Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 23-08-2009, 09:44 PM   #81
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 1,814

Làm ở đâu cũng thế thôi các bạn ạ, muốn khá thì vẫn phải hơn người khác 1 cái đầu và 1 tầm nhìn. Nhà nước thì em thấy khó lên hơn làm ngoài nhiều.
Hoabinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-08-2009, 11:10 PM   #82
Macchiato
Liệt sĩ

Macchiato's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 308

Trích dẫn:
dau_dat viết:
Từ từ Ariel, đừng nghe chúng nó sui dại. Làm cán bộ HN có mấy cái hay:
- lương thấp thì được mua nhà Xã hội, mua 200M bán phát được 600M, lúc đó thì 7M vs 1.5M chả là đinh gì. Nhưng xếp hàng hơi lâu đấy, có khi hết cả cuộc đời - mua nhà 61 được trừ năm công tác, 300k một năm, cái này không quan trọng bằng cái trên.
- xin học cho trẻ dễ hơn, nếu làm đúng mấy cái cơ quan không có màu mè nhưng oai như Trường An đại thủ trưởng. Cái này tương đương với rất nhiều tiền.- nếu chồng làm >=15M/tháng rồi thì cứ làm nhà nước rồi bỏ bê việc về nhà trông con, đèo nó đi học thêm học nếm sau này.
- từ 1/7 tăng lương thêm phải được 20% nữa, có nghĩa là 1.8M.
- có quả điện thoại công vụ buôn dưa lê thoải mái
- edit: có nhiều thứ học bổng chỉ dành cho người nhà nước.
....

Em xin phép đính chính một vài phát:
- Bác dau_dat đúng quá, như thể đã kinh qua vài năm làm cán bộ HN rùi ấy, gạch đầu dòng 1 và gạch đầu dòng 2 được coi là đặc thù của công chức HN hoặc công chức các tỉnh/thành phố nói chung;
- Điện thoại công vụ bây giờ không được buôn nữa bác ạ, vì là đã dùng khoán chi. Tức là một bác công chức mỗi tháng được dùng bao tiền điện thoại tại cơ quan là khoán rồi, cho nên là không có cái quyền lợi buôn thoải mái này nhé.
- Những học bổng chỉ dành cho người nhà nước gồm các ràng buộc sau này đi học về. Thông lệ là dành cho cán bộ trong quy hoạch, đã trong quy hoạch thì đa số là COCC, hàng tuyển, dĩ nhiên là vị trí hiện tại ngon lành tha hồ mà phát huy sở trường sở đoản, cho nên các anh chỉ thèm ở vị trí hiện tại chứ cóc cần đi học nước ngoài, còn học chính trị trong nuớc thì các anh xung phong như đúng rồi. Mà việc học bổng đào tạo này đáng ra phải đặc biệt ưu tiên cho tầng lớp lãnh đạo trung lưu (trưởng, phó phòng; vụ trưởng, cục trưởng), vì chính những vị trí này đóng vai trò tham mưu chính (dự thảo), nhưng chỉ rất ít tầng lớp đương nhiệm này mới dám/chịu rời ghế mà đi học. Nghịch lý là ở chỗ đấy.

Nhân tiện có bạn nào ở một vài post trước có đề cập rằng thì là có vào cái sở ở Cát Linh mà lương 50tr/tháng bạn í cũng không thèm . Cá nhân em nghĩ bạn í có thể đùa hơi dai, chứ lương công chức mấy cái sở ở Cát Linh thì đa số vẫn là công chức A1, 01 003, lấy đâu ra 50tr/tháng. Ở cái sở ấy, đã từng buộc thôi việc với trường hợp COCC không làm được việc nhé, không phải hội sinh vật cảnh như các bác vẫn nghĩ đâu ạ!
Macchiato vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-08-2009, 08:29 AM   #83
Khanhgt
quý tộc hàng đợi

Khanhgt's Avatar

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 2,427

Trích dẫn:
Diver_Vika viết:
Bạn Ariel làm chỗ lương 1,5 triệu/tháng mà mua được nhà thì chỉ có cách chăn dắt thật lực một số bạn trên tathy này thông qua công việc bàn giấy của bạn thôi Cái đó nếu bạn làm được thì tùy, nhưng nhiều người ở đây chắc không vui lắm với viễn cảnh đó

Bạn có bằng thạc sỹ mà có tư tưởng chấp nhận làm việc lâu dài ở một chỗ lương 1,5 triệu/tháng thì đúng là sỉ nhục công sức bố mẹ bạn đã nuôi bạn ăn học đấy

Léo ai lại nói thế bao giờ, vấn đề là nó ở chỗ 1,5 mil nhưng chỉ là phần cứng thôi, sau khoảng 3-4 năm thì mức thu nhập của người ta lại gấp 10-20 lần chỗ ấy. Em thật
Khanhgt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-10-2009, 03:10 PM   #84
bay bổng
Khách

Bài : n/a

Vãi lúa với công ty cổ phần mà TCT chiếm chi phối với 80% cổ phần.
Làm cái gì cũng công văn với tờ trình, mất cái vé taxi mà cũng bắt phải làm tờ trình để GĐ ký để xin hành chính đề nghị làm lại,...
Vừa vào làm vài ngày bắt làm quy trình nghiệp vụ, chưa biết gì cái cơ quan này ra sao mà bắt ngồi làm. Công việc này vốn giao cho 1 bà trưởng phòng khác, bà này lấy cớ đi học để trốn làm giờ thì mình vẽ ra cái chẳng theo ai cả, giờ cả bọn nháo lên vì bị ISO đến kiểm tra thấy sai, tưởng bà ý sẽ ngồi vẽ lại ai dè nhoắng cái lại chạy đi chơi luôn, hay là mình cũng makeno đi nhể cho tuần sau bị ăn chửi tiếp
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-10-2009, 08:17 PM   #85
tieu_hoa
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 1,732

Trích dẫn:
Diver_Vika viết:
Bạn Ariel làm chỗ lương 1,5 triệu/tháng mà mua được nhà thì chỉ có cách chăn dắt thật lực một số bạn trên tathy này thông qua công việc bàn giấy của bạn thôi Cái đó nếu bạn làm được thì tùy, nhưng nhiều người ở đây chắc không vui lắm với viễn cảnh đó

Bạn có bằng thạc sỹ mà có tư tưởng chấp nhận làm việc lâu dài ở một chỗ lương 1,5 triệu/tháng thì đúng là sỉ nhục công sức bố mẹ bạn đã nuôi bạn ăn học đấy

Nhục cái giề? Chỗ em còn có anh Tiến sĩ Pháp nhợn về chấp nhận làm công chức dự bị (mất 1 năm) hưởng lương 2tr có sao đâu. Em làm bên ngoài 5 năm, giờ mới vào làm cơ quan nhà nước. Có một lợi thế khi làm nhà nước là việc nhìn nhận, đánh giá một vấn đề được nâng lên nhiều. Thứ hai là tính kiên nhẫn. Các bác đi xếp hàng làm thủ tục hành chính kiên nhẫn 1 thì người làm cơ quan nhà nước như em đây phải kiên nhẫn gấp đôi.
Làm nhà nước có nhục là nhục khi không đủ tiền nuôi vợ nuôi con thôi.
tieu_hoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-10-2009, 10:53 PM   #86
Garlic
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Trích dẫn:
tieu_hoa viết:
Thứ hai là tính kiên nhẫn. Các bác đi xếp hàng làm thủ tục hành chính kiên nhẫn 1 thì người làm cơ quan nhà nước như em đây phải kiên nhẫn gấp đôi.

Cái này em nghĩ là rất đúng, sự kiên nhẫn của những người làm thủ tục hành chính cho nhân dân luôn phải cao gấp nhiều lần những người đứng xếp hàng thì mới có thể ngọt ngào, nhẹ nhàng hoặc gắt gỏng tùy lúc để việc nó trôi chảy.

Dân đi làm thủ tục đúng là có 5 - 7 kiểu dân, có những bác hướng dẫn thủ tục đến cả chục lần, vẫn làm sai, thì đúng là nếu không kiên nhẫn thì chỉ có nước đánh nhau. Nhưng không mệt bằng các bác tự cho mình biết mọi việc nó ở tận đường chân trời trong khi thực tế làm gì có đường chân trời, gặp những đối tượng này đúng là phải gắt gỏng và cáu nhặng lên kèm với nghiệp vụ vững thì mới có thể đàn áp cho im miệng đi được.
Gớm nhất là các bác đi làm thủ tục xong cứ tự xưng mình làm ở Bộ A, Bộ B, chức này chức nọ để hòng đàn áp cái đám đang thực thi thủ tục hành chính...hôm rồi em bị quả Vụ trưởng Vụ Văn Xã của bộ Văn Hóa Thông Tin (thề là em chưa từng nghe có cái chức danh này) dí thẻ vào mặt đòi làm trước....hoặc có 1 số bạn nhà báo cứ giơ cái thẻ nhà báo ra để doạ. Những case này, cứ hành được cái gì là em hành đến nơi luôn, cãi đằng giời

Nhưng bên cạnh đó làm nhà nước cũng có nhiều cái hay, cái hay điển hình là có những khoản tiền thưởng mà khi ngồi tĩnh tâm lại thì bật cười "ờ nhờ, tự nhiên lại thưởng" ;)). Thế nên em thấy làm Nhà nước rất là vui
Old 03-10-2009, 05:19 PM   #87
Single
Thích lèm bèm

Gia nhập: Sep 2009
Nơi Cư Ngụ: Quán chứng
Bài : 1,690

Trích dẫn:
Garlic viết:
dí thẻ vào mặt đòi làm trước....hoặc có 1 số bạn nhà báo cứ giơ cái thẻ nhà báo ra để doạ. Những case này, cứ hành được cái gì là em hành đến nơi luôn, cãi đằng giời

Lớn mà láo, tớ là tớ đuổi thẳng.
Mấy chú báo chí cũng thế, chả có vẹo gì liên quan thì đưa thẻ nhát mà à?
Single vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-10-2009, 11:13 PM   #88
tieu_hoa
Đại tướng

Có khi hôm nào phải tổ chức đội chã công chức nhà nước, ngồi kể khổ với nhau cái nhỉ, bị dân chửi cho nhiều lúc chả biết xả stress ở đâu.
Old 03-10-2009, 11:35 PM   #89
abcxyz123
Thượng sĩ

Bài : 134

Trích dẫn:
Single viết:
Lớn mà láo, tớ là tớ đuổi thẳng.
Mấy chú báo chí cũng thế, chả có vẹo gì liên quan thì đưa thẻ nhát mà à?

Vô học, tởm vãi.
abcxyz123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-10-2009, 12:29 AM   #90
Garlic
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Trích dẫn:
tieu_hoa viết:
Có khi hôm nào phải tổ chức đội chã công chức nhà nước, ngồi kể khổ với nhau cái nhỉ, bị dân chửi cho nhiều lúc chả biết xả stress ở đâu.

Vâng, nhiều bác dân cứ đi làm thủ tục hành chính là mang theo cái tâm lý "bị hành là chính" nên chuyển hóa thành hành động kiểu cứ mặt mũi đâm lê và chửi phủ đầu trước đi đã để "cho chúng nó sợ" mà đừng có hành mình . thành ra rất gây stress cho đối tượng nào gặp phải. Em kinh hãi nhất thể loại này, chứ cái kiểu biết thì làm, không biết thì lặng im đợi hướng dẫn hoặc hỏi cho hiểu thì chính ra lại được ưu ái nhất.
Old 06-10-2009, 05:21 AM   #91
tieu_hoa
Đại tướng

Làm nhà nước còn có 1 cái nữa là sinh mạng chính trị. Tép riu như em thì chả phải nghĩ nhưng làm lâu năm, có tí chức vụ rồi thì không cẩn thận sẽ rơi vào cảnh "vạn kiếp bất phục", chả bao giờ ngóc đầu lên được nữa.
Hehe còn 1 cái sợ rất thiết thực nữa là sợ đi chơi gái bị bắt. Làm ở ngoài mà bị công an bắt khi đang abc thì chiểu theo nghị định 174/2004 thì chỉ bị phạt hành chính theo mức 500.000 - 1.000.000 đ, cao nhất là 5.000.000 - 10.000.000 đ đối với hành vi mua dâm có tính chất đồi trụy ( ẹc ẹc) hoặc lôi kéo, ép buộc người khác cùng mua dâm ( các bác mà rủ bạn đi là bị xử phạt nặng hơn nhá). Còn nếu bị phát hiện là công chức nhà nước thì thôi rồi lượm ơi, khỏi phải bàn nữa.
Khổ bỏ mịe, sung sướng gì đâu.
Old 07-10-2009, 10:33 AM   #92
Tười
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 196
Talking

Trích dẫn:
Garlic viết:
Vâng, nhiều bác dân cứ đi làm thủ tục hành chính là mang theo cái tâm lý "bị hành là chính" nên chuyển hóa thành hành động kiểu cứ mặt mũi đâm lê và chửi phủ đầu trước đi đã để "cho chúng nó sợ" mà đừng có hành mình . thành ra rất gây stress cho đối tượng nào gặp phải. Em kinh hãi nhất thể loại này, chứ cái kiểu biết thì làm, không biết thì lặng im đợi hướng dẫn hoặc hỏi cho hiểu thì chính ra lại được ưu ái nhất.

Ai cũng nghĩ được như bác thì tốt, nhưng cứ lịch sự gọi dạ bảo vâng bọn nó lại nghĩ mình ngu, hạnh họe lên xuống cú lắm.Em nhiều khi cũng phải phủ đầu gây stress cho được việc, nhiều khi hơi quá đáng nhưng thế nhiều khi chả được việc.
Đợt trước có lần đi làm thủ tục gì không nhớ, mình nhẹ nhàng lịch sự nó bảo mai quay lại là OK, lấy giấy hẹn đàng hoàng nên yên tâm. Hôm sau quay lại nó bảo thủ trưởng đi vắng chưa lấy dấu được, tuần sau quay lại. Em trợn mắt hỏi lại giằng co lúc thì thằng thủ trưởng đi ra, chả nói năng gì cầm nhòm nhòm 1 lúc rồi đóng dấu choẹt cái lại đi vào.
Thế mà em cũng đang tính về làm nhà nước đây
Tười vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-10-2009, 10:40 AM   #93
Single
Thích lèm bèm

Trích dẫn:
abcxyz123 viết:
Vô học, tởm vãi.

Ra thế, vô học đi bảo vệ cho hành vi vô học thì gọi là gì hả chú abc?
Old 07-10-2009, 11:25 AM   #94
abcxyz123
Thượng sĩ

Bài : 134

Trích dẫn:
Single viết:
Ra thế, vô học đi bảo vệ cho hành vi vô học thì gọi là gì hả chú abc?

Anh bị não hả anh ) Thôi chú abc xin lỗi anh single, chú abc sợ bọn hành chính vừa ngu vừa khệnh lắm.
abcxyz123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-10-2009, 11:44 AM   #95
Single
Thích lèm bèm

Nếu chú abc không có vấn đề về đọc hiểu thì anh xin kiếu

Trích dẫn:
Garlic viết:
...
Gớm nhất là các bác đi làm thủ tục xong cứ tự xưng mình làm ở Bộ A, Bộ B, chức này chức nọ để hòng đàn áp cái đám đang thực thi thủ tục hành chính...hôm rồi em bị quả Vụ trưởng Vụ Văn Xã của bộ Văn Hóa Thông Tin (thề là em chưa từng nghe có cái chức danh này) dí thẻ vào mặt đòi làm trước....hoặc có 1 số bạn nhà báo cứ giơ cái thẻ nhà báo ra để doạ. Những case này, cứ hành được cái gì là em hành đến nơi luôn, cãi đằng giời
Old 07-10-2009, 01:00 PM   #96
mom
Tuổi hồi teen

mom's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,720

Tí phải mật thư cho các bác xin tí quen biết thôi. Chứ em nghe thế này hãi quá.
mom vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-10-2009, 09:40 AM   #97
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Các bác thử xem mô hình này mình có thể nhân rộng cho sinh viên cả nước không nhé:

- Xin 1 công việc ở nhà nước --> giai đoạn xác lập nền móng ổn định (3 năm kể từ khi ra trường: deadline: 25 tuổi)

- Xin học bổng đi học nước ngoài ---> giai đoạn thu nạp kiến thức và cách làm việc chuyên nghiệp của nhân dân tiến bộ toàn thế giới (deadline: 28 tuổi)

- Trở lại công việc nhà nước, dốc hết sức trẻ cống hiến, không toan tính, không tranh giành ---> giai đoạn thể hiện năng lực (deadline: 31 tuổi)

- Được giao 1-2 nhân viên, sử dụng thời gian nhàn rỗi làm 1 số việc riêng (chứng khoán, bất động sản, dạy ngoài, tham gia dự án...) ---> giai đoạn tích lũy, tự mình làm kinh tế (deadline 36 tuổi)

- Có nhà và ô tô, có nguồn thu nhập ổn định ---> giai đoạn làm giàu và thay đổi hình ảnh (deadline 40 tuổi)

- Được giao vị trí quan trọng hơn, có người muốn nhờ vả ---> giai đoạn tằng tằng tiến và mở rộng quan hệ (deadline 45 tuổi)

- Có biệt thự ven hồ, hoặc nhà phân lô , đổi 2 đời xe (deadline 50 tuổi)

- Được bổ nhiệm 1 chức vụ cao nhất có thể (deadline 55 tuổi)

- Tìm cơ hội làm việc cho con cái tại 1 cơ quan nhà nước ngon ngon (deadline 59 tuổi)

- Về hưu và tham gia 1 tổ chức xã hội hoặc hiệp hội ngành nghề (deadline 65 tuổi)

Em nghĩ bác nào đang làm nhà nước, nhìn vào deadline trên, sẽ không thấy sốt ruột Các bác còn trẻ, lo quái gì hehe. Ở đây, em đang tính theo tuổi đàn ông, phụ nữ về hưu sớm nên có thể tạm dừng ở giai đoạn biệt thự ven hồ Tóm lại làm nhà nước và kết hợp buôn bán thêm ở ngoài là tốt nhất.

thay đổi nội dung bởi: Nguoicongaingo, 25-10-2009 lúc 09:43 AM.
Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-10-2009, 10:19 AM   #98
xôi_thịt
Trung úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 261

Trích dẫn:
tieu_hoa viết:
Hehe còn 1 cái sợ rất thiết thực nữa là sợ đi chơi gái bị bắt. Làm ở ngoài mà bị công an bắt khi đang abc thì chiểu theo nghị định 174/2004 thì chỉ bị phạt hành chính theo mức 500.000 - 1.000.000 đ, cao nhất là 5.000.000 - 10.000.000 đ đối với hành vi mua dâm có tính chất đồi trụy ( ẹc ẹc) hoặc lôi kéo, ép buộc người khác cùng mua dâm ( các bác mà rủ bạn đi là bị xử phạt nặng hơn nhá). Còn nếu bị phát hiện là công chức nhà nước thì thôi rồi lượm ơi, khỏi phải bàn nữa.
Khổ bỏ mịe, sung sướng gì đâu.

Cái này thật ra đúng mà chưa đúng chuẩn. Chắc chắn 1000 case hay hơn thì công an họ mới báo về cơ quan hay gia đình một case còn thường thì xin là họ thôi luôn, ngay cả phạt hành chính. Lèo, phá nát sự nghiệp và gia đình người ta đâu phải chuyện đùa. Công an thì chơi bời khỏi nói nên họ thừa hiểu nên cung thông cảm cho mình cả thôi.
Tóm lại chơi 100 vụ bị tóm 1 vụ, 1000 vụ mới bị báo về cơ quan và gia đình 1 vụ, tóm lại 100000 lần mới có xác xuất 1 lần, các quan bác cứ yên tâm nhá.
xôi_thịt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-10-2009, 12:06 PM   #99
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Trích dẫn:
Nguoicongaingo viết:
Các bác thử xem mô hình này mình có thể nhân rộng cho sinh viên cả nước không nhé:

- Xin 1 công việc ở nhà nước --> giai đoạn xác lập nền móng ổn định (3 năm kể từ khi ra trường: deadline: 25 tuổi)

- Xin học bổng đi học nước ngoài ---> giai đoạn thu nạp kiến thức và cách làm việc chuyên nghiệp của nhân dân tiến bộ toàn thế giới (deadline: 28 tuổi)

- Trở lại công việc nhà nước, dốc hết sức trẻ cống hiến, không toan tính, không tranh giành ---> giai đoạn thể hiện năng lực (deadline: 31 tuổi)

- Được giao 1-2 nhân viên, sử dụng thời gian nhàn rỗi làm 1 số việc riêng (chứng khoán, bất động sản, dạy ngoài, tham gia dự án...) ---> giai đoạn tích lũy, tự mình làm kinh tế (deadline 36 tuổi)

- Có nhà và ô tô, có nguồn thu nhập ổn định ---> giai đoạn làm giàu và thay đổi hình ảnh (deadline 40 tuổi)

- Được giao vị trí quan trọng hơn, có người muốn nhờ vả ---> giai đoạn tằng tằng tiến và mở rộng quan hệ (deadline 45 tuổi)

- Có biệt thự ven hồ, hoặc nhà phân lô , đổi 2 đời xe (deadline 50 tuổi)

- Được bổ nhiệm 1 chức vụ cao nhất có thể (deadline 55 tuổi)

- Tìm cơ hội làm việc cho con cái tại 1 cơ quan nhà nước ngon ngon (deadline 59 tuổi)

- Về hưu và tham gia 1 tổ chức xã hội hoặc hiệp hội ngành nghề (deadline 65 tuổi)

Em nghĩ bác nào đang làm nhà nước, nhìn vào deadline trên, sẽ không thấy sốt ruột Các bác còn trẻ, lo quái gì hehe. Ở đây, em đang tính theo tuổi đàn ông, phụ nữ về hưu sớm nên có thể tạm dừng ở giai đoạn biệt thự ven hồ Tóm lại làm nhà nước và kết hợp buôn bán thêm ở ngoài là tốt nhất.

Bác nói quá là chuẩn. Em chưa thấy ai tổng kết xúc tích dễ hiểu về lộ trình của công chức nhà nước (có học 1 tí) như bác. Có khi bác cho em thơm một cái cho đúng phong cách tathy .

Có một cái bác hơi thiếu là vụ vào Đảng. Phải vào Đảng ngay từ khi xây dựng nền móng, để rồi khi quay lại thể hiện năng lực bác mới có cửa tiến vào giai đoạn tích lũy rồi tằng tằng tiến vào giai đoạn thay đổi hình ảnh được. Đến tầm 40 tuổi, khi việc theo đuổi công danh hơi mệt mỏi, các bác nam có thể tính thêm giai đoạn có bồ.
Trong giai đoạn khủng hoảng vừa qua, nhóm nào vững nhất? Chính là nhóm công chức nhà nước. Tuy vậy em không nghĩ là làm nhà nước kết hợp buôn bán thêm ở ngoài là tốt nhất cho những người có niềm đam mê nghề nghiệp.
Old 25-10-2009, 12:48 PM   #100
thanhcong
biass

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 10,158

Nói chung, trên kia chỉ là bánh vẽ thôi
thanhcong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài