Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-08-2008, 04:53 AM   #21
Anh_Yêu
Khách

Bài : n/a

Tìm trong nỗi nhớ - Mối tình thứ 2

Còi thân. Giờ em có hạnh phúc với thằng người yêu đầu to (tên em đặt cho nó) không? Nó ít ra cũng là bạn thân của em chục năm, yêu em cũng 3 năm rồi scòn gì?

Hồi đấy anh ấn tượng với em vì em ít nói, hiền lành. Ai dè sau phát hiện ra léo phải thế. Giờ em yêu thằng kia anh cũng phải AQ tí gọi là vớt vát ít điểm chứ em nhỉ

Còi. Anh đặt cho em cái nick thế mà giờ thằng người yêu em nó cứ lấy nó gọi là thế léo nào. Ăn cắp bản quyền của anh vl. Mà không chỉ cái nick, anh còn làm cho em nhiều thứ. Bao nhiêu đĩa CD, bao nhiêu là thơ, bao nhiêu là cảm nhận âm nhạc, làm giúp bài tập, giúp sửa máy. Khác ***** gì osin cho em.

Anh thích em từ hồi về nhà em chơi. Ông già em vui tính, lại toàn đố anh uống bia. Ngày xưa anh tửu lượng tuy kém nhưng cũng đập chết được một thằng ngấp nghé tán em. Thằng G còi ấy giờ chắc hết GATO với anh rồi.

Hồi đấy anh lại léo biết có kẻ cầm dao đâm sau lưng chiến sỹ. Thằng Q đầu to người yêu em giờ nó cứ mưa dầm thấm lâu. Còn anh thì vẫn qua tuổi tiền mãn teen nên ngây thơ lắm.

Tình yêu của anh nó cứ trong sáng bảo cầm tay léo dám. Giờ phải hôm anh đến sửa máy cho em hè nọ, hay thăm em ốm là mình đã xong phim rồi ấy nhỉ

Hồi đấy anh học bết bát nhỉ? Yêu đương thất tình kiểu gì tạch một mạch 10 môn. Léo gì gái nó từ chối tỏ tình thì lăn ra như thằng điên. Để giờ nhìn lại về sự nghiệp (tạm tính đến thời điểm này), anh dám chắc anh chưa thua đứa nào trong nhóm theo đuổi em, em ạ.

Hè năm đấy anh nhất quyết cứ về NB để gặp em. Kể ra những thằng si tình bao giờ cũng ngu. Anh lặn lội đi hái sen rồi cuối cùng em léo nhận. Khác léo gì thi sĩ gì đi hái lá riêu bông để rồi em với đầu to hè ở quê chơi với nhau rồi khặc khặc. Đm số chó.

NB đặc sản là dê, đáng ra anh phải dê em. Giờ để thằng người yêu em đầu to nhưng chắc chưa biết dê. Em còn hỏi anh phim con là như nào thì anh chịu rồi. Lèo mẹ người ăn không hết kẻ lần không ra.

Đợt đấy ngoài Q, G còi, còn mấy đứa nữa nhưng đều bị anh Head-shot với tài nghệ bắn tỉa tuyệt đỉnh cơ mà em? Chưa kể anh còn có tay trong T-Xô đang tán L bạn em. Thế mà cuối cùng 2 đôi chả đi đến đâu cả em nhỉ?

Em là đứa con gái duy nhất anh tỏ tình tới 2 lần. Hơi phí.

Đáng ra tâm lý và khôn khéo thì anh tán em là xong mie nó rồi (Chắc thắng nên mới thua)

Giá như hôm đấy đừng mưa
Giá như hôm đấy đừng đưa em về...

Cũng tại anh trẻ con nên suýt nữa mình cũng tạch khỏi làm bạn. Giờ em gầy như que tăm, hồi ấy dáng em còn đẹp chứ giờ nhìn hom hem bỏ mợ. Anh lại đổi gu rồi. Bb còi một thời của anh.

Tặng em bài hát "I Knew i love you", hồi đấy cái clip là anh ăn cắp của bạn anh. Anh xin lỗi nhé. Mà anh đã bù cho em 1 cái CD sinh nhật đẹp nhất rồi còn gì. Lại còn lịch năm mới dù em đã có người yêu mới rồi còn gì.

P/s: Hóa ra hồi SV mình toàn yêu, chả học gì. Thảo nào giờ ngu thế

thay đổi nội dung bởi: Anh_Yêu, 30-08-2008 lúc 05:01 AM.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-08-2008, 05:02 AM   #22
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Dưới hố
Bài : 1,735

Ôi, kinh quá. 3 cái máy hát tự động chạy, mỗi cái hát 1 bài. Phòng này là phòng điều trị ung thư lòng à? huhu, biến thôi. Điếc tai quá.
Old 30-08-2008, 08:01 AM   #23
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: Mồm thiên hạ
Bài : 2,475

Thằng Anh yếu vào anh bảo cái này, cho mày ra HN để thăm phụ huynh chứ để mày ôn lại tình xưa nghĩa cũ cái thời cởi truồng hái sen thế này hử .
Old 30-08-2008, 11:29 AM   #24
Anh_Yêu
Khách

Anh Rắn xa nhớ. Sài Gòn dạo này có còn mưa không? Anh bị đập đến cái sim rồi à mà sao toàn gọi sim xì tin cho em? Tuần sau em lại Sài Gòn hoa lệ hát bài "Nỗi lòng người đi". Mà anh phải GATO với em làm gì? Ai kêu gào thơ tặng vợ, với lại điện thoại cúng vợ, để em một chút điên rồ tí nhể.

Chị Cáo tồ cẩn thận tẩu hỏa nhập ma nhé . Mà sao không chèn được code autoplay nhỉ. Để em sửa lại.
Old 28-11-2008, 11:33 PM   #25
Softcake
Đại úy

Bài : 341

Gửi anh,

Xưa, em chỉ gọi tên anh thôi, hơn em có một tuổi thôi mà, gọi tên xưng em mà cũng bị mắng là “em hỗn thế”. Giờ không gọi thế, chỉ gọi anh Ngốc thôi. Rồi sẽ lại nhảy dựng lên cho mà xem, ừ anh không Ngốc, anh giỏi giang, anh siêu lắm, vì từ 8h sáng đến 6h chiều anh chỉ biết có công việc thôi thì làm gì mà chả giỏi! Em thế thì cũng giỏi!

Anh kiếm xiền cũng siêu lắm. Nhưng khi biết thế em chỉ tự hỏi, lương cao thế mà làm gì, khi suốt ngày chỉ công việc. Đi từ đầu thành phố tới cuối thành phố mà làm việc trong một ngày, tối về nhà thì không có ai nấu cho ăn, xong rồi lại lủi thủi trong phòng riêng, bật tivi lên xem một mình!
Xong rồi, người thì trông cao lớn bảnh bao lắm, nhưng mà “như cái lọ đựng thuốc ấy”! Em không gặp anh thường xuyên, cơ mà (@ tiền bối), lần nào gặp là lần ấy em thấy anh ốm rồi. Ốm rồi, tài thật!

Ngồi cạnh anh thì chả nói được gì, chả tâm sự được gì, ngoài tiếng ho với hắt xì hơi, xong rồi xì mũi nữa!!! Em ngồi cạnh, chả lẽ lại cãi nhau với tiếng ho và hắt xì hơi của anh nữa!

Anh Ngốc! Vì không ngốc thì đã tự biết chăm sóc mình tốt hơn thế! Em chả bao giờ bị ốm giống anh cả. Thêm một lý do nữa có thể là anh rèn luyện sức khỏe bằng tennis, còn em bằng đi bộ nhanh. Thêm nữa em chả bao giờ làm việc say sưa hết tháng này qua tháng khác như anh cả. Em, tất nhiên rồi, mệt cái là nghỉ ngay, sức khỏe là trên hết, còn sức, em còn nghĩ ra khối việc để làm, hết sức, có khối việc để mà làm cũng chả làm được.

Em định sống vui vẻ hưởng thụ cuộc đời tới 80 tuổi! Vì thế chả việc gì phải cáu giận, với lại phật ý với những chuyện dở hơi giống anh! Còn anh, trái ý một tẹo là càu nhàu, rỗi, làm em mệt quá!

Em kể chuyện chơi với bạn => “em cư xử thế thì sớm muộn cũng bị nó ghét em thôi, hâm thế!” Cáu!
Em kể chuyện chăm lo cho một dúm bạn => “em có phải mẹ chúng nó đâu mà lo cho chúng nó!” Cáu tiếp!
Tới thăm anh ốm, kể chuyện đi taxi vì không lấy được xe máy, anh nhăn nhó “thế thì về sớm đi, đường ấy kinh lắm!”.

Có một anh ở chỗ anh mới nghỉ việc, em chỉ muốn hỏi thăm xem làm sao mà anh ấy nghỉ việc, giờ anh ấy làm ở đâu rồi, thế mà lựa mãi cũng chưa ra câu để hỏi. Nhớ lần trước, em đi vắng mất đâu gần tháng không online, anh ấy hỏi thăm em, chả lẽ không hỏi thăm nhau được à, thế mà hồi đó anh bảo “em online chỉ để chat chit thôi à?”. Chat thì làm sao đâu, vui vẻ nói chuyện xong rồi thì thôi, em với anh kia ngày ấy xa nhau tới mấy ngàn km lận!

Mặc một cái áo hơi điệu, anh phàn nàn “sao em mặc áo kiểu này”. Kiểu này thì sao? Em mặc thế là lịch sự rồi đấy, sao anh không tới office của em mà xem, bọn ở đó sành điệu cực, em là “con tép trên mép con gà” (@ ngôn ngữ của chúng nó, em mượn thôi). Bọn ấy xui em mặc hai dây. Em mặc thế ra đường gặp anh chắc toàn “khiếp” với “kinh” với nhăn nhó. Thế sao ra đường em vẫn thấy mắt anh dán vào những em mặc mát mẻ kinh, mà có thấy anh “khiếp” với “kinh” với “kiểu thế” đâu???

thay đổi nội dung bởi: Softcake, 28-11-2008 lúc 11:35 PM.
Softcake vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-11-2008, 11:38 PM   #26
Softcake
Đại úy

Vài tháng trước, một ngày chủ nhật mưa, em gửi nhiều tin nhắn cho anh quá, anh bảo, “em làm bạn gái anh ghen”. Thôi thế là xong!

Em tất nhiên là buồn tới mức chả buồn online nữa. Em đã định trở về Việt Nam, sống yên ổn bên cạnh anh. Nhưng anh từ chối em phũ phàng thế còn gì. Mùa cưới này, em mà phải ngồi tưởng tượng anh rước một em trẻ đẹp xinh tươi khác về dinh ngay trong cùng thành phố nơi em ở, thì nhà em lụt thêm lần nữa mất! Thế nên em đành phải quyết định phiêu lưu tiếp với số phận của mình nơi đất khách quê người!

Gặp anh lúc cả thành phố lụt, anh bảo “nhà em có bị lụt không, tới nhà anh mà ở”. Ơ thế là lại bỏ bạn gái rồi à? Em tra hỏi việc anh nói có bạn gái rồi thì anh bảo “trêu em thôi, làm gì có ai” Ơ anh nghĩ em ngốc thế á? Chả qua là, bao nhiêu chuyện xảy ra, mà em không truy xét, vì đơn giản là em vẫn còn yêu và em chấp nhận được thôi.

“Anh già rồi, chả em nào để ý nữa” Ơ thế hóa ra các em trẻ xinh tươi không để ý nữa, anh mới quay về với “em già” như em à? Anh gián tiếp chê mình già, mà em kém anh có 1 tuổi!!! Anh cũng vòng vo thế, mà suốt ngày bĩu môi bảo thư em viết cho anh “văn vở”!

Em bảo em sẽ đi tiếp. Anh hỏi em đi đâu, em nói xong rồi anh phụng phịu, sao không rủ anh đi với! Song rồi anh giục em giúp anh làm hồ sơ, apply. Em thấy vô lý vì phải viết motivation letter ở một cái lĩnh vực tréo ngoe với mình, em từ chối là đúng rồi. Anh dỗi! Bảo không cần nhờ em nữa! Thế á? Em chả nghĩ thế đâu.

Em thích sống ở VN hơn ở nước ngoài. Vì đây là nơi em có người thân, bạn bè, tuổi thơ, tiếng mẹ đẻ. Em phải đi vì đơn giản ở nơi xa, em dễ dàng kiếm cho mình một chỗ đứng hơn ở nơi đây.
Còn anh, anh đang có một công việc tốt, một thu nhập cao ngang lương em ở nước ngoài. Em không thấy anh có nhiều motivation để ra nước ngoài tiếp tục phiêu lưu như em cả.

Một thời gian cũng dài đấy chứ, anh bận công việc hay bận bạn gái mới thì cũng là khoảng thời gian anh không biết đến em. Thế thì, cũng khó tin lắm, rằng anh muốn ra nước ngoài một phần là vì muốn đi với em!

Em thấy mình thẳng thắn đấy chứ, đâu có “văn vở” như anh!
Old 29-11-2008, 09:21 PM   #27
Thổ Phỉ
Tuyết Hồng

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 1,193

thôi giải tán nó đi mình :-)
Thổ Phỉ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-11-2008, 11:34 PM   #28
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 7,827

Bạn Phỉ xê ra.

SoftCake ơi, mật thư cho anh số tel. chúng mình tâm sự người lính trẻ. Chuyện của mình phức tạp thật đấy, nên nói ra thì đỡ hơn.

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2008, 09:09 AM   #29
Softcake
Đại úy

@ bác Thổ Phỉ: cảm ơn lời khuyên chân thành của bác. Chưa hết giờ, nên em cũng chưa muốn vội vàng nộp bài bác ạ.

@ Saint: ơ, em chưa kể hết với Saint à. Em tưởng mình nói xong rồi mà
Old 30-11-2008, 09:38 AM   #30
scrotum
Vua Vồ
Liệt sỹ Lũng Bìu

scrotum's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,628

Trích dẫn:
Softcake viết:
Gửi anh,

Xưa, em chỉ gọi tên anh thôi, hơn em có một tuổi thôi mà,

Gái này kém Thổ phỉ có 1 tuổi thôi . Saint gọi bằng chị nhá.

Anh là con buôn
scrotum vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2008, 10:01 AM   #31
JW
Khách

Thăng Long có truyền thống cứ gái nào xấu xấu ế ẩm là thành nhà văn hết, lăn lộn vật vã cho đến khi câu được một con cá thì lại trở thành người bình thường. Thổ Phỉ muốn em nó hoàn lương thì làm công đức tí đi.
Old 30-11-2008, 10:09 AM   #32
Anh_Yêu
Khách

Thôi các bác để em làm tí nào....Thổ Phỉ với Saint nhường em đi hai anh giai. Em thích lái máy bay... Không thấy sau bài gửi 3 em của em là có 1 bài gửi anh huh?
Old 30-11-2008, 02:51 PM   #33
Softcake
Đại úy

Trích dẫn:
Gái này kém Thổ phỉ có 1 tuổi thôi . Saint gọi bằng chị nhá.

Sao bác phá đám em thế?

Nói như này là như thế nào???
Trích dẫn:
Thăng Long có truyền thống cứ gái nào xấu xấu ế ẩm là thành nhà văn hết, lăn lộn vật vã cho đến khi câu được một con cá thì lại trở thành người bình thường. Thổ Phỉ muốn em nó hoàn lương thì làm công đức tí đi.

“xấu xấu ế ẩm”, “lăn lộn vật vã” “hoàn lương” “công đức” Dzép ơi, "dìm hàng" thì cũng một vừa hai phải thôi chứ!!! Đau lòng quá!

Trích dẫn:
Thôi các bác để em làm tí nào....Thổ Phỉ với Saint nhường em đi hai anh giai. Em thích lái máy bay... Không thấy sau bài gửi 3 em của em là có 1 bài gửi anh huh?

Nhóc này “thích lái máy bay…” thật á? Phục thế. May mình không tuyển phi công!
Old 30-11-2008, 10:51 PM   #34
anti
Khách

Kém Thổ Phỉ 1 tuổi dễ 1 nửa giai tathy gọi bằng cô! Cháu xung phong chào cô!
Old 01-12-2008, 03:30 PM   #35
Thổ Phỉ
Tuyết Hồng

Trích dẫn:
Softcake viết:
@ bác Thổ Phỉ: cảm ơn lời khuyên chân thành của bác. Chưa hết giờ, nên em cũng chưa muốn vội vàng nộp bài bác ạ.

@ Saint: ơ, em chưa kể hết với Saint à. Em tưởng mình nói xong rồi mà

Mình thử tưởng tượng người mà bạn Bánh Mềm thương nhớ, và căn cứ theo những gì mà bạn Bánh Mềm mô tả, bạn giai đó rất nên được ném vào sọt rác vì:

-Đã sắp trăn trở tuổi 40 nhưng vẫn chưa biết trên đời còn những thú vui tao nhã như Đế Quốc Quật Khởi, Cao Lương Mỹ Vị Hội hoặc chí ít thì cũng vào CLB Nho Săn Cáo hay Canon Reborn. Chính vì không biết mình muốn gì nên chỉ làm làm làm, tiền kiếm nhiều nhưng lại chẳng tiêu, đâm ra cau có, hay ốm vặt và ích kỷ hạng nặng. Loại này chỉ ba năm nữa là chăm chăm về nhà chat sex hoặc ra bar thẫn thờ ôm cốc bia chờ hàng đợi.

-Vì ích kỷ nên rất thô bạo phũ phàng với gái, thô bạo phũ phàng kiểu không thèm để ý cảm xúc con người ta là gì, hoặc có biết cũng thấy chẳng liên quan đến mình vì không muốn dây vào phiền phức

-Vì lười biếng nên đến bản thân mình cũng chăm sóc không xong, sau này sao biết cách chăm sóc cho người khác. Loại này bạn Bánh Mềm mà rước về thì vừa phải làm vợ vừa phải làm chồng, khổ lắm.

Tóm lại bạn Bánh Mềm nên làm một em trai tơ, kiểu như Anh Yêu hoặc Anti là vừa miếng
Old 01-12-2008, 04:22 PM   #36
syl
Khách

Thổ Phỉ dạo này đổ đốn chơi Đế Quốc xong lại còn cả vú lấp miệng em coi đó là thú vui tao nhã. Sợ quá đi. Làm giai dám làm dám chịu, nhận nhanh cho nó lành anh ạ
Old 01-12-2008, 11:17 PM   #37
Softcake
Đại úy

Trích dẫn:
Kém Thổ Phỉ 1 tuổi dễ 1 nửa giai tathy gọi bằng cô! Cháu xung phong chào cô!

Ngoan nhé, tết thiếu nhi cô Softcake sẽ phát nhiều kẹo cho nhóc tì hơn.

Trích dẫn:
Mình thử tưởng tượng người mà bạn Bánh Mềm thương nhớ, và căn cứ theo những gì mà bạn Bánh Mềm mô tả, bạn giai đó rất nên được ném vào sọt rác vì:....

Ôi nghe bác mô tả về bạn em mà em xấu hổ quá đi vì trót nói toàn tật xấu của him. May sao him không lượn lờ quanh đây vào thời điểm này. Dù sao thì cũng còn gần chục năm nữa him mới 40, nên chắc sau ngần ấy năm, him cũng nhiều thú vui tao nhã giống bác, ấy là em hy vọng thế thôi.

Em tính xấu, lại “xấu xấu ế ẩm” (@ JW), lại thù dai, lại yêu mình nhất nên toàn nhớ tật xấu của bạn mình thể than thở, cái tốt đẹp thì giữ lại để nhâm nhi một mình. Biết thế là ém hàng, nhưng mà các ưu thế để cạnh tranh của em không được ưu việt lắm (reviewed by JW et al), nên cứ ém là hơn .
Old 02-12-2008, 08:50 AM   #38
anti
Khách

Trích dẫn:
Softcake viết:
Ngoan nhé, tết thiếu nhi cô Softcake sẽ phát nhiều kẹo cho nhóc tì hơn.

Cô ơi cô, cháu ứ thích kẹo, cô cho cháu anh bánh nhá, loại mềm ý!
Old 02-12-2008, 09:24 AM   #39
Thổ Phỉ
Tuyết Hồng

hì hì lại phép thắng lợi tinh thần rồi, thôi cũng tốt
Old 02-12-2008, 09:34 AM   #40
Anh_Yêu
Khách

Cho cháu uống sữa không metaline nhá. Dạo này cháu ít uống sữa nên xanh xao vàng vọt quá.
Kính gửi.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài