Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-12-2010, 08:29 PM   #121
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Trích dẫn:
Hoabinh viết:
Em hơi kém hiểu biết về khoản giầy nên muốn hỏi các bác 1 điều là giầy (kể cả giầy xịn) mà đế da cứng không hiểu sao em đi cứ bị cứng chân, đi xe lúc chuyển từ chân ga sang chân phanh nó cứ vướng vướng không thật. Chính vì thế em thích đi giầy đế cao su mềm mềm cho nó thoải mái và thuận tiện khi đi xe. Các bác cho em hỏi các bác có bị như thế không ạ? Hoặc có hãng giày nào làm đế mềm để thuận tiện khi đi xe không?

Giày đế da ít người dùng để lái xe lắm bác ơi. Chính vì thế bọn nó mới có hẳn 1 loại riêng gọi là driving shoes , bác google thì rõ hơn. Nói chung các bác là lười tìm hiểu bỏ mẹ, cứ đòi 1 đôi giày là phải all in one, như thế thì bằng là mission impossible.

Ví dụ như con này, nếu bác thích có thể bảo bạn The Rock tặng cho 1 con, bạn ấy thích giày Splendid hơn nên chắc không đi mấy đâu .

Santoni Driving Moccasins - Gibson

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2010, 08:36 PM   #122
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: nơi bình minh thức dậy
Bài : 1,778

Sao đế da lại trơn được nhỉ? Em không hiểu giày của bác gà kiểu gì chứ em đi giày đế da có trơn đâu, chỉ mà nó dễ xước không bền lắm thôi.
Birds, please help me send him a few words
Hey, that person who is traveling in a distant land
do you still remember the person who sits and watches the wings on the sky?
How come I still don't see you ...
Bạch Ngọc Hoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2010, 09:03 PM   #123
berluti
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 543

Trơn bác ạ. Giày nữ diện tích tiếp xúc so với giày nam nó khác hẳn, cái gót của giày nữ nó cũng tăng ma sát hơn. Nói chung đi giày đế da thì nên cẩn thận trong mấy lần đầu, khi đế da còn mới.
Splendid là một hãng quần áo thường thường, giày da thì em chưa hề thấy bao giờ. Không hiểu Splendid của VN là như thế nào? Một hãng giày riêng của VN? GiàyGoodyear welted mà giá có 1,2trVND đến 1,5tr VND thì thật là kinh khủng, rẻ như giày của bọn Thổ. Da gì mà rẻ thế các bác nhỉ?
berluti vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2010, 09:27 PM   #124
Bemagau
Liệt sĩ

Bài : 184

Em thấy cái chủ đề hay.

Tiện đây, anh chị nào có thể giải thích rõ cho em biết là giày da như nào là chuẩn không ạ?

Em toàn giày bệt thể thao nên kém về khoản này vô cùng, cũng chỉ mua một đôi để đi lúc mặc quần vải, mà lúc chọn thì em thích nó vì nó nhẹ, thế thôi ạ

thay đổi nội dung bởi: Bemagau, 30-12-2010 lúc 09:40 PM.
Bemagau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2010, 09:55 PM   #125
Nguyễn Tú Anh
Đại úy

Gia nhập: Dec 2007
Bài : 368

Thực ra sành điệu như anh Gù thì ít có ai lắm, ở VN mà nhất là HN tắc đường thì có lẽ nên chọn loại đế cao su hơn là đế da. Cũng chỉ vì ít tiền nên mới lăn tăn và hỏi thăm nhiều lần, nếu nhiều tiền thì có lẽ là có nhiều lựa chọn rồi.
@ Berluti: da thì nó có dăm bảy loại da, chắc bác đi Tây nhiều và nhiều giầy Tây ngon nên không để ý thôi.
Chủ đề này cũng hay, chính ra nên đưa vào topic menswear như anh Gù đã lập, anh Gù và một số bác khác nên viết tiếp đi để cho anh em tathy mở rộng kiến thức.
Nguyễn Tú Anh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2010, 10:01 PM   #126
Lỗ Trí Thâm
Khách

Bài : n/a

Giày ngày xưa của Thuận Buồm đi ổn, em có 2 đôi, tính ra đôi đầu tiên mua cũng được 6 năm, đôi thứ 2 thì bây giờ sang năm thứ 4 rồi. Đế da đi một thời gian thì đế bị thấm mồ hôi sẽ mềm ra dễ đi lắm.
Giày của Splendid em thấy cũng ổn, giá cả tốt. Yếu điểm lớn nhất là không lấy được chất liệu da thật tốt để làm giày nên mới có giá như thế. Nhưng form giày và chất lượng em nghĩ là rất ổn. Làm được hàng cho Nhật thì chả lý gì mình đi không được, như Gù thì không chấp, đến khoai Tây còn không biết ăn mặc bằng một góc của Gù thì chấp làm gì Gù nhể :>
Đừng so giày này với Ecco hay Clack vì hai loại này khác nhau hoàn toàn.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2010, 10:27 PM   #127
typn2
Mặt mo, đít lò xo, óc hạt nho

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ: ---- Gầm cầu ---- Lương làm thêm: 50
Bài : 2,168

Mấy chú đừng có tin lời ku đờ dốc em anh. Anh bị nó lừa 1 lần rồi. Giành mãi mới được xuất đi đón hoa hậu của nó. Trời đất quỷ thần thiên địa ơi, gặp mặt hoa hậu của nó mà trym anh ngừng thở. Dễ tính như anh, đang mót vợ như chú Lexus em anh, mà cũng thống nhất khẳng định đó đích thị là 1 con cá xấu. Giờ nghĩ lại thấy vẫn còn ức, nên 4C đừng có tin nó.
typn2 [69:21]
typn2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2010, 10:30 PM   #128
Lỗ Trí Thâm
Khách

Bé Typn2 đi giày Gucci tất Addidas thì đỉnh cao muôn trượng
Old 30-12-2010, 10:33 PM   #129
The Rock
spam, tạm nghỉ 12 tháng

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 264

Hehe thù dai bà cố. Em cũng là nạn nhân thôi mà

Gù lẹp giai ơi, đôi Santoni đen đã xỏ vào được lần nào chưa
The Rock vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2010, 10:48 PM   #130
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

@Gà: Dạo này bạn lười đi lace-up shoes nên các đôi giày lười được ưu ái lắm, hehe.

@NTA: Orlagu nó đang chuẩn bị đi đóng một đôi như thế này đấy, nhưng là crepe soles. Đôi này cũng thuộc dạng đa năng, nhạc gì cũng nhảy đây, nhất là crepe soles thì còn comfort hơn leather soles. Tetbury đang nằm trong wish list của anh, hy vọng sang năm sẽ cưới được em nó .

Old 30-12-2010, 10:56 PM   #131
Nguyễn Tú Anh
Đại úy

Gia nhập: Dec 2007
Bài : 368

@ anh Gù: Đôi này đẹp thật, tiếc là ở HN không có chỗ nào đóng giầy đẹp và cẩn thận.
Thế đi Clark Made in VN được không anh Gù? em đang có thằng nó offer 1 đôi Clark hàng xuất Made in VN, mỗi tội là kiểu dáng Clark không đẹp lắm, cái mõm của Clark nó cứ tù túng thế nào ấy, haizzz!
Nguyễn Tú Anh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2010, 11:04 PM   #132
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Clarks làm ở VN không hiểu sao toàn mẫu bt, có mấy đôi desert boots còn khả dĩ một tẹo. Chứ Clarks cũng có những mẫu nhìn sạch nước cản, đi đá thúng đụng nia không xót tiền, ví dụ như đôi này:

Old 30-12-2010, 11:05 PM   #133
mong manh
Đại úy

Bài : 344

Trích dẫn:
Hoabinh viết:
Em hơi kém hiểu biết về khoản giầy nên muốn hỏi các bác 1 điều là giầy (kể cả giầy xịn) mà đế da cứng không hiểu sao em đi cứ bị cứng chân, đi xe lúc chuyển từ chân ga sang chân phanh nó cứ vướng vướng không thật. Chính vì thế em thích đi giầy đế cao su mềm mềm cho nó thoải mái và thuận tiện khi đi xe. Các bác cho em hỏi các bác có bị như thế không ạ? Hoặc có hãng giày nào làm đế mềm để thuận tiện khi đi xe không?

Bugatti shoes, còn một hãng nữa nhưng tạm thời em chưa nhớ ra tên
Old 30-12-2010, 11:35 PM   #134
orlagu
Khách

Trích dẫn:
iznogoud viết:
@NTA: Orlagu nó đang chuẩn bị đi đóng một đôi như thế này đấy, nhưng là crepe soles. Đôi này cũng thuộc dạng đa năng, nhạc gì cũng nhảy đây, nhất là crepe soles thì còn comfort hơn leather soles. Tetbury đang nằm trong wish list của anh, hy vọng sang năm sẽ cưới được em nó .

Dạo này béo chân to ra mới nhục, phải đo mới, last cũ coi như vứt hết.
Em chọn da màu tobacco, nó aged đi màu sẽ đẹp hơn là chocolate như này (đấy là nếu giữ được đến khi kịp aged).
Old 31-12-2010, 12:31 AM   #135
Castaway
Đại úy

Bài : 837

Em thấy ở bên Sing mọi người thích đi giày Pedro không phải là tên tuổi gì lắm nhưng em thấy kiểu dáng trẻ trung, chất lượng rất OK, giá thì tầm 100 S$ là mua được. Còn Clark em thấy vừa đắt, vừa "già" ... Bata thì hạt rẻ quá, kiểu Vina giầy, thỉnh thoảng cũng có vài kiểu được là em chiến cho ông anh em ngay. Ông này đi cứ 5-6 tháng 1 đôi Bata.

Còn em thì luôn vote cho giày Italy, thời trang, rẻ (sales) và bền kinh khủng khiếp . Đi hơn 2 năm mà chẳng chịu hỏng.

Mấy đôi của các bác ở trên em thấy chụp ảnh đẹp, nét nhưng cứ giừ giừ thế nào ý, chắc phải tầm 40-50 chắc mới dám xỏ .
Castaway vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-12-2010, 12:54 AM   #136
berluti
Đại úy

Bài : 543

Đợt năm ngoái em về chơi, có vào xem giày của bọn Pierre Cardin thấy cũng ok. Kiểu dáng, chất lượng và giá tiền là hợp lý. Nhưng đi thử vào chân thế nào thì không biết, vì em lười không thử. Chứ còn nhìn mấy đôi Splendid trên kia, chỉ nhìn qua ảnh thôi đã thấy chất lượng da thôi rồi là lởm. Mà thật sự với cái giá 1,2tr VND thì em nghĩ cái đế Googyear welted nó cũng là cái loại siêu lởm.
berluti vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-12-2010, 08:30 AM   #137
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 1,814

Trích dẫn:
iznogoud viết:
Giày đế da ít người dùng để lái xe lắm bác ơi. Chính vì thế bọn nó mới có hẳn 1 loại riêng gọi là driving shoes , bác google thì rõ hơn. Nói chung các bác là lười tìm hiểu bỏ mẹ, cứ đòi 1 đôi giày là phải all in one, như thế thì bằng là mission impossible.

Ví dụ như con này, nếu bác thích có thể bảo bạn The Rock tặng cho 1 con, bạn ấy thích giày Splendid hơn nên chắc không đi mấy đâu .

Santoni Driving Moccasins - Gibson

Tìm mãi không thấy topic đâu thì ra nó được cho vào đây. Được cái em dốt không giấu nên phải hỏi cho biết. Gúc cũng được nhưng chả biết keywork nên gúc như vào rừng ấy, tìm chả ra. Hơn nữa trên mạng chả có bọn nào nêu yếu điểm của giầy cả toàn nói tốt mà giày dép theo em còn phải đi thử mới có cảm nhận chính xác được.

@Gà: đôi trên của bạn size bao nhiêu? có để lại cho mình được không? Mình là người quen cũ hồi xưa vào SG đánh tennis với bạn mà hôm nọ gặp ở chỗ cửa hàng Anhbeo đây.
Hoabinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-12-2010, 08:58 AM   #138
Lỗ Trí Thâm
Khách

Bác Berluti đừng suy nghĩ kiểu với giá đấy thì đóng giày GY kiểu gì, GY nó là kỹ thuật đóng thôi.
Ở bển, em cũng thấy giày GY giá tầm 150euros trở xuống. Thì không có lý gì ở VN không làm được giày như thế chất luợng ổn. Giày Pierre là của đồng chí Splendid này đóng một phần.
Em nghĩ giày nào chả lái xe được, nếu giày đế da không lái xe đựoc thì bọn Tây đi dép tông lái xe à, cứ nhìn anh Dêm Bông thì biết. Nói chung là thói quen và sở thích thôi.
Old 31-12-2010, 09:32 AM   #139
The Rock
spam, tạm nghỉ 12 tháng

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 264

Haha, bác Hoabinh: Gù xỏ em đấy. Đôi đấy em & Gù mua couple, Gù đen, em nâu, làm sao mà bỏ nhau được
Công nhận đu theo Gù quả đấy thích. Không thể tìm đâu ra 1 better deal. Bác xí chỗ trước đi - khi nào mò ra có gì hay thì Gù gọi.
The Rock vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-12-2010, 09:32 AM   #140
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Giày Thuận Buồm gì gì đấy mua ở đâu hả bạn Lỗ, để hôm nào qua đi thử phát xem sao.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài