Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-01-2011, 08:27 PM   #121
Nhép
Trung sĩ

Gia nhập: May 2009
Bài : 95

Trích dẫn:
cachiusa viết:
Mình moi lại cái này lên hỏi thăm bạn Nhép xem đầu tóc bạn thế nào rồi, có bị duỗi không?
Mình chưa bao giờ để đầu xoăn cả, giờ muốn bon chen thử cái. Các bạn có địa chỉ nào mới ngon bổ rẻ không? Tks các bạn!

Trả lời chị là tóc em đã lại thẳng đơ sau khoảng 1 tháng rưỡi, mà thực ra thì được độ 3 tuần là mất hết sóng rồi. Đấy là em còn chăm chỉ đến độ 1 tuần đầu sau khi làm ngày nào cũng quấn lô khi đi ngủ để giữ sóng Cách đây 1 tuần em vừa phải đi cắt hết phần ngọn tóc bị hỏng do dùng hóa chất quá mạnh. Từ nay xin cạch, không làm xoăn nữa!

Nhân tiện chị Cachiusa hỏi, em có 1 địa chỉ làm tóc ruột (chỗ này lần trước em làm xoăn, cũng không xoăn nhưng không hỏng tóc như lần vừa rồi). Chị này ở một ngõ đối diện trường tiểu học Nam Thành Công, đường Nguyên Hồng. Cửa hàng cực kỳ sạch sẽ, chỉ dùng thuốc của Davines, Tigi. Chị chủ cũng là thợ duy nhất, không có thợ phụ, tự tay làm từ A đến Z cho khách kể cả gội đầu. Chị ấy rất cẩn thận và quý tóc, cắt và làm đều rất đẹp. Mỗi tội làm lâu lắm, một ngày chỉ được vài ba khách nên phải gọi điện hẹn trước. Giá cả thì cao hơn trung bình một chút, nhưng không quá đắt. Nếu chị nào thích thì PM em cho số điện thoại
Old 20-02-2011, 08:50 AM   #122
Bem Bem
Thượng sĩ

Gia nhập: Dec 2009
Bài : 153

Chắc sắp tới mình chuyển sang cắt tóc vỉa hè 25 nghìn / đầu cho kinh tế vậy . Giáp Tết các bạn ý tăng lên 250 nghìn / đầu , vừa ra Tết lại tăng lên 300 . Cũng chỉ là vài chục thôi nhưng thấy tăng giá vô lí quá , thế quá bằng đưa đầu cho chúng nó chém chứ không phải cho chúng nó cắt nữa rồi .Đầu nữ còn bảo mất thời gian chứ đầu nam vào tỉa tầm 15 phút là xong chứ mấy .
Bem Bem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-02-2011, 01:37 PM   #123
Loveletter
Liệt sĩ

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 624

Hihi, đầu zai mà cắt tốn thế thì hơi nghi ngờ đấy. Thế cắt xong tóc bác có ngắn đi tẹo nào không?
Các bác zai thì cứ nhanh gọn đi, cắt đâu chả đẹp.
Loveletter vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-02-2011, 09:29 PM   #124
kimi
Thượng sĩ

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 197

Bem bem gọt đầu ở đâu mà giá cao thế
kimi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-02-2011, 12:02 PM   #125
Bem Bem
Thượng sĩ

Gia nhập: Dec 2009
Bài : 153

Mình cắt ở Nguyễn Hùng Tuệ Tĩnh , cắt anh này cũng phải tầm gần chục năm rồi . Hồi trước giới thiệu cho các bạn ở tathy , cũng thấy nhiều bạn khen anh ý . Anh Hùng này giá trung bình còn rẻ hơn các hàng khác tầm 50- 100 nghìn đấy , ra Tâm Loan còn bị chém hơn lại còn bị toàn mấy thằng thợ phụ nó cắt .
Bem Bem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-02-2011, 01:40 PM   #126
kimi
Thượng sĩ

Tớ cũng toàn cắt của đồng chí Hùng, đã bao giờ gặp Bem chưa nhỉ
Old 23-02-2011, 04:58 PM   #127
lonloi2
Trung úy

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 248

Em cũng thấy anh Hùng Tuệ Tĩnh cắt đẹp. Vừa cắt được mấy lần. Bây giờ giá lên thế này chắc lại phải tìm chỗ khác cắt thôi
Old 09-03-2011, 01:04 AM   #128
beo oi la beo
Thượng sĩ

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 179

Cách đây mấy tháng em cũng cắt ở anh Hùng, về chỗ gần nhà nhuộm tóc bị thằng thợ ở đấy chê ỏng chê eo, nó cứ đòi phải cắt lại đầu cho em. Hic, hôm đấy cắt 4 lít mà thấy bình thường, không khen cũng chả chê. Bác nào biết chỗ nào uốn mái đẹp không nhỉ, uốn mỗi cái mái thôi, như kiểu bọn Hàn quốc ý. Chứ ngày nào cũng sấy sấy vuốt vuốt mệt lắm.
beo oi la beo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-03-2011, 10:20 AM   #129
Cincequento
Đại úy

Gia nhập: Apr 2009
Bài : 869

Ông Hùng Tuệ Tĩnh giờ 300k 1 lần cắt đầu nam cơ ạ? Trước Tết em ra là 250k, nhưng bây giờ e thấy đầu em cắt cũng đơn giản, ra gần nhà, cắt 100k vẫn được nhiều người không chê thế là hài lòng rồi :d
Cincequento vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2011, 03:41 PM   #130
kimi
Thượng sĩ

Tô cắt ở đâu thế? Đầu tớ cắt kiểu đơn giản, ra Hùng múa 10 phút xong xin 3 lít, thấy hơi tiếc
Old 27-04-2011, 03:51 PM   #131
KHILUOI
Trung sĩ

Gia nhập: Apr 2011
Nơi Cư Ngụ: Quán ốc ngon ngon
Bài : 95

Sau các bác không ra nhà thúy hằng ở triệu việt vương em thấy cắt đầu nam cũng rẻ mà. Làm kiểu gì mà 300k 1 đầu lãi hơn đi buôn thuốc lắc đấy.
KHILUOI vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2011, 04:24 PM   #132
naughty_bitchy
... lọ mỡ

Gia nhập: May 2006
Bài : 768

Các gái cho mình hỏi trong Sài Gòn, có chỗ nào cắt tóc kiểu trường phái Andre ngoài Hà Nội không? Mình cảm ơn các gái trước
naughty_bitchy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-12-2011, 11:22 PM   #133
Lumine
Đại tướng

Lumine's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Nơi Cư Ngụ: Trần gian <br> Lương làm thêm: 500
Bài : 3,306

Ui cả năm từ lúc bầu bì không đụng vào tóc, hôm nay qua Mr Shin gọt dũa chỉ cắt và uốn nhẹ phần đuôi mà hết 1.6 triệu, giật cả tờ lờ mình. Móc ví còn đúng hơn 1 triệu phải gọi chồng qua tiếp tế
Old 23-01-2012, 04:43 PM   #134
naughty_bitchy
... lọ mỡ

Gia nhập: May 2006
Bài : 768

Các tình yêu cho mình hỏi có ai có số di động của anh Leslie, trước làm ở salon tóc của Sunsilk không? Cheers.
naughty_bitchy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-01-2012, 06:28 PM   #135
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,771

Tóc với cả tai, sao người ta chém đắt thế nhỉ. Ngày trước em hay cắt ở chỗ gì quên tên rồi, cũng Hùng hùng cái gì thì phải, ở chỗ Hồ Xuân Hương ý. Giá đầu nam là 300, sau đấy một thời gian tăng 20% (tăng đúng kiểu của kinh tế gia, khiếp thật) lên 360. Sau đấy nữa thì thị trường đổ dốc chỉ còn trông vào lương nên em chuyển phỏm nhẹ nhàng sang cắt tóc có 100, nghe bảo vẫn đẹp giai y như ngày xưa 360
Old 23-01-2012, 07:37 PM   #136
leonardo da vinci
Đại tướng

Nơi Cư Ngụ: Calgary, Canada
Bài : 3,494

Nghe các bạn nói giá cắt tóc, mới thấy ít tóc tuy xấu tí nhưng lại đỡ tốn, mình cứ ra anh Cường Tuệ tĩnh chỗ vincom, 30K/ đầu kể cả tết cũng không tăng giá, thấy cũng không khác lắm so với việc để mấy stylist vày vò cái đầu cả tiếng xong mất 3-400k.
Old 23-01-2012, 11:19 PM   #137
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Em toàn cắt + gội ở Tràng Thi hết có 80k thôi.
Old 24-01-2012, 12:06 AM   #138
Dark_Knight
Walking Dead

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,649

Em trước cũng tuyền cắt Tràng Thi (cửa hàng này có anh chuyên cắt cho anh Tam em). Theo đánh giá của em thì hàng này cắt đẹp, giá rổ cũng ổn mà lịch sự với khách phết! Em là khách hàng thân thiết từ hồi 5 tuổi (hồi đấy ở Hàng Khay, chỗ gần mấy hàng chụp ảnh), nhưng cơ mà bây giờ mải lo cơm áo gạo tiền nên nhiều lúc tiện đâu cắt đấy lúc thì Tuyên lúc thì Sơn La, mỗi Điện Biên là em chưa thử! Mà nói chuyện cắt sành điệu ngày xưa có lần em đi cùng anh Cincequento, đe'o gì tiền bo còn bằng tiền mình cắt nửa năm, hãi hãi là
Old 24-01-2012, 12:09 AM   #139
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Bài : 6,771

Trích dẫn:
Tây Độc viết:
Em toàn cắt + gội ở Tràng Thi hết có 80k thôi.
Có lần em cắt ở Tràng Thi đến tiết mục gội thì có bác đàn ông phục vụ em ghê ghê là.
Old 25-01-2012, 05:05 PM   #140
Bim Bim
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2011
Bài : 1,327

Thật ra cắt tóc miễn là thợ quen cắt đầu mình, mình ưng kiểu họ cắt thì cắt ở đâu chẳng được kể cả cắt tóc vỉa hè. Bao năm nay toàn cắt ở Hùng Tuệ Tĩnh, đợt năm ngoái lên 300 nghìn\ đầu thằng bạn có rủ mình sao không ra chỗ dốc gì đối diện viện Nhi cắt . Đến thấy cũng rất đông người cắt, tiền cả cắt gội là 90 n mỗi tội cắt xong chẳng ưng nổi nên thôi lại quay lại chung thân với Hùng.
Bim Bim vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài