Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 21-07-2009, 06:57 AM   #1
Thổ Phỉ
Tuyết Hồng

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 1,193
Default Vôi hóa đốt sống cổ và cách điều trị

Mẹ mình năm nay 70 tuổi. Từ đầu năm đến nay bị vôi hóa đốt sống cổ và lưng (phía trên) rất đau. Không thể tự mặc áo được. Nhà đã đưa đi châm cứu nhưng vẫn không thấy đỡ. Các tình yêu trên này có biết có bác sĩ nào điều trị tốt hoặc cách điều trị thế nào thì cho mình biết với nhé. Đa tạ
Old 21-07-2009, 08:51 AM   #2
nghichnham
Đại úy

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 648

Mẹ em cũng bị cái này cách đây khoảng 5 năm. Vào Bạch Mai điều trị 1 tuần đỡ đáng kể. Về nhà uống thuốc tiếp một thời gian, giờ không còn vấn vương gì nữa.
nghichnham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-07-2009, 10:27 AM   #3
hamamuito
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,659
Send a message via Yahoo to hamamuito

Có một loại thuốc viên của TQ tên là Cốt Thích Bình, bác thử nghiên cứu xem. Thuốc rẻ, uống hàng ngày như ăn cơm.

Nhưng em sợ bác bị nặng thế thì cũng khó
Old 21-07-2009, 10:48 AM   #4
vivu
Trung sĩ

vivu's Avatar

Gia nhập: May 2005
Bài : 35

Mình thấy mọi người đồn vào bv 108 điều trị là tốt nhất. Còn điều trị đông y thì đến 166 Minh Khai, Bs Giang học ở TQ. Người nhà mình điều trị thoái hóa đốt sống cổ ở đó thấy đỡ rất nhiều.
Còn can thiệp bằng phẫu thuật, tỉ lệ thành công thấp (vì đốt sống cổ tập trung nhiều dây thần kinh).
Old 21-07-2009, 12:18 PM   #5
casperkid
Khách

Bài : n/a

Mẹ em là dược sĩ cũng bị thoái hóa lâu ngày thành vôi hóa 3 đốt sống lưng 20 năm rồi, uống đủ thứ thuốc đi đủ các bệnh viện mà không ăn thua, cứ thay đổi thời tiết lại đau, ngày nào cũng gọi đứa cháu lên đấm bóp. Hồi đầu năm có bà bạn giới thiệu mẹ em mua 1 đơn thuốc uống trong 2 tháng mà giờ khỏi hẳn, bế cháu leo tầng 4 vô tư.
Nếu bác quan tâm PM em sẽ hỏi lại bà.

thay đổi nội dung bởi: casperkid, 21-07-2009 lúc 12:22 PM.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-07-2009, 11:42 AM   #6
mom
Tuổi hồi teen

mom's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,719

Hôm trước em thấy có đồng chí bạn em đưa cho xem cái này, hình như là có tác dụng với vôi hóa đốt sống cổ. Em đang bận nên chưa nghiên cứu kỹ được. Các bác xem có phải không.

http://dunstopshopping.blogspot.com...magne-loop.html
mom vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-07-2009, 01:20 PM   #7
doibeo
Thượng sĩ

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 194

Em bỏ phiếu tín nhiệm cho Vật lý trị liệu của Viện Bạch Mai. Cột sống của em vừa bị thoái hóa vừa bị gai, có 1 thời gian dài, em gần như nằm liệt giường, đi chữa các kiểu, uống bao nhiêu thuốc mà không đỡ, lưng lúc nào cũng thẳng đứng, không cúi được, tay lúc nào cũng cách mặt đất 7-80cm. Cùng đường mới vào Bạch Mai, bác sỹ cho uống thuốc kết hợp với vật lý trị liệu. Sau đợt đầu tiên, em đã cúi được, tay còn cách mặt đất 40cm, nhưng lưng vẫn đau. Hết 3 đợt vật lý trị liệu, em cúi được như người bình thường, lưng hết đau từ lúc nào không biết nữa. 3 năm rưỡi rồi chưa thấy tái phát gì cả (trộm vía), vẫn sống vui sống khỏe mỗi ngày.

Em bỏ phiếu cho chỗ này (Khoa chấn thương chỉnh hình - Viện Bạch Mai) ngoài lý do hiệu quả trong việc chữa bệnh của em ra, còn vì thái độ phục vụ của bác sỹ và y tá nữa, ai cũng nhẹ nhàng, quan tâm đến bệnh nhân. Trong suốt cả 3 đợt điều trị của em, em chưa nghe thấy bác sỹ và y tá ở đấy quát bệnh nhân bao giờ. Đấy là nơi gây ấn tượng tốt nhất cho em trong tất cả những bênh viện em đã từng đi khám ở Việt Nam.

Em thấy ở đấy cũng có rất nhiều bệnh nhân đến điều trị thoái hóa đốt sống cổ. Bác thử tìm hiểu xem nhé!
Old 22-07-2009, 05:35 PM   #8
Thổ Phỉ
Tuyết Hồng

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 1,193

cám ơn các tình yêu rất nhiều
Old 23-07-2009, 02:48 AM   #9
Tao
Liệt sĩ

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 241

Em nghe 1 người nói ở Hà Nam (ko nhớ là Bình Lục hay Lý Nhân) có 1 ông có thuốc đắp chuyên trị các kiểu gai cột sống, thoái hóa đốt sống, vôi hóa cột sống ... đại loại là thuốc nam đắp ngoài da để trị các bệnh kiểu này. Thực tình ít khi em buôn chuyện kiểu Nghe nói với hình như nhưng thấy người dùng ca ngợi lắm nên các bác có thể tham khảo thêm thông tin. Giá thì vô cùng từ 80 - 400K 1 thang chắc tùy mặt khách.
Tao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-04-2010, 05:36 PM   #10
casaman79
Liệt sĩ

Gia nhập: Apr 2008
Nơi Cư Ngụ: The Hexagon
Bài : 591
Send a message via ICQ to casaman79 Send a message via Yahoo to casaman79

Mạn phép các bác kéo chủ đề này lên cái, ông cụ nhà em bị gai cột sống, rất hay đau mà châm cứu các thứ không giảm lắm, bác nào có địa chỉ tốt hoặc phương thuốc hay làm ơn share lên đây anh em tham khảo cùng được không, bệnh này em nghĩ nhiều người già trên 60 gặp phải, cụ nhà em không ở HN, có thuốc gì mua được tại chỗ thì tốt.

Thanks các bác.
casaman79 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-04-2010, 05:53 PM   #11
Pioneervn
Thượng sĩ

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 139

Trích dẫn:
vivu viết:
Mình thấy mọi người đồn vào bv 108 điều trị là tốt nhất. Còn điều trị đông y thì đến 166 Minh Khai, Bs Giang học ở TQ. Người nhà mình điều trị thoái hóa đốt sống cổ ở đó thấy đỡ rất nhiều.
Còn can thiệp bằng phẫu thuật, tỉ lệ thành công thấp (vì đốt sống cổ tập trung nhiều dây thần kinh).

hơ hơ, ông anh mình NỔI ghê. Cái vụ này em sure là ổn. Bác cứ đưa cụ qua gặp ông anh em, bác cần em đưa cho số ĐT của anh Giang. Đồng chí này đã tốt nghiệp MSc về đông y và bấm huyệt.

thay đổi nội dung bởi: Pioneervn, 18-04-2010 lúc 05:55 PM.
Pioneervn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-04-2010, 06:30 PM   #12
chakuchak
Đại lý bánh mỳ Hải Phòng cấp 3

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 4,503
Send a message via Yahoo to chakuchak

Còn một địa chỉ nữa khá uy tín với mình là bệnh viện y học bộ công an ở Mễ Trì. Người già đi lại khó khăn, điều trị nội trú ở đây là tốt nhất.
Old 19-04-2010, 08:42 AM   #13
AntonN
Binh nhì

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 23

Trích dẫn:
Pioneervn viết:
hơ hơ, ông anh mình NỔI ghê. Cái vụ này em sure là ổn. Bác cứ đưa cụ qua gặp ông anh em, bác cần em đưa cho số ĐT của anh Giang. Đồng chí này đã tốt nghiệp MSc về đông y và bấm huyệt.

Chỗ bác này có điều trị xẹp đĩa đệm + thoái hóa đốt sống không bác? Bác cho em xin cái số ĐT nhé. Tks bác.
AntonN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài