Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 29-12-2007, 10:58 AM   #21
Supaman
Bố trẻ con

Supaman's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,802
Send a message via Yahoo to Supaman

À, thằng cu em Ý trên là cắt chính luôn nhé, không cho thợ phụ cắt đâu.

Dung nhan của nó thì quái dị lắm. Đầu cạo trọc, để râu dài.
Supaman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-12-2007, 12:56 PM   #22
Lumine
Đại tướng

Lumine's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Nơi Cư Ngụ: Trần gian <br> Lương làm thêm: 500
Bài : 3,306

Nếu chỉ cắt ngắn hay bằng chả cần nhuộm sấy ép iếc gì em gợi ý chỗ chuẩn cực ra mấy bác cắt tóc nam mạn gần gần Thành Công ấy.
Đơn giản hiệu quả và đảm bảo.
Em tòan ra đó cắt 12K
Còn nếu Cáo già nhiều tiền quá muốn tiêu bớt cho nhẹ người thì theo chỗ các anh khuyên.
Old 29-12-2007, 08:50 PM   #23
Phi Công
Tha rác

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 629

Bạn nut_chai cắt chưa nhỉ ? Cắt rồi thì thêm 1 địa chỉ nữa để lần sau đến cắt nhé
Lumine cắt đắt nhỉ .Cắt tóc nam ở Giảng Võ có 10k thôi nom cũng đẹp phết
Cắt ở số 1 Ngõ Trạm.Salon gì í quên xừ mất tên rồi .Nhớ bảo anh Hùng cắt cho đẹp hơn (trước làm ở Yến Trang xong tách ra riêng đấy).Chỗ này dao bén nên giá cũng bén ngọt luôn .Hình như tầm 90 -150k /đầu .Nhưng nói chung cắt hoặc làm cái gì ở đây xong cũng thấy ổn phết
Phi Công vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-12-2007, 10:40 PM   #24
Catdoi
Trung úy

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 245

Chị nút chai có muốn thử với hóa chất tý không ạ? Hay chị cứ để dài thế, uốn cái đuôi xoăn nhẹ nhàng lên. Hợp với mùa này, nhìn lại không hết dịu dàng nữa cơ. Em hay xử lý quả đầu trên Nguyễn Văn Tố hoặc Nguyên Hồng. Các giai này cắt tóc rất có dáng.
Old 30-12-2007, 12:30 AM   #25
cubi
Trêu anh tao à?

Gia nhập: May 2006
Nơi Cư Ngụ: Hum ber ger
Bài : 550

Thêm quán của đồng chí Thắng, kéo chính của Yến Trang cũ ra ngoài làm riêng ở trên đường Lê Duẩn nhưng giá cũng hơi chát.
Old 30-12-2007, 10:52 AM   #26
lifegoeson
Đại tướng

Nơi Cư Ngụ: US
Bài : 1,350

ban gi o tren cho minh dia chi bac Thin o Saigon voi. Luc truoc cat o Lu Dong Kinh khong hai long lam.
Old 30-12-2007, 12:29 PM   #27
nôbita
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
lifegoeson viết:
ban gi o tren cho minh dia chi bac Thin o Saigon voi. Luc truoc cat o Lu Dong Kinh khong hai long lam.

Hiệu Thìn ở 241 Hai Bà Trưng, P6, Q3. Ngay đối diện cổng công viên Lê Văn Tám. Vào thì nói với thợ để anh Thìn làm, chúng nó sẽ dẫn lên tầng 2. Nói chung anh ấy rất chiều theo ý mình nhưng theo mình, tốt nhất là cứ để anh ấy tự làm kiểu nào hợp nhất với mình, không cần order nhiều. Giá cũng ổn, có giá riêng cho từng loại thợ, anh Thìn làm thì đắt nhất nhưng so với ở ngoài HN thì vẫn rất dễ chịu.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-02-2008, 11:10 AM   #28
Chồngià
Khách

Nôbita làm ơn cho biết giá cắt tóc anh Thìn để tớ chuẩn bị ruột tượng để dẫn hàng đi cắt cho nó danh giá xứng đáng với cái địa vị đỉnh cao chuyên gia mút sữa bò đực phục vụ dòng họ ass của tớ. Cảm ơn nhiều quá.
Old 19-02-2008, 11:46 AM   #29
nôbita
Khách

Hồi mới vào SG, con bạn dẫn ra chỗ anh Thìn, mình tưởng chắc phải tiền triệu, nhưng mà hóa ra chả đắt, hình như là 200-250k gì đấy, đại loại tầm thế, vừa rẻ lại vừa đẹp, từ hồi đấy đến giờ, không để tóc dài nữa, không đợi mỗi lần đi công tác vào SG mới cắt tóc nữa vì tóc ngắn tháng nào cũng phải cắt thì mình cắt ở số 1, 2 Nhà Chung gì đấy, Y-not, cũng yên tâm lắm. Anh Thìn chỉ ở SG thôi, ít ra HN lắm.
Old 19-02-2008, 01:04 PM   #30
Pikachu
Quái vật kiệt

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 7,546

Off topic tí. Chán quá các tình yêu ạ. Em muốn đi ép cái mớ tóc xù như gà rù của em mà sợ đội mũ bảo hiểm thì đi tong. Có cách gì cứu không, trời ơi. Đừng bảo em vác xế hộp ra chạy nhé, cũng có lúc cần đi xe máy mà
Pikachu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-02-2008, 02:14 PM   #31
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Dưới hố
Bài : 1,735

Trích dẫn:
nôbita viết:
Hồi mới vào SG, con bạn dẫn ra chỗ anh Thìn, mình tưởng chắc phải tiền triệu, nhưng mà hóa ra chả đắt, hình như là 200-250k gì đấy, đại loại tầm thế, vừa rẻ lại vừa đẹp, từ hồi đấy đến giờ, không để tóc dài nữa, không đợi mỗi lần đi công tác vào SG mới cắt tóc nữa vì tóc ngắn tháng nào cũng phải cắt thì mình cắt ở số 1, 2 Nhà Chung gì đấy, Y-not, cũng yên tâm lắm. Anh Thìn chỉ ở SG thôi, ít ra HN lắm.

Cả đời chưa bao giờ cắt tóc tiệm tử tế, nên em nghe con bạn dọa là cắt Thìn đắt lắm mà không đẹp, em cứ sợ không dám đến, đành để vào SG.

Em cắt ở Khôi, 155Lý Tự Trọng, Quận 1. Từ tóc đen dài, dày, thẳng em thành nâu đất, quăn, lọn lớn. Thôi thì thay đổi tí cho nó đỡ nhàm. Cắt xong rồi phải mua 1 loạt dưỡng, gội và linh tinh những cái gì nữa ấy. Chắc em chỉ làm 1 lần này thôi, xót ruột về tiền và thời gian lắm lắm ạ.

Sau 6 tiếng ngồi trong tiệm, em thành ra thế này đây.
Old 19-02-2008, 02:32 PM   #32
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Post trước không lên ảnh, chả hiểu tại sao. Em post lại.
Old 19-02-2008, 02:50 PM   #33
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Cái ảnh trên bi thảm quá, người không dòm lại đi dòm cái chụp đèn.
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-02-2008, 03:41 PM   #34
Catdoi
Trung úy

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 245

Tóc Nút chai là xoăn thật hay xoăn giả thế?
Old 19-02-2008, 06:17 PM   #35
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Trích dẫn:
Catdoi viết:
Tóc Nút chai là xoăn thật hay xoăn giả thế?

Ô, nhìn như giả ạ? Chán thế, 6 tiếng ngồi trong tiệm cộng với cái hóa đơn nghĩ đến giờ vẫn xót ruột mà bác lại hỏi tóc em xoăn giả hay xoăn thật. Chả lẽ xấu thế sao?
Old 19-02-2008, 09:11 PM   #36
bizu
Đại úy

Nơi Cư Ngụ: nhà đẹp
Bài : 718

Chắc ý catdoi hỏi uốn thật hay giả, vì vừa uốn xong thì thật giả có khác gì nhau đâu. Giả thì gội đầu xong là hết xoăn, thật thì gội đầu, vuốt gel là lại xoăn đẹp.

Mình thấy kiểu tóc này đẹp đấy chứ. Không nhìn thấy mặt nên không biết có tôn gương mặt nut_chai lên nhiều không. Nhưng chắc chắn là thu hút hơn kiểu suông dài cũ. Ảnh thì đúng là tôn cái chụp đèn chứ không phải mái tóc

Làm tóc ở tiệm lớn, to tiền thì thường thuốc uốn, nhuộm không hại tóc lắm đâu. Nhuộm tóc làm tóc hư tổn nhiều hơn là uốn, nhất là màu nhuộm sáng, thường có chất tẩy màu. Màu như này thì may ra tóc chỉ bị khô thôi, dùng dầu xả, kem ủ tóc giữ ẩm thường thì ổn thôi, nut_chai đừng lo.
Old 20-02-2008, 03:01 AM   #37
dang_ky_lai
Khách

Ơ cho mình tò mò hỏi cái này (vì vợ mình chỉ có kiểu tóc kéo dài hay cắt cụt): cái đầu xoăn phi dê tuốt keo như thế tối đi ngủ có sao ko? hay là phải có cái gì để giữ tóc?
@ nut_chai: mình hâm mộ bạn phết có điều lần sao đừng chụp kiểu úp mặt vào tường nhé, phí cái khuôn mặt khả ái, thêm nữa trông như "bắt tệ nạn" ấy , nhỡ có thằng bỏ mẹ nào nó đi qua cóp về cho lên "làm ảnh minh họa" thì,....
Old 20-02-2008, 03:39 AM   #38
N3tXpert
Đại tướng

N3tXpert's Avatar

Gia nhập: Oct 2005
Nơi Cư Ngụ: HITB
Bài : 2,569

Đùa chứ máy ảnh đểu hay sao mà bạn nut cắt cái đầu hơn bị phí xiền.
Old 20-02-2008, 04:58 AM   #39
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Trích dẫn:
N3tXpert viết:
Đùa chứ máy ảnh đểu hay sao mà bạn nut cắt cái đầu hơn bị phí xiền.

Máy ảnh xịn nhưng không có người chụp xịn. Người chụp xịn đang bận ngồi làm mẫu cho máy rồi, máy tự xoay xở lấy thôi.

Đùa chứ cái góc chụp này hẹp lắm, chả có chỗ để máy được. Mà em cố tình chụp cái góc đấy để nhìn xem tóc mình với màu nền đó có khác nhau mấy không ạ. Em nhìn vào gương thấy màu sáng nên hơi hốt hoảng, lôi máy ra chụp ngay. Thực ra cũng có những cái để góc khác, nhưng không post lên được, tại nhược điểm là rõ mặt em quá. Vào hàng tóc tai thì nói chuyện với sâu tóc tai thôi, chìa cái mặt ra làm gì. Đá TL toàn đá tảng. Mấy cái ảnh đầu tiên em post cũng cái nào có mặt đâu ạ, tuyền tóc là tóc.

@ dang_ky_lai: Tóc em đi ngủ bình thường. Sáng dậy nếu muốn điệu, giữ nếp sóng to như này thì quấn lô khoảng 15-30phút, còn không cứ thả tự nhiên cũng xoăn rồi. À, tóc em không xịt vuốt keo gì như bác nghĩ đâu.
Old 20-02-2008, 11:57 AM   #40
lifegoeson
Đại tướng

Nơi Cư Ngụ: US
Bài : 1,350

Mình thấy tóc uốn đẹp, không thích tóc quăn mà nhìn cũng thích . Xin địa chỉ của anh Thìn mà vẫn chưa đi cắt được vì tóc còn ngắn quá . Tiệm Khôi ở trên cắt tóc ngắn có đẹp không nhỉ ?

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài