Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Báo Lá Nho Xanh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-11-2006, 01:50 PM   #161
Phiêu Bồng
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Trường An viết:
Một số anh em lại nhầm lẫn cho rằng mắng mỏ Lê Vân là quan tâm chuyện đời tư người ta. Nhầm hoàn toàn. Việc chúng ta đang làm là thể hiện thái độ đối với một hiện tượng xã hội. Chính đạo có được duy trì hay không là nhờ vào sự thể hiện thái độ công minh, chính trực của mỗi thành viên xã hội đối với những hiện tượng xã hội.

Trường An.

Hoàn toàn đồng ý với bác Trường An về điểm này!
Em không coi mụ LV là c.ứt gì cả, nhưng cũng không hề thù oán gì với mụ ta. Cái muốn bàn là hiện tượng xã hội!
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-11-2006, 01:59 PM   #162
Trinity
Khách

@ Madcat: Bạn gì ơi! Bạn có con chưa? Bạn đã trải qua được bao nhiêu năm ở thời kỳ bao cấp? Bạn trả lời tớ đi rồi chúng mình cùng nói chuyện tiếp nhỉ!
Old 16-11-2006, 02:00 PM   #163
Cà chua
Khách

Anh Trường An với anh Bồng nói khí to. Em thì em chỉ góp ý với các anh là các anh cứ phê phán các hiện tượng nọ kia nhưng các anh có đảm bảo là giữ được "mẩu lòng thừa" của các anh trước các bạn gái xinh đẹp không? Nếu các anh thề là giữ được thì hãy vào đây phê phán tiếp chị Lê Vân.
Old 16-11-2006, 02:02 PM   #164
mylove
Khách

Trích dẫn:
Trường An viết:
(2) Một số anh em lười suy nghĩ hay thích viện đến tấm lòng, tấm lòng có phải là cái giẻ rách để cho chó hoang nó tha, gặm lung tung được đâu. Tấm lòng cần phải được đặt đúng chỗ, giành cho những nơi cao cả, xứng đáng. Tấm lòng mà bạ đâu cũng tương ra được thì là mẩu lòng thiu thối chứ tấm lòng gì.

Trích dẫn:
Phiêu Bồng viết:
(2)

Nhiều tình yêu nói rằng tôi lập Topic này thì chứng tỏ tôi không có chút vị tha nào cả. Nhưng các bạn nên nhớ, cuộc đời tôi cũng đã có rất nhiều sự vị tha. Tôi biết đấy cũng là một đức tính vô cùng quan trọng. Thậm chí trong chuyện yêu đương tôi cũng đã gặp và đã sử dụng đến lòng vị tha. Tuy nhiên, vị tha cũng có nguyên tắc của nó. Thứ nhất phải xem xét thật kỹ các vấn đề liên quan. Thứ 2, sự vị tha phải có số lần giới hạn nhất định trong cùng một sự việc. Nếu lần đầu mình vị tha, lần sau lại tái phạm. Và cứ như thế nhiều lần thì có chấp nhận được không?

Trích dẫn:
Đỗ Hoàng Diệu viết:
(2)

Con người không ai hoàn hảo. Những ai thực sự đọc trang đời của Lê Vân bằng một tấm lòng trong sáng, họ sẽ tự rút cho mình những bài học quý báu.
Xin quý ông, quý bà hãy bình tĩnh suy ngẫm và bỏ đi thói đạo đức giả vốn không thiếu trong con người chúng ta đang làm quý ông bà thất điên bát đảo mà nặng lời với chị như vậy.

Mời các bác xơi tạm để ổn định dạ dày, à quên, ổn định cái đầu có vấn đề.
Old 16-11-2006, 02:09 PM   #165
Tạch
Đại úy

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 604

Trích dẫn:
madcat viết:
Phê bình cha mẹ không phải là phủ nhận cha mẹ, các bác đừng lẫn lộn khái niệm, bề tôi chỉ trích vua có phải là bất trung đe'o đâu, phỏng ạ?

Bác nói chuyện như kiểu một phong cách trẻ, một phong cách Xì Teen ý. Thật bác, ngày xưa bề tôi can vua trước mặt vua thì là trung thần, nhưng đấy là can khi đang họp triều đình thôi. Chứ bề tôi mà lại thông báo cho toàn bộ các nước lân bang là : thằng vua tao hèn lắm, đểu lắm, ngày nào nó và hoàng hậu cũng chửi nhau trước mặt tao làm tao đau lòng lắm mà vẫn phải chịu thì xin lỗi bác, vua nó không lôi 9 họ nhà thằng trung thần đấy ra chém mới lạ. Còn cái loại con cái như LV, thấy bố mẹ sai thì để trong lòng, đến khi đủ lông đủ cánh thì lôi ra kể với cả thiên hạ là loại con cái gì chắc bác có con rồi bác hiểu. Theo em thì em thấy nó là Loại Mất Dạy ( hoặc là có dậy nhưng ngu quá nên không vào đầu được tí nào).
Tạch vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-11-2006, 02:16 PM   #166
Cà chua
Khách

Trích dẫn:
Tạch viết:
Bác nói chuyện như kiểu một phong cách trẻ, một phong cách Xì Teen ý. Thật bác, ngày xưa bề tôi can vua trước mặt vua thì là trung thần, nhưng đấy là can khi đang họp triều đình thôi. Chứ bề tôi mà lại thông báo cho toàn bộ các nước lân bang là : thằng vua tao hèn lắm, đểu lắm, ngày nào nó và hoàng hậu cũng chửi nhau trước mặt tao làm tao đau lòng lắm mà vẫn phải chịu thì xin lỗi bác, vua nó không lôi 9 họ nhà thằng trung thần đấy ra chém mới lạ. Còn cái loại con cái như LV, thấy bố mẹ sai thì để trong lòng, đến khi đủ lông đủ cánh thì lôi ra kể với cả thiên hạ là loại con cái gì chắc bác có con rồi bác hiểu. Theo em thì em thấy nó là Loại Mất Dạy ( hoặc là có dậy nhưng ngu quá nên không vào đầu được tí nào).

Anh Tạch sai rồi. Nên hiểu rằng nếu chỉ biết phịch để đẻ ra con rồi bỏ mặc nó. Bố thì gái gú, cả đời chẳng đưa nổi 1 xu cho vợ nuôi con. Trước mặt người ngoài thì bố bố con con, khách vừa ra khỏi cửa thì chửi bới mạt sát. Bỏ mặc con cái trong mọi trường hợp. Như thế mà gọi là bố à. Lẽ ra còn bị liệt vào tội ngược đãi trẻ em ấy chứ.
Old 16-11-2006, 02:27 PM   #167
Ốp lếp
Khách

Thôi các bác ơi, nghỉ giữ sức đi để còn ném đá cái tự truyện của Thanh Hoa nữa chứ. 9 pages là quá đủ rồi.
Old 16-11-2006, 02:30 PM   #168
Trinity
Khách

Trích dẫn:
Cà chua viết:
Anh Tạch sai rồi. Nên hiểu rằng nếu chỉ biết phịch để đẻ ra con rồi bỏ mặc nó. Bố thì gái gú, cả đời chẳng đưa nổi 1 xu cho vợ nuôi con. Trước mặt người ngoài thì bố bố con con, khách vừa ra khỏi cửa thì chửi bới mạt sát. Bỏ mặc con cái trong mọi trường hợp. Như thế mà gọi là bố à. Lẽ ra còn bị liệt vào tội ngược đãi trẻ em ấy chứ.

Bác này nói cứ như là đang ngồi trong nhà bác TT ý nhẩy. Cái người ngồi trong nhà như bà Thanh Tú còn chẳng nói nổi những câu đấy. Bác phán cứ như "Bố con chó xồm" em nói xin lỗi.
Old 16-11-2006, 02:35 PM   #169
Cà chua
Khách

Trích dẫn:
Trinity viết:
Bác này nói cứ như là đang ngồi trong nhà bác TT ý nhẩy. Cái người ngồi trong nhà như bà Thanh Tú còn chẳng nói nổi những câu đấy. Bác phán cứ như "Bố con chó xồm" em nói xin lỗi.

Thế chị chưa đọc tự chuyện à? Chắc là chị cũng chưa đọc như mấy anh kia mà đã phán rồi. Ở trong đấy chứ đâu.
Old 16-11-2006, 02:49 PM   #170
Trinity
Khách

Dạ thưa em đọc rồi ạ. Bác mới chỉ nghe có 1 tai mà bác đã phán thế thì em chịu. Mà em là zai ạ thưa bác, đứng đái chứ không ngồi đái.
Old 16-11-2006, 02:58 PM   #171
skull
Thượng sĩ

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 156

Thăng Long được cái ném đá nhau rất khỏe. Dưỡng sức đi các bác. Em nghe giang hồ đồn còn một vài nhân vật nữa đang ngóng xem chị Thanh Hoa ra tự truyện thế nào, khả năng thu đến đâu, bao gồm thu cả tiền và cả các cái khác nữa, là cũng sẽ công bố. Lúc đó tha hồ cho các bác ném nhau.
Vài bữa nữa mà túng quá có khi em cũng xin công bố tự truyện của em " Skull , Yêu và Sướng ". Lúc đó mong các bác bớt chút thời gian ném em mấy phát.
Old 16-11-2006, 03:12 PM   #172
Tạch
Đại úy

Bài : 604

Trích dẫn:
Cà chua viết:
Thế chị chưa đọc tự chuyện à? Chắc là chị cũng chưa đọc như mấy anh kia mà đã phán rồi. Ở trong đấy chứ đâu.

Thế Cà Chua có tin là nếu bây giờ bảo Cà Chua đêm nào cũng không mặc quần áo chạy rông ngoài đường thì 4C cũng tin và bảo Cà Chua bị dở hơi không?? Tất nhiên sẽ có người như chị Diệu bảo Cà Chua sống theo bản năng. Đừng nghe một phía.Thôi dừng ở đây!
Tạch vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-11-2006, 03:19 PM   #173
Cà chua
Khách

Có chị gì ở trên mạng này nói thiên hạ bách tính. Không ở trong chăn thì làm sao biết chăn có rận. Em thấy đó cũng là điển hình của nhiều gia đình. Dừng bàn tán lại cũng là phải.
Old 16-11-2006, 03:21 PM   #174
madcat
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 1,640

Trích dẫn:
Trinity viết:
@ Madcat: Bạn gì ơi! Bạn có con chưa? Bạn đã trải qua được bao nhiêu năm ở thời kỳ bao cấp? Bạn trả lời tớ đi rồi chúng mình cùng nói chuyện tiếp nhỉ!

Ơ mình có con rồi bạn ạ, bạn không đọc kỹ những gì mình viết à? Mình trải qua thời bao cấp rồi bạn ạ, mỗi tội là mình không có con trong thời bao cấp thôi, thời đấy mình còn trẻ mà

Nguyên tắc làm bố làm mẹ thời nào chả như nhau, khó khăn là khó khăn chung, trách nhiệm là vấn đề cá nhân chứ không phải lỗi tập thể, logic cơ bản thế bạn có hiểu không? Quan trọng không phải là khổ hay không khổ, bao cấp hay không bao cấp, trách nhiệm và tình thương nếu có, nếu được thể hiện đầy đủ, thì không khó để nhận ra, cũng không thể tạo ra được những đứa con oán giận cha mẹ được.
Con tớ sau này hư ngoan gì chưa biết, nhưng chắc đe'o bao giờ có thể tâm sự với ai rằng bố nó thiếu trách nhiệm với nó. Bạn cũng đừng đẻ con cho vui rồi nghĩ việc của mình là đẻ việc của nó là lớn, mình cho sao nó được vậy nhé. Nuôi con không tử tế sau này nó chửi cho cũng không oan đâu.

Mình trả lời bạn rồi đấy, nhưng mình không nói chuyện tiếp với bạn đâu, vì cách bạn đặt câu hỏi đe'o liên quan gì đến vấn đề đang bàn nên mình thấy không thú vị khi nói chuyện với bạn nữa

Bạn thodan bảo mình chửi ông TT, mình đính chính lại là mình không nói động gì đến TT với LV ở đây nhé, mình nói về chuyện đời chuyện người, về quan điểm sống thôi.
madcat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-11-2006, 04:33 PM   #175
Trinity
Khách

Nếu không có bố mẹ - không có mình. Cho dù bố mẹ có thế nào cũng là bố mẹ mình, phận làm con chẳng chọn được cha mẹ. Nếu mà bạn nghĩ rằng ai cũng có thể chửi bố mẹ mình vì không được nuôi dưỡng tử tế, thì chắc thế gian này loạn, loạn to rồi.
Old 16-11-2006, 04:42 PM   #176
Phí Công Anh
Khách

Trích dẫn:
Trinity viết:
Nếu không có bố mẹ - không có mình. Cho dù bố mẹ có thế nào cũng là bố mẹ mình, phận làm con chẳng chọn được cha mẹ. Nếu mà bạn nghĩ rằng ai cũng có thể chửi bố mẹ mình vì không được nuôi dưỡng tử tế, thì chắc thế gian này loạn, loạn to rồi.

Bạn Trinity có vẻ nhầm lẫn. "Con không chê cha mẹ khó, chó không chê chủ nghèo" là rất đúng. Nhưng bạn nghĩ thế nào với những loại cha mẹ chỉ biết đẻ con ra rồi bỏ đó. Tới lúc về già, con nó vẫn nuôi, không có nhà nó vẫn cho ở, khi ốm đau nó vẫn chăm sóc. Nhưng tình cảm thật sự thì không. Như thế mới thấy thấm thía nhỉ.
Old 16-11-2006, 05:30 PM   #177
aila
Đại úy

Bài : 737

Trích dẫn:
Trinity viết:

Mình không nghĩ mấy đứa bé bị sinh ra trên đời, xong rồi lại bị chính bố mẹ đẻ ra bắt đi ăn xin trộm cắp đem tiền về cho bố mẹ nó đánh bạc sẽ cảm ơn bố mẹ nó vì đã sinh ra nó đâu.
Chỉ tiếc là trẻ con đâu có được lựa chọn quyền được sinh ra trên đời hay không. Nếu sinh ra nó và bắt nó chịu một cuộc đời tủi cực thì thà đừng sinh còn hơn.

Mình cũng thấy chán bác TT này. Có thể LV hơi quá nhạy cảm nên nhìn vấn đề quá nghiêm trọng , nhưng con người kiểu bác này thì mình có gặp vài người. Nói chung ra đường đối đãi với người chung quanh thì tốt lắm, thậm chí có thể cởi tặng bạn cái áo duy nhất đang mặc nếu cần. nhưng đối với vợ con thì qué ra gì cả. Thế nên khi nghe vợ con than thở thì người ngoài sẽ không tin nổi, vì ông ấy tốt tính với bạn bè thế cơ mà.

Bạn nào có nói sao có mỗi mình LV là hận ông í, còn Khanh & Vi thì không? thật ra mỗi người mỗi tính. Độ nhạy cảm cũng khác nhau. nhưng nếu Khanh & Vi mà yêu ông í chắc không để ông í ở nhà LV đâu nhỉ. bản thân ông TT & những người còn lại chắc phải biết thừa tình cảm của LV đối với ông thế nào, thế mà ông vẫn ở chung nhà với chị dù Khanh & Vi đâu nghèo khó gì.

Chuyện Yêu của LV thì lại càng khó nói nhé. các bác cứ luôn miệng rao giảng đạo đức các kiểu, nhưng các bác có phải là LV đâu. Làm một người con gái đẹp đã khó, đẹp, tài năng và quá nhạy cảm lại càng khó. Các bác cứ đem cái tôi của mình ra mà gán vào nàng thì e là không ổn. Vợ chồng dù yêu đến mấy sống với nhau cả chục năm trời thì cũng nhạt dần đi. Nếu là bác hay là em thì không vì tình cũng vì nghĩa, vì con. Hoặc thậm chí nghĩ bụng " bỏ ông này biết có tìm được ông khác hay hơn không, hay là cũng thế.." thế nên chúng ta phải cố gắng. Còn LV thì khác, lúc nào cũng có cả bầy giai lượn quanh, mà toàn những anh " điển hình" kiểu này hay kiểu khác, bắt chị ấy sống với một người đã chán ngấy thì mới gọi là chung thủy ạ???

Mà bàn tán chửi bới làm gì, nghệ sĩ thì đa phần là rất đa tình còn gì. Tây ta gì chả thế.
LV hận bố đâu phải vì ông đa tình hay bồ bịch, mà vì ông không hề có trách nhiệm với vợ con.
aila vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-11-2006, 05:53 PM   #178
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 5,421
Default Tình yêu là gì?

"Hoặc thậm chí nghĩ bụng " bỏ ông này biết có tìm được ông khác hay hơn không, hay là cũng thế.." thế nên chúng ta phải cố gắng."

Aila.

Cái kiểu suy nghĩ tôi để nghiêng, đậm ở trên, một số người vẫn áp dụng cho mình. Và cái kiểu đó thật là đê tiện. Tình yêu có lẽ là thứ khá hiếm ở trên đời, nhưng một khi sự đê tiện thản nhiên nhảy nhót ở trên môi một số kẻ thì đê tiện quá xá.

Trường An.
Quốc Hưng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-11-2006, 06:02 PM   #179
aila
Đại úy

Trích dẫn:
Trường An viết:
"Hoặc thậm chí nghĩ bụng " bỏ ông này biết có tìm được ông khác hay hơn không, hay là cũng thế.." thế nên chúng ta phải cố gắng."

Aila.

Cái kiểu suy nghĩ tôi để nghiêng, đậm ở trên, một số người vẫn áp dụng cho mình. Và cái kiểu đó thật là đê tiện. Tình yêu có lẽ là thứ khá hiếm ở trên đời, nhưng một khi sự đê tiện thản nhiên nhảy nhót ở trên môi một số kẻ thì đê tiện quá xá.

Trường An.

Bác đừng nóng chứ . Bác có vẻ lý tưởng hóa tình yêu nhỉ, không biết bác với bác gái kết hôn được bao lâu rồi? Nếu cũng 10 năm với mấy đứa con nheo nhóc, rồi chồng thì bụng phệ ra vì bia, người ngợm thì chua lòm không tắm, vợ thì nhăn nhó xộc xệch mà vẫn bảo rằng yêu nhau say đắm như Romeo & Juliet thì em phục bác.

Em là em biết nhiều ông đi uống bia chỉ chăm chăm nói xấu vợ thôi , nào là " con gì ăn lắm nói nhiều...bla blah ", Họ cũng chán chê vợ nhưng vẫn không bỏ vợ. Có thể vì lý do khác, nhưng cũng có thể là vì con cái, vì tài sản gầy dựng , vì sợ điều tiếng, vì lấy gái khác về có khi không bằng vợ mình bây giờ ......
Các bà cũng thế thôi ạ. Em đã bảo hết tình còn nghĩa còn gì, Nghĩa là bao gồm cả những thứ vừa kể đấy ạ.
Bác cứ bắt hành bắt tỏi từng câu chữ thì em e hơi không xứng lắm với các chức danh gắn trên tai tồ của bác.
Mà bác về chăm vợ con đi, quan tâm tới chị LV nhiều thế, không sợ mai mốt vợ bác chán bác còn con thì kêu bác không có trách nhiệm à

À mà bác đừng xỉ vả em làm gì, em chỉ viết ra đây thôi chứ em có nói với chồng em thế đâu. Nói lão tát em sưng mỏ thì chít. Vợ bác có khi cũng đang nghỉ thế đấy, chỉ là không nói ra thôi. Mà chỉ nghỉ tới thì không đê tiện phải không bác???
Có` khi bác gái đang tham gia forum nào cũng nên

thay đổi nội dung bởi: aila, 16-11-2006 lúc 06:08 PM.
Old 16-11-2006, 06:12 PM   #180
aila
Đại úy

À quên, mấy đứa kia nó hỗn nên chửi bác um xùm. Đúng là không biết trên dưới nhỉ.

Gần nhà em có mấy ông già bị bệnh hoang tưởng, khùng khùng mở miệng ra là dạy đời thiên hạ. Bà con lối xóm hết sức là thông cảm vì ở trong nhà các bác ấy hễ mở miệng ra nói nhăng nói cuội là bị vợ con mắng cho té tát nên ức chế quá. Lúc ra được ngoài đường cứ tưởng mình như lãnh tụ đường lối, đạo đức tót vời. Con thì cave, vợ thì cờ bạc, nhưng cứ mở miệng là ông í dạy đời. Khổ thế cơ chứ .

Đời éo le vật, bác công nhận không?
Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài