Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-03-2009, 09:40 PM   #41
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: Mồm thiên hạ
Bài : 2,475

Chả có gì không được cả. 2/3 số bạn gái cũ của tớ giờ vẫn là bạn dù có gia đình hay chưa. Chiều nay vừa có mối tình đầu 7 năm gọi điện thoại hỏi thăm vẫn cười như Tết. Bảo bao giờ ra HN cà fe ôn chuyện cũ. Tịnh không thấy gì. Hay tại mình đi thiền rồi nên nó thế. Còn vấn đề khoảng cách thì thế này nhé ba con sáu:
Mối tình 7 năm của mình, cách nhau 60km, hai gia đình đã đi lại chỉ chờ ngày chung kết, nhưng vẫn chia tay vì khoảng cách đó không ai vượt qua được.
Mối tình sau 2 năm, cách nhau 1.600km, chả ai tin là thành thế mà cuối cùng tớ lấy được vợ, cái chính là do bản thân thằng đàn ông đấy ba con sáu ạ .
Thôi về Tranh bá chiến đê :B<<
Old 13-03-2009, 10:21 PM   #42
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 669

Trích dẫn:
Ranmap viết:
Mối tình sau 2 năm, cách nhau 1.600km, chả ai tin là thành thế mà cuối cùng tớ lấy được vợ, cái chính là do bản thân thằng đàn ông đấy ba con sáu ạ .

Em đã làm hết sức em có thể làm hiện giờ rồi Đôi lúc ghen tị với mấy bạn đi làm được phái ra Hà Nội công tác mà cứ lèm bèm ghê
Old 14-03-2009, 12:17 AM   #43
tieu_hoa
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 1,732

SG - HN thì có gì mà xa quá đâu nhỉ, nằm xe hơn ngày là tới, thế mà đến tận 6-7 tháng mới gặp 1 lần. Cái này có khi cũng phải xem lại. Tiền điện thoại, chát chít, nhắn tin có khi cũng thừa tiền vé máy bay ra vào, cứ gì phải chờ đi công tác mới ra được. Tháng chả được phát thì cũng cố lấy 2 tháng ra lấy đôi ngày, còn đang đi học lại càng thoải mái.
tieu_hoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2009, 12:22 AM   #44
NoOne
cháu đang tập sự...

NoOne's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 489

Đúng rồi, khoảng cách không là vấn đề đâu nếu cả 2 đều hết lòng yêu nhau, vấn đề ở chỗ là ko có niềm tin ở đối phương và cô bạn ấy còn có sự lựa chọn khác ( như bạn 6 đã nói có kẻ thứ 3 đấy ). Còn vấn đề chia tay làm bạn thì mình nghĩ nếu 1 trong 2 còn tình cảm ( chính bạn đấy ) thì ko thể nào là bạn được, hoặc cái bạn ấy chỉ là sự thỉnh thoảng liên lạc qua lại chứ ko đúng bản chất tình bạn, đã yêu nhau thì hoặc là thành hoặc là xa lạ, mãi mãi ko thể là bạn, trừ khi cả 2 đều ko còn tình cảm gì với nhau nữa, lúc ấy mới có thể nhẹ nhàng mới làm bạn được.
Nếu thật sự là yêu nhau thì đừng bao giờ lấy lý do khoảng cách để chia tay, bây giờ chat chít, điện thoại dễ thế mà
NoOne vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2009, 12:26 AM   #45
Ba Số
Trung úy

Ba Số's Avatar

Gia nhập: May 2007
Bài : 244

Sau một thời gian chia tay, cả hai đều thoải mái rồi thì còn làm bạn được. Bây giờ tình cảm hai người còn mặn nồng thế không bạn bè được đâu
Old 14-03-2009, 12:45 AM   #46
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Dưới hố
Bài : 1,735

Khoảng cách luôn là 1 vấn đề lớn nếu cả 2 chả ai muốn hy sinh dự định (công việc, tương lai...) cho người kia.

Nhưng sao 666 không rủ bạn gái đi du học cùng?
Old 14-03-2009, 12:46 AM   #47
Ớt Mạt
Down cái lìn

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Neverland
Bài : 194

Ô, 9 năm trước tớ cũng rơi vào hoàn cảnh tương tự, tình đầu đấy, trong sáng ngời ngời, mà ngày ấy làm x gì mà biết đến Yahoo hay Mobile...thời gian đầu còn thư từ, sau thưa dần, sau tạch hẳn mà chả đứa nào thèm nói với nhau lấy câu...

Dạo ấy cũng nhớ nhung ghê lắm! Rời HN rồi, xem TV cứ thấy có bóng dáng HN là tắt TV lượn mẹ nó chỗ khác, có Gái hâm mộ thích bỏ mẹ đi được mà vẫn còn ỏng ẹo, ca ngợi tình đầu mãi, Gái hâm mộ nghe nhức cả tai, sau thì tiệt hẳn, hóa ra tình sau mới thú vị, ngon lành của nó...dù cũng chỉ được 2 năm .

Mấy năm gần đây Mobile phát triển ghê quá, nhà nhà mobile, người người mobile, loài loài mobile...thế quái nào mà bắt liên lạc lại được, lúc này thì trăm sự đã rồi, mọi cảm xúc cứ gọi là...đ*o có gì! Dửng dưng như một người quen sơ giao, cho dù say rượu phọt thơ, phọt văn thì cũng còn lung linh lắm, toàn láo khoét, bịa cả!

Vì thế bạn Sáu chớ nên băn khoăn, bạn nhiều hoài bão thế thì cứ yên tâm là mình sẽ còn đi nhiều, gặp nhiều, yêu vài người trước khi chai sạn hẳn. Bây giờ là bạn cũng được, không bạn cũng xong, tự khắc qua cả.

Đừng bắt mình phải quên, càng muốn chóng quên càng dễ vướng sẹo đấy .
Ớt Mạt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2009, 12:59 AM   #48
caubebutchi
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 870

Kinh nghiệm của mình là làm bạn được sau vài năm. Độ 2-3 năm trước hội người ex của mình còn rủ nhau lên Mega chơi trò gì chọt chọt tìm điểm giống nhau đấy. Gái văn phòng, gái tin, cái có chồng đủ cả mà chơi với nhau hòa đồng lắm.
Old 14-03-2009, 01:09 AM   #49
Ớt Mạt
Down cái lìn

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Neverland
Bài : 194

Trích dẫn:
CAUBEBUTCHI viết:
Kinh nghiệm của mình là làm bạn được sau vài năm. Độ 2-3 năm trước hội người ex của mình còn rủ nhau lên Mega chơi trò gì chọt chọt tìm điểm giống nhau đấy. Gái văn phòng, gái tin, cái có chồng đủ cả mà chơi với nhau hòa đồng lắm.
Bạn Chì toàn lợi dụng cơ hội, sểnh ra phát là sâu hàng .
Cái loài Gái ấy mà, để họ ở chung với nhau như thế, nếu điểm tương đồng của họ là mình, họ dễ cấu xé...mình lắm .
Ớt Mạt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2009, 01:42 AM   #50
bigcitylight
Đại úy

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 398

Mình mà ở trong trường hợp bạn 666, mình sẽ nghĩ, một người đàn ông tốt sẽ nên xử sự như thế nào. Nếu yêu nhau, tức là phải quan tâm đến nhau, phải gặp nhau, dù có xa xôi. Bạn làm không được. Nếu tiếp tục trong tình trạng như vậy, mà bạn lại muốn đi du học, quyết định của bạn là đúng, nên chia tay, như thế tốt cho bạn gái hơn. Mà chia tay, thì tốt nhất vẫn nên giữ một chút liên lạc, vì bạn gái chắc sẽ đau khổ và cô đơn thời gian đầu. Lâu lâu hỏi han, quan tâm một tí, đau lòng nhớ nhung dằn vặt nhưng vẫn phải cố chịu, mình là đàn ông tốt mà.
Old 14-03-2009, 10:53 AM   #51
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Không ổn rồi Cứ chat kiểu này thì sẽ có ngày em lại bắt đầu nghĩ tới chuyện "trở lại là 1 cặp" như trước thôi.

Làm sao mình biết điều gì tốt và điều gì không tốt? Nếu ngưng ngay bây giờ cho cô ấy đau khổ 1 lúc, rồi sẽ hết. Hay là cứ tiếp tục?
Làm sao biết sau này nhìn lại không nói: giá mà ngày xưa mình đừng buông tay...?
Làm sao biết sau này 2 đứa có thể ngồi bên nhau mà nói: May là ngày đó mình không buông tay nhau ra...?

Rối bời.
Old 14-03-2009, 03:45 PM   #52
Xe Lu
Đại úy

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 399

Nếu 666 còn quá yêu, có thể làm được gì để cứu vãn thì cứ làm, dù có thất bại thì sau này cũng không cảm thấy hối tiếc vì mình đã làm hết khả năng có thể rồi (cố gắng suy nghĩ và hành động thế, không chỉ trong tình yêu). Tất nhiên cần khéo léo, vì nếu bạn gái đã không còn tình cảm thì lại thành làm phiền.
Nếu cả hai vẫn còn tình cảm thì đừng vội chia tay. Sau này sẽ tiếc, rồi day dứt, rồi ám ảnh...
Nối lại cũng được, "trở lại một cặp" cũng được, khéo một thời gian lại thấy chán lúc ấy chia tay sẽ nhẹ nhàng... (cũng có thể ngược lại, cả hai trưởng thành hơn, mạnh mẽ hơn tìm được giải pháp, vượt qua khó khăn ... ),
Chỉ nên chia tay khi có ít nhất một trong hai người không còn tình cảm nữa.

Nói chung, cứ sống thật với lòng mình cho thoải mái.
Xe Lu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2009, 09:41 PM   #53
Aquafina
Học tiếng Việt đi

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 735

If you want to get her back, it's easy, I can tell you exactly what to do and if you follow my explicit words, she'll come back to you. But I agree with people here, you should just let her go and move forward. The reason is when the moment you get her back, you'll suddenly remember why you broke up in the first place. And the cycle repeats.

On the other hand, some religions states that the only reason to get back with your ex is....breast implants
Aquafina vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2009, 10:18 PM   #54
santafe
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 126

Bạn 666 còn yêu thì cứ cố gắng xem sao. Vạch ra lộ trình rồi cứ thế mà làm, đi học thạc sĩ thì 2 năm chứ mấy. Vấn đề là có còn tình cảm hay không, có muốn gắn bó với nhau hay không, có muốn lấy nhau không? Nếu còn muốn, chưa chán thì cố lên! Còn không thì hạ bài đi, không cả làng tạch hết là bị thiên hạ chửi rủa đấy!
santafe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2009, 11:17 PM   #55
phuong_blackcat
Binh nhì

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: ®­ua cot
Bài : 28

Trích dẫn:
santafe viết:
Bạn 666 còn yêu thì cứ cố gắng xem sao. Vạch ra lộ trình rồi cứ thế mà làm, đi học thạc sĩ thì 2 năm chứ mấy. Vấn đề là có còn tình cảm hay không, có muốn gắn bó với nhau hay không, có muốn lấy nhau không? Nếu còn muốn, chưa chán thì cố lên! Còn không thì hạ bài đi, không cả làng tạch hết là bị thiên hạ chửi rủa đấy!

Hạ bài đê bác Sáu ạ. Con gái nói gì thì nói, người ta phải có lứa có thì. Bạn cứ nghĩ cho kỹ đi, nếu bạn chắc chắn được rằng bạn tiếp tục thì sẽ bảo đảm được cái kết thúc có hậu cho người ta. Bạn cứ nghĩ cho kỹ vào, nát bài đi. Nếu chả ra liêng thì bạn hạ bài đi. Cho người ta đi tìm hạnh phúc của người ta, mình không có quyền ám người ta.

Mình đọc được ở đâu cái câu sên sến: "Đôi khi yêu chỉ là học cách từ bỏ!"

Chuyện mình giống chuyện bạn, nhưng mình quyết rồi. Chia tay. Tạm thời trong lúc này mỗi ngừơi tập trung vào công việc và các mối quan hệ khác mà khi yêu nhau có thể đã bỏ qua. Giữ hình bóng người kia trong trái tim thôi, chả cần thể hiện mịe gì cả. Thời gian sẽ trả lời tình yêu có đủ lớn dời non lấp biển hay không? Nếu không thì coi như lướt qua nhau, vậy thôi.
Old 15-03-2009, 12:08 AM   #56
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Trích dẫn:
Aquafina viết:
If you want to get her back, it's easy, I can tell you exactly what to do and if you follow my explicit words, she'll come back to you.

Of course, I want...

What will be will be. I just have to do my best
Old 15-03-2009, 12:59 AM   #57
666
Phật đe'o nào dạy thế?

Cuối cùng em cũng quyết định được

Cám ơn các bác đã tư vấn ạ ;)
Old 15-03-2009, 01:11 AM   #58
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

Rồi mọi chuyện sẽ qua thôi, con trai sẽ mau vượt qua hơn con gái thôi.
Nói như bác gì trên này có cái chữ ký rất hay:
Làm việc hăng say, tình yêu sẽ đến.
Trích dẫn:
666 viết:
Cuối cùng em cũng quyết định được
Cám ơn các bác đã tư vấn ạ ;)
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2009, 01:24 AM   #59
K.Râu
đã đen thì cái đèn cũng nôn

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 3,582

Dẫu sao thì cũng có chút buồn, nhưng buồn hôm nay để ngày mai quên đi (chắc phải mất cơ số ngày)

Xét cho cùng, mai là một ngày mới
K.Râu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2009, 02:46 AM   #60
khungkhungnang
Hòn bi giả và 7 lần cân

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,961

Thôi, tối chú qua Hoa Sữa gặp anh Rắn. Anh ấy sẽ tư vấn cho cái kinh nghiệm 1.6k km điện thoại và laptop cho chú.
Cái này mới là chia tay lần đâu chưa xi nhê gì đâu
khungkhungnang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài