Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 11-04-2007, 03:37 PM   #81
necrophillia
Liệt sĩ

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 257

Trích dẫn:
Peace viết:
Em thường xuyên bị down những lúc đói. Đói nhưng dạ dày chả thèm kêu gào gì cả, cứ thấy mình tự nhiên buồn bã, chẳng muốn làm gì, cảm xúc và suy nghĩ đều tiêu cực. Giờ có kinh nghiệm rồi, cứ thấy down là kiếm cái gì ngon ngon ăn. Ăn xong hết đói, hết down. Down kiểu em dễ chữa nhỉ, lại không tốn kém mấy.

Thì mình cũng toàn thế, nhưng mà lúc buồn thì nhiều khi ăn không nổi nên mới phải dùng phụ gia gây đói để ăn cho nó ngon ngon. Mà cái phụ gia thì nói ở trên mất rồi!!
necrophillia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2007, 08:54 PM   #82
Haibara82
Đại úy

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 849

Dạo này thi thoảng em bị down khủng khiếp vì công việc. Mình không làm gì sai mà toàn bị sếp mắng oan, lại còn bao nhiêu là việc đổ lên đầu nữa. Thế nên em chán nản khủng khiếp, thử 1 số cách thư giãn rồi mà không thấy đỡ. Em đang định nhân tiện 30- 4 xin nghỉ luôn nửa tháng đi du lịch cho đỡ chán.
Ôi, công việc!
Old 11-04-2007, 09:48 PM   #83
Cá Ngão
Dở hơi à

Cá Ngão's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Nước - dĩ là thế
Bài : 1,116

Cá tớ chỉ có mỗi một kinh nghiệm: chocolate. Ăn chocolate làm người sảng khoái
Thêm một kinh nghiệm nữa: uống coca cola lon ấy. Tu một lon, ợ một nhát thật to - xin lỗi tớ mất lịch sự một tí - thế là cũng đỡ.
Thêm một kinh nghiệm nữa: yêu - giải tỏa đầu óc một cách toàn diện. Cái này bạn One nêu từ lâu rồi ấy.
Cả hai cái kinh nghiệm trên đầu đều làm cái thắt lưng mỡ của Cá tớ to ra. Mặc dù Cá tớ vẫn tự an ủi là bọn ở chỗ làm có thắt lưng mỡ dày cả foot, nhưng mà 2 inch mỡ bụng cũng đủ làm tớ stress rồi. Có mỗi cách thứ ba là hiệu quả nhất
Old 12-04-2007, 01:53 PM   #84
Peace
Đại úy

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 558

Bạn Cá dùng giải pháp thứ ba với liều lượng vừa vừa thôi. Nhiều quá cũng sẽ dẫn tới down, mà lúc ấy down thì vô phương cứu chữa (tại mất thuốc giải rồi mà). Mình nghĩ bạn Cá nên ăn chocolate, uống coca cola rồi đi tìm bạn Nec (hoặc cái phụ gia của bạn Nec). Hết down toàn phần, lại không bị béo.
Peace vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-04-2007, 04:00 PM   #85
necrophillia
Liệt sĩ

Trích dẫn:
Peace viết:
Bạn Cá dùng giải pháp thứ ba với liều lượng vừa vừa thôi. Nhiều quá cũng sẽ dẫn tới down, mà lúc ấy down thì vô phương cứu chữa (tại mất thuốc giải rồi mà). Mình nghĩ bạn Cá nên ăn chocolate, uống coca cola rồi đi tìm bạn Nec (hoặc cái phụ gia của bạn Nec). Hết down toàn phần, lại không bị béo.

Cái ý kiến này thật là chí lý đấy bạn Bình à. Thế Cá đâu rồi nhỉ, có tìm mình không nào??
Old 12-04-2007, 04:41 PM   #86
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Bài : 2,695
Send a message via MSN to DYM
Default :(

Mình thì đang ở trong tình trạng dở khóc dở cười, tiến thì chậm mà lùi cũng không xong, nên dễ bực bội, tủi thân, động vào là rơi nước mắt. Down ở chỗ là không làm gì để giải quyết được tình hình, chỉ chờ đợi và đợi chờ. Hic, chán ơi là chán
Old 12-04-2007, 07:56 PM   #87
necrophillia
Liệt sĩ

Trích dẫn:
DYM viết:
Mình thì đang ở trong tình trạng dở khóc dở cười, tiến thì chậm mà lùi cũng không xong, nên dễ bực bội, tủi thân, động vào là rơi nước mắt. Down ở chỗ là không làm gì để giải quyết được tình hình, chỉ chờ đợi và đợi chờ. Hic, chán ơi là chán

Thế này là thế kiểu lửa đốt 2 đầu, cái tình thế này mới gọi là ức chế cùng cực. Xin chia buồn. Khác gì 69 mà không 68 được !!!
Old 17-04-2007, 08:10 AM   #88
Gé Nùi
Đại úy

Gé Nùi's Avatar

Gia nhập: May 2006
Nơi Cư Ngụ: Khu công nghiệp
Bài : 448

Dạo này em cũng down quá, tự nhiên thấy chả biết làm gì. Đến cơ quan suốt ngày vào tathy. Về nhà chỉ có ngủ. Sáng dậy lại đi làm , lại vào tathy. Em thấy đời em sắp tàn rồi hic...
Old 17-04-2007, 08:47 AM   #89
tears in heaven
Khách

Bài : n/a

Một ý tưởng điên rồ để thay đổi cuộc sống (có thể theo chiều hướng xấu hơn, vì mọi người cứ thì thào rằng có một cuộc sống như em bây giờ lá quá tốt rồi)
Em tự rao bán mình, nhưng chẳng ai thèm mua. Mới chợt nhận ra cuộc sống của mình rẻ mạt thế nhỉ. Chắc chỉ đi hiến nội tạng làm từ thiện được thôi. Totally, DOWN!!!
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-04-2007, 11:10 PM   #90
emNgọc
em họ Mahathir

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 538

Hôm nay em cũng down, em ăn một cốc kem chocolate, ăn mấy quả chuối, em đi bắn phá bowling rầm rầm, cảm thấy đỡ hơn chút. Nhưng giờ về nhà, bị đau bụng, xả hết vào toilet, tưởng nỗi buồn sẽ đi theo luôn, ai ngờ trút xong lại down tiếp. Chắc mấy phương thuốc chocolate, chuối ra ngoài hết rồi. Ôi cái bóng đèn màu xám, cái monitor cũng màu xám, soi gương thấy đôi mắt em xám ngắt, da dẻ em cũng xám, ti vi cũng xám, em lại down. Giờ làm gì để khá hơn nhỉ? Chán quá, buồn quá!
Old 28-04-2007, 12:34 AM   #91
Yinh
Khách

Trích dẫn:
emNgọc viết:
Hôm nay em cũng down, em ăn một cốc kem chocolate, ăn mấy quả chuối, em đi bắn phá bowling rầm rầm, cảm thấy đỡ hơn chút. Nhưng giờ về nhà, bị đau bụng, xả hết vào toilet, tưởng nỗi buồn sẽ đi theo luôn, ai ngờ trút xong lại down tiếp. Chắc mấy phương thuốc chocolate, chuối ra ngoài hết rồi. Ôi cái bóng đèn màu xám, cái monitor cũng màu xám, soi gương thấy đôi mắt em xám ngắt, da dẻ em cũng xám, ti vi cũng xám, em lại down. Giờ làm gì để khá hơn nhỉ? Chán quá, buồn quá!

Hôm nay em down à, khổ thân em. Thế bây giờ em hết down chưa? Down là đi kèm với nóng tính đấy. Thảo nào mà "lên lớp" CACC bên "Ảnh gái đẹp".
Old 17-05-2007, 03:09 AM   #92
necrophillia
Liệt sĩ

Cũng đang down cực kì rồi đây. Trải qua 1 vụ thất tình mới phát hiện ra tự dưng trong đầu mình rất chi là buồn cười. Tự dưng có 1 số thứ thoát ra mà không hiểu tại sao luôn, trước hiền lành là thế, mà giờ đây thú tính nhiều quá. Lúc nào cũng nghĩ đến máu với chẳng me, toàn chuyện khốn nạn. Trước ghét chất kích thích, giờ đôi lúc lại thấy nhớ, ĐCM, hay mình sắp điên. Không, điên là điên thế đ-éo nào được, điên để có đứa nó cười mình vì đàn bà mà chết à?? Nghiện thì lại càng không rồi. Nhưng cứ mỗi lúc nhìn thấy những cái ảnh là lại muốn đâm với chém, mà phải đợi từ giờ đến Tết năm sau thì ôi thôi là lâu. Mà đến lúc đó, có chắc mình đã dám không? Có làm nổi không hay lại thấy tình cũ, lại mềm lòng?? Lại tha thứ???
Đã có những lúc muốn tung hê tất cả, cùng lắm chết là hết, vài cái lệnh vào mặt có là cái (!) gì mà phải nghĩ. Đến lúc suy nghĩ lại, muốn tung thì cũng phải làm cái gì đó cho gia đình đã, bù đắp được những gì mình gây ra đã. Nhưng sao khó quá, máu chó trong người nó cứ lồng lộn, thôi thúc đôi chân bước ra ngoài đường. Tầm này, bố mày chấp hết, đcm, cứ bước chân được về cái đất VN này mà còn bước được đi thì mình cũng chui mẹ nó xuống cống mà sống. Đầu óc quay cuồng, bên tình bên hiếu, bên nào trọng hơn. Trước giờ vì 1 chữ tình, phũ phàng với gia đình cũng đã nhiều, giờ này chẳng lẽ lại không biết quay đầu. Nhưng quay đầu bỏ đi thì nhục quá, chịu không thấu (. Ôi, ước gì giờ này mình mà ở Úc nhỉ, chỉ 1 điều ước đấy thôi, sẵn sàng đánh đổi 20 năm tuổi thọ, các thêm 1 cánh tay ). Ai giúp mình với, Chúa với Phật có nhìn thấy bài con viết không????? Con Amen, con Nam mô các kiểu rồi đấy.
Mà thôi, chốt lại là đã quyết định rồi thì cứ thế mà làm, dù gì cũng có vài tháng làm con ngoan cho đến Tết. Cứ thế đã rồi tính sau.
Mama i'm coming home
Old 17-05-2007, 08:12 AM   #93
Calabi-Yau Rock
Đại úy

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 321

Trích dẫn:
necrophillia viết:
Cũng đang down cực kì rồi đây.
.........
Con Amen, con Nam mô các kiểu rồi đấy.
Mà thôi, chốt lại là đã quyết định rồi thì cứ thế mà làm, dù gì cũng có vài tháng làm con ngoan cho đến Tết. Cứ thế đã rồi tính sau.
Mama i'm coming home

Hic, các cụ nhà mình có câu "Chết sóng cả, ngã võng đào", làm trai có chết thì phải chết nơi sóng to gió lớn, có "ngã" thì cũng phải ngã nơi đáng "để đời"...Không hiểu "cái võng" mà chú vừa từ bỏ thế nào?

Nếu xác định nó chưa phải là cái gì đó "she ... ...everything to me" (?) thì cho qua đi, hãy nghĩ đến câu của các cụ mà át đi cái ý nghĩ "con cá chụp trượt là con cá to"! . Coming home là một ý hay, nhất là khi lại có được bà mẹ đồng cảm. Thêm nữa, hãy chơi một thứ gì khác đi, nhiếp ảnh chẳng hạn ! Sẽ thấy khác đấy!!!
Calabi-Yau Rock vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-05-2007, 07:24 PM   #94
Phương
Khách

Trích dẫn:
necrophillia viết:
Cũng đang down cực kì rồi đây. Trải qua 1 vụ thất tình mới phát hiện ra tự dưng trong đầu mình rất chi là buồn cười. Tự dưng có 1 số thứ thoát ra mà không hiểu tại sao luôn, trước hiền lành là thế, mà giờ đây thú tính nhiều quá. Lúc nào cũng nghĩ đến máu với chẳng me, toàn chuyện khốn nạn. Trước ghét chất kích thích, giờ đôi lúc lại thấy nhớ, ĐCM, hay mình sắp điên. Không, điên là điên thế đ-éo nào được, điên để có đứa nó cười mình vì đàn bà mà chết à?? Nghiện thì lại càng không rồi. Nhưng cứ mỗi lúc nhìn thấy những cái ảnh là lại muốn đâm với chém, mà phải đợi từ giờ đến Tết năm sau thì ôi thôi là lâu. Mà đến lúc đó, có chắc mình đã dám không? Có làm nổi không hay lại thấy tình cũ, lại mềm lòng?? Lại tha thứ???
Đã có những lúc muốn tung hê tất cả, cùng lắm chết là hết, vài cái lệnh vào mặt có là cái (!) gì mà phải nghĩ. Đến lúc suy nghĩ lại, muốn tung thì cũng phải làm cái gì đó cho gia đình đã, bù đắp được những gì mình gây ra đã. Nhưng sao khó quá, máu chó trong người nó cứ lồng lộn, thôi thúc đôi chân bước ra ngoài đường. Tầm này, bố mày chấp hết, đcm, cứ bước chân được về cái đất VN này mà còn bước được đi thì mình cũng chui mẹ nó xuống cống mà sống. Đầu óc quay cuồng, bên tình bên hiếu, bên nào trọng hơn. Trước giờ vì 1 chữ tình, phũ phàng với gia đình cũng đã nhiều, giờ này chẳng lẽ lại không biết quay đầu. Nhưng quay đầu bỏ đi thì nhục quá, chịu không thấu (. Ôi, ước gì giờ này mình mà ở Úc nhỉ, chỉ 1 điều ước đấy thôi, sẵn sàng đánh đổi 20 năm tuổi thọ, các thêm 1 cánh tay ). Ai giúp mình với, Chúa với Phật có nhìn thấy bài con viết không????? Con Amen, con Nam mô các kiểu rồi đấy.
Mama i'm coming home

Mk, em cũng đang ở trong tình trạng giống bác đây Khốn lắm bác ạ, cũng mấy tháng rồi đ' có nguôi ngoai được
Old 17-05-2007, 09:17 PM   #95
necrophillia
Liệt sĩ

Nói chung, đã chia tay thì thôi, cũng không có gì vướng bận cả mặc dù hơn 7 năm yêu nhau, trải qua nhiều chuyện, cũng như trước khi đi em thề thốt đủ điều, đòi mua nhẫn này nọ . Chiều hết. Nhưng cái ức là nó đi hơn 1 tháng đã đòi chia tay, à, lại còn gửi ảnh 2 đứa chụp với nhau về trêu mình. ĐCM, vâng, thưa các bạn những kiểu ảnh y hệt như mình chụp với nó, cũng vẫn khung cảnh cái cầu cảng ấy . Hiền cũng phải có mức độ, nhịn thì cũng chỉ được đến thế. Mình trở nên lạnh lùng hơn, độc ác hơn, và theo 1 khía cạnh nào đó, khát máu hơn, đặc biệt với thằng nào giông giống, đã gây ra không ít vụ như vậy kể từ ngày đó. Tự phải sợ chính bản thân mình, điều đó không hay. Mỗi khi ra mạng, lại 1 lần vào hòm thư, nhìn lại bộ mặt đó, tự nhủ mình sẽ làm gì nếu đối diện lần nữa với nó đây?? Làm gì khi lúc đó lại có cả người yêu cũ bên cạnh??? Ai trả lời cho mình hộ cái, mình sợ cái khoảnh khắc đó vô cùng, sợ thằng đó nó cười mình lắm .
Nào, ai trả lời hộ tôi đi, phải làm gì ?????????
Old 17-05-2007, 09:42 PM   #96
necrophillia
Liệt sĩ

Phương, cho xin cái nick, chat tí nào
Old 17-05-2007, 09:43 PM   #97
Phương
Khách

Trích dẫn:
necrophillia viết:
Nói chung, đã chia tay thì thôi, cũng không có gì vướng bận cả mặc dù hơn 7 năm yêu nhau, trải qua nhiều chuyện, cũng như trước khi đi em thề thốt đủ điều, đòi mua nhẫn này nọ . Chiều hết. Nhưng cái ức là nó đi hơn 1 tháng đã đòi chia tay, à, lại còn gửi ảnh 2 đứa chụp với nhau về trêu mình. ĐCM, vâng, thưa các bạn những kiểu ảnh y hệt như mình chụp với nó, cũng vẫn khung cảnh cái cầu cảng ấy . Hiền cũng phải có mức độ, nhịn thì cũng chỉ được đến thế. Mình trở nên lạnh lùng hơn, độc ác hơn, và theo 1 khía cạnh nào đó, khát máu hơn, đặc biệt với thằng nào giông giống, đã gây ra không ít vụ như vậy kể từ ngày đó. Tự phải sợ chính bản thân mình, điều đó không hay. Mỗi khi ra mạng, lại 1 lần vào hòm thư, nhìn lại bộ mặt đó, tự nhủ mình sẽ làm gì nếu đối diện lần nữa với nó đây?? Làm gì khi lúc đó lại có cả người yêu cũ bên cạnh??? Ai trả lời cho mình hộ cái, mình sợ cái khoảnh khắc đó vô cùng, sợ thằng đó nó cười mình lắm .
Nào, ai trả lời hộ tôi đi, phải làm gì ?????????

Ặc, sao lại đến nông nỗi thế hở bác Thế thì em nói thật bác khinh cho em nhờ, đ' có chấp nhận cái kiểu sống thế được Nói chung là bây giờ bác có làm gì thì cũng chỉ khổ bác, em cũng biết là máu rửa hận nó lên thì khó mà nguôi, em cũng đang toan tính học bắn rifle đây... nhưng mà... cuối cùng thì được chi
Old 17-05-2007, 09:46 PM   #98
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Bài : 2,695
Send a message via MSN to DYM

Em cũng sắp chết rồi các bác ơi (

Sao nó cứ éo le thế này hả giời ơi (
Old 17-05-2007, 09:58 PM   #99
necrophillia
Liệt sĩ

Được cái gì à, được thỏa mãn 1 chút lòng căm thù con con. Còn đã chấp nhận giá phải trả rồi thì nhích thôi. Giờ này, không cần quan tâm đến ai nghĩ gì và nói gì nữa. Sống thế có lẽ thanh thản hơn.
Old 18-05-2007, 12:27 AM   #100
Rhetty
Trung úy

Rhetty's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 247

Tình yêu nào down thì lấy nhạc ra mà nghe .. Damien Rice ý, hi hi

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài