Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 23-10-2018, 05:21 PM   #2961
Đạt_Eric
Đạt xong phín

Gia nhập: Apr 2008
Nơi Cư Ngụ: Máy ATM
Bài : 1,224
Send a message via Yahoo to Đạt_Eric

Trích dẫn:
Saadi viết:
Bác có trò giải trí gì cho nam giới hở bác?

Anyway, bác với em có vụ chí chóe từ mười mấy năm về trước trên namdinhonline, em không thù dai nhưng mà em nhớ lâu lắm Hồi đó em trêu bác để bác nổi điên lên, mà em cứ buồn cười mãi :>>

Thôi hôm nào bác rảnh thì ngồi cà phê với em cho vui cũng được ạ. Em không phải là giai đâu bác.

Inbox nhé bác. Hay đấy....
Old 06-11-2018, 07:28 PM   #2962
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,478

How many times in life a person can fall in love? How many times in life a person can stand a heartbreak? How can a person just have a family without having love? How can a person live without love in their life? How can a person live all alone all their life?
Old 07-11-2018, 08:04 AM   #2963
Pyrenees
Xộn Cái Nào

Gia nhập: Aug 2008
Nơi Cư Ngụ: Iberia
Bài : 3,935

Em yuki học đến bài đặt câu hỏi với WH rồi à?
Old 07-11-2018, 02:55 PM   #2964
Saadi
Trung sĩ

Gia nhập: Jan 2011
Bài : 57

Sáng nay tỉnh dậy, nhìn ra ngoài trời mưa bay lất phất.

Sài Gòn cũng có giây phút mơ hồ chậm rãi, và dịu dàng đến thế này đấy. Trong cái se se gợi mình nhớ đến cuối thu Hà Nội.

"Sớm nay trong gió thanh, dìu vương hương cây ngô đồng"....Thơ Đoàn Phú Tứ.

Buổi sáng mỏng mảnh, thế mà mình lại bị ốm. Sau cuối tuần vác balo đi bụi ở rừng Nam Cát Tiên.

Đã cuốc bộ mười mấy km trong rừng, một mình giữa đám cây to thù lù, vượn, tắc kè, rắn, thác, và cá sấu.

Đã ngắm thỏa thuê đàn bướm trắng trên đường buổi sớm nắng trong, và những đốm đom đóm lơ lửng ở Bầu Sấu một đêm sau cơn mưa rừng.

Nằm trên võng đọc sách và chờ mặt trời lên trên khu vườn xanh.

Ngồi mãi, ngồi mãi bên dòng sông Đồng Nai, với cây sung trĩu quả. Và thầm hỏi thời gian sao mà trôi êm ru quá đỗi. Và tình yêu, giá cũng chung mạch ngầm này, xuôi về biển, không còn vết dấu.

3h sáng, líu ríu lên chuyến bus đêm về Sài Gòn, rồi lại đến văn phòng luôn. Mà buổi tối vẫn leo tới center vẹo gì với tụi bạn, lần đầu tiên ngắm thành phố từ trên cao thế, thấy có đôi phần bất ngờ.

Không ngờ rằng Sài Gòn với mấy tòa cao tầng lại cũng cuốn hút mình không ít. Một vẻ đẹp khác, khác với những nếp nương giản dị của đồng quê, tỉnh lẻ, núi đồi, rừng cây. Chỉ một chút gì đó kiểu newyorkais hay Hồng Kong, hay cái mịa gì mà mình chả bao giờ nghĩ sẽ đặt chân tới.

Từ trên cao, nhìn thành phố xa lạ, giữa những khoảng không, và một chút gió, và mình thì đứng đực ra, nhìn những cách quãng ấy, lòng chẳng vui buồn. Chỉ tiếc rằng lần trước đã không từng đến đây, với một người.

Lần cuối cùng đi ăn uống ở tầng cao là khi nào nhỉ. Mơ màng có lần nào đó lê la cùng ex và hội bạn, mà không thể nhớ nổi là ở đâu.

Còn kỉ niệm rõ nhất thì ở bar Bluesky bên Lithuania, tại Vilnius. Anh giai đáng yêu khéo tay nấu cơm trong lò nướng, báo hại sáng hôm sau mình chui vào toilettes chết thôi 7 năm rồi, hồi đó trời đêm cũng hơi lành lạnh, mấy bạn Lithuanian còn nói về mùa tuyết đổ và rủ rê nhau kế hoạch đi trượt.

Mà mình chả bao giờ dám trượt tuyết, hix, công nhận ngu thể thao gì đâu

Lúc này thì chỉ thèm ngủ vùi, ngoài trời đang se se gió thích vậy mà.

Tối nay có hẹn với chị gái, sau 6 năm rồi không gặp, từ hồi hai chị em còn share phòng tí xíu xiu trong kí túc ở Aix.

Cuối tuần, lại vác balo đi miền Tây và sang Campuchia, thay vì vi vu với thằng bạn Gay trên cái xe motor khỉ ho nó mới thuê đâu đó ở Sài Gòn.

Cũng bắt đầu ngấm mệt phết.

Hôm nay là mùng một, chốc nữa mình đi chùa Phổ Quang, rồi về nhà ngủ một giấc, và tụ tập bạn bè.

Ôi những ngày đi vùi...
Old 12-11-2018, 02:31 PM   #2965
nghichnham
Đại úy

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 665

Chiến đấu 1 năm, giờ lại bế tắc thế này sao ?!

Hi vọng qua ngày mai có những câu chuyện mới để tính tiếp.
nghichnham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài