Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 17-01-2009, 02:51 PM   #221
dykang
Khách

Bài : n/a

Cantona: tôi có tham gia đâu.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2009, 04:21 PM   #222
Hoancanhxoday
Khách

Các bác wellcome người mới thì cho em xin một chân. Cần phỉnh em có thể mang. Vui là chính ăn là chủ yếu.
Old 17-01-2009, 05:16 PM   #223
syl
Khách

Bắt đầu vui rồi đấy. Làm một phát trước tết đê. Mình chơi online mãi chưa có được cảm giác quăng phỉnh như thế nào . Ra cho các bạn chăn vậy
Old 17-01-2009, 05:19 PM   #224
cantona
Trung sĩ

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 95

Anh syl chơi cũng mấy năm rồi mà khiêm tốn thế. Không biết cho các bạn chăn hay chăn các bạn
cantona vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2009, 05:22 PM   #225
syl
Khách

Anh chơi mấy năm nhưng cũng chỉ chơi online thôi. Sợ ra các bạn rung giật kinh quá anh lại bỏ của chạy lấy người. Còn nói thật là chơi online anh không bao giờ ( chưa bao giờ ) thua vì anh toàn chơi bịp
Old 17-01-2009, 05:35 PM   #226
cantona
Trung sĩ

Bác bịp kiểu gì mà không bị phát hiện cũng giỏi nhỉ. Chơi live ở trình độ bình thường cũng không khác online là mấy, chỉ cần 1 hôm là quen cầm chip với bài, với cả thời gian một ván lâu hơn khi chơi online nên bác rất nhanh chán đấy.
Old 17-01-2009, 05:43 PM   #227
Khanhgt
quý tộc hàng đợi

Khanhgt's Avatar

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 2,427

Nói thật cái món này em chơi trên máy vi tính thì nhiều chứ ngoài đời em cũng chỉ chơi vài lần thôi. Nhưng mà có chơi cũng để em thư thư qua tết chứ trước Tết nhiều việc em không theo được đâu ạ
Khanhgt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-01-2009, 11:03 AM   #228
Bluestar
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2008
Bài : 82

Bạn Syl vui lòng bật mí cách đánh bách chiến bách thắng Poker cho mọi người cái nhỉ? Bạn đã thử áp dụng ở real money table chưa. Nếu thành công thì quá ổn rồi còn gì. Nhiều trang có pot lên đến vài nghìn US. Đặc biệt ở Fulltilt lên đến chục nghìn và nhiều hơn thế nữa. Bạn nói thế làm mình ngạc nhiên và thích thú quá.

@cantona: Anh mà là bạn chú trẻ ra được mấy tuổi thì còn gì bằng. Mà tuổi chú Poker mà làm gì? Tầm này phải ra đường cua mấy em xinh tươi xì tin chứ. Thế nào chú chả nghe rồi câu "There's a Lot of Fish in the Sea". Nói thế thôi, có dịp về Việt Nam anh cũng muốn thử trình Pro của chú. Nghiêm túc đấy.
Bluestar vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-01-2009, 11:24 AM   #229
syl
Khách

Trích dẫn:
Bluestar viết:
Bạn Syl vui lòng bật mí cách đánh bách chiến bách thắng Poker cho mọi người cái nhỉ? Bạn đã thử áp dụng ở real money table chưa. Nếu thành công thì quá ổn rồi còn gì. Nhiều trang có pot lên đến vài nghìn US. Đặc biệt ở Fulltilt lên đến chục nghìn và nhiều hơn thế nữa. Bạn nói thế làm mình ngạc nhiên và thích thú quá.

Mình đã nói là mình chơi bịp nên bạn đừng nói đến trình của mình nhé. Thêm nữa mình chẳng bao giờ chơi play money ( chắc chơi 2-3 ngày đầu lúc học chơi ). Bạn nói đến vài chục ngàn làm mình nhớ một chú ở Đức khi chơi ở Party poker, chơi cực kỳ pro, chơi toàn 5 -7 table, table nào cũng 2-3 chục ngàn ( chơi table 10-20 chỉ được mang tối đa 5000$ ). Lúc chiến với mình chẳng hiểu thằng này ở đâu ra đánh chẳng theo kiểu gì cả. Mình chăn chú này được đâu 2 lần. Mỗi lần đâu hơn 2000$. Sau đó chú ấy lặn luôn. Cứ gặp mình là lặn . Nói đến chơi lớn và lì phải nói đến Bet Fair. Dân chơi ở đây không nhiều nhưng toàn đại gia, dễ chăn nữa nên dạo trước mình toàn chơi ở đấy. Cơ mà cách bịp của mình gồm nhiều giai đoạn và nhiều người lắm . Nói ra các bạn lại chửi . Thêm nữa acc bị khóa như cơm bữa. Có acc được mở lại có acc không. Nhưng tóm lại là chưa bao giờ lỗ vốn cả. Nếu cứ làm theo quy trình tháng cũng kiếm được trên dưới 10 ngàn. Cá nhân mình từng khóa vĩnh viễn một acc còn 13.000$. Kiếm được nhưng giờ mình thấy nó thất đức sao ấy nên thôi. ( Mà cũng có khi thanh toán dạo này lằng nhằng quá nên mình nghỉ )
Old 18-01-2009, 11:47 AM   #230
Bluestar
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2008
Bài : 82

Thế này thì Syl liệt vào hàng cao thủ thượng thừa rồi còn gì. Thế thì PHD với Master để mà làm gì. Mà Syl cảm thấy lương tâm áy náy thì cũng không cần làm trực tiếp đâu . Rút vào hoạt động cách mạng bí mật, bầy cách cho chú Cantona với các bạn khác. Chỉ cần chú Cantona kiếm 3K/1 tháng thôi (chú ấy cơ bản tốt quá còn gì), đảm bảo em người yêu quay lại khẩn trương . Mà Syl không cần phải áy náy đâu,dân đánh trên đấy nó cũng mafia lắm, nên còn chăn được thì cứ chăn, coi như phân bố lại của cải ấy mà.
Bluestar vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-01-2009, 12:58 PM   #231
ngua_mieng
Miệng lìn

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,538

Lần đầu tiên em nghe thấy có bạn ở quốc gia giầu có ai cũng biết đấy là đâu nói đến cắn rứt lương tâm khi thắng bạc với bọn khố rách áo ôm nước ngoài đấy. Thần tượng bạn syl, thề

Bịp được dân cờ bạc thì kiểu gì cũng chẳng ai dám chửi. Vì dân cờ bạc là bọn đa phần đầu óc tốt.
Old 18-01-2009, 01:02 PM   #232
hamamuito
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,660
Send a message via Yahoo to hamamuito

Cuối cùng là mấy hôm tới các bác em có họp CLB Poker tinh (trùng) tuyển không nào???
Old 18-01-2009, 02:46 PM   #233
cantona
Trung sĩ

@anh Blue: trình em pro là đủ kiếm ăn qua ngày chứ không phải như mấy thằng trên TV nên bác đừng đánh giá em cao quá, với cả em chủ yếu chơi sit&go và tournament thôi còn cash game em chơi kém lắm. Hôm nào anh về thích 1 lần head-up trả tiền nước thì em cũng chiều.
@anh Syl : Anh trình cao thủ rồi đến mức bịp không bị bắt thì khác gì Long tứ. Em thì chưa đủ liều để mà đi bịp nhưng anh mà dạy lại chắc khối thằng theo chân anh đấy. Ai mà cũng nghĩ cảm thấy chơi bịp áy náy thì chắc xã hội giờ chắc không phức tạp thế này đâu .
@anh hama : em gửi bài ở trên rồi mà chẳng thấy bác nào confirm hôm nào đi. Em thứ 2,3 về quê an dỗ rồi , còn các hôm khác sáng dọn dẹp nhà cửa đón tết đến tối thì free hết.
Old 18-01-2009, 04:08 PM   #234
syl
Khách

Anh nói lại là anh bịp online nhá không các bạn lại cứ đưa anh lên mây xanh thế anh chóng mặt . Mà online thì nhiều trò lắm, anh mà hé ra tý nữa là các bạn lại chửi anh không ra gì ngay. Thế thôi anh chẳng dám ho he nữa. hehe.
Old 18-01-2009, 04:16 PM   #235
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Dưới hố
Bài : 1,735

Trích dẫn:
syl viết:
Anh nói lại là anh bịp online nhá không các bạn lại cứ đưa anh lên mây xanh thế anh chóng mặt . Mà online thì nhiều trò lắm, anh mà hé ra tý nữa là các bạn lại chửi anh không ra gì ngay. Thế thôi anh chẳng dám ho he nữa. hehe.

Syl ơi, cờ hay bài bạc cái gì cũng giỏi thế nhỉ? Giỏi thế gái nó chạy đấy. hí hí
Old 18-01-2009, 05:02 PM   #236
ngua_mieng
Miệng lìn

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,538

Bạn syl vào topic này úp mở chuyện bạc bịp nhiều quá nhỉ. Tóm lại mục đích của bạn là gì? Đong gái TL? Lẽ nào lại thế
Old 18-01-2009, 05:22 PM   #237
cantona
Trung sĩ

Anh syl lên đây khoe trình poker là quan trọng, đong gái là chính phải không anh?
Old 18-01-2009, 08:17 PM   #238
JW
Khách

Anh từ giờ đến tết bận vãi đ', đi uống cafe với gái cũng không có thời gian, ra tết lại đi Nha Trang rồi, sợ là không thu xếp được. Để thư thả ra giêng nhớ, với cả phải để thời gian để anh luyện nữa chứ.
Old 19-01-2009, 08:14 AM   #239
syl
Khách

@Cáo: Hôm qua thầy Say ca ngợi trình cờ của Cáo cao lắm. Càng muốn thỉnh giáo
@ngua_mieng,cantona: Lẽ nào lại thế
Btw xchau bận tết nhất rồi, ra giêng ngày rộng tháng dài anh em chơi cũng đựơc. Địa điểm nên là một quán cafe có bàn rộng và tĩnh. Có phòng riêng càng tốt. Anh em sinh hoạt đựơc 3-4h, 1 buổi / tuần thì hay. chứ ngồi chơi được tiếng thì chẳng bõ.
Old 20-01-2009, 01:03 AM   #240
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Dưới hố
Bài : 1,735

Trích dẫn:
syl viết:
@Cáo: Hôm qua thầy Say ca ngợi trình cờ của Cáo cao lắm. Càng muốn thỉnh giáo

Thầy Say có biết chơi cờ đâu mà chả ca ngợi. Mới cả, thầy ấy huyên thuyên lắm, đừng tin.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài