Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 19-03-2006, 11:54 PM   #361
Chocolatiebabe
Khách

Bài : n/a

Em tan vỡ với anh Xếko hồi nào mà phải hàn gắn. Hơi bị hạnh phúc! :-rose

thay đổi nội dung bởi: Chocolatiebabe, 20-03-2006 lúc 12:02 AM.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2006, 11:58 PM   #362
sleeman
Thượng sĩ

Gia nhập: Aug 2005
Bài : 163

Trích dẫn:
36 viết:
Có 3 phim làm anh khó ngủ khi xem xong là : 1. Forest Gump, 2. The Wuthering Heights, 3. What dreams may come.

Forest Gump hay nhể :-)
sleeman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2006, 11:59 PM   #363
gabamboo
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 547

Trích dẫn:
Koala viết:
Urgent, urgent, gabamboo ơi, hi`, tớ thấy pass rồi, đúng là mắt mờ mịt, mà sao nó đòi part 2 để unrip part 1, nếu mà down xong part 2 nó đòi part 3 để unrip thì sao nhỉ. Thế nghĩa là tớ phải down ngược từ dưới lên à? Trần ai khoai củ phết nhỉ?

[/B][/I]

Nhà Koala phải down hết đi về để trong 1 thư mục rồi hẵng bung nén ra, lúc bấy giờ nó mới nhảy chung vào làm 1 film cho mà xem. Chẳng nhẽ định xem từng đoạn một hay sao???

Trích dẫn:
36 viết:
Có 3 phim làm anh khó ngủ khi xem xong là : 1. Forest Gump, 2. The Wuthering Heights, 3. What dreams may come.

Ơ thế e tưởng xem 1 film hay xong phải cảm thấy yêu đời, yêu cuộc sống hơn. Chứ muốn xem xong mà thấy trằn trọc khó ngủ thì cứ đi xem mấy cái phim kinh dị, hiếp dâm trẻ em xong là thấy khó ngủ ngay chứ có gì đâu

thay đổi nội dung bởi: gabamboo, 20-03-2006 lúc 12:09 AM.
gabamboo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-03-2006, 12:02 AM   #364
camap
Khách

Các bác ai xem V for Vendetta chưa nhể. Thấy tàu đồn là một kiểu giống Matrix vì kịch bản do cái thằng viết Matrix ngày xưa làm. Tây thì cho 8/10.
Em choc tập trung chuyên môn tí nhỉ, không làm việc riêng với xeko nữa. X-(
Old 20-03-2006, 12:15 AM   #365
36
Đại úy

Gia nhập: Aug 2005
Bài : 433

Trích dẫn:
gabamboo viết:
Ơ thế e tưởng xem 1 film hay xong phải cảm thấy yêu đời, yêu cuộc sống hơn. Chứ muốn xem xong mà thấy trằn trọc khó ngủ thì cứ đi xem mấy cái phim kinh dị,

Lúc nào bị vợ đá ra khỏi giường mà ra bật tivi gặp đúng phim kinh dị thì vừa xem vừa ngủ luôn được đấy Tre gà ạ. Chú làm hỏng cả cái list của anh rồi.
Khổ cái bây giờ anh có mỗi cái máy tính, chả biết tìm loại đó ở đâu.

@Sô cô la: anh có nói là em với kô tan vỡ đâu. Thôi thì ngồi cùng nhau xem cho thêm tình cảm.

thay đổi nội dung bởi: 36, 20-03-2006 lúc 12:25 AM.
36 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-03-2006, 05:31 AM   #366
Chloé
Khách

Trích dẫn:
Lihny viết:
Cũng đú câu bài phát. Ty cờ lô xem phim Lovers of the Arctic circle chưa? Tên gốc cái gì rất chi là tình tứ Los Amantes del Circulo Polar; Julio Medem đạo diễn. Xem năm ngoái, giờ vẫn đê mê hehe. Quả này của Medem chị coi là số một, các thể loại Sex and Lucia làm sau chạy theo xách dép. Còn một hai phim nữa của ty này chị vẫn đang tìm kiếm. Mịa Úc lợn văn hóa thấp vãi cả đái, phim Châu Âu toàn của hiếm.

Medem là bác nào, sao em không biết? Am I deceiving you? Ngượng phết :')

Từ giờ cho đến cuối tuần bé hứa cố gắng chăm ngoan lục DVD của Medem về xem nhé.

P.S1: Đang nghiên cứu mổ xẻ Twin Peaks. Tất cả vì Vanity. Nhục thôi rồi.

P.S2: Xeko là giai của chị à? Dắt giai về đê. Gái đang bàn chuyện tabloids mà cứ xen vào, là thế nào. Giai đé o gì vừa lười, vừa ấy lại còn to mồm, thủng nồi trôi dế. Dắt về, vỗ cho phát vào mông.

thay đổi nội dung bởi: Chloé, 20-03-2006 lúc 05:38 AM.
Old 20-03-2006, 05:50 AM   #367
Lihny
gái hàng Da

Lihny's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 339

Medem tình yêu này gú gồ phát ra ngay. Chị xem xong con Lovers... đổ cái rầm, mịa hồi xưa cứ khinh TBN được mỗi Almodovar nhé, ai dè. Đọc giới thiệu thấy ty này vừa học về phim vừa học tâm lý học, thảo đíu nào mà phim bệnh hoạn vãi cả lái. Ty ở thành phố dạo này có phim nào ngon ngon bắn hàng đê, cứ kiểu Dreamers hay Love me if you dare, đại loại a la gái hot môi khêu ấy hehe

Tất cả vì vanity thì phải nhìn chị đây này, mẹ ôi nghiên cứu mổ xẻ từ Salò đến Requiem for a dream đến Mean Girls đến L word, thượng vàng hạ cám. Già rồi cứ phải đú chạy theo gái trẻ là nhọc người, xương cốt nhức mỏi, tâm lý ảnh hưởng ghê lém.
Lihny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-03-2006, 05:53 AM   #368
Lihny
gái hàng Da

Lihny's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 339

Xeko không phải giai nhà nhưng thuộc quyền quản lý tạm thời. Vài ngày nay do lơi lỏng không cho uống thuốc đầy đủ nên ty này có một số biểu hiện phát bệnh trở lại. Đã kéo về chữa trị xử lý nội bộ. Báo cáo ty cờ lô em hết.
Lihny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-03-2006, 05:57 AM   #369
Chloé
Khách

Vanity bệnh nhỉ. Mà đáng yêu, em lại hơi yêu mới chết. Bỏ con mẹ! Bây giờ em đổi tông, đé o thích gái già nữa, cứ tầm vanity mà tung tăng.

Medem poster nhìn quê vãi, phim có khi đục đục kiểu mình thích? Almodovar poster nào cũng long lanh, ngây ngất.

Salo mình thích không? Em xem cách đây 2 năm. Cắm đầu cắm cổ nuốt nước mắt mà xem. Xem xong đé o hiểu mình vừa xem gì, con mẹ bác Pasolini. Thế mà em còn đọc thơ của bác ý nữa mới tởm chứ hihi
Old 20-03-2006, 07:33 AM   #370
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Trích dẫn:
xeko viết:
à, xưa có chú CN có cái title là bay qua tổ chim cúc cu, em mời các bạn yêu thích nghệ thuật xem phim này, một trong hai phim được Oscar cả diễn viên nam và nữ (chính) nhé. Còn tại sao à, thì thôi cứ xem thử xem là Oscar một đôi thế có hơn gì với Oscar cá lẻ không.

Xeko ơi, thế này thì chết. Bay trên tổ chim cúc cu là 1 trong 3 phim từ trước đến giờ gặm được 5 giải OSCAR chính (5 major awards), 5 giải gì tình yêu hỏi bác gúc hộ em nhá.

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-03-2006, 08:06 AM   #371
xeko
I am back

xeko's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 3,143
Send a message via ICQ to xeko Send a message via AIM to xeko Send a message via MSN to xeko Send a message via Yahoo to xeko

Một trong hai phim thôi chứ nhỉ gù nhỉ ? Mày trưng cả 3 phim ra mở mang cho anh nghe, anh biết đến đâu thì nói chứ show off với ai mà gúc, mà còn cái Zatoichi không hôm nào cho xin lại đi.
xeko vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-03-2006, 08:19 AM   #372
Chocolatiebabe
Khách

Làm lành với Xeko lão đại cái

(Best Picture, Best Director, Best Actor, Best Actress, Best Screenplay)
It Happened One Night (1934)
One Flew Over The Cuckoo's Nest (1975)
The Silence Of The Lambs (1991)
Old 20-03-2006, 08:53 AM   #373
Chloé
Khách

Em phải nhảy vào tỏ lòng ngưỡng mộ tình yêu Chocobabe. Lôi phim ra mà trải thì chắc số phim em xem đủ nối từ mặt trăng tớ đỉnh đồi. Tình yêu thì ruột phim chắc phủ kín mẹ nó chục lần trái đất này là của chúng mình, nhỉ?

Em phục đé o biết nói gì hihi. Chỉ tự dưng nghĩ đến cảnh nằm cạnh quả body của tình yêu và xem phim, ôi!

Lihny: I keep you close to my heart. Ok có phim ngon phím mình ngay. Everyday lovers xem chưa ý nhỉ? Bảo lâu rồi mà.
Old 20-03-2006, 08:59 AM   #374
Chocolatiebabe
Khách

Chloe đọc vội thế. Mấy cái đấy là trả lời cho câu hỏi của anh Lưu gù chứ có phải list phim đã xem ra đâu.
Mà mấy cái phim trên nằm cạnh nhau xem chả lãng mạn tẹo nào
Old 20-03-2006, 09:01 AM   #375
Hunter
Khách

Em Choc thích Bay qua tổ chim cúc cu thì đã xem The Shawshank Redemption chưa? Cả hai phim này đều hay nhưng anh thích The Shawshank Redemption hơn vì kết cục của Bay qua tổ chim cúc cu buồn quá.

Cái phim Bay qua tổ chim cúc cu nghe tên cứ tưởng phim lãng mạn kiểu hồng hồng tuyết tuyết. Cũng chả thấy cúc cu quái gì. Sao nó lại đặt tên thế nhỉ?

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Còn phim bay qua tổ chim cúc cu em cũng xem rồi, công nhận rất hay, rất thích, xem 2 lần rồi hihi. Nhưng mà em cũng không phân tích ra đây được vì sao nó hay. Khổ thế. :~
Old 20-03-2006, 09:05 AM   #376
NCC

NCC's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Rạch giời rơi xuống
Bài : 7,891
Send a message via MSN to NCC Send a message via Yahoo to NCC

Trích dẫn:
Chloé viết:
Em phải nhảy vào tỏ lòng ngưỡng mộ tình yêu Chocobabe. Lôi phim ra mà trải thì chắc số phim em xem đủ nối từ mặt trăng tớ đỉnh đồi. Tình yêu thì ruột phim chắc phủ kín mẹ nó chục lần trái đất này là của chúng mình, nhỉ?

Em phục đé o biết nói gì hihi. Chỉ tự dưng nghĩ đến cảnh nằm cạnh quả body của tình yêu và xem phim, ôi!

Lihny: I keep you close to my heart. Ok có phim ngon phím mình ngay. Everyday lovers xem chưa ý nhỉ? Bảo lâu rồi mà.

Phát hiện ra cô Chóe này có thể chửi thề, đệm những từ chửi thề bất kể lúc nào, ở bất kể hoàn cảnh nào. Sao vậy? Một thứ văn hóa chăng?

NCC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-03-2006, 09:12 AM   #377
Chloé
Khách

Bố đời trật tự đê. Khi yêu người ta có quyền nói bậy. Em đang yêu...
Old 20-03-2006, 09:15 AM   #378
xeko
I am back

xeko's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 3,143
Send a message via ICQ to xeko Send a message via AIM to xeko Send a message via MSN to xeko Send a message via Yahoo to xeko

Từ dạo anh bảy ruồi ném cho quả tennis vào tin háng đâm ra Chóe lại có chiều hướng dạng chân. Hỏng, hỏng bố nó mất. Thôi trẻ con mới tập nói thì cứ tập, các anh chỉ nói có thế thôi.
xeko vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-03-2006, 09:15 AM   #379
Chocolatiebabe
Khách

@Hunter: The Shawshank Redemption em xem rồi ạ. Nhân vật ông cụ giữ thư viện nhà tù... (( Nice twist n turn!! Mà nhắc đến những phim prison kiểu này có phim Murder In The First (1995) cực hay anh ạ. Nhức nhối uất ức lắm. Đấy là về một case tra tấn tù nhân trong Alcatraz vào những năm 1930.

P.S: Mà thôi, nói nhỏ kẻo có người sắp vào sừng sộ!

thay đổi nội dung bởi: Chocolatiebabe, 20-03-2006 lúc 09:20 AM.
Old 20-03-2006, 09:36 AM   #380
Chloé
Khách

Trích dẫn:
xeko viết:
Hỏng, hỏng bố nó mất. Thôi trẻ con mới tập nói thì cứ tập, các anh chỉ nói có thế thôi.

Các anh nào? Xì!

Now, if you'll excuse me, I'm going to go home and have a heart attack.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài