Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 18-07-2008, 12:54 AM   #21
Lumine
Đại tướng

Lumine's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Nơi Cư Ngụ: Trần gian <br> Lương làm thêm: 500
Bài : 3,306

Ừ, có khi tại thỉnh thoảng chị đi gội đầu ngoài nó giật tóc, vần tóc mạnh. Mà lúc nó gội thì mình không biết được tóc rụng nhiều hay ít. Chỉ lúc về gội ở nhà thì mới thấy rụng nhiều. Chắc phải chuyển sang tông gội nhẹ nhàng thôi.
Old 19-07-2008, 12:12 PM   #22
Rhetty
Trung úy

Rhetty's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 247

Trích dẫn:
Pikachu viết:
Chị Cóc có hay đi sauna (ướt) không? Tranh thủ mang đồ dưỡng tóc đi hấp tóc luôn, tác dụng lắm. Một công đôi việc.

Thế ủ tóc trong phòng sauna khô có được không ta? Hình như nhiệt độ cũng same same thì phải.

Trích dẫn:
Ổi xanh viết:
Cóc ơi, về đây tớ làm món tóc ướp bơ cho cóc, cóc nhá!

Chị ơi, bơ này để không hay là trộn với sữa chua? Tóc có cần làm ướt trước khi ủ bơ không?
Old 19-07-2008, 11:06 PM   #23
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Cảm ơn anh Bill về cái Biotin nhé. Em uống giờ được 2-3 tuần cũng thấy đỡ đỡ rụng.
Chị Ổi dạy món tóc ướp bơ đi, bên em giờ đang mùa bơ.
Old 20-07-2008, 09:49 AM   #24
Ipomoe'a
Dậu đổ bìm leo

Ipomoe'a's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,543

Bơ bên tao cũng có. Ối chỉ đê...

~ Cóc Bé ~
Old 20-07-2008, 01:23 PM   #25
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Anh cũng nhảy vào múa máy trong topic của chị em tí. Cóc thử nghiên cứu thằng Kérastate Bain Satin của L'Oreal xem. Thằng này cũng có vẻ chuyên nghiệp phết. Ở Sing thì có cái Le Salon ngay tầng 1 Taka, cạnh Sincere Watch, hoặc xuống dưới 1 tầng nữa cũng có 1 cái salon nữa cũng bán. Hoặc ra cái chỗ đi xuyên từ Suntec Tower 1 nối sang Tower 2 có 1 hàng. Vào hỏi chúng nó tư vấn cho.

Old 23-02-2010, 12:48 AM   #26
mệt!
Liệt sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 183

Các gái ơi, em mới làm tóc xoăn. Không hiểu sao sờ vào cứ tưởng là rơm vì nó khô quá. Có loại dưỡng gì dành riêng cho tóc xoăn không ạ?
mệt! vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-02-2010, 12:57 AM   #27
Valerie
Trung úy

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 240

Tớ từ thủa bé đến giờ toàn dùng Pantene rất giản dị hị hị, giờ vừa làm xoăn cũng dùng Pantene cho tóc xoăn thôi . Với cả thỉnh thoảng nhớ ra thì ủ, hấp, bôi dưỡng tóc.
Valerie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-02-2010, 02:25 AM   #28
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Đợt em mới làm xoăn cũng bị giống hệt, làm xoăn cái tóc như rơm, sau vuốt gel vào nữa thì thấy sợ ko dám sờ vào tóc mình ) Em thì cứ tích cực dưỡng, gội đầu rồi dùng xả thì đợi lâu hơn ngày trước 1 tí, tuần 1 lần ủ tóc, với cả buổi sáng vuốt gel thì em dùng 1 phần gel 1 phần leave-in conditioner thay vì chỉ gel không. Bây giờ hơn 1 tháng rồi thấy tóc có cải thiện hơn tí, nhưng đúng là làm xoăn hại tóc thật.
Old 24-02-2010, 06:55 AM   #29
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: nơi bình minh thức dậy
Bài : 1,778

Cái bác Độc nói hồi xưa em dùng mãi, đắt lè mà em thấy cũng chẳng hơn mấy cái dầu mấy đồng 1 chai em dùng
Nhưng em gái em thì kiên quyết rằng loại này là tốt nhất, chả hiểu.
Bạn Cóc ở Sing đi mua The body shop đê, dầu gội đầu chuối mùi thơm mà mượt lắm, dưỡng tóc khô rất tốt đấy.
Birds, please help me send him a few words
Hey, that person who is traveling in a distant land
do you still remember the person who sits and watches the wings on the sky?
How come I still don't see you ...
Bạch Ngọc Hoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-02-2010, 06:15 PM   #30
lechoice
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 741

Trích dẫn:
MIT viết:
Cóc dùng thử qua đồ của Davines đi. Tóc Mít thuộc loại rễ tre Việt Nam xịn, khô, xơ & rụng nhiều. Từ ngày dùng Nounou thấy óng mượt, thơm tho & tóc ít rụng hẳn, yêu lắm cơ

Em cũng là fan của bọn này. Tóc dài dùng sp này, sấy qua, hong khô tự nhiên thì như tóc ép luôn.
lechoice vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2012, 08:12 PM   #31
Cosmos
Khách

Bài : n/a

Không biết trong này có chị em nào tóc dầu như mình không, từ hồi về VN tóc đã mỏng, ít mà ngày nào cũng gội không thôi nó bết tịt vào nhau nhìn kinh kinh. Hôm trước đi cắt tóc các bạn trẻ khuyên nên tìm loại dầu nào cho tóc dầu và làm tăng volume của tóc. Chị em nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em xem dùng thằng nào ổn và mua ở đâu với!
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2012, 08:41 AM   #32
Phangsen
Trung úy

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 280

Bác nào tóc dầu nhiều thử thằng thảo dược Thái Dương cho em, ngon bổ rẻ, nhớ kiên trì dùng thử trong 2 tuần nhé. Nó có bán ở gần như tất cả các hiệu thuốc và bán cả online nữa ạ.
Phangsen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2012, 08:45 AM   #33
Cosmos
Khách

Bài : n/a

Số 7 hả bác?.......................
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2012, 09:29 AM   #34
Moody

Moody's Avatar

Nơi Cư Ngụ: khi trên trời, lúc dưới đất
Bài : 1,216

Có đợt tự dưng đi oversea về xong tóc em rụng điên cuồng, hoang mang vô cùng vì ít bao giờ em bị vậy. Đi than thở với bạn thế là bạn vứt cho chai Phyto, dùng thử vài lần thì thấy ổn http://vn.strawberrynet.com/m/hairc...-women--/87384/
Moody vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2012, 01:30 PM   #35
Ipomoe'a
Dậu đổ bìm leo

Ipomoe'a's Avatar

Bài : 2,543

Tóc rụng sợ thật. Lúc nào em cũng thấy vương vãi trên sàn nhà. Cảm giác như mình chết dần ấy. Hic.
Old 17-12-2012, 06:30 PM   #36
Phangsen
Trung úy

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 280

Trích dẫn:
Cosmos viết:
Số 7 hả bác?.......................

Em dùng chai màu xanh, to, chả biết số mấy, có một loại nhỏ hơn trông có vẻ đặc trị hơn, cũng rẻ bác cứ mua thử cả 2 đi.
Phangsen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2012, 08:25 PM   #37
em Chip
Đại tướng

em Chip's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Hội An
Bài : 1,719

Dạo này tóc em rất xanh mềm mượt, em rất vui các tình yêu ạ. Dù em đi xe máy qua mấy vùng khói bụi hay bơi sông, nhưng tóc vẫn mềm và bóng. Bí quyết lung tung như sau:

- Dầu gội tự nấu từ tinh dầu các thứ của chị Soapily, cái này dùng thấy hiệu quả giảm rụng tóc rõ rệt luôn và mùi rất tuyệt, từ sau khi dùng cái này em tẩy chay mọi loại dầu gội tự xưng ta đây tự nhiên kiểu Thái Dương hay Loccitane vì so với cái này thì chúng nó quá artificial

- Cỏ mần trầu lá dâu là bưởi là vừng lá cây ***** lợn hoa tím + bồ kết + chanh, khi nào rảnh thì tranh thủ bày vẽ. Đổ ra chậu ngâm tóc và da đầu vào càng lâu càng tốt, ngâm hoặc lấy gáo dội liên tục. => tóc mọc ra rất nhiều.

- Ủ tóc bằng dầu olive và một chút tinh dầu bưởi. Cực kỳ cực kỳ hiệu quả và làm mềm tóc. Link: http://theolea.com/blog/2010/06/08/...ut-nuong-chieu/

- Ngoài ra em không dùng hóa chất lên tóc như là nhuộm hay uốn, chỉ để kiểu tỉa tự nhiên thôi. Nó cũng đỡ khô xơ

em Chip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-12-2012, 11:17 AM   #38
MultiVit
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 85

Trích dẫn:
em Chip viết:
Dạo này tóc em rất xanh mềm mượt, em rất vui các tình yêu ạ. Dù em đi xe máy qua mấy vùng khói bụi hay bơi sông, nhưng tóc vẫn mềm và bóng. Bí quyết lung tung như sau:

- Dầu gội tự nấu từ tinh dầu các thứ của chị Soapily, cái này dùng thấy hiệu quả giảm rụng tóc rõ rệt luôn và mùi rất tuyệt, từ sau khi dùng cái này em tẩy chay mọi loại dầu gội tự xưng ta đây tự nhiên kiểu Thái Dương hay Loccitane vì so với cái này thì chúng nó quá artificial

- Cỏ mần trầu lá dâu là bưởi là vừng lá cây ***** lợn hoa tím + bồ kết + chanh, khi nào rảnh thì tranh thủ bày vẽ. Đổ ra chậu ngâm tóc và da đầu vào càng lâu càng tốt, ngâm hoặc lấy gáo dội liên tục. => tóc mọc ra rất nhiều.

- Ủ tóc bằng dầu olive và một chút tinh dầu bưởi. Cực kỳ cực kỳ hiệu quả và làm mềm tóc. Link: http://theolea.com/blog/2010/06/08/...ut-nuong-chieu/

- Ngoài ra em không dùng hóa chất lên tóc như là nhuộm hay uốn, chỉ để kiểu tỉa tự nhiên thôi. Nó cũng đỡ khô xơ

Em Chip ơi cái gạch đầu dòng thứ nhất ở đâu, như thế nào? Mình dạo này tóc cũng rụng man dại, hic hic.
MultiVit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-12-2012, 12:09 PM   #39
Cốm còi
Đại tướng

Cốm còi's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 1,720

Cách của em Chip rất hay. Hồi xưa SV mình vẫn gội đầu mần trầu với hoa ... lợn suốt, tóc đẹp cực kỳ luôn. Tuy nhiên có 1 nhược điểm là vô cùng mất thời gian . Với người suốt ngày lúc nào cũng thấy thiếu thời gian như mình thì không thể theo được hic hic.
Cốm còi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-12-2012, 01:28 PM   #40
em Chip
Đại tướng

em Chip's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Hội An
Bài : 1,719

Trích dẫn:
MultiVit viết:
Em Chip ơi cái gạch đầu dòng thứ nhất ở đâu, như thế nào? Mình dạo này tóc cũng rụng man dại, hic hic.

Em mới check lại, ra được cái link. Nếu chị đến nhà chị ấy thì mới thấy thích cơ vì cả căn phòng toàn đồ mỹ phẩm handmade chị ấy tự tay nấu, cái gì cũng thơm tho xinh xẻo lành hiền phê lắm í

http://www.soapily.com.vn/Chi-tiet-...100-NATURAL.htm

Chị Cốm: em có cái vườn, sáng dậy cắp rổ đi hái một vòng rồi có khi phải lang thang tìm cỏ (vì trong vườn cỏ mọc không kịp) :"> để đấy mọi người đun hộ mình tới chiều về hai mẹ con rủ nhau gội đầu thôi Nếu chị thích hôm nào em hái một bó tặng chị nhé?

em Chip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài