Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 15-06-2007, 03:22 AM   #81
Tia
Thiên hạ bách tính

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 756

Đọc chuyện đám cưới và sau khi cưới của bà con bạn bè mới thấy mình còn ngây thơ da man, ngây thơ quá, ngây thơ không chịu nổi.

Nên có khi em nghĩ có khi bao giờ bác sĩ bảo cưới thì cưới có khi lại là lý do chính đáng nhất để lấy chồng bên cạnh lý do và lấy chồng giàu không đứa khác nó lấy mất. Có gì sau này còn có lý do đứa con để tiếp tục gắn bó, không có sau này nhìn mặt chồng lại nghĩ sao mình lại phải sống với cái thằng dở hơi này.
Tia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2007, 03:41 AM   #82
Macchiato
Liệt sĩ

Macchiato's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 308

KHiếp quá, toàn thấy các chị em mới cưới chồng còn hừng hực khí thế. Vài ba năm lại chán phè ra ấy mà. Cứ thoải mái đi, ngoại tình, một phần tất yếu của cuộc sống.
Macchiato vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2007, 08:12 AM   #83
Fiona
Khách

Bài : n/a

@Big Giong: Chuyện mạng mà mang chuyện đời lên phang người ta thì chỉ thể hiện sự đuối lý, sự yếu đuối của bạn mà thôi. Tớ không biết bạn biết bao nhiêu % sự thật về chủ nick Fiona, nhưng chuyện của bạn nói thì chắc chắn là 0% sự thật, 100% là đoán mò. Tớ xin confirm là tớ chẳng biết giai Thăng Long nào tớ định lấy làm chồng cả. Trước khi quyết định lấy ai thì người ta nên tìm hiểu. Giả dụ như chuyện bịa của bạn có thật thì sự thật bây giờ đã chứng minh rằng qua một thời gian tìm hiểu, anh giai ấy đã bị loại và Fiona không lấy giai Thăng Long là một điều hoàn toàn sáng suốt. Tớ thấy bạn hơi bị thiếu tự tin, nên mới phải dùng đòn chuyện thật ra dọa các bạn trên mạng. Nếu bạn là đàn ông thì hành động này không nam tính tí nào, thậm chí tớ thấy cứ hèn hèn thế nào ấy. Bạn phải xem lại đi nhé! ;)

@Tộc: Em ơi, chị thấy phụ nữ quyết định phần lớn hạnh phúc gia đình đấy, không chỉ ở Việt Nam mà ở đâu cũng vậy. Phụ nữ khổ có thể chỉ vì họ hành động theo cảm tính, cứ để cho đời nó đẩy mình đi thôi.

@Tia: Chị nghĩ cho tới khi chị lấy chồng, chị vẫn còn thiếu kinh nghiệm, tức là ngây thơ giống em thôi. Nhưng cũng đã bớt ngu đi một phần. Hôn nhân là một bước tự trải nghiệm, là học hỏi và rút ra kinh nghiệm tiếp theo cho hành trình cuộc đời mình. Chắc chắn sẽ còn có va vấp và sai sót. Tuy nhiên, nếu có được người chồng biết hợp tác cùng mình xây dựng môt gia đình thì còn gì tuyệt vời hơn?

@Macchiato: câu chuyện ngoại tình lại là một chủ đề khác rồi.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2007, 08:21 AM   #84
FAMAS
Chân tiểu nhân

FAMAS's Avatar

Gia nhập: Aug 2005
Bài : 582

Không hiểu sao cứ vào đây đọc lại thấy cực buồn cười, một số bạn mới lấy chồng thì ra sức khoe khoang về hạnh phúc. Một số đông các bạn khác chưa vào rọ thì nghi ngờ và dè bỉu.
Còn về vụ chị Fiona có cần dẫn chứng không? mà toàn do chị kể ra chứ ai hơi đâu mà dò theo chân chị từng bước.

Khổ nhất là các bạn cứ nêu cao tấm gương vợ hiền dâu đảm xong đến lúc có chuyện nasty xảy ra cũng vẫn phải ngậm hột thị vì trót làm người của công chúng rồi. Bi kịch bi kịch.
FAMAS vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2007, 09:05 AM   #85
BigGiong
Khách

Trích dẫn:
Fiona viết:
@Big Giong: Chuyện mạng mà mang chuyện đời lên phang người ta thì chỉ thể hiện sự đuối lý, sự yếu đuối của bạn mà thôi. Tớ không biết bạn biết bao nhiêu % sự thật về chủ nick Fiona, nhưng chuyện của bạn nói thì chắc chắn là 0% sự thật, 100% là đoán mò. Tớ xin confirm là tớ chẳng biết giai Thăng Long nào tớ định lấy làm chồng cả. Trước khi quyết định lấy ai thì người ta nên tìm hiểu. Giả dụ như chuyện bịa của bạn có thật thì sự thật bây giờ đã chứng minh rằng qua một thời gian tìm hiểu, anh giai ấy đã bị loại và Fiona không lấy giai Thăng Long là một điều hoàn toàn sáng suốt. Tớ thấy bạn hơi bị thiếu tự tin, nên mới phải dùng đòn chuyện thật ra dọa các bạn trên mạng. Nếu bạn là đàn ông thì hành động này không nam tính tí nào, thậm chí tớ thấy cứ hèn hèn thế nào ấy. Bạn phải xem lại đi nhé! ;)

.

Chị Fiona, chuyện của chị chẳng ai hơi đâu nghĩ ra cả, toàn chị khoe ra ở trên này thôi. Ok, coi như chị chưa từng quen giai TL nào có ý định lấy làm chồng, vậy chị yêu giai Tl chỉ để chơi chơi thôi ạ, những cái này cũng do chị thể hiện ra thế đừng nghĩ là ai bịa ra nhé.

Chị xem anh FAMAS này, kẻo bảo em không khách quan.

Trích dẫn:
FAMAS viết:
Còn về vụ chị Fiona có cần dẫn chứng không? mà toàn do chị kể ra chứ ai hơi đâu mà dò theo chân chị từng bước.

Khổ nhất là các bạn cứ nêu cao tấm gương vợ hiền dâu đảm xong đến lúc có chuyện nasty xảy ra cũng vẫn phải ngậm hột thị vì trót làm người của công chúng rồi. Bi kịch bi kịch.
Old 15-06-2007, 10:58 AM   #86
Fiona
Khách

Trích dẫn:
FAMAS viết:
Không hiểu sao cứ vào đây đọc lại thấy cực buồn cười, một số bạn mới lấy chồng thì ra sức khoe khoang về hạnh phúc. Một số đông các bạn khác chưa vào rọ thì nghi ngờ và dè bỉu.

Chị đố chú tìm ra được đoạn nào nick Fiona khoe yêu giai TL đấy! Khách quan đâu? Đâu nào? Đưa ra đây xem? Chú là đồ bịa đặt xúc phạm chị. Đàn ông con giai gì mà đuối lý thế không biết.

Phụ nữ là vợ hiền dâu đảm là một điều rất đáng tự hào, gia đình hạnh phúc thì nên khoe. Hai chú BigGiong và FAMAS không thích người ta khoe thì có thể coi như các chú bị dở hơi.

thay đổi nội dung bởi: Fiona, 15-06-2007 lúc 11:08 AM.
Old 15-06-2007, 11:17 AM   #87
FAMAS
Chân tiểu nhân

FAMAS's Avatar

Chị Fiona thân mến chị đừng có chọc giận nhau nhé, chị là Momo nổi tiếng chứ ai, người tình một thủa của cái anh gì để cho chị MS vào nhảy chồm chồm. Chị có cần thiết để thằng em lục lại archives xem thời kỳ yêu đương nồng nàn một thủa của chị hay không? Dạo này đang rỗi đây.
Còn về chuyện các chị khoe khoang nó không có gì là sai, nó chỉ hơi quá lố thôi. Chứ có ai thèm tranh cãi gì với các chị mà đuối lý với khỏe sinh lý.
Old 15-06-2007, 11:24 AM   #88
FAMAS
Chân tiểu nhân

FAMAS's Avatar

Cứ tử tế thì chàng Shrek cũng yên phận thái bình chứ sóng gió quá khứ nổi lên thì nó nasty lắm đấy chị gái ạ. Muôn sự tại mình thôi, muốn yên ấm thì low profile đi chứ từ cái chăn cái đệm mới cho đến chuyện nhỏ chuyện lớn trong nhà cũng phơi bày lên net cả rồi lại muốn phủ nhận đâu có dễ thế. Ở google nó cũng có archives đấy.
Old 15-06-2007, 11:47 AM   #89
scrotum
Vua Vồ
Liệt sỹ Lũng Bìu

scrotum's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,628

Thăng long đã đến ngày tàn. Tớ thấy nên đổi tên diễn đàn thành Cô Nhi Viện.

Anh là con buôn
scrotum vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2007, 11:53 AM   #90
mahathir
Ma lớn

mahathir's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,865

Tàn nhanh thế ư bác Tủm? Mới ngày nào còn bừng sáng khi em các bác lần đầu tiên bước chân vào kia mà?
Old 15-06-2007, 11:59 AM   #91
scrotum
Vua Vồ
Liệt sỹ Lũng Bìu

scrotum's Avatar

Trích dẫn:
mahathir viết:
Tàn nhanh thế ư bác Tủm? Mới ngày nào còn bừng sáng khi em các bác lần đầu tiên bước chân vào kia mà?

Thanh niên xa mẹ giờ thành ông già bà cả hết cả lũ. Sắp tới chỉ còn trẻ con bi bô chuyện bố mẹ trục trặc sắp bỏ nhau.

Không Cô Nhi Viện thì là cái gì!?

Anh là con buôn
Old 15-06-2007, 12:01 PM   #92
FAMAS
Chân tiểu nhân

FAMAS's Avatar

Bác Tủm em cứ lo xa, như em đây mới xa mẹ nhưng vưỡn cbn là thanh niên. Bởi thế em hơi bị ngứa mắt cái vụ biến tathy thành web mẹ và bé.
Old 15-06-2007, 12:38 PM   #93
LongLonRung
Khách

Trích dẫn:
FAMAS viết:
Chị Fiona thân mến chị đừng có chọc giận nhau nhé, chị là Momo nổi tiếng chứ ai, người tình một thủa của cái anh gì để cho chị MS vào nhảy chồm chồm. Chị có cần thiết để thằng em lục lại archives xem thời kỳ yêu đương nồng nàn một thủa của chị hay không? Dạo này đang rỗi đây.
Còn về chuyện các chị khoe khoang nó không có gì là sai, nó chỉ hơi quá lố thôi. Chứ có ai thèm tranh cãi gì với các chị mà đuối lý với khỏe sinh lý.

Chú Famas nói cho anh nghe xem cái này liên quan gì đến topic? Liệu cái này có phải là xâm phạm đời tư hay không? Đủ lý do để chú lên cột điện chưa nhỉ?
Anh không biết Fiona có phải là Momo hay không nhưng dù có phải đi chăng nữa, chuyện Fiona yêu ai, bỏ ai, lấy ai ngoài đời thì liên quan gì đến topic, liên quan gì đến chú mà chú lôi lên đây làm lý do, buôn chuyện đời tư người khác với giọng hằn học? Ngày xưa chú thầm thương trộm nhớ không được nên giờ trở mặt nói xấu?
Anh thấy chú cũng hèn, đi la liếm khắp nơi, lấy nói xấu người khác làm vui; chẳng phải riêng topic này đâu, VD như topic của nợ gì mà chú Gato với mấy cậu bên club moto TTVN, chú không được như chúng nó, nên bỉ từ cái xe, dáng người, cách ngậm điếu thuốc trở đi. Anh thực sự ngạc nhiên và xấu hổ khi biết đàn ông có thằng như chú. Đổi tính đi cu em ơi, đàn ông phải phóng khoáng, rộng lượng lên chứ, ai lại đốn mạt và tiểu nhân như thế bao giờ?
Old 15-06-2007, 12:49 PM   #94
FAMAS
Chân tiểu nhân

FAMAS's Avatar

Thưa là anh LLR em là thằng léo nào thế ạ? Em thì em nghi anh léo phải là đàn ông. Chị Fiona kể cũng sang trọng quý phái, bị bóc mẽ là xua chó ra nhỉ.
Léo ai muốn chọc vào làm gì nhưng đừng có lên giọng nghe ngứa lắm.
Old 15-06-2007, 01:00 PM   #95
Koala
Đại tướng

Koala's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 1,124

Theo em, chị/em nào lấy được tấm chồng tử tế, có baby, life's fullfilled là quá giỏi rồi, có lên mạng khoe tí ti cũng chả có gì là xấu.- Em edit vì tự nhiên nhận ra mình đang nói chuyện với người lớn, không nên chửi bậy.

thay đổi nội dung bởi: Koala, 15-06-2007 lúc 01:17 PM.
Koala vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2007, 01:12 PM   #96
scrotum
Vua Vồ
Liệt sỹ Lũng Bìu

scrotum's Avatar

Thôi tớ rút không mọi người lại hiểu nhầm ý tớ.

Anh là con buôn
Old 15-06-2007, 01:15 PM   #97
FAMAS
Chân tiểu nhân

FAMAS's Avatar

Anh xin lỗi 4c nhé, anh thông báo luôn ra để 4c khỏi hiểu lầm anh tội nghiệp.

1. Anh cực lực chống lại chuyện buôn bán kiểu Web mẹ và bé ở TL, dù anh biết nhu cầu đấy là nhu cầu khá lớn của các bạn nữ mới lấy chồng. Tuy nhiên muốn buôn chuyện đó thì đi chỗ khác, sang WTT ấy.
2. Chuyện anh bỉ mụ Fiona là chuyện bình thường, nếu không bỉ nhau thì vào Thăng Long làm mẹ gì, đi sang mấy cái diễn đàn tình thương mến thương âu yếm nhau có hơn không. Đừng có mang chuyện đàn ông đàn bà ra đây nhé. Con mụ Nguyệt Ánh nó là gái nó bậy thì anh cũng bỉ như thường, trong chuyện bỉ chả có mẹ gì là ngoại lệ, không muốn người ta đụng vào thì đừng có thò cái đuôi ra.
3. 4c khác thích nhảy vào đóng vai nghĩa hiệp anh cũng thông báo là anh đe'o quan tâm, chửi anh tiểu nhân hay đốn mạt cái gì cũng được, thà làm chân tiểu nhân còn hơn ngụy quân tử nhé, tiền bối Vi tiểu Bảo dạy là chả có sai bao giờ.

PS: Tiên trách kỷ hậu trách nhân, đàn bà đe'o ra gì thì đừng có mong thằng đàn ông nó đối xử tử tế.

thay đổi nội dung bởi: FAMAS, 15-06-2007 lúc 01:17 PM.
Old 15-06-2007, 01:21 PM   #98
mahathir
Ma lớn

mahathir's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,865

Thôi bác Gatomas ạ, đời có lắm tác phẩm, mỗi nhà một cảnh, mỗi kẻ một số, ai lại động chạm tới cuộc sống riêng tư của người khác thế làm gì hả bác. Cái này gọi là tôn trọng tự do cá nhân, còn phụ nữ muốn biến TL thành WTT thì đó là việc của admin rồi.
Phàm phụ nữ sinh ra là phải được đàn ông che chở. Mà đối với phụ nữ chồng con là những gì mà họ yêu thương nhất, nên phụ nữ tự hào thì có gì lạ đâu. Quên quá khứ để nói chuyện tương lai, ấy mới là tốt bác ợ.
Old 15-06-2007, 01:27 PM   #99
Bí d@nh
Đại úy

Gia nhập: May 2007
Bài : 651

Trích dẫn:
FAMAS viết:
PS: Tiên trách kỷ hậu trách nhân, đàn bà đe'o ra gì thì đừng có mong thằng đàn ông nó đối xử tử tế.

Thế thằng đàn ông đé o ra gì thì mong đàn bà nó đối xử tử tế không ?
Anh rất ghét những thằng bi bô một hồi rồi chốt một câu xanh rờn như là để biện minh cho những gì mình đã viết.
Mà chú đã đé o quan tâm thì thanh minh làm gì, hay chú còn lăn tăn nhỡ mọi người đé o biết bản thân đang y nghĩa bất y ngữ nhỉ. Anh cũng đến phục cho mày!
Bí d@nh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2007, 01:29 PM   #100
BigGiong
Khách

Chị em khoe từ đầu đền giờ em thấy cũng chả có vấn đề gì, nhưng đến đoạn chị ấy dìm hàng toàn bộ Giai Thăng Long, cái kiểu miệt thị như thế thì em mới nói chị ấy 1 câu gọi là kéo áo.

Còn ở đây ai cũng là nick, Fiona hay NCC hay gì gì cũng chả biết ai là ai, tên gì ở đâu, nên đừng có bảo là đem chuyện đời tư hay vi phạm Pricacy, tất cả những gì mọi người nói ra cũng là căn cứ từ những bài viết ở trên này thôi.

Em thấy chuyện bắt đầu đi hơi quá đà rồi, mọi người quay về chủ đề chính đi thôi.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài