Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-08-2009, 09:49 AM   #1
Fight
Thượng sĩ

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 155
Default Gái bám theo, làm thế nào?

Dạo trước em với 1 gái có 1 giai đoạn rất âu yếm thân mật nhưng ngắn thôi, sau đấy em chủ động thôi. Gái đấy cũng xấu thôi, mà chả phải loại ngây thơ trong trắng gì, em biết thế nhưng thời gian đấy túng thiếu quá nên kệ mẹ nhắm mắt đưa chân, căn bản gái cứ nhảy vào mà chân lại dài, cưỡng thế nào được . Sau rồi em quyết định thôi thì gái cũng giận dỗi tí chút, nói là thôi thì thôi. Được vài hôm sau gái viết thư ướt át tình cảm bảo này nọ, nói hay là mình quay lại đi. Em nói bóng gió với gái bảo thôi đi, không hợp đâu. Thế đe'o nào mà gái cứ bám nhằng nhẵng suốt mấy tháng rồi, thỉnh thoảng lại làm 1 cái thư vào hộp thư của em kể này nọ kêu gọi em quay lại, chưa kể gặp người quen của em nói lăng nhăng kiểu như đang là bạn gái của em. Bình thường em có thể nói thẳng tưng ra nhưng kẹt cái là gái biết 1 số người quen của em, nên nói thẳng ra nhỡ gái trả thù thì nguy, gái mà thù thì chắc ghê gớm lắm, em nghe nói vậy . Các bác bảo em cách nào xử lý cho gọn vụ này, cứ thế này chắc em hơi bị căng thẳng khó yên ổn mà làm ăn với lấy vợ được.
(vụ này của em thật 100%, không phải đùa để câu khách)
Old 04-08-2009, 09:54 AM   #2
chakuchak
Đại lý bánh mỳ Hải Phòng cấp 3

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 4,548
Send a message via Yahoo to chakuchak

Chuẩn bị công lực, quay lại với gái và xxx nhiệt tình, cứ rảnh là xxx. Sau ba tháng sẽ hiệu quả:
1. Gái sợ quá bỏ chú (trường hợp này ít)
2. Chú hết sức, gái chán mà bỏ chú (trường hợp này nhiều)
Old 04-08-2009, 10:05 AM   #3
NoOne
cháu đang tập sự...

NoOne's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 489

Yêu thì khó chứ bỏ thì dễ lắm, người ta vẫn bảo hy vọng càng nhiều thì thất vọng càng lớn, cứ làm cho gái hy vọng rồi tước đi cái hy vọng đấy nhiều lần vào, đánh vào lòng tự trọng ấy, đảm bảo với bác là gái bỏ ngay. Gái chứ có phải là đĩa đâu
to love and hold"
NoOne vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2009, 10:10 AM   #4
Eshild
Liệt sĩ

Eshild's Avatar

Gia nhập: May 2006
Bài : 451

Trích dẫn:
Fight viết:
Gái đấy cũng xấu thôi, mà chả phải loại ngây thơ trong trắng gì, em biết thế nhưng thời gian đấy túng thiếu quá nên kệ mẹ nhắm mắt đưa chân, căn bản gái cứ nhảy vào mà chân lại dài, cưỡng thế nào được . Sau rồi em quyết định thôi thì gái cũng giận dỗi tí chút, nói là thôi thì thôi. Được vài hôm sau gái viết thư ướt át tình cảm bảo này nọ, nói hay là mình quay lại đi. Em nói bóng gió với gái bảo thôi đi, không hợp đâu. Thế đe'o nào mà gái cứ bám nhằng nhẵng suốt mấy tháng rồi, thỉnh thoảng lại làm 1 cái thư vào hộp thư của em kể này nọ kêu gọi em quay lại, chưa kể gặp người quen của em nói lăng nhăng kiểu như đang là bạn gái của em. Bình thường em có thể nói thẳng tưng ra nhưng kẹt cái là gái biết 1 số người quen của em, nên nói thẳng ra nhỡ gái trả thù thì nguy, gái mà thù thì chắc ghê gớm lắm, em nghe nói vậy . Các bác bảo em cách nào xử lý cho gọn vụ này, cứ thế này chắc em hơi bị căng thẳng khó yên ổn mà làm ăn với lấy vợ được.
(vụ này của em thật 100%, không phải đùa để câu khách)

Tự trọng cũng tùy người chứ bác NoOne.

Em đồ rằng gái của bác này nhắm thấy bác ấy là đối tượng thích hợp để nâng khăn sửa túi nên quyết không buông rồi.

Tốt nhất bác cứ kiếm người yêu khác đi, kể cho em người yêu mới hoàn cảnh đáng thương của mình, rồi dắt hai em đến gặp mặt nhau. Đến nước đấy mà nó còn bám bác thì em cũng bó tay không tư vấn được nữa.

Cơ mà đàn ông, dám làm dám chịu. Bác chơi chán rồi kiếm đường rẫy gái, rồi lại sợ nó trả thù. Thế này bảo sao mà giờ các gái toàn có xu hướng làm single mom.

thay đổi nội dung bởi: Eshild, 04-08-2009 lúc 10:13 AM.
Eshild vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2009, 10:13 AM   #5
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Tán gái là 1 nghệ thuật, giãy gái phải cần đức tính của 1 người nghệ sỹ.

Kinh nghiệm của mình là cứ đánh vào điểm yếu của gái, ví dụ: nếu gái trẻ thì đánh vào lòng tự ái, nếu gái già thì show cho gái thấy chúng ta "yếu ớt" thế nào, không thể là 1 chỗ dựa cho gái về lâu dài.
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2009, 10:19 AM   #6
nrepoed
Đại úy

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 455

Cho gái đọc topic này.
Old 04-08-2009, 10:19 AM   #7
Fight
Thượng sĩ

Bác chak: gái này chân dài, giải pháp của bác chắc chắn rơi vào phương án 2, mà kể cả thế gái cũng đâu có chán em dù em có fick hay không, điều này thì em khẳng định luôn với bác.

NoOne: Cách làm gái mất tự trọng phải tránh, nhỡ gái điên lên đi trả thù thì hậu quả khôn lường vì gái biết người quen của anh.

Eshild: Để gái này gặp người yêu của anh thì càng mạo hiểm, nói thật là anh nghĩ gái này tính cách rất khó lường, cho nên không thể cho 2 gái gặp mặt nhau được.
Old 04-08-2009, 10:22 AM   #8
Eshild
Liệt sĩ

Eshild's Avatar

Gia nhập: May 2006
Bài : 451

Thế thì chỉ còn cách giới thiệu cho ass min.
Eshild vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2009, 10:23 AM   #9
TNM
Chã

TNM's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Ở nơi ai cũng muốn ở, ở rồi thì ai cũng muốn đi.
Bài : 1,995
Send a message via ICQ to TNM Send a message via AIM to TNM Send a message via Yahoo to TNM

Chào thân ái vài quyết thắng tút đi nơi khác sống 1 thời gian. Khi quay về gái còn lờ lớ lơ mình đi ấy chứ lại.
Old 04-08-2009, 10:26 AM   #10
syl
Khách

Bài : n/a

Đẩy hàng sang cho một thằng bạn nếu thằng bạn cũng đang thiếu mối. Nếu gái xác định tổ chức quây bắt rồi thì hơi khó nhưng hai thằng hợp tác tốt chắc thành công. Mà đã qua thằng bạn rồi thì thằng nào chả bỏ được. Kiểu anh không nghĩ em lại là người như thế ...etc...
P/s: Đẩy cho assmean là chước cuối cùng chứ
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2009, 10:36 AM   #11
Rosebud
Đại úy

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 710

Trích dẫn:
Fight viết:
Em nói bóng gió với gái bảo thôi đi, không hợp đâu.

Cứ nói bóng gió thế bảo sao gái nó không buông cho. Nói bóng gió nghĩa là vẫn tạo điều kiện cho gái hy vọng. Mà còn hy vọng thì còn nước còn tát.

Tốt nhất là hãy nói chuyện thẳng thắn với gái.
Rosebud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2009, 10:42 AM   #12
NoOne
cháu đang tập sự...

NoOne's Avatar

Trích dẫn:
Fight viết:
NoOne: Cách làm gái mất tự trọng phải tránh, nhỡ gái điên lên đi trả thù thì hậu quả khôn lường vì gái biết người quen của anh.

Mất tự trọng này không phải là nói lời đau lòng động chạm bác ạ, mà bác tỏ ra ko quan tâm nữa thôi, hứa thật nhiều mà thất hứa cũng thật nhiều vào, kiểu hứa dẫn e đi chỗ này chỗ kia rồi ko đến, ko nghe máy, ko trả lời mail, sau nói xin lỗi vì gì gì đó, gái thấy ko được quan tâm thì chán ngay Biết cách này ko quân tử nhưng mà là cách nhanh nhất đấy bác

Ý của Syl cũng hay, nhưng mà lại lôi kéo thêm người vào, mà lỡ chúng nó thích nhau thật, thì sau này bạn của Fight nghĩ gì đây
to love and hold"

thay đổi nội dung bởi: NoOne, 04-08-2009 lúc 10:46 AM.
Old 04-08-2009, 10:48 AM   #13
Fight
Thượng sĩ

Tình huống ngày trước với gái này nói chung là khó cưỡng, anh chứ có phải thằng gì họ Liễu ngày xưa ôm gái vào lòng như ôm cục đá được, hồi đấy mình như thế nên giờ mới phải tìm cách giải quyết. Vấn đề là thỉnh thoảng nhận thư tỉ tê thấy căng hết cả đầu, rồi thỉnh thoảng đi gặp phải 1 người quen lại được hỏi hoặc bảo là em/chị biết chuyện của anh với em đấy rồi hoặc là chuyện của anh/em với em đấy thế nào rồi.

Bây giờ làm sao để gái khỏi viết thư với đi khoe như thế, chứ lâu rồi không mặt mặt gái nên cũng không nhớ mặt trông thế nào nữa , làm sao lại có chuyện còn giới thiệu cho thằng bạn nào được, sau này nhỡ 2 thằng thù nhau chả hết.
Old 04-08-2009, 10:54 AM   #14
syl
Khách

Bài : n/a

Ôi giời. Phải biết chọn mặt gửi vàng chứ bạn Fight. Khéo lo vừa thôi, nghe chân dài thế kia khối giai TL chấp nhận hi sinh hộ bạn rồi. Lăn tăn gì ba cái lẻ tẻ. Chẳng nhẽ cứ phải bảo thẳng là bạn đẩy cho thằng bạn nào kiểu rạch giời rơi xuống ấy
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2009, 10:55 AM   #15
Psychedelic
Đại úy

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 491

Trích dẫn:
chakuchak viết:
Chuẩn bị công lực, quay lại với gái và xxx nhiệt tình, cứ rảnh là xxx. Sau ba tháng sẽ hiệu quả:
1. Gái sợ quá bỏ chú (trường hợp này ít)
2. Chú hết sức, gái chán mà bỏ chú (trường hợp này nhiều)

Nhân đây lại nhớ đến chuyện hồ trong Liêu Trai, chủ topic có thể tham khảo. Truyện rằng có nhà sư đến nhà viên ngoại nọ vốn đang bị hồ quấy nhiễu, rất khổ sở. Sư biết chuyện mỉm cười đưa cho viên ngoại viên thuốc cường dương. Nửa đêm hồ đến, viên ngoại giao hoan nhiệt tình, hăng quá hồ không chịu nổi giãy giụa xin tha. Đến sáng thì hồ chết.
Psychedelic vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2009, 10:55 AM   #16
Vân Ánh
Binh nhì

Gia nhập: May 2007
Bài : 11

Cứ để em này lằng nhằng thế có khi lại hay bác em ạ. Sau này đi cưa gái, gái thấy mình có con khác nó chạy theo như thế chẳng phải mát như giời quạt còn gì. Cũng vừa là để có chuyện vui mà bốc phét với anh em lúc uống bia
Vân Ánh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2009, 10:59 AM   #17
NoOne
cháu đang tập sự...

NoOne's Avatar

Èo, còn ko nhớ cả mặt gái thì nói làm dek gì, căng hết đầu thì đi ngủ một giấc cho khỏe, ko chai lì thì ko bỏ được gái đâu bác, còn bác sợ này nọ thì cũng chỉ là lo cho bạn gái mới, vậy thì trong khi chưa xảy ra chuyện gì thì khai thật với gái sự tình là thế, gái sẽ thông cảm và có tinh thần chiến đấu với gái kia.
to love and hold"
Old 04-08-2009, 11:35 AM   #18
Diver_Vika
Rùa hấp tái chín nào..

Diver_Vika's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 4,249

Trích dẫn:
TNM viết:
Chào thân ái vài quyết thắng tút đi nơi khác sống 1 thời gian. Khi quay về gái còn lờ lớ lơ mình đi ấy chứ lại.

Thảo nào bác TNM đang ở Hà Nội vui vẻ lại chạy một mạch sang Nga, lạnh bỏ mịa
Old 04-08-2009, 11:56 AM   #19
no
Thượng sĩ

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 117

Anh thật, thằng gì gì ở trên hèn ***** tả. Bản chất là một thằng đểu vừa hèn, phịch chùa rồi chạy, nhưng lại muốn giữ cải vỏ đạo đức rởm là người tử tế. Đàng hoàng ra, nói thắng vào mặt em đấy là ngày xưa phịch là vì sinh lý mẹ nó đi.
Old 04-08-2009, 12:16 PM   #20
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Yêu thì khó chứ bỏ thì dễ ấy mà đánh vào những điểm gái ko thích ở đàn ông thôi. Chẳng hạn, gái ko thích đàn ông thiếu tự tin, bác cứ thấy gái đi chơi với bạn zai thì giả vờ ghen tuông. Gái ko thích đàn ông clingy, bác cứ thấy gái đi đâu thì đòi đi theo, gái ko thích thì ỉ ê mè nheo. Gái ko thích đàn ông desperate, bác cứ giả vờ ko có gái bác ko sống được...
Em nghĩ bác chỉ cần chịu đựng 1 thời gian ngắn là gái chán bác ngay, hoặc ko cũng có thằng khác rước cho (gái chân dài mà). Cách của em thì đảm bảo sau này bác làm gì gái cũng ko thích bác lại.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài