Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-08-2007, 12:28 AM   #21
18Googol2
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Ivan viết:
Các bác cứ nhắc đến sui siếc làm em lại mơ đến ngày có một nàng công chúa oánh ôtô đến hỏi cưới em, em mặc sui vào trèo lên xe hoa miệng nhoẻn cười e lệ. Thích thế không biết!

Nàng này ít ra là phải xấu điên cuồng, hố hố

May quá có cái tóp píc này, em cũng đang định mò về nhà làm 2 bộ, ăn mặc lôi thôi quá rồi
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2007, 06:07 AM   #22
che3mau
Viết léo gì lắm thế.

che3mau's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,898

Chương thì may 3 tr là ngon lắm rồi. Thấy may cũng được phết, 3 tr thì ngang khoảng mấy loại 3 4 trăm đô bên nước ngoài.
che3mau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2007, 07:49 AM   #23
Oops
Khách

Tớ vừa mua cho thằng em tớ một bộ suite $430 xuống giá còn $230, cỡ 36, đẹp miễn chê, nhìn mãi không chê điểm nào được cả về hình dáng lẫn chất lượng, làm gì mà phải mua suite tới vài nghìn đô. Bộ suite đắt nhất mà tớ quen người mua là $2,000, nhưng mà suite cho Wall Street sale man, lương 6 số. Mặc suite đẹp để còn đi sell stocks với bond trị giá hàng triệu đô, chứ bình thường thì làm gì mà phải tiêu lắm tiền vào suite, vì thực ra có mặc mấy đâu.
Old 13-08-2007, 08:01 AM   #24
fof
Bần Tương học giả

fof's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,230

Công nhận là chỉ có salesman là hay mặc suit đắt tiền, giày đắt tiền và đeo đồng hồ điệu đà, rặt 1 bọn lừa đảo
Mình thấy bác Edmund Phelps hay mặc bộ kẻ kẻ trông quê phết, hay là Noy nên học tập
fof vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2007, 08:52 AM   #25
Elgnoy
Tư Mã Noy

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 501

Cảm ơn các bác tư vấn. Vì thời gian chật hẹp nên hôm qua em đã liều mình qua đặt 1 bộ chỗ Đức 73 Nguyễn Hữu Huân rồi. Thấy anh này làm việc cũng cẩn thận, đo đạc tử tế, nhắc cái gì đều tính trước cả. Mà anh ấy tự đo, hy vọng là không phải kiểu subcontract như mấy chỗ Cao Minh vv.

Người em không cân đối, mặc bộ nào may sẵn thì chỉ vui chơi được thôi chứ đi làm việc không nghiêm chỉnh lắm. Em thử suits may sẵn mãi, toàn bị nhô vai, hõm vào chỗ xương bả vai. Mua suit ở nước ngoài nếu là loại may sẵn, giảm giá thì rẻ nhưng khó vừa ý (mầu sắc, đo đạc, kiểu cách vv.), còn nếu vào mấy chỗ customize thì đắt hơn ở nhà nhiều mà em cũng không chắc là chất lượng tốt hơn được.

Em may bộ tử tế cũng chỉ để mặc 1 lần quan trọng thôi, còn bình thường mặc quần đùi áo ba lỗ là được rồi. Mình càng thuộc loại tép riu thì càng phải chuẩn bị quần áo đẹp đẽ tử tế để người ta x biết, chứ bác fof nói thế là về đẳng cấp đại cao thủ rồi, cần gì quấn áo nữa.
Old 13-08-2007, 04:08 PM   #26
Fwngjia
Khách

Thực ra, các bạn nên hiểu rộong ra, là bạn Noy chuẩn bị lấy vợ, nhá. Khoe thế thôi, mà đ-éo đứa nào chịu hiểu, thật là kém nhạy cảm....
Old 13-08-2007, 04:56 PM   #27
Mun
All Rights Reserved

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: Xóm niều
Bài : 410

anh ra thử Cao xem, nhà em hay may ở đó, em nghĩ cũng rẻ, tầm 3-4tr/bộ có thể làm luôn 1 cái sơmi theo dáng mình thích. Nếu em không nhầm thì có 2 địa chỉ
1 là ở Lê văn Hưu, đi từ ngã 5 Lò Đúc Phan Chu Trinh thì nó ở bên trái
2 là ở Nguyễn Khuyến, gần sát ngã 3 giao với Quốc Tử Giám, ở bên phải

Lại vừa chuyển về gần xích đạo...
Mun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2007, 08:07 PM   #28
Elgnoy
Tư Mã Noy

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 501

Bẩm em không ạ, #*&$#& bác Tiều định làm hại đời em.
Old 13-08-2007, 08:30 PM   #29
Parapapa
Các em ơi, đi bơi
Người đàn ông Thăng Long

Parapapa's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 576

Trích dẫn:
kontwou viết:
Thực ra, các bạn nên hiểu rộong ra, là bạn Noy chuẩn bị lấy vợ, nhá. Khoe thế thôi, mà đ-éo đứa nào chịu hiểu, thật là kém nhạy cảm....

Trích dẫn:
Elgnoy viết:
Bẩm em không ạ, #*&$#& bác Tiều định làm hại đời em.

Bác Tiều hại trinh tiết của Noy thế là không được, em nó lấy chồng bảo lấy vợ, đồ quỉ sứ
Parapapa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-08-2007, 04:40 AM   #30
raudiep
giang hồ không mỏi cánh ...

raudiep's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 631

Anh Đức - Nguyễn Hữu Huân lấy lời bán vải là chính, may đo cẩn thận. Duyệt được.
Bạn Noy may suit nên may thêm 1-2 phát quần extra nữa. Nói chung là quần dùng nhiều hơn áo, và mau hỏng hơn. Về sau đỡ phải tìm loại vải mình đã dùng (mà có khi x có nữa). Vợ/chồng còn tìm lại được, vải may suit khó lòng kiếm lại lắm.
Tớ cứ khuyên thật.
Old 05-09-2007, 01:40 AM   #31
Ba Số
Trung úy

Ba Số's Avatar

Gia nhập: May 2007
Bài : 244

Mình may ở Đức Nhuận ở trên Hàng Dầu, không nhớ chính xác địa chỉ là bao nhiêu nhưng bạn cứ Hàng Dầu sẽ thấy. May suit nhớ yêu cầu lược canh tóc, suit bây giờ toàn dùng keo dán 2 cái lớp vải vào không có một tí dáng nào. Quần nên may ống thuôn đừng may ống đứng, ống tay suit cũng phải nhỏ để không mất cân đối. May áo sơ mi nếu có sọc thì nhớ nhắc ông ý ghép cái sọc với nhau chỗ tiếp giáp vai với cánh tay, thể hiện mình sành
Ba Số vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-09-2007, 12:24 PM   #32
Hoàng Gia
đm đây là chỗ ông chửi chính quyền đấy à?

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,749

Trích dẫn:
bizu viết:
Nhà may Chương 270 Hai Bà Trưng. Công may cách đây 2 năm là 1,3tr/bộ, bây giờ em không biết. Giá ở đây thuộc loại cao top rồi. Còn các nhà may khác như Tuấn chợ lớn (217 Hải Thượng Lãn Ông) hay các nhà may khác thì rẻ hơn một chút. Các nhà may đều có đủ loại vải cho bác chọn, kể cả vải nhập từ ý.
Nói chung các nhà may đều outsource phần cắt may cho các thợ quen hết. Trước có 1 topic về may suit có một số địa chỉ trong Sài Gòn, bác tìm lại thử xem.

@Ivan: Thế thì thích nhỉ. Nàng công chúa còn mang suit sẵn đến đưa cho Ivan mặc vào nữa thì nhất quả đất. Đúng là Chử Đồng Tử thời nay nhỉ

Chương Hai Bà Trưng hay Tuấn Tailor Chợ lớn giờ vẫn lung linh thương mác. Tuy nhiên em lưu ý các bác ở SG thì nên chọn chính thợ làm thủ công cho mấy anh đại gia kia, kể cả bác Cao Minh có hàng hiệu to vật trên Pasteur. Chính họ, với tay nghề gia truyền, sự khéo léo và chăm chỉ mới làm nên những bộ Complet tuyệt vời. Hồi 2000, thằng em em nhận tiện công tác SG đã nhờ em đặt giúp 1 bộ để cuối năm nó cưới. Em dẫn nó lên đường Trần Quang Khải-QI, nơi đây rất nhiều những nhà may trong hẻm, ngoài đường họ chỉ có tấm biển nhỏ khiêm tốn. Tiệm em giới thiệu nằm gần rạp Văn Hoa, hẻm khá lớn, em quên số nhà mất tiêu rồi nhưng nếu đi thì vẫn đến ngon lành
Tiệm này chính là nơi SX hàng cho Nhà may Chương đấy ạ. và như vậy thì giá chỉ còn 80% thôi. Ở đây đầy đủ Catalogue update liên tục, cả mẫu vải. Tuy nhiên các bác có thể ra chợ Soái Kình Lâm-Q5 để thửa 1 bộ tuýt xuy pha len chính hiệu London, giá mềm như gà mái tơ, chừng 500-600đồng/m (khổ 59"). Bác nào to cao làm 3m là đủ, em nhỏ chỉ 2,7m. Nếu may thêm quần (quần thường hỏng trước áo) thì lấy thêm 1.1m nữa. Công may 800k-1 triệu tùy mùa.
Ở Hà Nội em thấy Tiến Đạt ở Tràng Tiền cũng khá phết. Hoặc các bác ra Hàng Trống thì có mà ối tiệm lừng danh từ thời Phớp đô hộ.
Hoàng Gia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2007, 10:08 PM   #33
ceo
Liệt sĩ

ceo's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 82

Bác Hoàng Gia làm em nhớ đến nhà may trong ngách to Trần Quang Khải. Trước ở HCM em thường hay vào nhà may có ngách to giữa phố, nhà này còn không đề biển ở ngoài. Khách rất đông, nhiều khi phải chờ đến lượt mình đo. Ông chủ trực tiếp đo suốt đến khoảng 7h tối hàng ngày, ngày nghỉ off. Có nhiều vải từ bình thường đến cao cấp để chọn, rất đa dạng dù đắt hơn bên ngoài kha khá. Hiệu may này em được 1 bà chị gốc SG giới thiệu. May quần ở đây khá ưng ý & cũng thấy nhiều người may Suite.

Tuy nhiên, do ở cùng với mấy ông bạn VNairline nên em thường ra nhà may Hoa (hay ông chủ tên Hoa). Nhà may này có tiếng từ trước năm 54 và chuyên may Suite cho tất cả phi công của VNairline. Lý do này khiến em may Suite ở đấy. Tuy nhiên không có nhiều vải để chọn, địa điểm là một cửa hàng nhỏ, mặt tiền gần ngã tư cách đoàn bay khoảng 2km, em quên phố rồi nhưng nếu cần có thể check lại được - Lâu quá không đi chơi HCM.

Hà Nội thì loanh quanh Hồ Hoàn Kiếm là chuẩn.
ceo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-09-2007, 03:10 AM   #34
Flores
Trung sĩ

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 70

Hai bác trên nói chuẩn ạ. Em trước giờ ăn mặc quê mùa, chuyện gì gấp lắm thì mặc đại cái blazer duy nhất, giờ cần đến một bộ suit cho đàng hoàng chỉn chu thì cũng sợ, chả biết nơi nào may vừa ý, trẻ trung một tí mà vẫn formal. Bu em dẫn con bé đi may vest chỗ người họ hàng là chồng của cháu ruột ông chủ nhà may Chương, cũng là thợ chính cho tiệm. Tiệm nhỏ và hơi bị tiền sử, bé như lỗ mũi nhưng vest đã may xong thì chất đống. Chỗ này cũng nhận may vest đồng phục cho công ty. Em vừa nhận được hàng tối nay, y chang trong catalouge Hàn Cuốc của em và cực cực cực vừa người. Tiệm nằm gần cái chợ ở đường Hoàng Hoa Thám, quận Bình Thạnh, trước con hẻm có đừong ray xe lửa. Chắc hỏi nhà may Minh râu là ai cũng biết.

Em thấy chỗ này may vest kiểu và giả vest cho nữ thì đẹp hơn hay sao ấy. Nhưng chắc ăn cứ mang hình mẫu của mình theo, đảm bảo sản phẩm vừa ý.
Flores vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-10-2007, 03:00 PM   #35
Forget Me Not
Đại úy

Bài : 374

Trích dẫn:
Cafeteria viết:
Bọn này mới spam chiều nay, em nhòm ảnh cũng lung linh phết, chỉ ngại ảnh các bạn ý thuổng của tây về làm hàng.

http://www.hanoi-fashion.com/

Em xin các bác em lạy các bác đừng có ra đây nhé. Công nhận quả này PR hơi bị tốt, dân tình cứ đồn thổi, chứ đến may thì vải Tàu lấy ở sạp về, may xong em và mấy chị bạn chạy mất dép để cả đồ ở lại cho đỡ tốn tiền công hehe
Forget Me Not vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2008, 04:21 PM   #36
Vích ngố
Trung sĩ

Vích ngố's Avatar

Gia nhập: May 2007
Nơi Cư Ngụ: Vô gia cư
Bài : 85

Cho mình hỏi muốn may vest cho cả giai lẫn gái cùng một loại vải, cùng hàng may thì may đâu bây giờ nhỉ? Mấy địa chỉ trên hình như chỉ may vest nam đẹp trong khi nhu cầu mình muốn may cho cả gái.
Old 01-06-2008, 12:25 AM   #37
Hai mươi ba
Đại tướng

Bài : 2,761

Trong Sài Gòn có Sỹ Tân ở Nguyễn Đình Chiểu may 1 bộ 3.5M thử 1 lần lấy sau 10 ngày. Tiệm Thắng ở Lê Thánh Tôn hay gần gần đấy thì cũng bằng giá nhưng nghe bảo đẹp hơn, nhưng không lâu đời bằng Sỹ Tân. Mà 3.5M là cả vải.
(Cradle of Filth)
Hai mươi ba vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-06-2008, 12:40 AM   #38
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Em vừa may ở Thắng xong. Cả jacket, cả vest luôn. May là thằng mả mẹ đi cùng nó ko mở mồm ra chê nhiều quá, chê nhiều em thiến luôn .

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-06-2008, 03:29 PM   #39
alo_picasso
Đại úy

alo_picasso's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 339

Những địa chỉ các bác nhắc ở trên có nhận alter suit không ạ? Em có một bộ mua ở bển bị cái thân hơi dài chút, em muốn sửa ngắn lại chút.
alo_picasso vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-06-2008, 12:50 AM   #40
orlagu
Khách

Dài thân thì tailor ngại sửa đấy, tại nó vướng cái túi rồi.

thay đổi nội dung bởi: orlagu, 06-06-2008 lúc 12:53 AM.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài