Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 15-09-2012, 12:37 PM   #381
felicité
đang phê...

felicité's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,679

Các bác cho hỏi, cái INEED 1500, 1000 kia nghĩa là gì thế? Cái INEED 1500 với cái INEED 1000 cách nhau đến gần trệu bạc. Năm ngoái ngắm nghía mãi con xe GIANT, mua về được thì thằng con cướp mất. Giờ lại phải lọc cọc cái xe đạp ruồi của nó, đạp cuồng cả cẳng.
Những vì sao đang kể chuyện
Giấc mơ của mái nhà
Giấc mơ của một người đang ngủ...
felicité vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-09-2012, 05:01 PM   #382
bizu
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: nhà đẹp
Bài : 718

Là dòng xe thôi. Nhìn hình thì thấy 1 cái có nhiều tầng líp, nghĩa là xe có "số" để thay đổi sức nặng của vòng đạp, hihi nói thế cho nó dễ hiểu. Còn 1 cái không có, giống xe mini á, nên nó rẻ hơn. Ngoài ra giá cả còn do các bộ phận linh tinh khác như giỏ trước đựng đồ, hoặc giá nhập hàng tùy thời điểm.
Old 15-09-2012, 09:26 PM   #383
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,487

Hôm nọ có bạn nào bảo làm con của macluve sướng, giờ mình thấy làm vợ của macluve cũng sướng chả kém
Old 16-09-2012, 02:17 AM   #384
Rommy
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,450

Mọi người ai mua xe trên http://giant-bicycles.com.vn/ cho em tí ý kiến cái.
Em cũng đang hứng mua xe đạp nhưng băn khoăn ko biết nhờ mua bên Fr. rồi chuyển về hay mua đại ở Việt nam (sợ hàng nhái).
Rommy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-09-2012, 02:50 AM   #385
Mr_Leanguy
Lang thang cơ nhỡ

Mr_Leanguy's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Nơi Cư Ngụ: Sáng ở thiên đàng, Chiều ở địa ngục, tối đến với em và đêm ngủ ở nhà
Bài : 2,460
Send a message via Yahoo to Mr_Leanguy

Vấn đề là ý kiến về cái gì? Mình đang đi chiếc này. Lấy ở đây và thấy khá hài lòng với nhu cầu khoảng 8km khứ hồi đi làm 1 ngày của mình. 2 tháng nay mình không tốn tiền xăng.
Old 16-09-2012, 04:55 AM   #386
occitan
chim xổ lồng

Nơi Cư Ngụ: Laos
Bài : 1,981

Trích dẫn:
Rommy viết:
Mọi người ai mua xe trên http://giant-bicycles.com.vn/ cho em tí ý kiến cái.
Em cũng đang hứng mua xe đạp nhưng băn khoăn ko biết nhờ mua bên Fr. rồi chuyển về hay mua đại ở Việt nam (sợ hàng nhái).

Giant là hãng xe đạp của Đài Loan và cũng là hãng sản xuất xe đạp lớn nhất thế giới hiện nay. Ngoài sản xuất xe mang nhãn hiệu Giant thì nó còn gia công cho rất nhiều hãng Âu Mỹ khác. Nếu ông bạn mua xe của các hãng khác từ châu Âu (Cube của Đức, Scott của Thụy sĩ, Gitane, Lapierre của Pháp...) rồi mang về còn có vẻ hợp lý chứ mua xe Giant mang từ Pháp về An Nam thì chẳng mang lại nhiều ích lợi: Xe Giant bán ở thị trường châu Âu đắt không thua kém các hãng xe châu Âu do phải chịu thuế nhập khẩu, cùng một giá tiền mua con VTT Giant thì có thể mua 1 con tương tự Lapierre với kiểu dáng đẹp hơn nhiều. Chưa kể mang xe về Vn đắt lắm, hồi xưa qua đường hàng không chỉ mất 80€ cho 1 chú xe, dạo này bọn nó tăng lên 200€ tiền phí rồi.

Xe Giant trong cửa hàng trên kia không phải là xe hàng nhái nhưng là xe sản xuất tại Trung Quốc dành cho thị trường tàu khựa và các nước Đông Nam Á (nhìn ký hiệu xe và cấu hình khác với xe Giant bán ở châu Âu). Xe Giant bán ở châu Âu gần giống xe bán tại thị trường nội địa Đài Loan. Nếu sợ hàng dỏm thì bạn nhờ ai ở Đài Loan mua rồi vác về Vn còn hơn. Giá xe ở Đài Loan niêm yết trên web thường cao hơn thực tế ở cửa hàng khoảng 10-15% (nghe mấy em gái Tàu tưởng báo cáo thế ).
Nói chung xe hiệu Giant và Merida của Đài phù hợp với hình thể người Châu Á thấp bé nhẹ cân không có gì phải bàn. Nếu muốn hàng độc thì cứ mua xe thương hiệu Âu rồi gửi vè, hehe

Khác biệt giữa các hãng xe chủ yếu là ở kiểu dáng và khung, còn các thành phần còn lại của xe (niềng, lốp, bộ đề, bàn đạp, trục) thì không có sự khác biệt vì đều chỉ do một số hãng sản xuất như Sram, Shimano, Campagnolo, Mavic, Fox, Suntour (bộ nhún).

http://www.cycles-lapierre.fr/vtt-2...aid-500#onglets

http://www.cycles-lapierre.fr/vtt-2...rol-210#onglets
Old 16-09-2012, 05:53 AM   #387
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Lên chỗ Tôn 108 Hàng Bông mua xe thì kiếm được cái hợp lý hơn.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-09-2012, 11:54 PM   #388
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Trích dẫn:
honeybee2002 viết:
Ôi em xe này đẹp quá. Đã bác nào mua chưa cho em tí cảm tưởng với, mai em định đi rước về luôn đây. Xe này đi chợ + đạp vòng vèo quanh hồ Tây thì tuyệt.

Bạn Ong rước em này chưa, cho xin ít ý kiến đi. Mình cũng định sắm cho gái béo, lười
Old 17-09-2012, 04:43 PM   #389
honeybee2002
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 1,013

Trích dẫn:
Texrex viết:
Bạn Ong rước em này chưa, cho xin ít ý kiến đi. Mình cũng định sắm cho gái béo, lười

Em đã gọi điện ngay cho bác Tôn vào tối hôm ấy để nếu có xe là sáng mai đi rước luôn, nhưng mà bác ấy bảo hết màu trắng, chỉ còn màu xanh, đỏ bác ạ. Thôi em quyết tâm đợi vậy, mặc dù bác ấy chả hẹn ngày nào thì hàng về.
honeybee2002 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-09-2012, 04:47 PM   #390
macluv
Suy đồi

Hôm chủ nhật đạp xe qua chỗ Tôn để hỏi mua cái giỏ mây nhưng bọn nhân viên nó nhất quyết không bán lẻ, chỉ bán kèm theo xe. Nhìn kỹ lại thì giỏ mây của nó là giỏ sắt rồi đan nhựa giả mây. Được cái giá đỡ có vẻ chắc chắn. Thôi đành về độ vậy.

Xe của em thử gá đồ lên nhìn cũng ngon phết. Kiếm đủ đồ thì còn ngon nữa, đành tiếp tục đợi vậy.
Old 17-09-2012, 04:50 PM   #391
occitan
chim xổ lồng

Nơi Cư Ngụ: Laos
Bài : 1,981

Quả khung này bác Lốp em sơn lại ở đâu thế hay mua sơn rồi về tự sơn?
Em định sau này sơn lại con xe ghẻ của em, máy phun sơn thì có rồi (có sẵn máy ném khí, kiếm củ súng nữa là được) nhưng không biết ở đâu bán loại sơn có thể dùng sơn xe.
Old 17-09-2012, 04:51 PM   #392
macluv
Suy đồi

Nó là original paint năm 1980 nhưng trong tình trạng like new bác ạ. Thế nên phải bọc vào sợ xước. Càng trước và càng sau mạ chrome
Old 17-09-2012, 04:55 PM   #393
Cốm còi
Đại tướng

Cốm còi's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 1,720

Vợ chồng nhà Luv làm 2 con xe trắng rồi đạp đi chơi sóng đôi với nhau, lãng mạn phết nhỉ, xì tin cứ như các em 9x
Cốm còi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-09-2012, 04:59 PM   #394
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Trích dẫn:
honeybee2002 viết:
Em đã gọi điện ngay cho bác Tôn vào tối hôm ấy để nếu có xe là sáng mai đi rước luôn, nhưng mà bác ấy bảo hết màu trắng, chỉ còn màu xanh, đỏ bác ạ. Thôi em quyết tâm đợi vậy, mặc dù bác ấy chả hẹn ngày nào thì hàng về.

Ô chán nhể, mình cũng chỉ thích màu trắng. Thôi thì gái béo lười nhà mình cũng phải đợi vậy
Old 17-09-2012, 05:04 PM   #395
leonardo da vinci
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Calgary, Canada
Bài : 3,494

Đợt này đúng là phong trào xe đạp lên cao thật, hôm qua mấy ông bạn già của tớ hò nhau đi mua xe để cuối tuần đạp xe giảm béo, trà chanh chém gió với các em teen, làm mình tí cũng định a dua rồi nghĩ lại tính lười của mình , đành thôi.
Old 17-09-2012, 05:12 PM   #396
macluv
Suy đồi

Thấy có thông tin có công ty mây tre của VN làm được xe frame bằng tre đẹp phết.
Old 17-09-2012, 05:19 PM   #397
goldenfortune
Đại úy

Bài : 402

Con bamboo này đúng là bamboo thật :-D cái chắn bùn cũng bằng tre uốn em xem lần đầu ở 01 shop tại Phnom Penh, máu quá địnnh mua th2i em bán hàng nói "nhập Sài Gòn qua đấy" :-D
goldenfortune vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-09-2012, 05:55 PM   #398
Bond
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 439

Các bác có biết chỗ nào sơn xe đạp đẹp mà uy tín tư vấn em mấy
Bond vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-09-2012, 05:57 PM   #399
macluv
Suy đồi

Sơn xe đạp muốn đẹp thì khá đắt tiền đấy bác, mà bác phải tháo tung ra hết còn mỗi cái khung xe thì họ mới làm.
Old 17-09-2012, 11:26 PM   #400
:-)
Liệt sĩ

Gia nhập: Jun 2011
Bài : 44
Send a message via Yahoo to :-)

Đường từ nhà em tới nơi làm việc cũng hơn 8 km, đường thoáng nên thuận tiện cho đi về bằng xe đạp. Hơn nữa em muốn đi nhanh nên đang định mua 1 chiếc xe đạp đua. Nhưng vì chiều cao của em chỉ ở dạng trung bình 1.67m nên em hỏi các bác với chiều cao như vậy đi xe đạp đua trông có ổn không các bác?
Em đạng định mua xe này: http://giant-bicycles.com.vn/productdetail.aspx?id=209
Em cảm ơn các bác trước.
:-) vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài