp dẫn
Old 29-07-2013, 12:37 PM   #199
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Bài : 3,902

Từ giờ thì em cạch các thể loại series chưa làm xong, dù là hay đến mấy, chứ đang xem tự dưng hết, chờ hàng năm trời mất hết cảm xúc.

Hôm nọ xem The White Queen cũng tàm tạm, được 5, 6 Eps gì đó thì dừng, em bực mình gúc xem luôn kết quả cuộc chiến hoa hồng, thế là khỏi phải chờ phim

Còn ông Game of Thrones thì hôm nào kiếm sách về đọc cho khỏe. Chứ truyện còn chưa viết xong thì bao nhiêu năm nữa mới hết phim.
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-07-2013, 12:42 PM   #200
coolpixS4
Đại tướng

Thế hả bác Uzii? Em đang vật vã S2E3 mãi chưa xong.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài