Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 18-03-2006, 10:34 PM   #301
Chocolatiebabe
Khách

Bài : n/a

Em mê Meg Ryan cực. Cô này có khóe miệng, điệu cười xinh không chịu được. Tóc vàng cứ như búp bê ấy!
Nhưng mà em "sợ" Shall We Dance lắm anh Levis ạ. Em JLo đóng cứ đơ đơ làm mình ghét lây ông Richard Gere X-(
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2006, 10:42 PM   #302
daudinh
Khách

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Em mê Meg Ryan cực. Cô này có khóe miệng, điệu cười xinh không chịu được. Tóc vàng cứ như búp bê ấy!

Meg Ryan già lại đổ đốn ra đóng cái film mới nhất vừa hình sự vừa sex mà mấy cảnh sex trông rất là dơ, quên mất tên film.
Old 18-03-2006, 10:45 PM   #303
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Phim In the Cut. Thấy mất cả hình tượng, trông lại còn chán nữa chứ.

Meg Ryan trước đóng sao trông cute và sweet thế, tự nhiên đóng cái phim mới này.
Old 18-03-2006, 10:45 PM   #304
Chocolatiebabe
Khách

Ơ thật hả các anh, phí quá nhỉ, em thần tượng cô này cùng Michelle Pfeiffer lắm. Buồn nhỉ! :~
Ôi, quên mất, ly kỳ hấp dẫn em recommend mọi người Flight Plan do Jodie Foster đóng. Đừng đọc trước review gì cả, cứ lôi bỏng ngô, tắt đèn đi ôm nhau xem. Hơi bị bất ngờ.
Em cho 8/10 phim này! :-rose

Còn xem phim ý nghĩa thương thưong cảm động tâm lý thì có I am Sam
Phim này em cho 9/10. Em xem 2 lần rồi đó! :-rose

thay đổi nội dung bởi: Chocolatiebabe, 18-03-2006 lúc 10:50 PM.
Old 18-03-2006, 10:49 PM   #305
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Ôi, quên mất, ly kỳ hấp dẫn em recommend mọi người Flight Plan do Jodie Foster đóng. Đừng đọc trước review gì cả, cứ lôi bỏng ngô, tắt đèn đi ôm nhau xem. Hơi bị bất ngờ.

Thực ra cũng không bất ngờ lắm. Đoạn cuối kết thúc hơi vô lý (tình tiết hơi khiên cưỡng thì đúng hơn), kiểu như để làm cho lý do nó hợp lý. Nhưng xem giải trí cũng được. Anh mà cho điểm cũng 8/10.
Old 18-03-2006, 10:51 PM   #306
Chocolatiebabe
Khách

Vâng, thế nên em mới cho 8/10. Hơi bị tẹo thôi, nhưng chấp nhận được. Vẫn được điểm như mong đợi của em. So vơi Panic Room cũng Jodie đóng thì hơn nhiều nhiều!
Old 18-03-2006, 10:52 PM   #307
daudinh
Khách

Phí nhỉ, bữa trước tự nhiên không mua film này. Đĩa DVD ở VN bây giờ rẻ dễ sợ 12K một DVD.
Old 18-03-2006, 10:54 PM   #308
Koala
Đại tướng

Koala's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 1,124

Em chưa xem "Shall we dance", vừa mới xem 2 phim có cô JLo này là "The wedding planner" với cả "Out of sight"- thế quái nào 2 phim này giai diễn cùng lại diễn hay hơn là JLo, đặc biệt là anh George Clooney trong "Out of sight". Có lẽ JLo hợp với những vai nhẹ nhàng, không cần diễn xuất nhiều, được cái mắt nhìn lấp lánh, ý em là cái thần trong mắt ấy, hay.

Nhân tiện nói đến Meg Ryan, ngoài cái "Sleepless in Seatles", cô này có phim "Kate and Leopol" cũng hay- tuy cái đoạn đứng trên cái cầu- giống cầu Long Biên- để chuẩn bị bước vào quá khứ thấy hơi nhảm nhí. Còn 1 phim nữa cũng rất hay là "When Harry met Sally"- phim này em thấy miêu tả tâm lí nhân vật phải nói là cực cực cực chuẩn, em thích đoạn cô ấy 1 mình đi mua thông, ì ạch kéo về nhà vào giáng sinh năm sau. Hì, nói dài dòng thế, tóm lại là ai có phim "When a man loves a woman" cho em xin phát, em cảm ơn nhiều ạ
Koala vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2006, 12:57 AM   #309
tdt-vn
Trung sĩ

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 31

Trích dẫn:
daudinh viết:
Phí nhỉ, bữa trước tự nhiên không mua film này. Đĩa DVD ở VN bây giờ rẻ dễ sợ 12K một DVD.

Bác mua DVD 12k ở đâu đấy, chỉ em phát, em đội ơn bác :-)
tdt-vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2006, 01:12 AM   #310
Freeman
Trym nằm trên trán

Freeman's Avatar

Gia nhập: Aug 2005
Bài : 893

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Vâng, thế nên em mới cho 8/10. Hơi bị tẹo thôi, nhưng chấp nhận được. Vẫn được điểm như mong đợi của em. So vơi Panic Room cũng Jodie đóng thì hơn nhiều nhiều!

BGK rộng quá, anh chấm rộng cho 7/10 (chỉ vì e đã cho 8/10 rồi thôi đấy nhá). Thẳng tay chỉ có 6/10 vì là Jodie nên + 0,5 nữa
Old 19-03-2006, 03:15 PM   #311
Chloé
Khách

Hehe em thấy Meg Ryan trăm phim như một, kiu kiu đóng mỗi The Doors hay hihih. Đóng Pam. Khênh khênh khệnh khệnh.

Koala ko đuợc chê Clooney. Nâng Clooney so với J.Lo, gái ơi là gái!

Clooney, ngày trước em chỉ thích thôi. Bây giờ đạo hẳn con mẹ nó diễn, yêu vãi đái. GNAGL của Clooney bóp chết tất cả các phim của Steven Soderbergh. kekeke

Nhan sắc thôi rồi. Đẹp hơn cả, con mẹ nó, Che.

thay đổi nội dung bởi: Chloé, 19-03-2006 lúc 03:17 PM.
Old 19-03-2006, 03:37 PM   #312
shinichi

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 963

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Ơ thật hả các anh, phí quá nhỉ, em thần tượng cô này cùng Michelle Pfeiffer lắm. Buồn nhỉ! :~

Phim này hay phết nhỉ, đầu tiên em tưởng cô này bị điên hehe.
shinichi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2006, 04:02 PM   #313
Koala
Đại tướng

Koala's Avatar

Ta chê Clooney bao giờ, điệu cười đẹp mà đểuuuuuuuuuuuu vãi. Ừ, thế quái nào tớ lại chưa được xem gnngl, đến khi ra rạp thì nó dek chiếu nữa, chán. Chắc đợi vài bữa rồi đi xem ty nào down được thì xin về xem vậy.

Mai hoặc kia nhất định phải rủ được tình yêu của ta đi xem cái ...before Romeo n Juliet, there were "Tristan n Isolde"...
"How many did you love before me?"
"Non"
"and after me?"
"Non"

đúng là gái, chảy hết cả ra rồi

thay đổi nội dung bởi: Koala, 19-03-2006 lúc 04:39 PM.
Old 19-03-2006, 04:09 PM   #314
Chocolatiebabe
Khách

Clooney đóng mấy phim cool cool, đểu đều, vui vui thì ok chứ chưa thấy phim nào đóng nội tâm hay hết á! J Lo thì chả biết đẹp xinh ra sao nhưng cứ phim nào có nàng ấy đóng thì mình tránh xem. Bị quả U Turn với Shall we dance nó ám. Diễn viên nam dở nhất là ai nhở???
Old 19-03-2006, 04:21 PM   #315
Koala
Đại tướng

Koala's Avatar

Mâm xôi giai ấy à, còn ai vào đây nữa ngoài chàng Tôm Cùi của em Anh Tôm Cui` đúng là phải ôm con mâm xôi trọn đời, thành tựu cbn trọn đời.

thay đổi nội dung bởi: Koala, 19-03-2006 lúc 04:40 PM.
Old 19-03-2006, 04:41 PM   #316
Chloé
Khách

Ôi phim kia là mới hả Koala?

Chocbabe bảo diễn nội tâm sao cơ? Thế cool cool, đểu đểu thì không phải nội tâm mà là "wearing the inside out" à baby? Cứ phải lúc nào cũng nước mắt lưng tròng như Sean Penn á? Gái xem Solaris khẩn trương, nhé?

Clooney là người đàn ông lịch duyệt cuối cùng ở Hollywood. Có học, có duyên, hào hoa, hài hước, thông minh, quyến rũ.

Tom Cua đóng lởm. Nhưng cũng có phim hay, 4/7 và Magnolia. Tom Cua mà không cố quá thì cũng cute. Mỗi tội mặt nhìn đần như ngỗng ỉa.

Ben Affleck babies. I need you more than Ben Affleck needs acting school. Đến con J.Lo nó cũng không chịu được nữa là.
Old 19-03-2006, 05:02 PM   #317
Chocolatiebabe
Khách

ha ha nó trả thù mình bảo Clooney của nó cheesy đây mà Đóng cool dễ ực, mặt cứ đơ đơ là xong. Đùa chớ Choc cũng hơi bị quý Clooney. Công nhận Ben đóng dở, nhất là trainning day. Thế mà hồi Pearl Habour mê mệt anh ấy thế. Từ khi mê em Jlo đâm đần đụt đi. Nhưng mà anh này giỏi vì vừa viết được kịch bản, vừa produce được.
Tom của mình cute thế mà nó chê! Nụ cười anh hiền lành thế có biết hại ai bao giờ...
Choc không có cảm tình với Michael Douglas. Anh này mới gọi là đần đần! :~
Old 19-03-2006, 05:06 PM   #318
Chloé
Khách

Thế tình yêu có biết anh ý đồng viết kịch bản với ai không? Matt Damon gái ạ. Học văn ở Harvard, nhớ!

Douglas mà đần? Hihi, phức tạp thế mà bảo đần.

Thôi cứ yêu Tôm Cua cả Ben đi. Em ko giành đâu mà sợ hihih
Old 19-03-2006, 05:09 PM   #319
JW
Khách

Tom Cruise trong Collateral đóng sát thủ còn hay hơn cả Châu Nhuận Phát, đần vào mắt.

Tất nhiên là, trí thông minh của giai phát triển theo năm tháng. Chứ cái hồi đầu đóng phim gì lái máy bay nhở, các tình yêu nhắc hộ anh, thì đúng là quá đần thật!
Old 19-03-2006, 05:10 PM   #320
Chloé
Khách

Câu bài kekek.

Chị chuyển sang thích thằng em nó đi. Casey Affleck. Thằng này nhìn mặt xinh mà đé o ngu như thằng Ben. Gerry hay lắm hay lắm hihih.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài