Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-03-2010, 08:04 AM   #161
bay bổng
Khách

Bài : n/a

Nhận con nuôi thì có sao không mà các bác cứ giật đùng đùng ý nhỉ.
Trích dẫn:
deep viết:
Không phải một số mà là đa số, trong đó có mình .
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2010, 08:09 AM   #162
typn2
Mặt mo, đít lò xo, óc hạt nho

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ: ---- Gầm cầu ---- Lương làm thêm: 50
Bài : 2,168

Đề nghị C4 quay lại chủ đề chính. Chuyện đời tư của thần tượng Air của anh thì đã có anh lo rồi, C4 không cần phải quan tâm.

Cứ như anh với thần tượng: không yêu nhưng vẫn có thể làm bạn bình thường mà.
typn2 [69:21]
typn2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2010, 08:38 AM   #163
syl
Khách

Các bạn nhảm đeck tả. Vấn đề chẳng ra sao mà cũng bôi 8 trang lấy được. Tóm lại câu trả lời của thằng đàn ông trung thực là mình: Không yêu chỉ có thể làm bạn tình. Nhá! Nẫu.
Old 10-03-2010, 08:53 AM   #164
NoOne
cháu đang tập sự...

NoOne's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 489

Ặc, bạn Syl mình lóng tính thế Có cần bạn mời cốc trà đá cho hạ hỏa không?
to love and hold"
NoOne vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2010, 09:47 AM   #165
ngochoavil
Khách

Syl đúng đấy. Đèo mẹ không yêu thì giải tán, bạn bè cái gì. Lúc thường không sao lúc chông chênh dễ rủ nhau tâm sự trong nhà nghỉ lắm. Cái câu chúng mình không yêu nhau được chỉ có thể làm bạn thôi chẳng qua là câu của giai/gái thoát mà vẫn muốn không làm mếch lòng nhau, hoặc giả làm cửa hỏng lượt đi còn lượt về. Gái xài nhiều hơn vì giai không yêu vẫn có thể ... chén.
Old 10-03-2010, 01:19 PM   #166
abc1234
Vi phạm pháp luật Nhà nước CHXHCN Việt Nam

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 326

Không yêu sau đó vẫn có thể làm bạn, với điều kiện giai đoạn trước đó cũng "không yêu". Yêu nhau thật thì dù chia tay, tình cảm có sứt mẻ thì vẫn còn vương vất đâu đó. Làm dek gì có chuyện "bạn bạn bè bè" tâm sự online với chả offline. Toàn lý thuyết vớ vẩn !
abc1234 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2010, 02:42 PM   #167
Rong
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 498

TS. Thằng lý syl trật tự đi. Mày sắp lấy vợ, yêu đương đ éo gì nữa. Tuổi gì mà vào đây ra ý kiến chỉ đạo?
Rong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2010, 03:32 PM   #168
Led
Mất dạy đủ dùng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,758

Trích dẫn:
syl viết:
Không yêu chỉ có thể làm bạn tình.

Thằng bạn em có hai con người yêu cũ chấp nhận làm bạn tình, chỉ gặp gỡ nhau ở nhà nghỉ là chính, hai đứa thay phiên nhau, hài đe'o tả, buổi nào rồi mà vẫn có gái ngu thế nhỉ?

Nói chung không yêu nữa thì khuất mẹ đi cho được việc, bạn bạn bè bè nhiều lúc cốc bia chén rượu tí men vào lại ăn nói linh tinh, hành động kỳ cục gái nó cười cho.

P/S: Bác Lê Anh sao dạo này để gái nó búng trym suốt thế?
Led vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2010, 04:12 PM   #169
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Trích dẫn:
abc1234 viết:
Không yêu sau đó vẫn có thể làm bạn, với điều kiện giai đoạn trước đó cũng "không yêu". Yêu nhau thật thì dù chia tay, tình cảm có sứt mẻ thì vẫn còn vương vất đâu đó. Làm dek gì có chuyện "bạn bạn bè bè" tâm sự online với chả offline. Toàn lý thuyết vớ vẩn !

Em nhất trí với ý kiến này của bác abc (sao bác bị gán title vi phạm pháp luật thế? ) Không yêu, hoặc trước đó giả vờ yêu thì sau này làm bạn vô tư. Chứ còn đã yêu thật lòng rồi thì khi chia tay, người bị bỏ sẽ vô cùng đau khổ, sau này bắt gặp người yêu cũ đi cạnh vợ hoặc chồng là đủ nóng mặt rồi, bạn bè gì nữa.

Em không thể hiểu được là có nhiều đôi sau khi bỏ nhau, hai gia đình còn đi thăm hỏi, vợ quay ra kết bạn với người yêu cũ của chồng, chồng đi nhậu với người yêu cũ của vợ. Quả là hết sức vớ vẩn

Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2010, 04:17 PM   #170
hamamuito
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,660
Send a message via Yahoo to hamamuito

Trích dẫn:
Lead viết:
Thằng bạn em có hai con người yêu cũ chấp nhận làm bạn tình, chỉ gặp gỡ nhau ở nhà nghỉ là chính, hai đứa thay phiên nhau, hài đe'o tả, buổi nào rồi mà vẫn có gái ngu thế nhỉ?

Nó khôn bỏ mẹ, sao bác lại bảo Gái ngu??? Giai ngoài đời rất 4` nhưng trên giường rất giỏi thế nên gái bỏ chỉ làm "bạn tình thân" thế là gái khôn chứ ngu lúc nào???
Old 11-03-2010, 12:44 PM   #171
béo lợn
Trung úy

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 247

Còn yêu thì mới làm bạn được, chứ đã hết yêu nghĩa là chán lắm rồi, thì biến khỏi đời nhau cho nhanh, bạn bè thiếu gì mà phải thêm 1 cái đống rắc rối cũ rích ấy nữa.

Còn yêu, nhưng không đến được với nhau, vì lý do nào đấy, thì thường vẫn yêu quý thân thương. Nếu mất hẳn đi thì sẽ không chịu nổi thì thôi làm bạn đi bên cạnh nhau trong đời cũng bớt xót xa. Tất nhiên là không bao giờ đả động đến chồng mới vợ mới của mỗi người. Tự quy ước với nhau như thể nghe 1 bài hát quen mà chỉ 2 người hiểu ấy. Thế thôi.

Chứ còn gọi là người yêu hay không thì chả quan trọng gì, gọi là gì chả được.

thay đổi nội dung bởi: béo lợn, 11-03-2010 lúc 12:46 PM.
béo lợn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-03-2010, 12:50 PM   #172
syl
Khách

Mình vào thả câu topic trầm hẳn nhở. Ai cũng trung thực ngay. Hay là nhờ Admin đổi tên topic thành: "Chia tay rồi có nên ngủ giao lưu?" nhở? Chủ đề này thì khối đứa giật mình
Old 29-04-2010, 04:26 PM   #173
Lily Tiamo
Trung úy

Gia nhập: Apr 2010
Bài : 255

Trích dẫn:
syl viết:
Mình vào thả câu topic trầm hẳn nhở. Ai cũng trung thực ngay. Hay là nhờ Admin đổi tên topic thành: "Chia tay rồi có nên ngủ giao lưu?" nhở? Chủ đề này thì khối đứa giật mình

Chia tay mà hết cảm xúc rồi thì làm sao ngủ với nhau nổi ạ? Nhớ lại mối tình đầu, em chẳng còn tí tẹo cảm xúc nào, em thật. Còn chia tay rồi, mà vẫn còn lưu luyến nhau kiểu tình cũ không rủ cũng đến thì đừng có làm bạn bè gì hết ráo, cho nó lành. Nếu hết tình cảm với nhau thật sự, hoặc vô cảm về nhau, hoặc phát nữa là vẫn quan tâm đến nhau nhưng vô cảm trong tình dục thì vẫn có thể làm bạn mà. Em cũng đang có 1 tình bạn như rứa, em thấy em vẫn an toàn, chẳng sao cả. Không biết anh ex người yêu của em có vậy không, em chẳng quan tâm, miễn mình giữ mình là được
Lily Tiamo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-04-2010, 04:41 PM   #174
Led
Mất dạy đủ dùng

Trích dẫn:
Lily Tiamo viết:
Chia tay mà hết cảm xúc rồi thì làm sao ngủ với nhau nổi ạ?

Em Tiamo thân mến, cảm xúc con người được biểu diễn bằng một đường cong phức tạp của hàm bậc cao chứ không phải là đường thẳng dạng y = ax + b nên cứ gặp nhau ắt nó phát sinh, có nhu cầu là ngủ được hết em ạ. Cho nên tình bạn của em cũng thế, biết đâu cũng có một ngày cũng #$%^&*. Mong em bảo trọng.
Old 29-04-2010, 05:00 PM   #175
Rosebud
Đại úy

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 710

Led chắc là giai. Giai thì quả đúng là cứ gặp là nổi nhu cầu. Gái thì lại khác. Mất cảm xúc thì mãi mãi y = ax +b.
Rosebud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-04-2010, 05:17 PM   #176
Led
Mất dạy đủ dùng

Để diễn ra quá trình đã được mã hóa ấy thì phải có sự hợp tác của đôi bên chứ chị Hồng thân mến, giai gái gì nó thế cả thì mới sinh ra chuyện ngủ giao lưu chị ạ, đấy là chị cứ suy nghĩ chủ quan thế thôi, nhu cầu ở đây là nhu cầu về tình cảm mà chị bảo là "nổi nhu cầu" nghe nó xôi thịt quá, nhiều lúc buồn chán hiện tại mà có được những giây phút tèn ten quá khứ nó cũng nhẹ đi nhiều chứ chị, đơn giản chỉ là những lúc gặp gỡ tâm sự sẻ chia những chuyện đời thường, ôn kỷ niệm xưa, và sau đó tùy vào tình hình nó sẽ phát sinh, kéo theo những chuyện đã được mã hóa.
Old 29-04-2010, 10:29 PM   #177
ot_xanh_xanh
Đại úy

Gia nhập: Dec 2009
Bài : 402

Không yêu nữa, nếu gọi là bạn, thì chủ yếu cũng chỉ để cho nó mở mắt ra là: tiếc đi, đây càng ngày càng ngon nhé! Chỉ thế thôi.

Còn không có nhu cầu này thì giải tán cho nhẹ cái bụng.
Old 29-04-2010, 11:05 PM   #178
Lily Tiamo
Trung úy

Gia nhập: Apr 2010
Bài : 255

Trích dẫn:
ot_xanh_xanh viết:
Không yêu nữa, nếu gọi là bạn, thì chủ yếu cũng chỉ để cho nó mở mắt ra là: tiếc đi, đây càng ngày càng ngon nhé! Chỉ thế thôi.

Còn không có nhu cầu này thì giải tán cho nhẹ cái bụng.

Vấn đề là, sống trên đời này đâu phải lúc nào cũng rạch ròi: yêu thì quan hệ, k yêu thì giải tán hết....Nếu sống được như thế thì khỏi cần phải nói gì rồi Ớt Xanh ơi, đơn giản quá. ..

thay đổi nội dung bởi: Lily Tiamo, 29-04-2010 lúc 11:07 PM.
Lily Tiamo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-04-2010, 02:03 PM   #179
Akira
Binh nhì

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 23

Em các bác cũng rơi vào tình cảnh gần giống với bạn chủ topic trên. Em đang xa mẹ và cô ấy là bạn học của em từ thời cấp 3. Nói chung bạn bè lâu năm và trong thời gian đó cả 2 cùng chứng kiến và biết về tình yêu của đối phương với những người khác. Cách đây khoảng nửa năm thì bọn em thường xuyên nói chuyện hơn qua cái YM đã có sẵn từ trước.

Sau những lời hỏi thăm xa giao thường thấy thì em biết được là cô ấy hiện chưa yêu ai ( vừa chia tay mối tình gần nhất ) và em thì đang trong hoàn cảnh xa mẹ thiếu thốn tình cảm. Rồi 2 đứa cứ thế đến với nhau. Quả thật biết nhau thì lâu nhưng mà yêu nhau toàn quá điện thoại, tin nhắn hay yahoo thôi. Em còn 10 tháng nữa mới hết xa mẹ, tình cảm thì vẫn gửi về đều đặn. Và cũng lường trước những khó khăn khi có 1 tình yêu như vậy. Có lý do để lo lắng và hoang mang nhưng khi tình yêu đến thì nó xua tan những cái trong lòng em vẫn nghĩ. Em sẽ tiếp tục những ngày tháng trước mắt trong hy vọng ( thực sự là em đang yêu). Các bác có ai đã từng như em chưa ạ?
Akira vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-04-2010, 02:05 PM   #180
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 479

Nhân dịp kỷ niệm 35 giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước, mình vừa nhận được tin cô bạn gái mà ngày xưa bảo mình chờ 5 năm để cô ấy đi học, chuẩn bị lấy chồng. Mình chờ được 7 năm, gồm 5 năm cô ấy đi học và mình 2 năm xa nhà, thế xong về nước thì là bạn tốt. Bạn tốt thế mà cưới lại déo chịu mời mình Thế thì thôi vậy, 9x ơi, mai đi xem phin đê

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài