Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 17-12-2008, 07:37 AM   #201
chakuchak
Đại lý bánh mỳ Hải Phòng cấp 3

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 4,548
Send a message via Yahoo to chakuchak

Nghe nói fake bây giờ bị phát hiện ngay. Kinh nghiệm của tớ thế này: Lúc mới vào thì cứ chọn cái free mà leech, leech xong thì seed thật lực vào. Khi đã có số vốn kha khá ta bắt đầu mò mẫm đến những món không free. Ngoài ra nên kiếm mộ cái máy còi để seed 24/24, ở HDVN có tính điểm thưởng, seed 240 giờ được thưởng 10GB download, cũng không đến nỗi khó đạt
Old 17-12-2008, 08:20 AM   #202
thonau
Quắt

thonau's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,301

Trích dẫn:
mean viết:
@NA: sang hdvietnam.com PM cho ông mod Donghung bên đấy xin invite bác ợ.

Cám ơn bác mean nhé, em vừa gửi PM cái là có invite ngay. Cái trò HD này dính vào là tốn thời gian quá.
thonau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2008, 12:21 PM   #203
MWSP
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 1,110

Trích dẫn:
doi_thua viết:
Fake ratio như thế nào bác MWSP . Nói thật sự là với người dùng ADSL ở Việt Nam mà muốn down HD torrent từ các tracker (đặc biệt là các tracker nước ngoài ). Nếu không fake ratio thì acc khó sống nổi. Vì thế mà bọn hdbits.org nó baned sạch các IP Việt Nam.

Đây là một cách, nguyên lý là cần 1 cái host mạnh mạnh tí để upload thôi. Tớ may mắn có đc cái host riêng nên ngày cũng được khoảng 20GB upload.
_http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=162

@chakuchak: Phát hiện vào mắt, bị phát hiện đó là do lòng tham, cheat quá nhiều. Admin nó phát hiện theo cách thủ công thôi, ví dụ nó có những bộ lọc kiểm tra tự nhiên có 1 acc nào đó đột ngột tăng tốc độ upload lên hàng chục, hàng trăm GB/ngày hoặc việc này diễn ra liên tục trong cả tháng.
Còn bình thường cứ để upload lên khoảng 10-20GB/day nó không soi đâu. Có khá nhiều cách cheat. Nhưng quan trọng là có acc 1 phát không được cheat ngay, ít nhất cũng phải down vài phim để trong máy hoặc tốt nhất re-check torrent (đỡ phải download) nếu ở pc đã có phim của chúng nó rồi.

Nhân tiện đây giới thiệu với bác nào chưa có acc thì vào hd-torrents.org mà đăng ký 1 cái. Vẫn đang mở free và rules khá dễ chịu.
Muốn down ca nhạc, đặc biệt ca nhạc hải ngoại thì vào vietfiles.org, ở đây có cực nhanh.
MWSP vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2008, 02:26 PM   #204
doi_thua
Trung sĩ

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 88

Trích dẫn:
MWSP viết:
Đây là một cách, nguyên lý là cần 1 cái host mạnh mạnh tí để upload thôi. Tớ may mắn có đc cái host riêng nên ngày cũng được khoảng 20GB upload.
_http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=162

Cái này là bác dùng seedbox thì thoái mái, admin nó có cấm đâu? Ý em là có phần mềm tăng cái dung lượng, tốc độ mình up lên ý, thực ra chẳng có ai leech cả nhưng nó vẫn tăng cái dung lương mình upload lên .
doi_thua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2008, 02:33 PM   #205
chakuchak

Chơi đến seedbox thì cầu kỳ quá. Làm sao để vẫn down được những thứ mình thích song song với up những thứ mình đang có để cân bằng ratio mới là hay chứ. Lúc đầu mình cũng ngán ngẩm nhưng bây giờ thấy nó trở thành 1 cái thú mới chết dở chứ
Old 17-12-2008, 02:35 PM   #206
MWSP
Đại tướng

Trích dẫn:
doi_thua viết:
Cái này là bác dùng seedbox thì thoái mái, admin nó có cấm đâu? Ý em là có phần mềm tăng cái dung lượng, tốc độ mình up lên ý, thực ra chẳng có ai leech cả nhưng nó vẫn tăng cái dung lương mình upload lên .

Tăng vào mắt, trừ trường hợp tăng tiền thuê bao ADSL (ví dụ fpt dùng FTTH), hoặc quen admin của ISP nhờ set hộ.
Old 17-12-2008, 02:48 PM   #207
doi_thua
Trung sĩ

Trích dẫn:
MWSP viết:
Tăng vào mắt, trừ trường hợp tăng tiền thuê bao ADSL (ví dụ fpt dùng FTTH), hoặc quen admin của ISP nhờ set hộ.

Ơ thế thì em gửi cho bác cái soft đấy, để bác check nhé . Em dùng mãi cái soft này rồi, nhưng dạo này ít leech nên cũng không phải chơi cái trò này nữa.

Trích dẫn:
chakuchak viết:
Chơi đến seedbox thì cầu kỳ quá. Làm sao để vẫn down được những thứ mình thích song song với up những thứ mình đang có để cân bằng ratio mới là hay chứ. Lúc đầu mình cũng ngán ngẩm nhưng bây giờ thấy nó trở thành 1 cái thú mới chết dở chứ

Thế bác chack có được mấy trăm phim rồi?
Old 17-12-2008, 02:59 PM   #208
chakuchak

Trích dẫn:
doi_thua viết:
Thế bác chack có được mấy trăm phim rồi?

Mới leech được 2 weeks trên đường 512k thì được bao nhiêu? đã thế lại còn ngày chơi đêm ngủ nữa, đau buồn vô cùng
Old 17-12-2008, 06:13 PM   #209
doi_thua
Trung sĩ

Trích dẫn:
chakuchak viết:
Mới leech được 2 weeks trên đường 512k thì được bao nhiêu? đã thế lại còn ngày chơi đêm ngủ nữa, đau buồn vô cùng

Giống em hồi mới tập tọe leech HD, xin invite cũng khổ, lúc có acc rồi thì đếch dám leech nhiều sợ nó block cụ nó mất, vừa leech vừa còn phải trông ratio. Nêu có nhu cầu thì ới em, em send cái soft đó cho và cả cách fake nữa, đảm bảo Admin nó không phát hiện ra để block acc của bác đâu .
Old 17-12-2008, 11:35 PM   #210
MWSP
Đại tướng

Trích dẫn:
doi_thua viết:
Ơ thế thì em gửi cho bác cái soft đấy, để bác check nhé . Em dùng mãi cái soft này rồi, nhưng dạo này ít leech nên cũng không phải chơi cái trò này nữa.

Phần mềm này em có biết, mấy thằng bạn hay dùng. Em thì không cần, đường upload của em chạy max được 150KB/s, trung bình khoảng 100KB/s (B to nhé) nên cũng chẳng cần.
Down thì khoảng 2h30p đến 3h có 1 phim 4.5GB. Down nhiều xót tiền mua HDD lắm, 3.5TB rồi.
Old 18-12-2008, 03:04 AM   #211
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Trích dẫn:
doi_thua viết:
Giống em hồi mới tập tọe leech HD, xin invite cũng khổ, lúc có acc rồi thì đếch dám leech nhiều sợ nó block cụ nó mất, vừa leech vừa còn phải trông ratio. Nêu có nhu cầu thì ới em, em send cái soft đó cho và cả cách fake nữa, đảm bảo Admin nó không phát hiện ra để block acc của bác đâu .

MÌnh từ lúc đăng ký hd-bits.ro, cứ leech thoải mái, rồi seed. Nói chung ratio lúc nào cũng nằm trong khoảng 0.6, 0.7. Nhưng từ lúc chiến sang thằng hdvnbits.com thì leech xong rồi, vứt đấy seed mà upload thấy bé tẹo tèo teo. Chẳng được là mấy. Hiện giờ vẫn đang đì đẹt 0.3xx.
Old 18-12-2008, 03:58 AM   #212
Aquafina
Học tiếng Việt đi

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 735

Các bác khổ nhỉ, em đầu tư rapidshare, tốc độ trung bình 0.7Mb/s - 0.8Mb/s.
Aquafina vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-12-2008, 07:22 AM   #213
chakuchak

Công nhận là HDVN mất cân đối quá, seed mãi chả được là bao, để cả đêm chỉ len được có 0.1 là cùng
Old 18-12-2008, 07:23 AM   #214
hamamuito
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,660
Send a message via Yahoo to hamamuito

Nói rồi nhưng các bác ý ứ chịu dùng rapidshare.
Old 18-12-2008, 07:51 AM   #215
thonau
Quắt

thonau's Avatar

Thấy các bác vật vã chuyện ratio mà khổ sở nhỉ. Theo tư vấn của 1 bác trên thanglong, em đã mua 1 cái acc rapidshare 350k/năm, rồi vào rapidfind.org chiến, thật là tiện. Song song với rapid thì tất cả các acc torrent của em đều có ratio trên 1 hết, mạng chỗ em để 1 đêm thì upload tầm 30-40G là bình thường. Đến nỗi bọn admin 4` ở viettorrent nó còn tưởng em cheat ratio, bực vcđ.

Theo kinh nghiệm bản thân em thì rapidshare là tiện lợi nhất, các bác nào mà máu HD thì nên mua lấy vài cái, vì mỗi ngày chỉ down được 2.67G.
Old 18-12-2008, 08:07 AM   #216
Aquafina
Học tiếng Việt đi

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 735

Bác mua thế nào ấy chứ. Rapidshare là 25Gb/5 ngày cơ mà !
Aquafina vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-12-2008, 08:13 AM   #217
thonau
Quắt

thonau's Avatar

Trích dẫn:
Aquafina viết:
Bác mua thế nào ấy chứ. Rapidshare là 25Gb/5 ngày cơ mà !

Nó mới thay đổi lại bác ạ. Nếu bác ko down hết thì nó sẽ cộng vào ngày hôm sau, nhưng hình như ko đc quá 10Gb, căn bản em cũng chưa để lúc nào đến 10Gb nên ko chắc lắm. Em mua acc được 20 ngày rồi.
Old 18-12-2008, 08:28 AM   #218
hamamuito
Đại tướng

Đây mơí gọi là bực, mình mua trước khi nó ra luật mới thế nên mỗi ngày down đc 10G, 5 ngày 50G. Thế mà mới đây bị tèo, phải mua lại cái mới, mỗi ngày đc down có 2G mấy buồn quá huhu.
Old 18-12-2008, 06:37 PM   #219
Chuối

Chuối's Avatar

Bài : 417

Quái nhỉ, máy em laptop Pen M 1.6, 2 GB RAM card 128 MB onboard mà vẫn xem 1080 vô tư, không thấy giật quá hoặc mắt em có vấn đề. Nhưng xem 720 là đủ đẹp lắm rồi.
Các bác cho em hỏi mấy thứ sau :
1. Cắm máy tính ra màn LCD qua HDMI thì có nét không nhỉ ? Nếu vậy dùng cái TV LCD làm monitor duyệt net với chơi game ngon lành nhỉ. Đã bác nào chơi PC Games qua màn TV chưa ?
2. Các bác bố trí thiết bị trong phòng và kết nối với nhau thế nào chứ nghe qua thấy nhiều đồ khiếp : TV LCD , máy tính + monitor, hệ thống loa surround, đầu DVD, đầu game ( PS2 hoặc PS3)....Có khi còn cả cái TV CRT để xem TV nữa chứ.
Chuối vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-12-2008, 07:00 PM   #220
hamamuito
Đại tướng

@Chuối : Cắm ra LCD chơi game thì ngon lành chứ duyệt net thì ko ngon lắm. Có lẽ do hệ mầu của Tivi khác với hệ mầu màn máy tính nên trông ko quen. Dùng xem film và chơi game thì bình thường!

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài