Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 26-10-2012, 03:38 PM   #1
M16
trật tự phường

M16's Avatar

Gia nhập: Sep 2010
Nơi Cư Ngụ: Nơi con sông Hồng chảy về với biển.
Bài : 670
Default Quý Hợi vs Đinh Mùi, chuyện tình dang dở.

Em thưa với các bác là em không nghĩ là có lúc nào đó lên đây ỉ ôi về chuyện tình cảm của mình. Nhưng đúng là lúc này em không biết nói chuyện này với ai nữa, mà vừa chán nản vừa hoang mang các bác ạ.

Em và bạn gái hiện giờ của em mới quen nhau được nửa năm, tình yêu đang rất đẹp và em sẵn sàng chuẩn bị việc cưới hỏi đâu đấy hết cả rồi. Giường, tủ etc các thứ cần thiết cho đời sống lứa đôi đã đâu vào đấy hết. Hỡi ôi, không biết nhà bạn gái em đi xem tuổi xem tác thế nào về nhất quyết không đống ý. Rằng thì là nếu lấy nhau thì lắm cái tai ương nên bắt bạn gái em không được quan hệ với em nữa.

Gái nhà em mấy lần trước cũng bật ông bà già tanh tách về việc này, nhưng hôm vừa rồi em về thì mâu thuẫn bùng phát to quá. Nhà em đi xem thì bảo 2 tuổi này bình thường chả sao cả, bố mẹ em cũng quý gái. Em yêu gái, gái cũng yêu em.

Hôm vừa rồi em cáu quá bảo gái "vượt qua hay không là do tình cảm của em thôi" gái thì bảo "em không biết, anh phải khéo léo muốn làm sao thì làm". Hôm rồi em trót nhỡ mồm nói với mẹ gái là "thích hợp tuổi cô cứ tìm thằng nào nghiện, hay cờ bạc xem nào" thế nên bà bu ghét em ra mặt. Giờ em đến, chào còn không bắt nhời các bác ạ.

Căng quá, giờ em không biết làm sao nữa. Các bác cứu em với
Old 26-10-2012, 03:41 PM   #2
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Tức là chú yêu một máy bay sinh năm 1967, gia đình phản đối là đúng cmnr, càm ràm gì nữa.

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2012, 03:44 PM   #3
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Đúng là trật tự phường, quen thói nạt nộ bà con, đến lúc cần mềm mỏng là éo biết làm gì Vấn đề bây giờ là chú phải tìm hiểu rõ việc nhà gái ngãng ra có đúng là do thày bói không. Nếu đúng thì đến gặp mẹ gái xin lỗi xong bảo bác đi xem lại 1 lần nữa giúp cháu, lần trước có thể nhầm lẫn về giờ sinh v.v. Sau đó phi ngay đến nhà thày, đấm mõm dày dày vào cho thày phán có lợi cho mình.
Old 26-10-2012, 03:56 PM   #4
Tiểu Trúc
ĐKVĐ Tathy YFF 2012-2013

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 4,292

Em vẫn chưa tưởng tượng được sao bác lại gọi mẹ vợ tương lai là "cô" nhỉ, hay bác sinh năm 1923?
Old 26-10-2012, 03:56 PM   #5
Luu_Ha
Vô địch Serie B Tathy YFF lần 2

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 954

Theo kinh nghiệm ~10 năm tư vấn tình cảm ở tathy là chú không phải hỏi thằng nào cả. Muốn sao cứ làm thế. Sẽ đâu vào đấy thôi
Luu_Ha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2012, 04:10 PM   #6
M16
trật tự phường

M16's Avatar

Gia nhập: Sep 2010
Nơi Cư Ngụ: Nơi con sông Hồng chảy về với biển.
Bài : 670

Em đang đơ, ngày hôm nay ngồi làm việc mà số má nhầm lẫn hết cả. Bạn gái em tuổi Đinh Mão ạ, em lú mịa nó rồi. Gái em bảo mẹ em ấy đi xem mấy chỗ rồi, chỗ nào cũng bảo thế, hôm mới rồi còn lôi cả gái nhà em đi xem cùng nữa. Gái bảo nghe cũng ghê hết cả người, em không biết có phải bà bu lập nghi trận không nữa. Nhưng sau lần ấy về, gái nhà em cũng hoang mang.
Old 26-10-2012, 04:13 PM   #7
peony
lính mới tò te..

peony's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,126

Đinh Mùi là 1967 à Anh M16 buồn cười quá
Old 26-10-2012, 04:22 PM   #8
tinhtiendiemoi
Trung úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 247

Bác sĩ mà bảo cưới thì thể nào nhà gái cũng bắt cưới thôi.
tinhtiendiemoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2012, 04:30 PM   #9
JorgeCampos
Vô địch Tathy YFF All Stars 2014

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 1,553

Trích dẫn:
Texrex viết:
Đúng là trật tự phường, quen thói nạt nộ bà con, đến lúc cần mềm mỏng là éo biết làm gì Vấn đề bây giờ là chú phải tìm hiểu rõ việc nhà gái ngãng ra có đúng là do thày bói không. Nếu đúng thì đến gặp mẹ gái xin lỗi xong bảo bác đi xem lại 1 lần nữa giúp cháu, lần trước có thể nhầm lẫn về giờ sinh v.v. Sau đó phi ngay đến nhà thày, đấm mõm dày dày vào cho thày phán có lợi cho mình.

Em có một ông người quen học trên một khóa, bây giờ làm cùng cơ quan, cũng làm một quả giống hệt thế này. Ông ý cũng lấy thông tin từ gái xem nhà gái sẽ đi xem ở đâu, thế rồi đến làm việc với thầy trước. Mọi việc ổn cả. Bây giờ cũng có một nhóc rồi và chưa có việc gì nghiêm trọng xảy ra cả.
Tình hình đang căng thẳng mà bác trả lời với mẹ của gái thế thì càng mệt cho bác thôi. Quan trọng là hợp sức mà gỡ. Các thầy bói thì cứ chồng đủ tiền thì có bao nhiêu hạn các thầy chỉ cách giải hạn hết ấy mà .
JorgeCampos vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2012, 04:53 PM   #10
peony
lính mới tò te..

peony's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,126

83 với 87 là khắc thật chứ còn gì ạ. Đại hải thủy dập Lư trung hỏa be bét ý chứ. Em cũng bị đại hải thủy dập be bét không ngoi được dậy nè Nhưng cái gì cũng có thể giải được hết, có thể giải được bằng con cái, cố gắng đẻ em bé mệnh Mộc là ok. Với lại không có ai có tất cả các cung đều đẹp, cung này xấu thì ắt các cung tiền tài nô bộc còn lại sẽ đẹp. Thế thôi.

Với người tâm linh thì mình cũng phải trả lời theo cách như là mình hiểu về tâm linh, hiểu những gì họ đang nói, chứ sao lại gân cổ cãi bảo con bác lấy thằng nghiện đi
Old 26-10-2012, 05:23 PM   #11
Fat Cat
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2011
Bài : 1,249

Hợi với Mão sao không hợp nhỉ? Tam hợp cơ mà? Cứ lừa làm phát bác sỹ bảo cưới là xong
Fat Cat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2012, 05:33 PM   #12
Gaby
Thượng sĩ

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 112

Em cũng chưa thấy ai bảo 83 với 87 khắc. Hợp bỏ xừ ra!
Gaby vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2012, 05:41 PM   #13
kiensurveyor

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 708
Send a message via Yahoo to kiensurveyor

Cần phải xét cả can, chi và mạng chứ nhỉ? Ngoài ra còn cung nữa.
Sau này còn cả tuổi con cái, rồi phong thủy của nhà mình ở, rồi thời vận của xã hội nữa.
Tuổi tác đâu quyết định được hết?
Theo mình, nếu cần thì có thể đi xem tử vi của cả 2 để tham khảo.
Ru hồn về dĩ vãng mộng mơ...
kiensurveyor vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2012, 05:47 PM   #14
Green_Winter
Đại úy

Nơi Cư Ngụ: The Far East Pearl
Bài : 301

Mình thì lại nghe: giai cách gái 6 tuổi mới xung, còn đâu chén được hết.

Mà vụ này cứ loằng ngoằng sao ấy, không hợp tuổi (Dần-Thân-Tỵ-Hợi, Tý-Ngọ-Mão-Dậu) thì xoay qua xét mệnh (tương sinh, tương khắc), mệnh không hợp thì đi dò đến tháng sinh, ngày sinh, giờ sinh..., tử vi ta không xong thì xoay qua tử vi Tây: Xử Nữ với cả Kim Ngưu, Bọ Cạp...

Bác Trật tự phường cứ xoay xỏa đủ cách đi, tịt hết thì mới gọi là tịt Nhưng mình nghĩ cốt tử là bác nắm được đối tượng Đinh Mão kia ấy chứ, ba vụ bói toán xi-nhê gì. Thời nào rồi mà các cụ còn nỡ chia loan rẽ thúy kiểu này nữa?

Mình cũng biết một vụ 83-87 như này hồi năm ngoái. Khi đó nhà gái chê ỏng eo không cưới vì lý do hệt bác, năm nay mùa cưới đến lại chép miệng tiếc vì ông cu kia kiếm được mối ngon hơn rồi mà con mình vẫn trơ ông địa ra, lại vướng thêm vụ 1, 3, 6, 8 Kim Lâu, hehe...

P/S: đã có gì đâu mà bác tương quả tên topic "chuyện tình dang dở" nghe thảm thế, lạc quan lên chứ.
Old 26-10-2012, 05:54 PM   #15
pomelo
Trung sĩ

Gia nhập: Dec 2007
Bài : 87

Bác giải quyết thế nào thì cũng là đang cố đi chữa cái dấu hiệu của bệnh thôi, nguyên căn của nó là các ông bà già không nên can thiệp vào chuyện riêng của con cái. Thế nên bác có giải quyết được mấy cái bói toán hâm đơ kia, thì mai các cô ấy lại nghĩ ra trò khác.

Giờ bác mà giỏi, làm được tâm lý thế này này: Hai người lấy nhau, chả liên quan gì đến các cô các bác cả, cưới mời đi dự là tốt rồi.
pomelo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2012, 05:55 PM   #16
vietnguyen08
Loser

Gia nhập: Nov 2008
Bài : 1,345

Không muốn cưới thì tạm chưa cưới, cứ chén đi.
Đợi đôi năm nữa thì nhà gái lại giục cưới thôi.
vietnguyen08 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2012, 06:04 PM   #17
Vô_thường
Đại úy

Bài : 462

Trật tự phường tương 2 lá số lên để các thầy tathy phán thế nào đi :>

Tầm các cụ chỉ nghĩ đến tuổi thôi, còn cung mạng thì phải thầy cao tay mới đánh giá được. Nếu vậy thì chú phải mua chuộc thầy hoặc tìm thầy khác nổi tiếng hơn ông thầy mà nhạc mẫu chú hay xem (chỉ cần nổi tiếng, léo cần giỏi vì chú phải mớm cung cho lão thầy). Tuy nhiên nếu cung mạng thật sự khắc thì giải tán đi, tìm mối khác, đừng có cố.

Anh nghĩ nhà kia thấy chú toàn làm xa nhà nên không thích thì đúng hơn.
Vô_thường vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2012, 06:29 PM   #18
Diver_Vika
Rùa hấp tái chín nào..

Diver_Vika's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 4,249

Câu chuyện thành hay bại chủ yếu là bản thân gái nhà bạn M16 thôi. Như kinh nghiệm bản thân tớ, không những tuổi không hợp mà thực ra ban đầu nhạc mẫu tương lai cũng không thích mình lắm, nhưng vợ tớ vẫn quyết là "con lấy anh này" nên cuối cùng các cụ cũng phải giải quyết bằng cách đi hỏi thầy cách nào để khắc phục việc không hợp tuổi Nói thêm là lúc chưa lấy chồng, vợ tớ cũng thuộc loại gái bị bố mẹ quản rất chặt, thời điểm đó, các cụ còn đang có một đối tượng khác hợp nhãn hơn thằng rể hiện tại là tớ nhiều đấy
Old 26-10-2012, 06:31 PM   #19
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,902

Hay là bà già vợ tương lai của bác ghét bác cái gì nên bày trò bói toán để giải tán thì sao?
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-10-2012, 06:44 PM   #20
bi_ngo
Vô địch Serie A Tathy YFF lần 1

bi_ngo's Avatar

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 1,928

Trích dẫn:
JorgeCampos viết:
Em có một ông người quen học trên một khóa, bây giờ làm cùng cơ quan, cũng làm một quả giống hệt thế này. Ông ý cũng lấy thông tin từ gái xem nhà gái sẽ đi xem ở đâu, thế rồi đến làm việc với thầy trước. Mọi việc ổn cả. Bây giờ cũng có một nhóc rồi và chưa có việc gì nghiêm trọng xảy ra cả.
Tình hình đang căng thẳng mà bác trả lời với mẹ của gái thế thì càng mệt cho bác thôi. Quan trọng là hợp sức mà gỡ. Các thầy bói thì cứ chồng đủ tiền thì có bao nhiêu hạn các thầy chỉ cách giải hạn hết ấy mà .

Trường hợp của thằng bạn em thì ngược với bạn bác Campos. Chú bạn em và người yêu theo như lí thuyết tử vi gì đó là không hợp tuổi nhau, gia đình bên gái cũng biết nhưng vẫn đồng ý. Bỗng có một chú thứ 3 xuất hiện. Chú này thấy bảo đến nhà toàn chơi với phụ huynh chả có dấu hiệu gì là tranh giành tình cảm cả, dần dần thì như người thân và mọi người trong nhà đều quý. Đến khi nhà cô gái đấy xây nhà và có vài người ốm đau chú kia đề xuất dẫn đến xem 1 ông thầy khá nổi ở miền Bắc. Do chú kia "làm việc" với thầy trước nên chú thầy nói toàn chuyện kinh khủng, không thể lấy được nhau, lấy thì sẽ chết, các thứ, vân vân... Gia đình nhà gái hoảng quá kiên quyết bắt con phải thôi, gọi cả chú bạn em đến nói chuyện các thứ cơ mà. Giai đoạn này kéo dài, vật vã rất lâu nhưng tóm lại cuối cùng thì chú bạn em và người yêu chia tay. Chi tiết chú kia đút lót thầy mãi về sau mới được chú ấy hả hê tiết lộ với cô bé kia, lúc này đã là vợ chú ấy. Bé kia lại tâm sự lại với bạn em.

Chia tay tầm hơn năm không hề gặp lại, cũng chỉ khoảng 1 năm sau khi thôi là bé gái yêu chú thứ 3 rồi. Bỗng, lại bỗng 1 hôm tình cờ đi ăn uống hay đi chơi cái gì đó đôi này gặp lại nhau, thấy kể là mừng tủi khóc lóc rồi từ đó lén lút qua lại với nhau... Lần lượt chú bạn em lấy vợ, bé kia lấy chồng, có con, rồi lại có con mà vẫn lén lút gặp nhau đều đặn...

Con trai thì không sao chứ các bác biết gái có gia đình con cái rồi mà vẫn đắm đuối bên ngoài thì khổ thế nào rồi đấy. Đúng là bố mẹ tin 3 cái thứ lăng nhăng hại cả 1 đời con

Thành ra vụ này em nhiệt tình ủng hộ bác M16 trật tự phường quý tộc anti MU cố lên đừng nản chí nhé
bi_ngo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài