Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-07-2008, 10:34 AM   #261
Cá Ngão
Dở hơi à

Cá Ngão's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Nước - dĩ là thế
Bài : 1,116

Thời này các anh giai muốn chứng tỏ mình là hoàng tử cứu công chúa trong lâu đài của mụ phù thủy (là bà mẹ chồng) và có một con rồng cực kỳ hung dữ canh bên ngoài (là bà cô bên chồng) ấy

Mình không biết nói sao, em trai mình cũng có trách nhiệm với gia đình, mà cũng vô tâm. Ai chả thích làm đấng nam nhi đại trượng phu cho giai nhân tựa, phỏng ạ? Có lẽ vì thế nên nó cũng uốn nắn vợ vụ thưa gửi chào hỏi, rồi đứng nấu ăn.. Mình sốt ruột vì bố mẹ nghĩ là vẫn còn trẻ, nhưng ai nói trước được điều gì, chẳng may có điều gì thì em trai mình liệu có gồng gánh nổi trong lúc mình không ở gần.

Thôi mình đi ngủ đây. Các bạn nếu còn ý kiến cứ cho mình nghe, coi như mình chưa làm dâu sống với bố mẹ chồng đi.. nhưng các bạn phải giả vờ lười lười một tí đấy.
Old 14-07-2008, 11:57 AM   #262
Serendipity
Khách

Bài : n/a

Làm sao so sánh mẹ với vợ bây giờ? Khác hẳn nhau mà? Ở riêng được thì tốt, nhưng nhiều hoàn cảnh không ở riêng được thì biết làm thế nào? Nhưng mẹ với vợ có một điểm chung, phải biết tận dụng. Cả mẹ và vợ đều phải nể & thương cái thằng chủ gia đình. Làm thằng đàn ông là phải giám sát được mấy cái chuyện đó từ gốc, từ những biểu hiện nhỏ cũng phải phát hiện được và công bằng, khéo léo uốn nắn ngay, không để mâu thuẫn phát sinh, âm ỷ, rồi bùng phát. Cũng phải mưu mẹo và khéo léo, không khác gì đi thuyết khách hay đi đánh trận đâu!
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2008, 12:27 PM   #263
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Chị Cá Ngão khi nào có con + sống với mẹ chồng thì may ra mới hiểu được tâm lý của cô em dâu. Riêng chuyện yêu cầu con/em dâu dậy lúc 6h nấu cơm sáng cho cả nhà khi có con nhỏ, em đã thấy vô cùng quá đáng rồi.

Còn chuyện cô em dâu kia làm được ít tiền thì chị nên xem là do khả năng/điều kiện cô ấy chỉ được như vậy, hay do cô ấy làm biếng. Nếu do khả năng/điều kiện ko cho phép thì em nghĩ có ko thể trách người ta được, có trách thì nên trách em chị chọn vợ kém thôi (hoặc chỉ có khả năng lấy vợ được như thế).

Em nghĩ em mà có chị chồng/mẹ chồng như chị chắc chồng có tốt đến mấy em cũng cúp đít bỏ đi.
Old 14-07-2008, 12:35 PM   #264
Tonic
Đại úy

Bài : 599

Bạn Ngão chưa hiểu hết ý mình.

Dù em dâu bạn có thế nào, thì bạn cũng không phải là người quyết định cô ấy có ở nhà bạn hay không, mà là em trai bạn, em dâu bạn và bố mẹ bạn cùng quyết định.
Vậy thì mình đã không sống cùng, không chung chạ gì với họ, mình làm gì có quyền can thiệp vào cuộc sống của họ? Trừ việc góp ý - mà nếu nó chịu nghe, nó không nghe mình cũng chả làm được gì.

Vấn đề là ở đây là bố mẹ mình, mình xót. Nhưng xót thì mình cũng không cư xử hộ các cụ, không sống hộ các cụ được. Các cụ lựa chọn cách sống, đối xử với con dâu, và các cụ thừa hưởng hệ quả của nó. Đừng có ai bảo là tớ bảo tại các cụ đấy nhé - tớ ko có ý đó.

Thế nên, nếu mà Ngão xót mẹ đến mấy, thì cũng chỉ nên khuyên mẹ thôi, hoặc khuyên em .... nhưng mà tớ nghĩ không ăn thua. Cứ để tự mọi cái sẽ đến hồi của nó.

Còn nói chuyện em dâu làm khổ mẹ , thật ra là bà cũng đang tự làm khổ bà, bằng việc chấp nhận và than khóc về cô con dâu mà không tìm được cách xử sự cho mình hài lòng. Bà vẫn chi tiền nuôi nó để thấy thiếu thốn, làm quần quật trong lúc nó ngồi, chăm con nó trong khi nó là mẹ để rồi mang những ấm ức ấy sang vai con gái...

Sao không dám rạch ròi ra, sống trong nhà là phải có trách nhiệm, con dâu ko biết thì dạy nó, dạy không được thì tách nó ra. Việc gì mà phải sống chung với ấm ức hết ngày này sang ngày khác, lấy than vãn làm giải tỏa stress xong rồi để stress hơn.

Các cụ là thế, ai cũng sẽ đồng ý là cụ sẽ không thay đổi được. Vậy thì mình nên an ủi cụ và gợi ý vài cách tích cực hay là tức tối than khóc cùng cụ cho cụ thấy có đồng minh :P.

Tớ có cô bạn hay lắm, mẹ nó than vãn về chị dâu, nó ngồi với mẹ, nói rõ ràng nhận xét của nó về cả hai, và khuyên mẹ nó nên ....; sau đó gặp chị dâu cũng nói thẳng và đưa ra vài góp ý. Về bản chất cả mẹ nó và chị dâu đều tốt, thế là mọi việc dần cải thiện. MC bớt expect hơn, con dâu ý tứ hơn, bớt lười hơn. Về căn bản thôi, chứ bản chất cô CD đấy vẫn thế, nhưng nhà họ vẫn tạm hài lòng với cấp độ hạnh phúc ấy, cả BMC, CD và em .
Tớ thấy điều căn bản để họ OK với nhau được là - giữ một khoảng cách - hay là tôn trọng cuộc sống riêng của mỗi người. Chứ cứ theo quản điểm hãy yêu nhau đi rồi xông vào đời tư người khác để nhăm nhăm giúp đỡ là đa phần hỏng kiểu, he he.
Chuyện thật đấy
Tonic vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2008, 01:13 PM   #265
TanNg
Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu

TanNg's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 4,743
Send a message via Yahoo to TanNg

Mình là chồng thì mình ứ thích vợ dậy sớm thế đâu, tốt nhất là buổi sáng dậy sớm tranh thủ làm cái rồi đi làm, cơm nước để Oshin lo. "Tự sướng" chán chết, "cùng nhau sướng" thú hơn.

Tất nhiên đấy chỉ là giấc mơ thôi, còn thực tế cay đắng hơn nhiều. Buổi sáng mở mắt ra thì trong nhà đi hết không còn ai, trên bàn có miếng bánh mỳ vứt sẵn cứ thế mà ăn, không hiểu là mẹ, vợ hay oshin làm cho nữa.

Trích dẫn:
LibraQ viết:
Rồi mẹ chồng tớ tự bảo tớ là hàng ngày tớ cứ dậy 6h và nấu ăn sáng, còn thứ bảy và chủ nhật tớ được thoải mái ngủ tới trưa hoặc đi ra ngoài ăn sáng cà phê ngoài quán tùy thích. Thế là tớ thấy thoải mái quá rồi còn gì.
Quan trọng là "biết điều" với nhau và tóm lại là phải biết "tự sướng", nhở. hẹ hẹ.
Old 14-07-2008, 01:15 PM   #266
chudongtu
Đại tướng

chudongtu's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 4,179

Đọc đến đây em kiến nghị gì chứ Admin mà không cấp 1 title danh dự cho bạn LibraQ thì đúng là quan liêu. Ít ra cũng phải là Nguời mẹ Việt Nam Anh hùng
chudongtu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2008, 01:35 PM   #267
CuTé

CuTé's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 1,709

Trích dẫn:
chudongtu viết:
Đọc đến đây em kiến nghị gì chứ Admin mà không cấp 1 title danh dự cho bạn LibraQ thì đúng là quan liêu. Ít ra cũng phải là Nguời mẹ Việt Nam Anh hùng

Hê hê, dạ thôi, xin bác, em cảm ơn.
Em đã bảo là không ai nói hay mãi được rồi mà, đợi mai này em có con trai xong em xem thế nào đã, nói dại lúc đấy khéo dở tính dở nết hoặc chẳng may vớ phải con dâu tác ta, em lại phải đi xin đổi tai tồ thành "Bà mẹ, Việt Nam anh hùng", phiền
CuTé vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2008, 01:37 PM   #268
Ổi xanh

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: Cold Mountain
Bài : 1,099

Không hiểu sao em rất là ngờ bạn Q nhảy vào trêu đểu nhá! Gái ngoan thế làm gì có thời gian mà vào TL, nhỉ!
Old 14-07-2008, 01:44 PM   #269
Ipomoe'a
Dậu đổ bìm leo

Ipomoe'a's Avatar

Bài : 2,543

Trích dẫn:
cá ngão viết:
Bây giờ mình hỏi thế này: có bao nhiêu bạn nữ trong này lấy chồng rồi, có con rồi và không dựa vào bố mẹ chồng cũng như bố mẹ đẻ?

Em rụt rè giơ tay tí nhỉ? Cộng thêm cái đang mang bầu và không có osin, work part time thì có được tính thêm điểm không ạ?

~ Cóc Bé ~
Old 14-07-2008, 01:57 PM   #270
Ổi xanh

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: Cold Mountain
Bài : 1,099

Ôi cóc ơi, mày có cần phải khoe khéo thế không cóc?
Old 14-07-2008, 01:58 PM   #271
giaiphongquan
Trung sĩ

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 36

@ Cá Ngão

Thấy bạn nói là "Các cụ lôi khoa học ra giải thích thì mình cũng lôi khoa học ra giải thích là được.", thành ra tớ mới muốn bạn chia sẻ kinh nghiệm. Nhưng rồi ngay sau đó bạn Ngão khuyên một câu "Điều tra xem mẹ sợ cái gì thì tìm lý lẽ mà thuyết phục chứ cứ thuyết phục chung chung sao được." Thế thì không biết cái "khoa học" trong câu đầu là cái gì?

Hơn nữa, xin lỗi không biết bạn tự cho bạn là ai mà vênh vang tương một câu thế này nhỉ. "Mấy chị cứ kêu gào lên: sao đối xử không công bằng, sao tôi phải như thế này, như thế kia? Ấy thế nhưng có vẻ như phải đối xử như vậy thì các chị mới có cớ mà kêu các chị "là người sẵn sàng hy sinh cho chồng" ý. Ôi cái vòng thật luẩn quẩn! Chả trách giai nó bảo "đàn bà lắm con hâm lắm" - mượn lời bác Tân ngố."

Tớ chỉ nói tượng hình về sự sẵn sàng ủng hộ và lo toan cho chồng của chị em phụ nữ Việt Nam, tất nhiên không phải vô điều kiện. Cũng có khi để làm sinh động hóa hình ảnh và ý tứ nào đó, người ta có thể dùng ngôn ngữ hơi phóng đại, cường điệu và tượng hình. Chứ tớ chưa có một lời nào nói về sự công bằng gì gì đó như bạn hiểu nhé.

Nếu bạn cứ thoải mái chửi người kiểu thế, thì tớ cũng nói thẳng luôn không ngại ngùng. Qua ngôn từ thể hiện tớ đã thấy bạn vô cùng nóng tính, bốc đồng, và khó tính. Thử nhìn lại mình mà xem, rồi hẵng đi bóng gió chửi bới người khác theo cái kiểu bạn đã làm.

thay đổi nội dung bởi: giaiphongquan, 14-07-2008 lúc 02:02 PM.
giaiphongquan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2008, 03:32 PM   #272
little_fox
Đại úy

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 618
Send a message via Yahoo to little_fox

Trích dẫn:
vananh viết:
Mời mẹ với vợ ra sân, quỳ xuống lạy mấy lạy đảm bảo một trong hai người sẽ phải xuống nước.

Cách này của bác về mặt tư tưởng thì ngon nhưng hành vi thì hơi cực đoan, là em thì em tách 2 "bị can" này ra, sau rồi em "mắng" cả hai, chỉ ra toàn những chỗ chưa được. Rồi tiếp đó, từ chỗ chửi bậy như TLger - lắm mồm như cát-sét em trầm tư cho 2 buổi thì đảm bảo là ai cũng nhận ra sự độc ác của mình rồi làm lành mà quay ra bù đắp cho cái thân em

P/S: Thú thực với các bác là em mới đọc tới trang 2, chưa đủ kiên nhẫn để đọc hết 14 trang nên có thể bị lặp về ý tưởng hoặc bị quy kết là chã, dzưng mà chủ đề này đúng là hot thật, hừng hực thật
Old 14-07-2008, 03:41 PM   #273
Muỗi
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Ipomoe'a viết:
Em rụt rè giơ tay tí nhỉ? Cộng thêm cái đang mang bầu và không có osin, work part time thì có được tính thêm điểm không ạ?

~ Cóc Bé ~

He he định bon chen kiếm điểm vượt nhà Cóc tí, mình thì đủ tiêu chuẩn chồng con mẹ chồng bố chồng thỉnh thoảng còn khuyến mại em chồng cháu chồng , nhưng lại trượt mất tiêu chuẩn không ăn bám bố mẹ đẻ và bố mẹ chồng . Mặc dù không phải lỗi tại mình. Không không. Mình rất muốn sống tự lập. Nhưng sự đời nó phức tạp lắm các bạn các chị em ạ. Không phải lúc nào mình cũng làm được theo ý mình đâu. Ví dụ nhé. Hồi mới về làm dâu, mình đặt chuông 6am dậy, đã chống đẩy khởi động để còn đi quét nhà, bà nội đang lau nhà đi qua trông thấy quắc mắt bảo: dậy gì giờ này, bọn tao già rồi không ngủ được mới phải dậy sớm, chúng mày thanh niên ngủ được thì dậy làm gì, đi ngủ đi. Mình thẽ thọt bảo thế thôi u dậy thế thì con xin vâng, nhưng nhà còn việc gì thì u cứ để đấy lát nữa con dậy con làm. U lại quắc mắt lên: "thấy mẹ làm được là bọn mày phải mừng cho mẹ, mẹ làm được tức là mẹ còn sức. Mà tuổi mẹ cũng phải vận động thì mới khỏe". Rồi cụ lại đi lau nhà tiếp. Mình ngại ơi là ngại í, nhưng chẳng biết phải làm thế nào. Cá không ăn muối cá ươn, con không nghe mẹ trăm đường con hư. Lời các cụ dạy còn văng vẳng bên tai.

Đấy là mẹ chồng nhé. Mẹ đẻ mình cũng bảo thủ lắm cơ ấy. Mình đang ngồi cafe với bạn, đến giờ đón con, mình bàng hoàng gọi điện cho u, chỉ để kể thôi, thề, chỉ để kể thôi, thế mà u bắt mình ngồi đấy uống nốt cafe để u đi đón cháu. Rồi từ đó 1 tuần là u đòi đi đón cháu đến 3-4 ngày. Mình đã bảo là thế thì vất vả cho u quá, u cứ nghỉ ngơi đi, con con để con đón. U lại quắc mắt lên: cháu tao tao đón thì sao? Mày định phá hoại tình bà cháu à.

Ai cho tôi làm người tự lập ?
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2008, 05:00 PM   #274
langit
... rất tồ

langit's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 995

Trích dẫn:
Ipomoe'a viết:

~ Cóc Bé ~

E hem`
(Chả biết dài với ngắn làm gì mà cứ phải gõ đủ)
langit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2008, 05:04 PM   #275
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Bài : 2,695
Send a message via MSN to DYM

Nhà các bác căng nhờ. Đùa chứ em mà có bà chị dâu hay mẹ chồng giống bác Cá Ngão kia thì em cũng đến chết. Em chưa đọc kĩ, mới lướt qua, nhưng tóm lại em thấy bác cũng khó tính nhỉ.

Em nghĩ thế này, chuyện lấy chồng xong về nhà chồng ở thì phải nhập gia tùy tục đúng rồi, vợ, con dâu (em dâu, chị dâu, cháu dâu ...) phải biết điều chỉnh mình thế này, thế kia .... cái này các bác nói nhiều rồi. Nhưng nói đi cũng phải nói lại, bố mẹ chồng, anh chị em chồng, rồi ngay cả chồng cũng phải thay đổi. Nhà bác đồng ý cưới cô đấy cho em bác thì phải chấp nhận cô đấy như thế chứ, ko thì sao ko cưới người như nhà bác mong muốn ý.

Em cũng đồng ý với chị Tonic, mẹ bác tự làm khổ mình, khó chịu thì nói thẳng ra với con dâu, ko chịu đc nữa thì tách ra. Nhà chưa có thì bố mẹ cho ở chung, nhưng ăn riêng ra. Con tự kiếm người trông đi, bà chỉ chơi với cháu thôi... Chứ em nghe cái đoạn bác bảo em dâu lương ít hơn lương osin thì nghỉ việc ở nhà làm osin em nghe ko ổn. Thật bác, bác mà là chị dâu em em còn mắng cho ý chứ. Bác là cái quái gì mà chỉ đạo thế?

Còn chuyện có chị bạn nào đó của bác ở nhà trông 3 đứa con, chồng phi công thì nói thật với bác đầy. Em còn biết nhiều chị giỏi hơn. Bác ở riêng, bác phải tự làm hết, ko tự lập thì ai tự lập hộ. Nói thì vô cùng lắm. Bảo em dâu bác ko kính trọng bố mẹ thì cũng chả đúng, nó có cãi ko, có hỗn ko, .... chẳng qua là nó chưa biết việc. Thay vì các cụ cứ ôm lấy và than thở thì dành thời gian ra chỉ đạo nó đi.

Em thì chả bênh bố mẹ bác, chả bênh em dâu bác. Nhưng em thấy nhà bác ko có va chạm, nhưng căng thẳng, ở thế này còn mệt hơn. Mà ko ổn nhất là bà chị chồng, ở xa tít mù tắp cứ thích chỉ đạo hehe
Old 14-07-2008, 06:20 PM   #276
Sunny
Đại úy

Gia nhập: Aug 2005
Bài : 894

Trích dẫn:
Ổi xanh viết:
Không hiểu sao em rất là ngờ bạn Q nhảy vào trêu đểu nhá! Gái ngoan thế làm gì có thời gian mà vào TL, nhỉ!

6g sáng thức dậy mà không vào TL thì biết làm gì cho hết ngày. Bạn mình mà, mình biết, già rồi có ngủ nghê được mấy đâu. Thế nên quỹ thời gian xông xênh lắm, vừa làm gái ngoan vừa vào TL tốt.

thay đổi nội dung bởi: Saigonese®, 14-07-2008 lúc 06:23 PM.
Sunny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2008, 06:32 PM   #277
uych
Thiếu 1 con

uych's Avatar

Bài : 159

Từ đầu đến giờ em chỉ theo dõi chứ không tham gia, em chỉ hỏi trong này có bao nhiêu bác gái lấy chồng làm dâu nhịn mẹ chồng, em chồng, chị chồng,... đến stress?
Nếu có bác nào rơi vào cảnh đó sẽ hiểu cảm giác khoan khoái khi một ngày mình đủ can đảm cãi lại mẹ chồng (rồi bị cho là láo giống vợ bác m1k). Nếu là em sau khi hưởng đủ cảm giác khoan khoái đó, em sẽ tự đi xin lỗi mẹ chồng (hay nịnh nọt làm lành đủ trò cần thiết).
uych vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2008, 07:39 PM   #278
sieumynhan
Trung sĩ

sieumynhan's Avatar

Gia nhập: May 2006
Bài : 43

Khổ nhỉ, em sắp lấy chồng. Chồng em được cái hiền lành, ngoan ngoãn, mẹ chồng lại cực kỳ vui vẻ, tốt và hiểu biết (điều). Các bác nghe qua thì thấy okie quá đúng không? Hiềm cái nỗi vấn đề lại nằm ở cái tính cà chớn, đanh đá và siêu lười biếng của em chẳng chóng thì chầy cũng bị quẳng ra khỏi nhà.
Nghĩ đến mà nản, cố cầm cự đến lúc này là 6 tháng rồi, ngoài chồng ra thì cả nhà chồng chưa ai nhận ra bản chất của em cả...
Old 14-07-2008, 08:07 PM   #279
Marc
Đại tướng

Marc's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 2,896
Send a message via Yahoo to Marc

Chẳng sớm thì muộn cũng đi, chi bằng đi cho sớm em ạ. hì hì
Marc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2008, 08:33 PM   #280
lovemetender
mới ra trại

lovemetender's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Sahara
Bài : 2,160

Nhà bạn Ngão quả không phải hơi mà rất khó tính. Nhiều nhà vẫn để con trai, con gái ngủ đến mấy giờ dậy cũng được (ví dụ như Sen có thể tếch đến 12h). Đấy, con mình sức dài vài rộng còn có bảo được đâu, và cũng có muốn bảo đâu, có khi nó dậy sớm còn bảo nó vào ngủ thêm tí kẻo mệt, giờ con thiên hạ vào nhà, lại nghĩ ra việc đi bảo con thiên hạ dậy sớm. Rồi cái việc nấu cơm, rửa chén, con mình có khi chả bao giờ bảo nó rửa chén, nấu cơm, hôm nào nó thích nó nấu, hôm nào nó về leo giường nằm thì cũng chả tủi thân đến mức khóc, bây giờ con thiên hạ vào nhà lại bắt con thiên hạ nấu, không nấu thì khóc tủi thân, rất chi là double standard. Tóm lại, chúng nó sống chán thế sao không đuổi phắn mẹ đi. Hay lại tiếc thằng cu, muốn đuổi mẹ nó nhưng giữ nó lại, hay lại tiếc thằng con trai, muốn đuổi mẹ con thằng cu, nhưng giữ thằng con lại. Cái chuyện bây giờ phải nói rõ xem, muốn chúng nó ở với mình làm gì? Là cho đông người, vui cửa vui nhà, hay là có người hầu hạ. Giờ nó ở với mình nhưng không hầu hạ mình thì quay ra chửi phỏng? Còn bây giờ ở cho đông vui thì nó ở rồi đấy, nó sinh luôn cho thằng cu rồi đấy, còn muốn gì nữa. Lại vừa phải ở chung, vừa phải hầu mình à? Nấu cơm cho con dâu ăn, thì tủi thân bảo mình hầu nó, để nó đi chợ thì về chê cái gì mà tép nhỏ không ngắt được đầu. Này nhé, nó dở như thế thì đã dở mẹ rồi, nó cố gắng đựoc cái gì thì phải khen nó, cứ dằn hắt như thế nó rén mẹ nó luôn, chả biết làm cái đe'o gì nữa. Rồi một hôm nó ôm con ra khỏi nhà, thằng chồng nó đi theo luôn thì kêu ai. Nghe cô bảo chỗ em dâu làm cách nhà 20 cây số, với cái kiểu giao thông việt nam đi làm thế nhàn đe'o gì. Thế bây giờ đổi lại, mẹ cô phóng 20 cây số, em dâu cô đạp xe đi làm thì thế nào? Nghe chuyện nhà cô anh thấy vấn đề là ở chỗ xét nét nhau quá. Chứ em dâu cô rơi vào nhà khác, chả đến nỗi phải thế, anh thật. Bây giờ không cho nó ra riêng, là cũng tính toán thiệt đơn thiệt kép đủ đường, ví dụ như nhà to vừa xây không ở, lại đi thuê, rồi xót con trai phải trả tiền thuê, hay nó ôm thằng cu, phá hoại tình cảm bà cháu . Cũng là vì mình hết cả, mình là trên hết, chứ có phải hi sinh mẹ gì đâu.

Lần này anh dài dòng ở đây là lần cuối, chẳng qua cũng bức xúc chuyện MC-ND cho bà chị gái anh. . Chả biết đúng sai gì, nhưng cũng như ô tô tông xe máy, cứ bênh con dâu trước đã.
lovemetender vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài