Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 15-01-2009, 09:38 PM   #81
cantona
Trung sĩ

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 95

Em mà sống cho riêng mình thì giờ em cũng không phải nghĩ nhiều. Ông bà già em cũng đã có tuổi lại có bệnh nhiều năm nay chẳng biết sống được bao lâu nữa, chưa trả hiếu được gì thì thôi cũng làm việc gì cho các cụ vui lòng.
Với cả em cũng bảo rồi, trò poker ở VN để phát triển khó lắm lại cần nhiều tiền nữa, bố mẹ không ủng hộ cũng chẳng đào đâu ra, chưa kể thời gian chơi cũng hạn chế nhiều rồi em cũng là Trưởng chi lại là đích tôn cả họ hàng nhìn vào nữa. Muốn sống cho riêng mình thật không đơn giản!
Còn tiếc thì mình cũng có tiếc nhưng bỏ vì bố mẹ và cho cả bản thân mình thi cũng thấy hợp lý thôi. Mà rồi có đứa con gái nào chấp nhận yêu một thằng con trai cờ bạc, em sợ phải sống một mình đến cuối đời lắm

Chuyện đi dạy thì em thích từ hồi còn nhỏ chẳng qua cái nghề này ở VN không lấy chữ tâm để dạy đâm ra càng ngày em càng ghét, dạy toàn chủ yếu ăn tiền là chính. Có thể suy nghĩ của em cổ hủ nhưng đấy là những gì em quan niệm. Giờ em cũng chẳng có lựa chọn khác, cũng xin đủ nơi , cũng dùng các mối quan hệ nhưng xem ra không an thua lắm, trước mắt đi dạy thế thôi , năm nay master có vẻ khó xin nên chắc năm sau em xin ở đâu đó chứ đi dạy mai thì sao kiếm xiền.

thay đổi nội dung bởi: cantona, 15-01-2009 lúc 09:46 PM.
cantona vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2009, 09:47 PM   #82
HsP
level II

Gia nhập: Nov 2008
Bài : 418

Trích dẫn:
cantona viết:
Em mà sống cho riêng mình thì giờ em cũng không phải nghĩ nhiều. Ông bà già em cũng đã có tuổi lại có bệnh nhiều năm nay chẳng biết sống được bao lâu nữa, chưa trả hiếu được gì thì thôi cũng làm việc gì cho các cụ vui lòng.
Với cả em cũng bảo rồi, trò poker ở VN để phát triển khó lắm lại cần nhiều tiền nữa, bố mẹ không ủng hộ cũng chẳng đào đâu ra, chưa kể thời gian chơi cũng hạn chế nhiều rồi em cũng là Trưởng chi lại là đích tôn cả họ hàng nhìn vào nữa. Muốn sống cho riêng mình thật không đơn giản!
Còn tiếc thì mình cũng có tiếc nhưng bỏ vì bố mẹ và cho cả bản thân mình thi cũng thấy hợp lý thôi. Mà rồi có đứa con gái nào chấp nhận yêu một thằng con trai cờ bạc, em sợ phải sống một mình đến cuối đời lắm

Mình thề là mình rất thích những người đàn ông biết thương cha mẹ mình, và thể hiện điều đó thành hành động. Hồi xưa xưa rồi, chết điêu đứng một giai chỉ vì trong 1 lần đi ăn chung với rất nhiều người (1 kiểu family party) thì anh ý chọn ngồi cạnh mẹ, để ý và gắp đồ ăn hơi xa tầm với cho mẹ của mình. Nên giờ đọc đoạn này của Can thấy Can đáng yêu thế, nhưng tiếc cái là số tuổi của mình nó hơi lớn hơn số tuổi của bạn Can
Old 15-01-2009, 10:00 PM   #83
ngua_mieng
Miệng lìn

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,538

Okie, vụ poker hiện không khả thi ở thời điểm hiện tại nên không cố níu. Anh nghĩ chú nên đi học tiếp đi, cái gì liên quan đến Toán ứng dụng, vd: Quant in Finance.

Chuyện yêu đương thì khỏi lăn tăn đê. 99% giai Việt không tham gia trận chiến lô đề hàng ngày thì cũng bóng bánh cuối tuần chưa kể trứng thối, tá lả, chắn cạ... Nghĩ như chú có mà gái ế hết. Thích thì cứ chơi tiếp, nhưng mà nên kiểm soát được, đừng để ảnh hưởng tài chính tới gia đình, cuộc sống.

HsP, is it me you are looking for?
Old 15-01-2009, 10:02 PM   #84
cantona
Trung sĩ

Hồi xưa em mắc sai lầm nhiều vì được bố mẹ chiều quá, em có bà chị nhưng chị ý cũng hơi bệnh tật nên không phát triển xa được còn mỗi thằng con trai đâm ra chiều. Đợt vừa rồi em cũng nghe ông bà già khuyên nhiều nên mới quyết tâm bỏ như vậy. Người yêu ( cũ ) của em cũng khuyên em sống tốt hơn giờ thì em mới hiểu ý nghĩa của câu này Chỉ tiếc là hơi muộn thôi, nhưng bắt đầu lại cũng chưa phải là quá muộn.

Còn chuyện chị hơn em vài tuổi có vấn đề gì tuổi tác đâu có quan trọng người yêu cũ còn hơn em 5 cm lại còn đi giày cao gót, em thấy đâu có sao.
Old 15-01-2009, 10:08 PM   #85
HsP
level II

Khồng, quan trọng chứ, chị thì tới tuổi cần lấy chồng rồi, ở nhà các cụ đang như ngồi trên đống lửa, suốt ngày ước có thằng đến ôm bom đi, Can thì đương còn phải lo phấn đấu, nghe đâu sang năm còn đi học Master, chịu, không đợi được
Old 15-01-2009, 10:12 PM   #86
cantona
Trung sĩ

Em đang muốn cưới vợ đây này , đợt còn yêu em kia định cưới luôn đầu năm 2010 cho bố mẹ có cháu bế nhưng em ý lại không chịu và giờ thì cũng chia tay rồi. Chị em mình cưới rồi năm sau em đi vẫn được mà :P
Old 15-01-2009, 10:16 PM   #87
HsP
level II

Can tuổi nhỏ mà đã tính làm việc ác, rất ác. Đời thuở nhà ai, cưới xong để đấy à

Trích dẫn:
cantona viết:
Chị em mình cưới rồi năm sau em đi vẫn được mà :P
Old 15-01-2009, 10:19 PM   #88
cantona
Trung sĩ

Để đấy là thế nào, cưới xong làm gì thì ai cũng biết mà đi học thì cũng phải tháng 9 năm sau mà đi có 1 năm ăn thua gì. Với cả có ở nhà thì cũng có người ở nhà cùng mà:

Thu đi để lại lá vàng
Anh đi để lại cho nàng thằng cu

Gì phải nghĩ hả chị mà mẹ em xem tử vi bảo là em lấy tầm 82 83 cũng hợp tuổi lắm, chị mà rơi vào tầm đấy có khi hợp với em đấy.
Old 15-01-2009, 10:23 PM   #89
Tre Việt
Đại úy

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 381

Vẫn yêu thì nên cố ku ạ. Đời tìm được người để mà yêu khó lắm. Lúc quyết thì nhanh, nhục cái là trong lòng thi thoảng lại nhói lên, về cơ bản là đ.éo dễ chịu gì đâu, day dứt lắm, nhất là khi mình có lỗi để mất.

Các bạn tathy thì kinh nghiệm về khoản rít, ăn, ngủ, ị, f.uck thì nhiều chứ chắc đ.éo gì đã biết thế nào là yêu.
Old 15-01-2009, 10:24 PM   #90
dykang
Khách

Bài : n/a

Cantona được các anh chị xúm vào nựng cái là hơi lên gồng khuỳnh tay cho giống người nhớn đấy nhỉ.
Cậu đang được cái vẻ ngoan ngoãn đáng yêu, cứ giữ nguyên thế mà trym gái, ai lại chuyển sang version thô như bài thơ "để lại thằng cu" là sao hả?
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2009, 10:25 PM   #91
cantona
Trung sĩ

Trích dẫn:
ngua_mieng viết:
Okie, vụ poker hiện không khả thi ở thời điểm hiện tại nên không cố níu. Anh nghĩ chú nên đi học tiếp đi, cái gì liên quan đến Toán ứng dụng, vd: Quant in Finance.

Chuyện yêu đương thì khỏi lăn tăn đê. 99% giai Việt không tham gia trận chiến lô đề hàng ngày thì cũng bóng bánh cuối tuần chưa kể trứng thối, tá lả, chắn cạ... Nghĩ như chú có mà gái ế hết. Thích thì cứ chơi tiếp, nhưng mà nên kiểm soát được, đừng để ảnh hưởng tài chính tới gia đình, cuộc sống.

HsP, is it me you are looking for?

Nhưng em chơi thì ham lắm , mấy trò lô đề , tá lả chơi cho vui chứ anh cứ thử chơi đến nỗi bán sạch cửa nhà ra xem gái nó có chịu không
Old 15-01-2009, 10:26 PM   #92
ngua_mieng
Miệng lìn

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,538

Anh mất công type hai bài khuyên chú cantona mà chú lại đi săn trên đất nhà vua ngay mới đểu nhỉ. Em HsP, chưa đến lượt chú nhá. Xin đừng hỏi tại sao
Old 15-01-2009, 10:30 PM   #93
cantona
Trung sĩ

Trích dẫn:
dykang viết:
Cantona được các anh chị xúm vào nựng cái là hơi lên gồng khuỳnh tay cho giống người nhớn đấy nhỉ.
Cậu đang được cái vẻ ngoan ngoãn đáng yêu, cứ giữ nguyên thế mà trym gái, ai lại chuyển sang version thô như bài thơ "để lại thằng cu" là sao hả?

Lại chẳng người lớn hả anh, em cũng 24 rồi đấy Em cũng chẳng cố gắng khuỳnh tay làm gì, có gì nói đấy thôi, con người em thật nhưng mà hơi thô nên mới có '' để lại thằng cu'' . Bác có trách thì trách mấy bác TLger hay bảo thế nên em áp dụng thôi, không phải lỗi của em đâu .
Old 15-01-2009, 10:31 PM   #94
HsP
level II

Trích dẫn:
cantona viết:
Gì phải nghĩ hả chị mà mẹ em xem tử vi bảo là em lấy tầm 82 83 cũng hợp tuổi lắm, chị mà rơi vào tầm đấy có khi hợp với em đấy.

Tớ rơi vào khoảng này

dykang: tớ thấy em Can không gồng gánh gì đâu, tán gái già thì cứ phải vào thẳng đề như thế, chứ vòng vo ong bướm hoa lá đầy nhà thì chỉ có các em tuổi teen thôi.

Nhìn đám gạch của ngua_mieng hãi quá, em HsP không thích bạo lực thế đâu, vì em là big fan of comedy movies
Old 15-01-2009, 10:31 PM   #95
JW
Khách

Chú cantona thích em HsP chứ gì, rít luôn. Hôm nào qua dạy anh poker anh cho chú ngay số điện thoại em ý, đuôi 65 đúng chưa em ơi?
Old 15-01-2009, 10:33 PM   #96
cantona
Trung sĩ

xin lỗi bác ngứa miệng, tại em cũng ngứa miệng nên mới viết bừa t. Em lại không biết là bác cũng đang đi câu nhỡ câu mất con cá của bác rồi, may mà em chưa ăn tí nào thôi để em thả lại cho bác câu vậy
Old 15-01-2009, 10:35 PM   #97
Ham~tai`
Khách

Xem các bạn diễn tuồng buồn cười quá.
HsP cho thấy giới tính thật của mình đê.
Old 15-01-2009, 10:35 PM   #98
cantona
Trung sĩ

@ JW : em có biết chị ý như thế nào đâu mà dám thích, chưa kể giờ chị ý có người đang câu rồi. Tại thằng em nhà bác bao năm nay có gái quan tâm quen rồi nên chị ý nói mấy câu làm em cũng phởn.(Em sợ anh ngứa miệng lắm )

thay đổi nội dung bởi: cantona, 15-01-2009 lúc 10:43 PM.
Old 15-01-2009, 10:36 PM   #99
HsP
level II

Hừm, JW, JW...

Can đang đưa chị HsP lên mây thế mà chỉ vì cục gạch của anh ngứa miệng nên thả chị đánh uỳnh cái thế sao cưng. Nỡ nào, nỡ nào (
Old 15-01-2009, 10:38 PM   #100
cantona
Trung sĩ

Trích dẫn:
Ham~tai` viết:
Xem các bạn diễn tuồng buồn cười quá.
HsP cho thấy giới tính thật của mình đê.

buồn cười quá. Chị HSP giờ bảo chị là con trai thì chắc là có người đập đầu vào tường chết.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài