Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-01-2005, 06:23 PM   #1
Sất
Khách

Bài : n/a
Default Hú hồn đống chí Giangthu,

Thực ra thì mình rất quí Giangthu , sau vụ mình với lị giangthu bị out bên TL ức ơi là ức mình có thậm thụt buôn dưa với đồng chí ấy . Sau khi buôn dưa với giangthu vài bận, tớ thấy thâm thù của giang thu quả là có phần thái quá nên thôi không chát chít gì nữa .Sau đó thì thấy TLong sập ,tự dưng trong lòng là cứ băn khoăn thắc smắc mãi . không biết thực hư gì mà Giangthu vì tư tình cừu hận gì mã nhỡ ra thế thì đổ đốn quá . Nhân thể có bà con ở đây ,lại ko tin bảo tớ hay nói điêu với lị nói linhtinh, tó pót luôn thể cái mail của giangthu guiử tớ làm chứng , nhân thể gọi hồn đồngchí í đương lưu lạc ở đâu thì trôi dạt về, trả lại Thăng lăng cho anh em, cứu anh em đang bơ vơ ko nhà ko cửa .

thay đổi nội dung bởi: Beta, 27-01-2005 lúc 07:45 AM.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-01-2005, 10:43 PM   #2
nhim
Khách

Ở đây không có emoticon như YM nhỉ:
Old 07-01-2005, 01:19 PM   #3
Tsunami
Khách

Con đĩ sất này, anh thấy mày bẩn thỉu đé-o tả được.
Old 07-01-2005, 04:30 PM   #4
Cavenui
Khách

Sất,
TL sập không phải do giangthu đâu. Trong lòng không phải băn khoăn thắc smắc gì hết cả.
Những lời lẽ lúc nóng giận đúng là thái quá. Nhưng rồi sẽ nguội đi mà.
Trẻ con lúc bị đánh đau có thể dọa: "tao đánh chết cha mày". Ờ, cũng chỉ là câu chửi lúc cáu sườn thôi. Giangthu tuy đã có chồng những vẫn còn trẻ con lắm, không có khả năng làm những chuyện động trời đâu.
Để cái tóp bích này vài ngày, rồi nên cho xuống bể bơi, nếu diễn đàn mới có bể bơi.
Okie?
Old 08-01-2005, 08:47 AM   #5
Sất
Khách

Trích dẫn:
Cavenui viết:
Sất,
TL sập không phải do giangthu đâu. Trong lòng không phải băn khoăn thắc smắc gì hết cả.
.
Để cái tóp bích này vài ngày, rồi nên cho xuống bể bơi, nếu diễn đàn mới có bể bơi.
Okie?

Núi ah, mìnnh trêu giangthu về thôi mà, đấy thì vừa mới ti toe thì đồng chí nhảy vào đấy thôi. Chán chết quá đi, thấy diễn đàn vắng tanh vắng ngắt, cóp cọp lại với ai có nhảy vào nói câu gì thì ba lăng nhăng chả có nội dung gì cả.

Old 08-01-2005, 08:53 AM   #6
Sất
Khách

Angry

Trích dẫn:
Tsunami viết:
Con đĩ sất này, anh thấy mày bẩn thỉu đé-o tả được.

Đồng chí phân tích thử tớ xem tớ bẩn thỉu ở chỗ nào, chứ chửi đổng như thế gọi là vô văn hoá hoặc trẻ ranh ngớ ngẩn đấy hiểu chưa.

Nhân thể phi vụ này kều lại những thối nát của Thanglong cũ , lý do cho việc nó sẽ bị chôn hẳn hay sống lại thì như thế nào , đại khái ý tớ thế .
Old 08-01-2005, 12:19 PM   #7
Tsunami
Khách

Mày mượn lời người khác để mày chửi người ta chứ còn sao nữa. Mày muốn kều lại những thối nát của Thăng Long cũ để làm gì? Đồ kền kền ăn xác chết, anh tởm!
Old 08-01-2005, 10:44 PM   #8
Craven
Khách

Thực ra tớ ngày xưa hay vào thăng long đọc lắm, nó cũng có nhiều cái hay, nhưng tựu chung lại thì cuối cùng cái gì hay cũng phải đến 80% - 90% là từ bác AV viết, còn lại thì cũng thể nào cũng liên quan đến bác ấy theo một kiểu nào đó. Tớ không thích bác ấy vì đụng đến thế nào cũng ăn chửi thâm ác, nhưng mà thích bài bác ấy viết.

Thăng long xuống cấp là từ hồi bác AV bỏ đi, về sau thỉnh thỏang có bài nào kha khá mà nhiều người đọc như Chuyện làng TL, Tư Cách Mod, Đào kép mới thì ai cũng biết là từ bác ấy mà ra, bác ấy cũng thi thỏang ghé qua víêt vài bài. Đọc Long Tuyển thì thấy.

Cái gì hay của TL, cái gì làm nó khác diễn đàn khác? Không phải mình tôi mà rất nhiều người cho là 80%, 90% là vì có bác AV mà thôi. Phần lớn các thành viên khác thì cũng chả khác gì mọi nơi cả. Có khi còn kém hơn, thăng long có còn ai viết được, còn ai có gì đó đặc sắc, thông minh nữa đâu?

Bây giờ có khôi phục TL hay không cũng chẳng ý nghĩa gì nhiều, vì cái linh hồn của nó, cái làm cho nó khác biệt với những forum khác đã mất đi rồi.
Old 09-01-2005, 05:10 PM   #9
Sất
Khách

Mình tham gia Thăng long cả năm rồi nhưng thực tình vẫn chưa chứng kiến đựoc tình trạng mấy cụ cố Anh vũ rồi Vừi gấu gíêc cãi nhau thế nào. Thực tình là sau cái vụ sập TL một dạo thấy các đồng chí có lôi vài bài ra xào đọc chả thấy khỉ giề. Có thể hồi đó nhà tớ chưa có tham gia nên ko có rơi vào tình trạng bôid hồi như mấy đồng chí cũ. Thiết nghĩ các đồng chí nên biết chấp nhận cái mới, tìm cách kế thừa tiếp thu có chọn lọc rồi phát tiển. Theo tớ là, chúng ta tất nhiên là công nhận giáo sư anh vũ về mặt khai quốc công thần như đồng chí Saint đồng chsi phừng, đồng chí vừi. nhưng nếu như các đồng chí í mà do tuổi già sức yếu ko tham gia giề thêm nữa thì nên để các đồng chí hưu , không nên nhắc nhở trịnh trọng rồi suốt ngày tổ chưcs tưởng niệm với nhớ ơn, mệt lắm.
Old 09-01-2005, 05:16 PM   #10
Sất
Khách

Unhappy

Trích dẫn:
Tsunami viết:
Mày mượn lời người khác để mày chửi người ta chứ còn sao nữa. Mày muốn kều lại những thối nát của Thăng Long cũ để làm gì? Đồ kền kền ăn xác chết, anh tởm!

Kều lại chiện cũ để hiểu lý do và nguyên nhân vì sao để mà học tập tiếp bộ là điều chính đáng chứ Sun đồng chí.
Old 09-01-2005, 07:12 PM   #11
X.
Thiết kế trim Việt

X.'s Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 1,220

Trích dẫn:
Copy lại đoạn này ngày xưa ở nhà bác Demddalat cái

Tathy.com phẩy

In từ: Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
URL của chủ đề: http://www.huyphong.com/thanglong/topic.asp?TOPIC_ID=51
In ngày: 09/01/2005

Chủ đề:

--------------------------------------------------------------------------------

Tác giả: diavn
Chủ đề: Tathy.com phẩy
Gửi lúc: 10:33:07 15/12/2004
Nội dung:

Vấn đề là dạo này Tathy.com nhà ta sống chết thất thường. Và ra vào nhờ nhà anh huyphong và đại tá Tỳn không tiện cho lắm.

Hay anh em làm quả tathy.com phẩy cho hoành tráng các bác nhỉ.

Em cũng có một cái host cài đặt 4rum tươm tất, anh em có thể nghỉ ngơi ở đấy.

Hay anh em thích thế nào? Bàn bạc cái nhẩy, thiếu Thăng Lăng, anh em xa mẹ ngơ ngác quá

Trả lời:

--------------------------------------------------------------------------------

Tác giả: demdalat2004
Gửi lúc: 10:48:18 15/12/2004
Nội dung:

Đồng ý với nhà đỉa, triển khai đi, nhưng phải đáp ứng được các tiêu chí: nhanh, an toàn, trách nhiệm

Tác giả: Chip
Gửi lúc: 10:59:04 15/12/2004
Nội dung:

Độ bao lâu thì xong ạ?

Mà làm thế nào để chiêu tập lại ngần ấy thành viên như ngày xưa nhỉ... Chẹp, cái thời đông vui...

Tác giả: demdalat2004
Gửi lúc: 11:14:39 15/12/2004
Nội dung:

Đừng nên nuối tiếc, cái gì đã qua thì cho thành kỉ niệm, mặc dù càng nghĩ càng buồn (<---đang nói chuyện khác), hic

Tác giả: longcuchuoi
Gửi lúc: 11:47:26 15/12/2004
Nội dung:

Tớ cũng ủng hộ bạn diavn. Đồng ý là không nên nuối tiếc quá, nhưng mà vẫn tiếc chứ chính vì tiếc mà bạn diavn mới kêu gọi anh em làm lại chứ

Tác giả: Bắc Thần
Gửi lúc: 12:18:38 15/12/2004
Nội dung:

Mình cũng hăng hái vào ủng hộ các đồng chí phát. Cứ tính tới đi rồi bi nhiu thì bi.

Tác giả: diavn
Gửi lúc: 02:21:37 31/12/2004
Nội dung:

Báo cáo, mời các bác vào đây chơi: http://diavn.free.fr/thanglong/index.php?

Tác giả: chagicasat
Gửi lúc: 17:42:00 31/12/2004
Nội dung:

quote:
Originally posted by diavn

Vấn đề là dạo này Tathy.com nhà ta sống chết thất thường. Và ra vào nhờ nhà anh huyphong và đại tá Tỳn không tiện cho lắm.

Hay anh em làm quả tathy.com phẩy cho hoành tráng các bác nhỉ.

Em cũng có một cái host cài đặt 4rum tươm tất, anh em có thể nghỉ ngơi ở đấy.

Hay anh em thích thế nào? Bàn bạc cái nhẩy, thiếu Thăng Lăng, anh em xa mẹ ngơ ngác quá

Đồng chí Đỉa, đằng tớ vừa sau cái vụ bị delete nick các loại kiểu thì thăng lăng sập tiệm, thú thật là trong lòng cũng cảm thấy có phần khoái trá tí chút. Nói chung mình thấy thăng long nói chung là rất hay nhưng nội tình étmin mà vẫn gữ các cư xử với tớ và một số nicks khác như giangthu vv thì có cóp kiếc nahí lại giống cỡ mấy thì cũng chỉ được đến thế thôi, không khá hơn đưọc. Mà ko vì lý do này thì lý do khác .
Nhớ ở đâu í kiến của một số đồng chí tớ í kiến lại , tớ nghĩ nên sửa thanglongthành một Web hoành tráng hơn , có trang báo sau đó di kèm diễn đàn như kiểu ttvnol hoạc một số trang khác . Như vậy thì những người làm trang này phải có trách nhiệm cao hơn và quản lý trang ở mức lớn hơn chứ ko cỏn con lèm bèm quanh quẩn vớ vẩn như trưóc .

tớ dạo này có phần khí bận , nên sẽ ko nhiệt tình chiến đấu như trước đâu.
X. vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2005, 08:17 PM   #12
Campioni
Khách

Trích dẫn:
Craven viết:
Thực ra tớ ngày xưa hay vào thăng long đọc lắm, nó cũng có nhiều cái hay, nhưng tựu chung lại thì cuối cùng cái gì hay cũng phải đến 80% - 90% là từ bác AV viết, còn lại thì cũng thể nào cũng liên quan đến bác ấy theo một kiểu nào đó. Tớ không thích bác ấy vì đụng đến thế nào cũng ăn chửi thâm ác, nhưng mà thích bài bác ấy viết.

Thăng long xuống cấp là từ hồi bác AV bỏ đi, về sau thỉnh thỏang có bài nào kha khá mà nhiều người đọc như Chuyện làng TL, Tư Cách Mod, Đào kép mới thì ai cũng biết là từ bác ấy mà ra, bác ấy cũng thi thỏang ghé qua víêt vài bài. Đọc Long Tuyển thì thấy.

Cái gì hay của TL, cái gì làm nó khác diễn đàn khác? Không phải mình tôi mà rất nhiều người cho là 80%, 90% là vì có bác AV mà thôi. Phần lớn các thành viên khác thì cũng chả khác gì mọi nơi cả. Có khi còn kém hơn, thăng long có còn ai viết được, còn ai có gì đó đặc sắc, thông minh nữa đâu?

Bây giờ có khôi phục TL hay không cũng chẳng ý nghĩa gì nhiều, vì cái linh hồn của nó, cái làm cho nó khác biệt với những forum khác đã mất đi rồi.

hehe ko biết bác này tham gia TL từ hồi nào?
đúng là bác AV là 1 phần tất yếu của TL ngày ấy , nhưng còn có nhiều người khác , hay giỏi ko kém ...

thử hỏi bác cái unique của TL so với các 4`rum khác là gì ? chửi hay, khéo ,thâm thúy mà thuyết phục + hài hước nữa ...
ko lẽ bác AV tự mình chửi mình ? hay mình bác chửi cả làng ? ...

than ôi thời oanh liệt nay còn đâu ??? chỉ tiếc mình tài kém , ko dựng lại được TL của thời ấy...

sigh
Old 10-01-2005, 04:24 PM   #13
Sất
Khách

Unhappy

Tớ nghĩ là để có thể đưa Thăng long phẩy bây giờ trở thành một diễn đàn Thăng long mới thì ko hề dễ dàng chút nào. Nếu như Diavn chỉ dừng lại ở mục đích là lập lại một thăng long phẩy để thương nhớ một Thăng long thì tớ nghĩ ý kiến của Dêmdalat là rất đúng . Không nên tiêc nuối làm gì, hãy để nó thành kỷ niệm luôn đi. Để có một người có thể tạo dựng Thăng long trở lại như cũ thì bây giờ không thể bằng Rexlex, thời gian rảnh và ko có chuyện gì làm.Ít ra là bây giờ sẽ khó có một người nào đó như AVũ , hoặc Sanit trứoc kia có thể làm chuyện đó. Có thể sẽ là Sất hoặc ko phải Sất. :~
Old 11-01-2005, 04:12 PM   #14
demdalat2004
Gone with the butt(erfly)

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 1,294

Cái bóng

Nó nhìn vào tường, nó giật mình, có con gì to đùng người không ra người, ngợm không ra ngợm trên tường. Nó khóc thét lên. Bố nó vào dỗ dành, nín đi con, con đấy, không phải ai đâu, không phải ma. Nó càng khóc to, con dễ thương, con ngoan mà, sao nhìn con đáng sợ thế. Bố nó thở dài, bước lại bàn, cầm cái đèn lên, cái bóng đáng sợ trên tường lại di chuyển. Bố nó nói, giơ tay lên, nó giơ theo, cái bóng giơ theo, nó hét lên, con ma ấy đòi đánh con kìa. Bố nó nổi điên lên, ngu ạ, nó là con chứ ai. Nó cãi lại, con định giơ tay đánh nó, nó đánh con.

Ông bố thay vì cho nó một trận đòn, thì bình tĩnh ngồi xuống bàn, bảo nó ngồi bên cạnh rồi ông biểu diễn cho nó xem, từ hai bàn tay, qua cái đèn dầu leo lét, con chó, con thỏ, con nai, con chim lần lượt xuất hiện trên tường. Nó cười cười bắt chước. Thấy nó vui vẻ rồi, bố nó mới nói, con ạ, cái bóng ấy mà, nó do mình mà ra, mình không phải từ nó mà ra. Thằng bé mỉm cười, từ đó, mỗi lần nó muốn cái bóng giơ tay thì nó giơ tay ra trước, tất nhiên, cái bóng phải giơ tay như nó. Sau này, lớn lên, nó hay kể cho con nó nghe, chỉ có một người nhanh hơn cái bóng của mình đó là Lucky Luke, còn con chó chậm hơn cái bóng của mình là con Rantanplan....
demdalat2004 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2005, 12:58 PM   #15
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,005
Send a message via Yahoo to Tristesse

Vậy trong này có bác nào biết tung tích bác AV không? Thì mình mời bác ấy vào gầy dựng lại phụ thêm một tay.

Em mong tin Bác, Bác AV ơi!!!

------------
Tristesse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2005, 02:24 PM   #16
sa mạc
Khách

Trích dẫn:
minount viết:
Vậy trong này có bác nào biết tung tích bác AV không? Thì mình mời bác ấy vào gầy dựng lại phụ thêm một tay.

Em mong tin Bác, Bác AV ơi!!!

------------

Minmount này công nhận vui tính, nhỉ?
Old 15-01-2005, 07:04 PM   #17
PhiTuyết
Khách

Nói chung nếu không có khúc mắc gì nữa thì Sất nên xoá cái email riêng tư của Giangthu đi. Có thể Sất nhân danh là người được Giangthu tin cậy thì ko thấy sao, nhưng người như mình thấy việc này không phải một chút nào. Chân thành đấy.
Old 16-01-2005, 04:13 AM   #18
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,005
Send a message via Yahoo to Tristesse

Em nhìn vào nick mới đăng ký trên diễn đàn, thấy có new junior là Anh Vũ! Phải bác Vũ không bác? Đề nghị bác demo cho tụi cháu một bài để mở mang tầm nhận thức nhé!

Chờ tin Bác!

-----------
Tristesse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-01-2005, 07:34 AM   #19
Sất
Khách

Default Xóa bài

Trích dẫn:
axon viết:
Nói chung nếu không có khúc mắc gì nữa thì Sất nên xoá cái email riêng tư của Giangthu đi. Có thể Sất nhân danh là người được Giangthu tin cậy thì ko thấy sao, nhưng người như mình thấy việc này không phải một chút nào. Chân thành đấy.

Vừa nãy có vụ khẩu chiến bên to pic văn chương của mình, giận quá định xóa tiệt đi cho bõ tức nhưng lục lại mới thấy là mình ko tự xóa bài của mình được,bạn đề nghị mấy đồng chí ét min ấy .

Còn chuyện hồn Thăng long mà là Old thì quả là mình hết sức thất vọng. quanh quẩn bới các loại đồ phế thải của người khác đem ra ngửi với chửi. Mọi rợ lắm.
Old 16-01-2005, 02:33 PM   #20
PhiTuyết
Khách

Trích dẫn:
Sất viết:
Vừa nãy có vụ khẩu chiến bên to pic văn chương của mình, giận quá định xóa tiệt đi cho bõ tức nhưng lục lại mới thấy là mình ko tự xóa bài của mình được,bạn đề nghị mấy đồng chí ét min ấy .

Nhưng mà có chức năng edit bài, ở góc dưới bên phải ấy .
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài