Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 18-12-2006, 08:25 AM   #1
Đèn đom đóm
Khách

Bài : n/a
Default Giầy Converse ở Hà Nội

Các bác thông thái làm ơn cho em hỏi, ở Hà Nội chỗ nào bán giầy Converse hả các bác. Em đang có nhu cầu mua mà chẳng biết ở chỗ nào. Em cám ơn các bác ạ!
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-12-2006, 09:11 AM   #2
asuka
Khách

Sao giờ cái đe'o gì cũng phải hỏi thế nhỉ! Chạy lên Vincom này, phố ***** gì song song với Cầu Gỗ này, Tôn Đức Thắng này. Thích hàng rẻ thì ra Lê Duẩn mà mua hàng nhái. Đủ chưa?
Old 18-12-2006, 09:15 AM   #3
Mr_Leanguy
Lang thang cơ nhỡ

Mr_Leanguy's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Nơi Cư Ngụ: Sáng ở thiên đàng, Chiều ở địa ngục, tối đến với em và đêm ngủ ở nhà
Bài : 2,391
Send a message via Yahoo to Mr_Leanguy

Đầu Phạm Ngọc Thạch có một hàng, tầng 2 VinCom chỗ góc góc cạnh hàng nội thất gì đó có một hàng. Trên Tôn Đức Thắng nhìn sang Văn Miếu có một hàng. Hàng nào cũng biển hiệu to đùng.
Old 18-12-2006, 09:23 AM   #4
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,339

Thật, anh thấy cái Converse này nó chẳng khác gì (có khi còn kém xa) giầy Thượng Đình ngày xưa anh đi. Thế mà lắm đứa đi thế.

Sorry các bạn nào đang xài Converse nhé.
Old 18-12-2006, 09:31 AM   #5
asuka
Khách

Hê hê! Thị hiếu mỗi mời một khác bác ạ! Lúc bác trẻ thì chưa có Converse, giờ bác già rồi thì Converse cái gì nữa em sang Úc Nhợn thấy giầy Converse bên này nhiều kiểu giống hệt ở nhà dưng đắt hơn gấp rưỡi, cũng made in VietNam, thế mà có mấy em gái cứ khăng khăng là giầy bán ở nước ngoài đẹp hơn ở nhà. Xính ngoại vãi lều!!!
Old 18-12-2006, 09:57 AM   #6
Đèn đom đóm
Khách

Vâng em cám ơn các bác! Gớm các bác chửi em kinh quá! Em k biết thì em hỏi, mà em thích cái gì thì em mua, các bác không thích thì thôi cứ phải chửi thì mới được ạ?

Một lần nữa nhiệt liệt cám ơn các bác!
Old 18-12-2006, 11:06 AM   #7
funnykids
Khách

Nhớ ngày xưa HN có thể loại giày chặt mõm, bây giờ ko biết còn ko các bác nhỉ ?
Old 18-12-2006, 11:26 AM   #8
Thổ Quan
mới mất Sịp

Thổ Quan's Avatar

Nơi Cư Ngụ: HTX Mỏ Khoét
Bài : 5,652

Hê hê! Bác Mót Tè nói chí phởn! Converse "chính hãng" bán ở VN chỉ là bán mác thôi. Còn chất lượng thì rất lìu tìu, đế điêu, mỏng quẹt, vải thì bai. Nói chung em cũng thích Converse "chính hãng". Nhưng mỗi khi bước vào cửa hàng nó, em luôn có cảm giác mình sắp bị mất cắp. Một đôi giầy giá thành chưa đến 6 đồng, các bạn toàn tương giá bán lên tận 60 đồng. Quả thật là bất nhẫn!

P/S: Về đến VN, chúng nó tiết giảm tối đa chi phí. Hộp lởm; giấy bọc lởm; mác lởm; in ấn lởm; nhiều lúc cắt đứt quả xích chó... Có một cái chắc ít bác để ý: Converse hàng ngon, phần foxing cao su, bên trong thường có một lớp vải tăng cường. Hôm trước em cắt thử một đôi, thấy các bạn VN bớt nốt phần vải rồi (việc này đồng nghĩa với việc giảm được cả chi phí cho quả máy làm cái này). Và thế là thanh niên ta đi Converse "chính hãng" được dăm bữa, phần foxing đã nham nhở như cóc gặm.
Old 18-12-2006, 11:39 AM   #9
asuka
Khách

Trích dẫn:
Thổ Quan viết:
Hê hê! Bác Mót Tè nói chí phởn! Converse "chính hãng" bán ở VN chỉ là bán mác thôi. Còn chất lượng thì rất lìu tìu, đế điêu, mỏng quẹt, vải thì bai. Nói chung em cũng thích Converse "chính hãng". Nhưng mỗi khi bước vào cửa hàng nó, em luôn có cảm giác mình sắp bị mất cắp. Một đôi giầy giá thành chưa đến 6 đồng, các bạn toàn tương giá bán lên tận 60 đồng. Quả thật là bất nhẫn!

P/S: Về đến VN, chúng nó tiết giảm tối đa chi phí. Hộp lởm; giấy bọc lởm; mác lởm; in ấn lởm; nhiều lúc cắt đứt quả xích chó... Có một cái chắc ít bác để ý: Converse hàng ngon, phần foxing cao su, bên trong thường có một lớp vải tăng cường. Hôm trước em cắt thử một đôi, thấy các bạn VN bớt nốt phần vải rồi (việc này đồng nghĩa với việc giảm được cả chi phí cho quả máy làm cái này). Và thế là thanh niên ta đi Converse "chính hãng" được dăm bữa, phần foxing đã nham nhở như cóc gặm.

Hê hê! Phần Foxing là phần nào thế bác Thổ? Gặp đúng dân làm giầy phá giầy chuyên nghiệp cho em hỏi luôn chi phí làm một đôi Converse ở Việt Nam là bao nhiêu? Ở bên này bán 70 đồng Úc! Đắt vãi tè!
Old 18-12-2006, 11:58 AM   #10
saukho
Thượng sĩ

Gia nhập: Aug 2005
Bài : 136

hê hê bác Thổ Quan nói đúng rồi giầy Converse ở VN cực lởm tình hình là em mua giầy converse xịn ở VN năm 2004 200k vnd đi được 3 tháng thì phải vứt đi vì bị gãy phần cao su. Còn giầy converse ở nước ngoài thì khoảng độ 60 Úc thì cũng chỉ sản xuất ở tàu khựa thôi nhưng mà đi tốt thật nó giầy hơn đi êm hơn và bền hơn 2 năm rồi mà vẫn không rách. Mua hàng ơ VN nói chung là nên mua hàng VN thượng đình là ngon rồi còn muốn tốt thì phải nhờ người sách về chứ không thì đếch tin được
saukho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-12-2006, 12:05 PM   #11
Tuxedo
Đại úy

Gia nhập: Jun 2006
Nơi Cư Ngụ: Bụi rậm
Bài : 393

Trích dẫn:
saukho viết:
converse xịn ở VN năm 2004 200k vnd

Converse xịn ở VN có 2 giá ... 550K và 950K, còn 200K là hàng nhái của Khựa rồi ...
Tuxedo đang trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-12-2006, 12:16 PM   #12
asuka
Khách

Trích dẫn:
saukho viết:
hê hê bác Thổ Quan nói đúng rồi giầy Converse ở VN cực lởm tình hình là em mua giầy converse xịn ở VN năm 2004 200k vnd đi được 3 tháng thì phải vứt đi vì bị gãy phần cao su. Còn giầy converse ở nước ngoài thì khoảng độ 60 Úc thì cũng chỉ sản xuất ở tàu khựa thôi nhưng mà đi tốt thật nó giầy hơn đi êm hơn và bền hơn 2 năm rồi mà vẫn không rách. Mua hàng ơ VN nói chung là nên mua hàng VN thượng đình là ngon rồi còn muốn tốt thì phải nhờ người sách về chứ không thì đếch tin được

Vầng! Đôi giầy em mua ở Vincom cuối năm 2004 giá 550k đi đến giờ vẫn ngon, chưa bị rách gì cả. Thế mới lạ chứ!!!

Giá giầy Converse ở VN không phải chỉ có 2 giá 550k và 950k. Còn nhiều giá khác rẻ và đắt hơn. Mỗi tội mẫu mã quanh đi quẩn lại có nhõm mấy kiểu từ khi mở ra đến giờ vẫn chưa thay đổi, họa hoằn thêm được vài ba kiểu một năm
Old 18-12-2006, 12:20 PM   #13
saukho
Thượng sĩ

he he mua 200k thì chắc chắn đấy là hàng tàu đểu rồi không lăn tăn gì cả nhưng mà hồi mình mua thì Vin com chưa có xây xong mà giầy converse thì cũng toàn sản xuất tại tàu thôi kiếm được hàng sản xuất tại Mỹ hơi hiếm
Old 18-12-2006, 12:37 PM   #14
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,339

Hôm kia tạt qua Vincom ngó nghiêng, thấy nó đang giảm giá Converse đấy, có mấy đôi lại được tặng cái gì nữa ý. Giá 600k thì phải.
Old 18-12-2006, 01:31 PM   #15
Nothing
Trung úy

Nothing's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Tầng địa ngục thứ 9
Bài : 248

Năm rồi em cũng phởn chí làm đôi cao cổ mất toi 700K, đi được nhõn có 5 lần rồi cho vào hộp vì thấy đau chân khi phải đi nhiều.

Hôm qua thằng em đến lấy luôn không cần xin phép.
Nothing vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-12-2006, 01:47 PM   #16
Cafeteria
học sinh giỏi xã

Cafeteria's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,545
Send a message via Yahoo to Cafeteria

Các bác đi phá thế nào chứ em trước làm 1 đôi Con vớt đen trên hàng dầu, 220k mà đi mãi chả chịu hỏng. Chỉ có điều phần mép đế giày bị nham nhở như cóc gặm thật (chắc là foxing), từ ngày có Vincom em làm một đôi xanh, đi đến giờ vẫn ngon, hình như chữ Con vớt ở phần gót bị mờ đi thì phải.
Old 18-12-2006, 02:15 PM   #17
Mr_Leanguy
Lang thang cơ nhỡ

Mr_Leanguy's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Nơi Cư Ngụ: Sáng ở thiên đàng, Chiều ở địa ngục, tối đến với em và đêm ngủ ở nhà
Bài : 2,391
Send a message via Yahoo to Mr_Leanguy

Trích dẫn:
saukho viết:

Giày xịn nào 200K thế? CHỉ anh anh đi mua mấy. Anh mua 650K, đi được đúng tháng, để cạnh một đống giày da thế mà tsb thằng nghiện nó chọn đúng đôi anh nó nhẩy mất.
Old 18-12-2006, 02:41 PM   #18
saukho
Thượng sĩ

Dạ đại ca em chỉ mua trên chỗ gần đinh tiên hoàng có một lô một lốc các hàng giày ý Mịa hôm đi mua hồi đấy mới có film I Robot của Will Smith nên giầy converse mới mốt ở VN lên đấy hỏi nó quát giầy converse xịn 600 em mặc cả 200 nó không bán thế là cút. Chưa ra nó đã bảo là thôi bán mở hàng. Mà sau đó đi con xịn đó được đúng 3 tháng vì nó bị rách he he. Nói chung ở VN cứ mua thứ bình thường thôi cho nó lành không chẳng biết là mình bị chém bao nhiêu.
Old 20-12-2006, 04:33 PM   #19
Dennix
Khách

hô hô
em có mua 1 em sneaker converse cao cổ đi đc gần 2 năm rồi mà sao thấy có mỗi cái chữ all stars ở gót giày nó hơi mờ đi nhỉ ;))
Old 20-12-2006, 05:50 PM   #20
Lê Anh
Khách

Các bác chơi nhỉ! Em thì chỉ Thượng Đình 50K, làm cho chục đôi vứt gầm giường đi dần. Hô hô, đừng nghĩ em đùa, em nói thật đấy!
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài