Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-07-2008, 05:04 PM   #61
sexy&funny
Tiết hạnh khả quan

sexy&funny's Avatar

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ: Không biết <br> Lương làm thêm: 100
Bài : 1,253

Bác Thổ, em đã nói rồi. thể htao của em thuộc loại đánh đập, nghĩa là đầu tiên bác phải tìm đối tượng để có thể tẩn tơi tả, mệt rã rời. Thông thường những môn thể thao loại này mệt nhất là ở giai đoạn suy nghĩ và lựa chọn đối tượng. Còn phần chơi, đúng ra không mệt bằng phần chọn. Tùy thuộc vào khả năng và bản lĩnh của bác, mà bác sẽ chọn ra được đối tượng phù hợp. Đối tượng có thể đứng im, hay lắc lư di động, quay vài vòng... tùy thuộc vào túi tiền. Nhưng quan trọng là khi xác định được đối tượng rồi thì bác phải dùng hết sức bình sinh, phang cho nó càng nhiều càng tốt, có như vậy, cái stress của bác mới chuyển sang đối tượng được. Môn này có một điểm không hay là kết thúc bao giờ bác cũng tơi tả, còn đối tượng thì chẳng sứt mẻ chút nào, đặc biệt là những đối tượng như bao cát, em thấy khá là bền, banh bóng các loại thì dù sao cũng có hao mòn chút ít theo thời gian.

(257,280)
sexy&funny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 05:09 PM   #62
Apache
Đại úy

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 734

3 trang rồi mà Xu vẫn thao thức vật vã tìm câu trả lời nhờ.

Xu muốn ngủ như lợn thì cũng ăn như lợn đê, căng da bụng chùng da mắt là cái chắc. Ăn no chục bữa tăng vài cân là cùng, vấn đề là sẽ quen giấc và thay đổi được đồng hồ sinh học. Tuổi của chú có tý bụng là được rồi, và đó là cách chữa anh đã áp dụng và thấy hiệu quả.

Anh hơn tuổi chú, kể cả chú 26 tuổi 120 tháng Hehehe...
Old 16-07-2008, 05:09 PM   #63
chudongtu
Đại tướng

chudongtu's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 4,179

Xu đi làm ô sin cho nhà em đi, yên tâm là ngủ ngon
chudongtu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 05:13 PM   #64
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Osin lương cao làm ngay. Chỉ sợ chử và tiên dung ngày nào cũng tắm truồng với nhau thì anh chết vì ngày nào cũng nhìn thấy cảnh rất mất thẩm mỹ do các lý do sệ nhăn nheo bủng biếc.
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 05:15 PM   #65
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Trích dẫn:
Apache viết:
3 trang rồi mà Xu vẫn thao thức vật vã tìm câu trả lời nhờ.

Xu muốn ngủ như lợn thì cũng ăn như lợn đê, căng da bụng chùng da mắt là cái chắc. Ăn no chục bữa tăng vài cân là cùng, vấn đề là sẽ quen giấc và thay đổi được đồng hồ sinh học. Tuổi của chú có tý bụng là được rồi, và đó là cách chữa anh đã áp dụng và thấy hiệu quả.

Anh hơn tuổi chú, kể cả chú 26 tuổi 120 tháng Hehehe...

Thực ra dạo này ăn cũng không ngon, toàn đổ cơm vào mồm thôi. Có ăn sáng thì còn thấy ngon miệng 1 tý mặc dù buổi sáng đầu nặng chịch.

Béo thì cũng ko sợ lắm vì có bài Yoga giảm béo, sáng chỉ tập độ 5 phút là xong.
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 05:21 PM   #66
chudongtu
Đại tướng

chudongtu's Avatar

Bài : 4,179

Bác đã nhìn đâu mà bác biết, sợ nhìn xong lại bạo động ô sin giết chủ nhà thì em chết, thôi không tuyển bác nữa.

Nói chung từ ngày có con là em đặt lưng xuống là ngủ ngon không suy nghĩ gì cả .
chudongtu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 05:27 PM   #67
xixup
Phản cảm

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 1,519
Send a message via Yahoo to xixup

Ca này khó chữa lắm, em cũng bị, nặng lắm. Cả ngày gà gật nhưng gần 12h thì tỉnh như sáo. Nằm xem đồng hồ liên tục. Cứ 20, 30 phút trôi qua lại than thầm chết rồi sắp sáng rồi, bây giờ vẫn chưa ngủ được. Còn nếu cố gắng ngủ trước 12h thì kiểu gì 3h cũng bật dậy.
xixup vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 05:29 PM   #68
Phiu
big spender

Phiu's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 2,147

Giờ bắt đầu phân vân không hiểu có phải bác xu lên đây tâm sự có mục đích cho gái không.
Old 16-07-2008, 05:42 PM   #69
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,486

Bác Xu khi lên giường nhớ massage đấy nhé. Xoa chân xoa tay rồi mặt mũi, bóp trán, bóp đầu, v.v... (có người giúp thì tốt)

Còn bác không muốn uống thuốc ngủ thì uống thuốc chống say xe ý. Lại nghĩ đến cảnh đi xe, mùi xe thì thôi rồi là ngủ ngon. Thuốc chống say không hại như thuốc ngủ bác nhỉ.

thay đổi nội dung bởi: yuki, 16-07-2008 lúc 05:45 PM.
yuki vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 06:04 PM   #70
Shin
Trung úy

Shin's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 225

Xu ơi! Cho em xin cái bài yoga 5' giảm béo với ạ! Em giờ ra đường là có cả tảng mỡ phất phơ trong gió. Xu ơi! Em với!
Shin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 07:12 PM   #71
X.
Thiết kế trim Việt

X.'s Avatar

Bài : 1,220

Anh Xu sao không theo câu lạc bộ của Hạc già nhỉ. Bây giờ đang mùa đấy, đảm bảo ngủ ngon ngay.
X. vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 08:47 PM   #72
solna
dở hơi à?

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 288

Bệnh của Xu là vô phương cứu chữa rồi. Chỉ cần có 1 tý ti con kiến tình yêu với thể thao là bác tắt cơn bạo bệnh này ngay. Nhưng cứ nắng 1 tý là bác em lại nghỉ không đi bộ nữa thì bó tay.

Hoạt huyết dưỡng não(hoạt chất từ cây đinh lăng), Rotunda(chiết xuất từ củ bình vôi), tâm sen, goodnight hay goodlight cũng chẳng ăn thua gì. Seduxen hay Gardenal thì đảm bảo Xu sẽ ngủ gục, mua 2 loại này hơi khó nhưng thích thì mật thư cho em em cho cả đống. Uống 2 loại này tác dụng phụ thôi rồi, chỉ thích hợp cho ai muốn tự tử. Hay bác em muốn ?

thay đổi nội dung bởi: solna, 16-07-2008 lúc 11:00 PM.
solna vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 08:59 PM   #73
historious
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,371

Em hay đi Huế nên có ít trà Cung đình, cho mọi người thấy kêu uống rất dễ ngủ và mát. Anh V không chê thì mai em gửi anh uống thử, nếu hợp em nhờ người cầm ra cho anh uống dần.
historious vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 09:01 PM   #74
Cá Ngão
Dở hơi à

Cá Ngão's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Nước - dĩ là thế
Bài : 1,116

Trước tiên là dọn cái phòng ngủ:

- Trong phòng ngủ không nên để đồng hồ. Tập thói quen không nhìn đồng hồ lúc nửa đêm vì càng nhìn thì đầu càng tỉnh, rồi đâm lo lắng chuyện mất ngủ nên càng không ngủ được.

- Không gương, TV. Không đèn nháy nháy. Không mùi thơm gì hết. Phòng thoáng khí.

- Xem lại cái giường, nệm, chăn gối. Giường cọt kẹt chẳng hạn, giường có mọt cắn gỗ điếc tai thôi rồi chẳng hạn thì vứt đi. Nệm nằm đau lưng, nóng, chăn không mềm mại, gối bốc mùi.. thay tất. Xem lại hướng đặt giường - phong thủy tí ti bác ạ. Khi ở một mình, em còn có một con dao gọt cam vứt dưới gậm giường - để khỏi nằm mơ ác mộng, các cụ bảo thế. Tụi bên này có cái dream catcher treo trên đầu giường cũng có ý nghĩa như thế.

Sau khi xem hết tất cả các vấn đề trên mà vẫn không thấy có tiến triển thì xem cô vợ. Nếu vợ ngủ ngáy khò khò (như em chẳng hạn, chỉ kém mỗi giai nhà em) thì chịu khó kiếm bông nút tai lại. Nút lại mà vẫn không ăn thua thì ôm gối xuống phòng khách ngủ đừng có giơ chân đạp nó. Nó cú lên nó ca bài ca 6000 từ của nó là bác đứt cả ngày hôm sau đấy.

Mà hình như bác chưa vợ.. thế thì đi sắm gối ôm đi.
Old 16-07-2008, 09:10 PM   #75
duongsh
Junior TNXM

Bài : 241

Em cũng đã gần 1 năm mất ngủ do stress như bác xu. Thuốc đông y không ăn thua, thuốc tây y và các giải pháp tụ tập bia rượu bù khú chỉ có tác dụng phá hoại sức khỏe. Tốt nhất giờ hàng ngày xu ra chợ người lao động chân tay như cửu vạn thực sự và từ từ điều chỉnh lại tâm lý, hoặc ra bến Phà Đen xúc than 1 tuần mỗi ngày 8 đến 12 tiếng. Cứ làm thật lực đến mức tối ngủ đái dầm là ổn đấy.
Old 16-07-2008, 09:16 PM   #76
ZaceGL
Đại úy

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 352

Trích dẫn:
5xu viết:
Sở dĩ anh chỉ đi bơi với đạp xe cũng là vì lười. Đi bộ thì chỉ đi hôm nào mát mát, chứ trời nóng mà đi mồ hôi nó ra là lại lười.

Vấn đề là bác cần vận động ra mồ hôi (ít ít thôi), sau đó thì tắm nước ấm cho sảng khoái dễ ngủ thì bác lại bảo là lười thì khó nhỉ.

À mà đi đạp xe (địa hình của thằng em) cũng được đấy chứ.
ZaceGL vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 09:29 PM   #77
Troubles
Trung sĩ

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 73

Cách đây ít ngày tớ cũng bị ít ngủ! Đêm 2h mới lơ mơ sáng 6h đã bình minh! Mệt vãi!

Gấu Mẹ vĩ đại cứ ngày nào cũng luộc sen tươi, cho tẹo đường thôi nhé thế là ngủ ngon lành! Hôm CN cắt hết các phương tiện liên lạc chỉ ăn và ngủ, kỷ lục được 15 tiếng đấy!

Nhưng căn bản là không mưu gì thì mới ngủ ngon được!
Old 16-07-2008, 09:52 PM   #78
Rill
hì hì - hi hi - 24hrs

Rill's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 469

Ra Cát Linh mua vài chai Bát Bảo về uống thay nước thì có mà ngủ tới tận hôm sau. Em uống vào buồn ngủ ngay được ý, kể cả bình thường suy nghĩ gì đó làm cho mất ngủ.
Like an ocean to a shore
Like a river to a stream...
Rill vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 09:53 PM   #79
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Bài : 4,213

Mấy hôm nay em cũng mất ngủ, thế là 4 hôm liền tắm nước nóng, táng 2 viên pamin. Buồn ngủ díp cả mắt, sáng hôm sau dậy tỉnh táo hơn.
Hôm qua và hôm kia em đi khảo sát nhà thuê ở khu Hồ Tây, thấy đường Nhật Bản giờ nó trải từ Phủ Tây Hồ đến tận Công viên nước rồi, đẹp, gió lộng, sen thơm, bao la bát ngát, em nghĩ nếu mà có thể ở gần đây để ngày ngày chạy bộ thì tốt biết mấy. Hay anh Xu thử phi xe lên đó, dùng xe đạp thong dong xem sao [chỉ sợ bọn trẻ con nó lại bắt nạt ]. Cái khu đó buổi tối thì đông lắm chứ tầm 5h chiều thì vắng và đẹp, sen thơm + gió lộng, lòng thanh thản lạ.

BTW, vụ pamin là thuốc của VN chống nhức đầu, cái này là mẹ của giai tuyên bố dùng, em dùng cũng thấy ổn lắm, nhưng lúc mua thì khá là lăn tăn, 1500đ VN/ 1 vỉ 10 viên, híc, rẻ hãi hùng, có bác nào dùng cái này hay biết qua cái này không ạ ? Mẹ giai em là bác sĩ ( tiến sĩ) hẳn hoi mà cả nhà vẫn dùng cái thuốc này, giai nhà hay bị đau đầu, toàn dùng cái này. Không hiểu có tác dụng phụ gì không nữa?
Call em Ngọc nhé : 0912.80.70.59
Tiểu Ninh Tử vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-07-2008, 09:56 PM   #80
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Bài : 2,695
Send a message via MSN to DYM

Nó chỉ là Paracetamol thôi, ít tác dụng phụ. Ở nước ngoài cũng mua ko cần đơn.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài