Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 19-03-2006, 05:18 PM   #321
Phiu
big spender

Phiu's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 2,147

Em cám ơn các bác recommend, cơ mà mấy phim đấy em xem hết rồi, thôi có khi quay sang hỏi han các bác về phim hài hay phim thời hiệp sỹ thánh chiến vậy, có phim nào không ạ, em cám ơn.
Old 19-03-2006, 05:19 PM   #322
Phiu
big spender

Phiu's Avatar

Bài : 2,147

À, hôm nọ em xem The Knight Tale, buồn cười léo tả, tức là vừa hài vừa thánh chiến, đoạn đầu thấy hát We will rock you nhặng xị, nhí nhố cực.
Old 19-03-2006, 05:22 PM   #323
JW
Khách

Bài : n/a

À thế bác Phiu đã nghe Takin' care of business chưa, theme song của A Knight's Tale, kiểu rock 'n roll hay phết
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2006, 05:28 PM   #324
daudinh
Khách

Trích dẫn:
Phiu viết:
Em cám ơn các bác recommend, cơ mà mấy phim đấy em xem hết rồi, thôi có khi quay sang hỏi han các bác về phim hài hay phim thời hiệp sỹ thánh chiến vậy, có phim nào không ạ, em cám ơn.

Xem King Athur với Kingdom of Heaven cũng được.
Old 19-03-2006, 05:29 PM   #325
Lihny
gái hàng Da

Lihny's Avatar

Bài : 339

Cũng đú câu bài phát. Ty cờ lô xem phim Lovers of the Arctic circle chưa? Tên gốc cái gì rất chi là tình tứ Los Amantes del Circulo Polar; Julio Medem đạo diễn. Xem năm ngoái, giờ vẫn đê mê hehe. Quả này của Medem chị coi là số một, các thể loại Sex and Lucia làm sau chạy theo xách dép. Còn một hai phim nữa của ty này chị vẫn đang tìm kiếm. Mịa Úc lợn văn hóa thấp vãi cả đái, phim Châu Âu toàn của hiếm.

Lihny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2006, 05:29 PM   #326
chudongtu
Đại tướng

chudongtu's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 4,179

các bác ko có nhạc tham khảo mà cứ nói chay thế này em x tin
chudongtu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2006, 06:26 PM   #327
Chocolatiebabe
Khách

Trích dẫn:
Chloé viết:
Thế tình yêu có biết anh ý đồng viết kịch bản với ai không? Matt Damon gái ạ. Học văn ở Harvard, nhớ!

Douglas mà đần? Hihi, phức tạp thế mà bảo đần.

Thôi cứ yêu Tôm Cua cả Ben đi. Em ko giành đâu mà sợ hihih

Hi hi biết biết, nhưng Harvard thì Harvard chớ, viết kịch bản nó cần sự sáng tạo. Cứ Harvard thì mất công à? Mà thây kệ, đằng nào cũng chả thích anh này. Chả qua Pearl quý là vì anh chung tình thôi...
Anh Matt đóng Bourne Identity hơi bị cool, vừa cool vừa hiền lại chân chất. (Mình cứ mê những người tồi tội, chân chất hay sao ý nhỉ?! ) )
Douglas thì đần là đúng rồi, Basic Instinct thì đầu tiên ra vẻ đấu trí rồi "I will nail you" này nọ, cuối cùng thì cũng end up in bed. May mà nó tha không (chưa) giết.
Trừ khi còn phim nào không đần thì Chloe gợi ý cho Choc xem phát cho mở mang.. ;)
Đúng đấy, mọi người gợi ý phim thánh chiến, đánh trận đi. Em cũng mê thể loại này lắm. Hào hùng dũng cảm!
À, ai xem Scent of A Woman do Al Pacino đóng chưa? Hay nhỉ!!
Lyhny: Cám ơn chị gợi ý. Em có vẻ mê phim Medem hay sao ý! :-rose
P.S: Cấm ai xúc phạm Tom! X-(
À hôm nọ em đi tàu điện ngầm gặp một anh giông anh Tom cực, nhưng tất nhiên là không phải, Tom nào mà thèm đi điện ngầm. Mình cứ ngu ngu, rúc rích cười chả trêu anh được câu nào cả. Đấy, mồm cứ ra vẻ mê trai, đến khi trước mặt nó thì có dám nói câu gì đâu :')

thay đổi nội dung bởi: Chocolatiebabe, 19-03-2006 lúc 06:30 PM.
Old 19-03-2006, 06:29 PM   #328
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 7,827

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Hi hi biết biết, nhưng Harvard thì Harvard chớ, viết kịch bản nó cần sự sáng tạo. Cứ Harvard thì mất công à? Mà thây kệ, đằng nào cũng chả thích anh này. Chả qua Pearl quý là vì anh chung tình thôi...
Anh Matt đóng Bourne Identity hơi bị cool, vừa cool vừa hiền lại chân chất. (Mình cứ mê những người tồi tội, chân chất hay sao ý nhỉ?! ) )
Douglas thì đần là đúng rồi, Basic Instinct thì đầu tiên ra vẻ đấu trí rồi "I will nail you" này nọ, cuối cùng thì cũng end up in bed. May mà nó tha không (chưa) giết.
Trừ khi còn phim nào không đần thì Chloe gợi ý cho Choc xem phát cho mở mang.. ;)
Đúng đấy, mọi người gợi ý phim thánh chiến, đánh trận đi. Em cũng mê thể loại này lắm. Hào hùng dũng cảm!
À, ai xem Scent of A Woman do Al Pacino đóng chưa? Hay nhỉ!!
Lyhny: Cám ơn chị gợi ý. Em có vẻ mê phim Medem hay sao ý! :-rose
P.S: Cấm ai xúc phạm Tom! X-(

Ơ thế hóa ra bấy lâu tình yêu mê anh mà anh không biết à? Anh cũng vừa hiền vừa chân chất mà lại cứ tồi tội nhé.

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2006, 06:34 PM   #329
xeko
I am back

xeko's Avatar

Bài : 3,143
Send a message via ICQ to xeko Send a message via AIM to xeko Send a message via MSN to xeko Send a message via Yahoo to xeko

Trước nay mình thích mỗi Lynhi tình yêu vào review phim, mới cả em Hanibal. Nhưng cả hai đều kiệm lời. Gái bây giờ xổ ra rõ lắm nhưng tuyền kiến thức vặt trên internet kiểu bà già chợ cầu đông mà biết tiếng anh vào mạng là cũng post được.Đọc xong chả thấy cái gì gọi là cảm xúc hay có một tí cảm thụ. Nhưng cũng có khi gái bây giờ đóng vai cool nó thế, cứ ra vẻ đần đần tí là được, nhỉ ?
xeko vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2006, 06:34 PM   #330
JW
Khách

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
À hôm nọ em đi tàu điện ngầm gặp một anh giông anh Tom cực, nhưng tất nhiên là không phải, Tom nào mà thèm đi điện ngầm. Mình cứ ngu ngu, rúc rích cười chả trêu anh được câu nào cả. Đấy, mồm cứ ra vẻ mê trai, đến khi trước mặt nó thì có dám nói câu gì đâu :')

Đoạn này chúng mình giống nhau, nhỉ. Anh cũng hay tỏ vẻ sàm sỡ với gái thế thôi, chứ thực ra thì dịu dàng, dịu dàng lắmm :D
Old 19-03-2006, 06:42 PM   #331
Chocolatiebabe
Khách

@Xêko: Cảm xúc nó nằm trong tim, chớ đâu phải lúc nào cũng ùa ạt được như anh chị. Không tin ngồi xem phim cùng em, em khóc lau hết 1 hộp Kleenex cho coi!
@Saint: Love Actually hở anh? Mà chị Châu em mới đi vắng có 3 ngày thôi đấy, em chả dám tơ tưởng đâu! :~ Chúng ta hãy là bạn bè anh nhé!
@JW: Thế thì chết dở anh ạ, một đứa ngượng nghịu thì đứa kia phải chủ động chớ cứ nhìn nhau đỏ mặt thì biết làm sao? :') )
Old 19-03-2006, 06:45 PM   #332
xeko
I am back

xeko's Avatar

Send a message via ICQ to xeko Send a message via AIM to xeko Send a message via MSN to xeko Send a message via Yahoo to xeko

em choc công nhận cool ;) anh xin lỗi.
Old 19-03-2006, 06:49 PM   #333
Chocolatiebabe
Khách

Có nghĩa là đần đần ấy ạ? X-(
Hùm, nhờ chúng em nhí nhố mới lôi kéo được bao nhiêu V.I.P vào đây nghe anh "cảm thụ". Không biết ơn thì chớ.... ((

thay đổi nội dung bởi: Chocolatiebabe, 19-03-2006 lúc 07:00 PM.
Old 19-03-2006, 07:03 PM   #334
xeko
I am back

xeko's Avatar

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Có nghĩa là đần đần ấy ạ? X-(

Anh xin lỗi rồi mà.
Tranh thủ nói luôn. Kiểu như em Choc nói, cảm xúc nó trong tim í, tuôn trào ra nước mắt blah blah blah. Xong có bạn khác lại bảo tao thấy hay tao cảm nhận việc đếch gì tao phải giảng mày nghe, làm sao tao ép mày thấy hay theo cách của tao được ? Blah blah blah.
Ý của anh thì khác, thấy gì hay thì mình review cho mọi người. Trước đây nhiều phim xem không hiểu, anh hay vấn đáp với tfnh yêu lyhni xong vỡ ra nhiều thứ. Nhớ nhất cái đận nghe nhạc Yann Tiersen với em gì mắt trố yêu ơi là yêu trong phim Amelie. Đại khái thế. Chứ .. giới thiệu phim kiểu vào xem đên có anh này cool em kia sexy con này ngu vãi , khác gì mấy em bán vải chợ Đông An bàn phim Đơn giản tôi là Maria, nhỉ ?
Thôi, nhón tay là phúc thì cho đến nơi đến chốn, anh ứ thích cái kiểu chị em bán vải, anh thích trí thức tẹo, hào phóng chia xẻ kiến thức mới hay chứ show off trên cái TL này thì toàn thể các bà các mợ còn bám đít chị Saint nhà em dài.
Old 19-03-2006, 07:40 PM   #335
daudinh
Khách

Trích dẫn:
Chloé viết:

Tom Cua mà không cố quá thì cũng cute. Mỗi tội mặt nhìn đần như ngỗng ỉa.

Đúng là nhiều lúc cái mặt Tom Cruise nó "đần đần" thật . Khoái Clive Owen của The Hire và King Athur hơn.
Old 19-03-2006, 07:51 PM   #336
JW
Khách

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
@JW: Thế thì chết dở anh ạ, một đứa ngượng nghịu thì đứa kia phải chủ động chớ cứ nhìn nhau đỏ mặt thì biết làm sao? :') :))

Không, anh không shy, mà chỉ gentle thôi. Đấy là gentle ở trong:

Sometimes ya got to squeeze
Sometimes you've got to say please
Sometimes you've got to say hey
I'm gonna ... you softly
I'm gonna ... you gently
I'm gonna ... you sweetly
I'm gonna ... you discreetly

Love Her Gently :))
Old 19-03-2006, 08:12 PM   #337
gabamboo
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 547

Trích dẫn:
Koala viết:
Ta chê Clooney bao giờ, điệu cười đẹp mà đểuuuuuuuuuuuu vãi. Ừ, thế quái nào tớ lại chưa được xem gnngl, đến khi ra rạp thì nó dek chiếu nữa, chán. Chắc đợi vài bữa rồi đi xem ty nào down được thì xin về xem vậy.

đúng là gái, chảy hết cả ra rồi

Rạp nó ***** chiếu thì ty down cái gnngl này về mà xem này. Có cả link cho megaupload và link cho rapidshare, ty thấy cái nào đại tiện thì cứ dùng.

Link megaupload:
http://www.megaupload.com/?d=X56E75GN
http://www.megaupload.com/?d=A9MKKSQE
http://www.megaupload.com/?d=XS523BG4

hoặc Link rapidshare:
http://rapidshare.de/files/12500144....part1.rar.html
http://rapidshare.de/files/12500238....part2.rar.html
http://rapidshare.de/files/12500098....part3.rar.html
http://rapidshare.de/files/12500210....part4.rar.html
http://rapidshare.de/files/12500232....part5.rar.html
http://rapidshare.de/files/12500082....part6.rar.html
http://rapidshare.de/files/12499416....part7.rar.html
http://rapidshare.de/files/12497773....part8.rar.html

rar password: tanoprime
Old 19-03-2006, 08:14 PM   #338
Chocolatiebabe
Khách

Anh Xeko ới, cảm xúc không nói ra có khi còn dạt dào hơn cảm xúc viết xuống ấy chứ, chưa kể có phải ai cũng diễn tả lại được xúc cảm được như anh và 2 chị đâu. Cảm xúc phải tự mình cảm nhận, chứ cứ cố khiên cưỡng để ra vẻ trí tuệ thì chán chết hì hì..
Đùa chứ em bảo, em cũng chả thích Britney rồi Timberlake đâu...ấy mà nó thuộc yếu tố giải trí thì cũng cố cấm được nó. Mình không thích thì ối đứa khác nó thích. Nói nó rẻ tiền cũng chẳng đúng, khinh nó cũng chẳng đúng. Nó làm một số đối tượng khác (không phải mình vui) thì sai trái gì đâu?! Thế nên thích kiểu bà bán vải thì cũng là một dạng cảm thụ, mỗi cách thể hiện một khác khác. Cứ lúc nào cũng hàn lâm bôn bôn chán chết
Không thì anh gia đề đi, chúng em tuôn trào cảm xúc cho coi :-)

thay đổi nội dung bởi: Chocolatiebabe, 19-03-2006 lúc 08:19 PM.
Old 19-03-2006, 08:15 PM   #339
Mun
All Rights Reserved

Nơi Cư Ngụ: Xóm niều
Bài : 410

JW phim đấy của Tom là Top Gun, Tom có thời thắp hương để luyện mắt kiểu ninja để mắt được tinh anh sáng lấp lánh hehe. Trông đầy ý chí, có điều trông vẫn xinh xinh.

Unbearable Lightness of Being, hình như có list rồi, theo em là phim hay nhất của Daniel Day Lewis. Xekô lắm nhọt quá đấy anh ạ

Lại vừa chuyển về gần xích đạo...
Mun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2006, 08:37 PM   #340
xeko
I am back

xeko's Avatar

Thấy không, anh bảo trước là anh xin lỗi gái cool rồi mà, với cả thế nào cũng có đoạn trình bày nó hay thế nào em cảm nhận ra sao là trong tim em mà... anh viết trên kia rồi gái cool lại phải nhai lại làm gì ?
Mà thôi, trí tuệ của gái cool chỉ kiểu đẹp trai sexy hay là đĩ giai.. thì khác gì thím ba bán cá mê anh thầy giáo Mêhicô Victor .
Thế gái cool có thích anh Raymond anh giai của Tôm đần trong một phim nào đó năm 89 không gái cool ?
Mun gãi cho anh tí, dạo này bên này 43 độ không nhọt mới là lạ.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài