Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Báo Lá Nho Xanh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-10-2006, 01:04 AM   #81
lonton
Trĩ tại miệng - nghỉ mãi mãi

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 2,864

. Anh không đọc được thơ của Oẳn, chẳng biết tình hình mô tê gì cả, chỉ thấy khốn nạn cho thằng giai kia vừa mất đồ vừa bị chửi còn lại phải xin lỗi nữa.
Thanh niên giờ có câu:
Bắc thang lên hỏi ông giời
Tiền đi đong gái có đòi được kô?
Old 10-10-2006, 01:08 AM   #82
Asteri
Phi công leo cột

Asteri's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 1,293

Trích dẫn:
lonton viết:
Bắc thang lên hỏi ông giời
Tiền đi đong gái có đòi được kô?

Có nhạc luôn này

http://thugian.thuyhoa.net/dem_tien_cho_gai/
Asteri vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2006, 01:09 AM   #83
Lê Anh
Khách

Bài : n/a

Thôi tạo dư luận thế là đủ rồi đấy chị văn sĩ ạ. Cuối cùng là như nào? Thật sự đến bây giờ đ' hiểu là chị đang đòi giai hay đang bị giai đòi nữa rồi!
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2006, 01:18 AM   #84
LongLonRung
Khách

Trích dẫn:
one viết:
Một tình yêu nhảy vào buzz em nói một câu: Nghĩ tới cảnh mai em gái mình hay bạn gái mình cũng gặp loại đàn ông thế này, sợ. Rồi đi ra.

Em cho vụ này lên cũng chỉ để lấy cái sự đắng chát của lòng mình mà mua vui cho các tình yêu thôi. Cũng chẳng vui ư?

Xin nói trước là anh chẳng bênh ai. Anh không thấy vui nếu ý em post cái này lên để mua vui.
Lúc đầu mới đọc, anh nghĩ rằng em là một người đáng thương, bị lừa tình rồi lại gặp một thằng cha căng chú kiết kẹt sỉ đòi lại những món quà là kết quả tình yêu... ect...
Tuy nhiên, càng đọc anh càng không hiểu lý do gì em giữ lại cái máy. Em cay cú nên em giữ lại hay em tham cái máy acer? Rõ ràng máy đó không phải của em, không phải do em làm ra thì cớ gì em giữ nó? 1000$ tương đương với 16 triệu, tương đương với 1 năm lương anh giáo, một số tiền không nhỏ, hoàn toàn không nhỏ. Nếu đoạn tình (đến nước này không đoạn mới lạ), đủ chứng cớ anh chàng kia thưa kiện ra pháp luật thì em sẽ phạm vào cái tội chiếm đoạt tài sản, ko nhẹ đâu. Còn nếu em đánh đổi những gì em mất với 1 cái máy tính, liệu có quá rẻ không? Con người em chỉ đáng ngần đó sao?
Bạn nào đó buzz em (đoạn này ko giống như post nguyên gốc của em) nói là "mai em gái mình hay bạn gái mình cũng gặp loại đàn ông thế này, sợ" thì anh nghĩ rằng anh chàng nào đó hiện giờ cũng đang nghĩ "mai em trai mình hay thằng mình cũng gặp loại đàn bà thế này, sợ" thì em nghĩ sao?
Có một ý nghĩ, thoáng qua trong đầu anh, chỉ thoáng qua thôi nhé, vụ này chẳng khác gì mấy vụ xì căng đan của mấy cô ca sỹ, người mẫu đóng phim...
Thôi, chúc em vui với những thú vui kiểu này! Chào văn sĩ
Old 10-10-2006, 01:19 AM   #85
Pikachu
Quái vật kiệt

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 7,546

Vẫn đang tiếp diễn mà bác. Anh chàng kia 99% là cũng ở đây nên em one mới đem chuyện ra nói. Mà thật, truyện ngắn kia đã là lời trách móc và từ chối nhẹ nhàng lắm rồi không hiểu đồng chí có đọc hiểu không mà đến nỗi để có cả topic này. Đọc thơ thì vui nhưng mà cũng buồn làm sao ấy. Sửa vì đọc bài bác Longlonrung: Buồn vì có kiểu đàn ông như nhân vật kia trên đời.

thay đổi nội dung bởi: Mướp, 10-10-2006 lúc 01:22 AM.
Pikachu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2006, 01:45 AM   #86
fcuk
Khách

Trích dẫn:
mai em trai mình hay thằng mình cũng gặp loại đàn bà thế này, sợ

Bác có nghĩ nguyên nhân vì đâu một cô gái hiền lành lại trở nên đáng sợ không?

Vì hành động của người đàn ông đó bác.
Old 10-10-2006, 01:53 AM   #87
LongLonRung
Khách

Mướp em, anh không có liên quan, chẳng biết cả hai nhân vật chính.
Em cũng vậy, đừng có quy chụp cho người khác như thế!
Kiểu như anh là kiểu một thằng dám nói thật suy nghĩ, khác với suy đoán ban đầu của tác giả topic khi bắt đầu post lên? Anh thậm chí còn vạch cho em one thấy rõ sự nguy hiểm nếu anh chàng kia kiện ra pháp luật. One đã cạn tàu ráo máng thế thì cậu kia hoàn toàn có thể làm như vậy (cho dù anh không nghĩ sẽ diễn ra như thế vì qua mấy cái ảnh chính em one post lên thì anh thấy anh chàng kia khá điềm đạm, lịch sự ngay cả khi đòi vật của mình về) Anh càng không hiểu tại sao em one lại phải trốn để mẹ ra đỡ đạn?
Còn một thắc mắc nữa, cái này là máy ảnh Canon hay máy tính Acer nhỉ, One confirm hộ anh cái!
Old 10-10-2006, 01:53 AM   #88
bông nhài
Vô địch Serie B Tathy YFF lần 1

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 1,251

a bác văn nhân kho^ng xài avatar này
bông nhài vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2006, 01:53 AM   #89
lonton

Trích dẫn:
Asteri viết:

đùa trời còn bị lừa huống gì giai TL, điều đó củng cố thêm lý thuyết đong gái của anh là để gái đong. Đe'o để gái đong nó cũng phí ra.
À vừa đọc thêm thấy máy ảnh 1000 USD cơ à, thế thì giả làm đe'o gì, tiền đe'o đâu mà tặng nhiều thế nhỉ, bằng lương anh cả năm. Mà lại càng công nhận là nhiều tiền thì lại càng phải đòi, quá bằng nó ăn cướp của mình rồi.
Thôi em lướt đây, chẳng phải đầu cũng phải tai.

thay đổi nội dung bởi: lonton, 10-10-2006 lúc 01:57 AM.
lonton vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2006, 01:57 AM   #90
LongLonRung
Khách

Trích dẫn:
fcuk viết:
Bác có nghĩ nguyên nhân vì đâu một cô gái hiền lành lại trở nên đáng sợ không?

Vì hành động của người đàn ông đó bác.

Em vui lòng chỉ giúp cho anh xem ai là "một cô gái hiền lành" trong truyện này (nhấn mạnh truyện chứ không phải chuyện, câu chuyện nhé)
Old 10-10-2006, 02:00 AM   #91
Pikachu
Quái vật kiệt

Em thì cho người điềm đạm đến mấy tháng (3?) dể đeo đuổi một món đồ như vậy là đáng sợ và đáng khinh bác à. Em đặt địa vị em thì thấy thế này. Khi em đưa đồ cho bạn gái cũ để cô ấy dùng mà cô ấy đã tỏ ý không muốn trả mà mình cũng có đồ tốt hơn để dùng rồi thì mình cũng coi như tặng cô ấy quà lần cuối. Mình còn gây ra cho cô ấy nhiều đau khổ nữa thì càng nên như vậy. Huống hồ mình đã nói là tặng cô ấy món đồ tốt hơn nhân dịp sinh nhật.

Mà sinh nhật em one là khi nào nhỉ?
Old 10-10-2006, 02:11 AM   #92
fcuk
Khách

Trích dẫn:
Em vui lòng chỉ giúp cho anh xem ai là "một cô gái hiền lành" trong truyện này (nhấn mạnh truyện chứ không phải chuyện, câu chuyện nhé)

Xưa em có đọc Nhật ký tình yêu của 1 ở hanoicorner trong đó 1 trong sáng và dễ thương. Đến đoạn cuối khi 2 ng break up em cũng coi từ đầu đến cuối. Bác Nuyenzz đã nhận xét đúng diễn biến của 1 bên văn chương thi phú đó bác. "Một cái dứt bỏ gọn. Một cái ngẩng đầu của đàn bà". bác không hiểu phụ nữ bọn em rồi.
Old 10-10-2006, 02:12 AM   #93
LongLonRung
Khách

Trích dẫn:
Mướp viết:
Em thì cho người điềm đạm đến mấy tháng (3?) dể đeo đuổi một món đồ như vậy là đáng sợ và đáng khinh bác à. Em đặt địa vị em thì thấy thế này. Khi em đưa đồ cho bạn gái cũ để cô ấy dùng mà cô ấy đã tỏ ý không muốn trả mà mình cũng có đồ tốt hơn để dùng rồi thì mình cũng coi như tặng cô ấy quà lần cuối. Mình còn gây ra cho cô ấy nhiều đau khổ nữa thì càng nên như vậy. Huống hồ mình đã nói là tặng cô ấy món đồ tốt hơn nhân dịp sinh nhật.

Có thể em kiếm tiền quá dễ dàng nên em cho?
Anh kiếm tiền không dễ thế! Vả lại, dù có dễ đi chăng nữa thì cũng cho người đáng cho chứ không phải ko đòi được thì vênh mặt lên là "thôi kệ, cho nó, coi như bố thí"
Nhiều khi phải làm để cho thiên hạ biết mình không phải là đứa dở hơi để muốn bắt nạt thế nào thì bắt nạt! Hơn nữa anh cũng phân tích giá trị của cái máy (ảnh / tính) rồi! Nếu dựa vào pháp luật, chỉ cần cậu kia còn giữ được hóa đơn, giấy bảo hành hay gì đó tương tự và chứng minh được em one đang chiếm giữ trái phép thì chuyện sẽ rất to (nhắc thêm là em one luôn trốn mọi pm, điện thoại, sms...)
Còn chuyện xử tệ thì em lấy sở cứ ở đâu hay mới qua lời kể của 1 người? Em chỉ cho anh xem chỗ nào cậu kia bảo tặng em one đồ đó.
Còn một thứ rất mập mờ chỗ này là lúc đầu thì em one nói là máy tính nhưng thực sự giờ anh không hiểu em one đang giữ máy gì?
Old 10-10-2006, 02:13 AM   #94
kalanchoe
Trung sĩ

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 71

Gì mà nặng lời thế bác Lông Lợn ơi. "Mua vui" có bao giờ cũng có nghĩa đơn thuần là "mua vui" đâu bác, em nghĩ thế. Cụ Nguyễn Du viết truyện Kiều cũng bảo chỉ "mua vui" cho thiên hạ trong vài trống canh đấy thôi. Em không so sánh Oẳn với cụ, các bác đừng vội phản đối, em chỉ đoán Oẳn học từ này của cụ.

Mà bác nghĩ Oẳn sẽ lấy cái máy luôn sao sao mà lo sẽ bị kiện? Em không cho rằng thế, vấn đề thời điểm thôi bác ạ. Chắc Oẳn chỉ tạm giữ thôi, như là mấy chú công an ở T16 tạm giữ Văn Quyến ấy mà, đến lúc khai xong thì sẽ thả ra. Cái máy giá 1000$ (tạm chấp nhận mức giá của bác Longlonrung), không nhiều so với người giàu, không ít so với người nghèo, gần bằng tiền Văn Quyến, Quốc Anh "bán rẻ Tổ Quốc", và đủ để một quý ông văn nhân nho nhã tự cởi bỏ những cái mặt nạ quân tử.

Mà em đồ rằng nhiều bác giai chưa đọc kỹ sự vụ, mà nguyên cớ là tại Oẳn hết, ai bảo viết thành thơ. Việt nam ta đến 90% dân số thích làm thơ, nhưng số đủ kiên nhẫn đọc thơ thì ít hơn nhiều. Chứ đọc kỹ sự vụ có thể các bác sẽ nghĩ khác. Em nói thật đấy.

Nếu như chàng không bỏ bát tham mâm...
Nếu như chàng không cố "chen chân đến" khi Oẳn "được thời"...
Nếu như chàng không hùng hồn tuyên bố anh đã mua một cái máy khác để dành tặng em rồi...

và nếu ngày ấy chúng mình yêu nhau, thì ngày nay có đâu buồn đau...

Hic, mà "nếu ngày ấy yêu nhau" có khi giờ lại kinh khủng hơn ấy các bác nhỉ?
kalanchoe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2006, 02:18 AM   #95
LongLonRung
Khách

Trích dẫn:
fcuk viết:
Xưa em có đọc Nhật ký tình yêu của 1 ở hanoicorner trong đó 1 trong sáng và dễ thương. Đến đoạn cuối khi 2 ng break up em cũng coi từ đầu đến cuối. Bác Nuyenzz đã nhận xét đúng diễn biến của 1 bên văn chương thi phú đó bác. "Một cái dứt bỏ gọn. Một cái ngẩng đầu của đàn bà". bác không hiểu phụ nữ bọn em rồi.

Em này, cuộc sống không phải là tiểu thuyết, dù nó là 5 xu hay ba vạn. Không thể lấy một truyện nào đó để có thể quy ngược lại tính cách của tác giả. Phụ nữ luôn đáng trân trọng, nhưng không phải cứ là phụ nữ thì được trân trọng.
Đàn ông hay đàn bà đều có người tốt, kẻ xấu. Thậm chí tốt xấu đó cùng tùy trường hợp và hoàn cảnh, anh nghĩ rằng em nên học cách nhìn sự việc rộng hơn, bao quát hơn. OK?
Old 10-10-2006, 02:19 AM   #96
ops
love me pls

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 310

One, khổ, thế cuối cùng nó là đứa nào, là lonton hay lông lợn rừng. Thôi nếu là lonton thì trả béng cho xong không khổ lương ảnh cả năm được có 1000$ làm sao mà ngày ngày đi ngửi hít cuần gái cho nổi.
Còn nếu là bạn lòng lợn rụng thì nhớ kiện ra tòa. Quà tặng còn muốn dùng vũ lực đòi lại dính đến xã hội đen trùm chim nằm nhà bắn pằng pằng ra ngoài rất là Hòa thân phải không các bạn.
Khổ thân các bạn giai vào đây quằn quại. Có bạn gái nó trung tiện vào mặt mấy lần còn nghĩ nó đong. Đời giai mà lại éo le thế à.
Thế thì mất Ây xờ cũng phải.

thay đổi nội dung bởi: ops, 10-10-2006 lúc 02:22 AM.
ops vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2006, 02:20 AM   #97
chicken
Khách

Trích dẫn:
LongLonRung viết:
Có thể em kiếm tiền quá dễ dàng nên em cho?
Anh kiếm tiền không dễ thế! Vả lại, dù có dễ đi chăng nữa thì cũng cho người đáng cho chứ không phải ko đòi được thì vênh mặt lên là "thôi kệ, cho nó, coi như bố thí"
Nhiều khi phải làm để cho thiên hạ biết mình không phải là đứa dở hơi để muốn bắt nạt thế nào thì bắt nạt! Hơn nữa anh cũng phân tích giá trị của cái máy (ảnh / tính) rồi! Nếu dựa vào pháp luật, chỉ cần cậu kia còn giữ được hóa đơn, giấy bảo hành hay gì đó tương tự và chứng minh được em one đang chiếm giữ trái phép thì chuyện sẽ rất to (nhắc thêm là em one luôn trốn mọi pm, điện thoại, sms...)
Còn chuyện xử tệ thì em lấy sở cứ ở đâu hay mới qua lời kể của 1 người? Em chỉ cho anh xem chỗ nào cậu kia bảo tặng em one đồ đó.
Còn một thứ rất mập mờ chỗ này là lúc đầu thì em one nói là máy tính nhưng thực sự giờ anh không hiểu em one đang giữ máy gì?

Bác Lợn có vẻ thích pháp luật quá nhỉ
Em One có tâm thần cũng không thiếu suy nghĩ đến mức mang chuyện này ra tự biến mình làm trò cười cho người thích pháp luật như bác. Mong bác suy nghĩ lại để không làm cho mọi người phải đau bụng thêm vì cười sự ngô nghê của bác
Chung quy lỗi cũng tại em One mà ra cả, đi "yêu" 1 thằng người lớn trẻ con
Old 10-10-2006, 02:25 AM   #98
lonton

Trích dẫn:
Mướp viết:

Đùa, cho em hót luôn lần cuối nhân chuyện quà cáp.
Em hi vọng em nó không biết những chuyện này vì nói ra cũng chẳng ra gì nhưng cũng 1 phần hi vọng em nó biết được để lần sau cư xử với giai cho phải phép hơn, nhưng rõ ràng em nó x có ở đây.
Sn em nó em tặng lọ nước hoa sành điệu, ghi rõ là tặng chỉ vì người đẹp thích hợp với những thứ tốt đẹp nhất và thứ này là anh phải đặt ở bển về (phét lác tí). Sau đó em nó chỉ nhắn lại cái tin là: Cảm ơn anh, em thích lắm, quà anh tặng rất hợp với phong cách của anh.
Dm, sau đấy rủ đi uống nước tiệt là từ chối, mà em chỉ muốn đi uống nước gặp em nó cái cho vui vẻ xem cái nước hoa xịt lên người em nó thì ra cái mùi gì chứ cũng có phải đong đẽo gì ghê gớm lắm đâu mà 5 lần 7 lượt hết cớ này đến cớ nọ. Kiên trì không bao giờ là sở trường của em nhưng mỗi dịp tết lễ là em lại nhớ tới những người của em nên Trung thu em còn gửi cái tin nhắn: Trung thu dzui dzẻ, rất là lịch sự mà em nó còn đe'o thèm nhắn lại.
Đùa, các bác thấy công nhận gặp những gái kiểu đấy cũng hơi khó chịu nhỉ, nhưng em các bác được cái nhịn giỏi. Em khổ nhất là cái tính yêu chiều phụ nữ, dcm chúng nó gặp mình tòan nhìn trộm xong được mình bắt chuyện cái quý hơn bắt được vàng. nhưng khi em nó gọi cho em thì em lịch sự tắt máy rồi gọi lại thế là từ đó được thể chỉ tòan nháy với cả nháy. Nhìn trộm bỏ mẹ nhưng anh ga lăng anh cưa thì lúc đấy lại dở chứng này nọ. Đúng là thân lừa ưa nặng, thế là em các bác rút ra bài học là đe'o bao giờ cưa gái nữa, y như rằng tối thứ 7 đi chơi với em này mà em khác vẫn cứ cà fê 1 mình ngồi chờ đợi. Đấy, đối với gái đôi khi phải phũ như thế bọn nó mới theo chứ chiều làm đe'o gì bọn nó được đằng chân lân đằng đầu.
Một số anh em TL chiến đấu cùng chiến hào nên chú ý điều đó đừng có mà vung tiền ra quá bọn nó lại cứ tưởng tiền với mình là cát nên lại được voi đòi tiền, đôi khi mình phải chiều gái nhưng nhiều khi gái nó phải cung phụng mình, không thì cũng phí của giời, hề hề.
Mà gái ít thôi, thời gian còn để kiếm tiền cung phụng chúng nó dài dài.
Old 10-10-2006, 02:25 AM   #99
Pikachu
Quái vật kiệt

Không bác LongLonRung à, em cũng chỉ đi làm công ăn lương thôi nhưng quan niệm của em về cách cư xử của một người đàn ông chắc không giống với anh chàng kia. Em không viết thư nhã nhặn mấy tháng trời rồi cuối cùng thuê đầu gấu tới nhà bạn gái cũ vì món đồ đâu. Vả lại nếu món đồ đó đáng giá và quan trọng với công việc của em thì em sẽ không cho bạn gái cũ mượn. Vì dù sao cũng chia tay rồi. Trừ phi mình muốn quay lại. Với cả em one đã viết là cái máy "ghẻ quá kỳ khấu hao" em nghĩ nó không đến 1000$ đâu.
Old 10-10-2006, 02:27 AM   #100
LongLonRung
Khách

Trích dẫn:
chicken viết:
Bác Lợn có vẻ thích pháp luật quá nhỉ
Em One có tâm thần cũng không thiếu suy nghĩ đến mức mang chuyện này ra tự biến mình làm trò cười cho người thích pháp luật như bác. Mong bác suy nghĩ lại để không làm cho mọi người phải đau bụng thêm vì cười sự ngô nghê của bác
Chung quy lỗi cũng tại em One mà ra cả, đi "yêu" 1 thằng người lớn trẻ con
Chú gà hay nhở! Anh đang nói trên quan điểm là đặt các giả thiết có thể xảy ra. Anh ko có thù oán gì với em one nhưng anh thấy đến mức này thì lẽ phải không còn thuộc về one nữa, dù có đã trở thành văn sỹ, thành Quỳnh Dao của VN đi chăng nữa. Chuyện thích hay không thì không phải chuyện của chú nhưng nếu là anh, anh sẽ hành xử đúng như anh nói, đã cạn tàu ráo máng thì cạn luôn, tiễn khách chẳng vướng bận, anh sẽ làm đúng kiểu để chứng minh rằng anh không phải là thằng dở hơi để bị bắt nạt.
Chú nói anh ngô nghê, chú chứng minh cho anh xem, không được thì ngậm miệng lại, đừng có chửi đổng như chí phèo thế
Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài