Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-05-2007, 03:10 PM   #21
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Cám ơn các bác đã góp ý, đặc biệt là đã có ý kiến từ các ladies :-D
Koala chắc là đang ở Úc, Oz nên hiểu Oz nhỉ

NCC nói đúng đấy bác Mar, để diễn giải những cung bậc tình cảm mà Mar nói thì ngay cả nói tiếng Việt còn khó, huống hồ gì tiếng Hàn hay Anh.

Người Hàn có một đặc tính rất hay là sự cương quyết, khi họ đã quyết định làm điều gì là làm cho tới nơi tới chốn, bác nào đã ở Hàn hay đã từng làm việc với người Hàn thì chắc cũng chẳng lạ tính cách này của họ, họ có thể cần cù làm một công việc nhàm chán suốt đêm và chỉ bỏ cuộc khi đã có 1 kết luận nào đó.
Như e đã nói, chuyện với em Hàn ra thì ngoài cái tình ra còn cái nghĩa với nhau, 6 năm về trước em các bác chỉ là một thằng Việt Nam nghèo rách, quê mùa (theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng) nếu so với bọn con trai Seoul, lơ ngơ lác ngác giữa thủ đô Hàn xẻng, e các bác nhận được sự giúp đỡ rất lớn về tinh thần và tình cảm từ em ấy, tớ tình cờ gặp em ấy trên tàu điện ngầm, ghi số điện thoại của nhau, đi chơi rồi blah blah , em ấy còn là cô giáo dạy tiếng Hàn cho tớ. Bác nào có tham gia mấy kỳ đại hội sinh viên ở Teajon, Seoul 2003 và 2004 thì chắc biết em và em ấy.

Bây giờ nhiều bạn khuyên tớ "phủi" tớ nghĩ là tớ không thể làm được, mặc dù biết rằng nhiều khi như vậy là tốt cho em ấy.

Anyway, để gặp e ấy rồi tính tiếp. Sáng nay đi lang thang trong Diamond tìm poster thằng Jang Dong Gun và gái Lee Hye Ri thần tượng của em ấy để dán trong phòng ngủ cho em ấy vui, ĐM em tự nhủ như vậy là é..o xong rồi :-(

Cám ơn mọi người nhiều
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-05-2007, 03:30 PM   #22
Fekete
Trung úy

Fekete's Avatar

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: Nhà tao!
Bài : 271

Thật ra con trai đôi khi có tính xấu thích "đèo bòng", rồi tự lấp liếm bằng 1 mớ những tốt đẹp lý do cao cả. Thế nên bác như thế này cũng chẳng sao đâu, chứng tỏ cũng "đàn ông" cả thôi.
Em khuyên bác phải thật mềm dẻo, khéo léo và dứt khoát. 3 tiêu chí này lúc nào cũng phải nhớ!
- Mềm dẻo, và tình cảm khi 2 người bên nhau cho co tình có lý.
- Khéo léo cho em ý biết là chúng mình yêu nhau đấy, tình nghĩa xuyên lục địa đấy nhưng mà có sự khác biệt nên chúng mình không đến được với nhau. (Có thể hứa hẹn kiếp sau,.. )
- Đặc biệt là phải dứt khoát, mặc dù tình cảnh nó thế nhưng bố mày đã quyết định cho con nó mang quốc tịch Úc (cho nó tây) rồi.
Nhắc bác là dứt khoát trong lúc em nó cảm thấy thông cảm nhất nhé. Quan trọng đấy, bác nhớ kĩ không sau này em nó sang Hàn lại có triệu USD rơi vào đầu một cách tình cờ nó lại sang VN cả mấy năm thì bác mệt.
Nói chung thì nhu vẫn thắng cương!!!!
Old 13-05-2007, 03:46 PM   #23
zea
..and forever belonged to a damn hunger rabbit? No, she continues her story..

zea's Avatar

Gia nhập: May 2007
Bài : 577

Nghe bài bác post trên này thì có vẻ như ý đã quyết

my USTH
zea vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-05-2007, 05:25 PM   #24
occitan
chim xổ lồng

Gia nhập: Aug 2006
Nơi Cư Ngụ: Laos
Bài : 1,981

Mịa, lèo nhèo quá nhỉ? Em thì em nghĩ là bác không thoát khỏi em Hàn xẻng này được đâu. Đọc những gì bác viết là đủ thấy! Luẩn quẩn mãi trong cái vòng ấy, khó mà thoát ra lắm.
Thôi! Đời có số, fang em Hàn xẻng làm vợ cũng được. Úc với Hàn có khác gì nhau đâu).
Old 13-05-2007, 05:40 PM   #25
casperkid
Khách

Bài : n/a

Nếu em Hàn xẻng nặng tình với bác từ lúc bác còn "cơ hàn" thế thì không nên bỏ, vk Úc cũng có 3 7 loại, ngoài cái mác Úc còn lại học hành cư xử phần đông x bằng gái VN ngoan ở nhà.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-05-2007, 07:47 PM   #26
nothing_left
Trung sĩ

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 72

Đm bác, em phải chửi bác 1 câu nhưng vẫn mong bác thông cảm.

Yêu cũng chỉ đến thế là cùng, thế mà bác còn đang tâm giãy em ý. Bác mau quên những ngày bên Hàn quá.

Nói thế thôi, bác làm đ' gì là tùy bác.
nothing_left vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-05-2007, 08:00 PM   #27
dép_lê
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 312

Bác này lại lồng yếu tố quốc tế cho CẠN TÌNH - Version No. 2 rồi.
dép_lê vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-05-2007, 08:50 PM   #28
arix
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 1,519

Anh biết chuyện của chú BBF, còn xui chú mấy trò đong gái, rồi gặp cả hai đứa ở Taejon, rồi chứng kiến cả lúc chú phải ra bắt xe cho em nó về Seoul trong đêm ý. Cứ tưởng sau mấy vụ ầm ĩ thì đã giải quyết xong rồi cơ đấy, ko ngờ chú vẫn dây dưa cho đến giờ. Làm thằng đàn ông nặng tình nặng nghĩa cũng là đức tính tốt, nhưng anh thấy chú đã xác định được ko có tương lai nào cho 2 đứa thì phũ một lần cho xong. Cái trò chăm sóc từng cái poster chỉ làm em ý ảo tưởng rằng có thể có 1 hy vọng nào đó thôi, chú bỏ ngay cho anh nhờ. Chú cứ thẳng thắn nhìn vào mắt em ý mà bảo là ko có tương lai gì cho chúng ta, stop ở đây thôi, dù anh có cưới em Aussie hay ko đi nữa thì cũng stop. Dân Hàn được cái rõ ràng, xong là xong, chắc sau đó chú sẽ yên thân. Thích cắt đứt hoàn toàn nữa thì block đầu số 822 vào 1 thời gian, thay nick YM khác là xong chứ gì. Ừ thì tình nghĩa, giờ chú giàu rồi thì đi kiếm cái KS nào gần khu chú ở mà thuê cho em nó tạm 2 tuần, chứ cho ở nhà chú chỉ thêm vấn vương. Mà đừng có xxx nhé, dính vào chỉ tổ ko giãy được nữa.

Thế với những lý do chú đưa ra về cách biệt văn hóa - ngôn ngữ - gia đình, em nó ko tin hay sao mà cứ lý cố thế ?
arix vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-05-2007, 09:19 PM   #29
NCC

NCC's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Rạch giời rơi xuống
Bài : 7,891
Send a message via MSN to NCC Send a message via Yahoo to NCC

Trích dẫn:
babyface viết:

Bây giờ nhiều bạn khuyên tớ "phủi" tớ nghĩ là tớ không thể làm được, mặc dù biết rằng nhiều khi như vậy là tốt cho em ấy.

Cuộc sống mà bạn, đôi lúc phải biết phũ, chính xác hơn là quyết đoán, phân tích được cái gì quan trọng nhất đối với bản thân trong thời điểm hiện tại để đưa ra quyết định. Quyết xong là phải làm.
Giờ nếu đã chuẩn bị cưới vợ, vậy tính xem cô nào mình muốn gắn bó lâu dài, cô nào hợp hơn với bạn. Nếu em kiều Úc thì phải dứt em Nam Hàn, nếu là em Nam Hàn thì chào em Úc đi cho khẩn trương. Cưu mang em Nam Hàn rồi em Úc em ấy hủy hôn, Nam Hàn cũng chán thì mất cả chì lẫn chài.

NCC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-05-2007, 09:34 PM   #30
Macchiato
Liệt sĩ

Macchiato's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 308

Tớ thấy bạn bbf đang ở thế bị động, lung lay lắm rồi. Tình cảm chả ai nói được nhưng tớ chỉ nói một điểm thôi. Nếu đã chia tay đến chục lần thì là không có duyên, nếu đã cố quay lại với nhau nhiều lần mà vẫn ko giải quyết được gì thì chắc chắn lần này cũng vậy thôi. Tớ quan niệm chỉ có thể yêu một lần duy nhất, còn lại đều là chắp vá.
Macchiato vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-05-2007, 12:17 AM   #31
Bombabieren
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
babyface viết:
Em ấy đi VN chỉ vì tớ

Cứ lăn tăn thế này thì còn bàn làm léo gì nữa nhể?
Ông trẻ này suy cho cùng cũng mang tâm lí cải lương ra mà hành xử đời mình thôi. Vì tí sĩ diện là gái đi bao nhiêu dặm đường tìm mình mà phải lên TL hỏi chuyện này. Hơi bị nhục của ló!

Con nào ngu con đấy chết. Chú lo làm léo gì. Chú cứ tận hưởng hết các mùi vị sĩ diện đi. Con Hàn nó đi tìm cho thỏa cái sự lãng mạn cải lương của nó rồi nó cũng té, còn con VK có ghen tuông mà bỏ đi thì chú lại thành ra available đi kiếm một con ở châu lục khác (TL nhiều quân đi đảo về, bảo các bác ý ném cho contact mà chiến).

Thế, anh chúc chú cải lương vui vẻ!
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-05-2007, 01:44 AM   #32
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Cám ơn các bác đã góp ý, em xác định được đường đi rồi, em lượn, tuần sau em vào báo cáo kết quả cho các bác.
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-05-2007, 09:50 AM   #33
Ổi xanh

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: Cold Mountain
Bài : 1,099

Thôi, lăn tăn làm gì anh, làm quả tàu cao tốc xuống CT chơi đê!!!
Ổi xanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài